ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  สินค้าใหม่
/  เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบดนำเข้าจากประเทศจีน หลากหลายระบบ(Order)
เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบดนำเข้าจากประเทศจีน หลากหลายระบบ(Order)                 

Hanuman Shuttle

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/7/2015 17:11:00
  เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบดนำเข้าจากประเทศจีน หลากหลายระบบ(Order)

เลขที่สมาชิก: 40834

สินค้าเครื่องขึ้นเอ็นไม้แบด-ไม้เทนนิส 

เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบเ นำเข้าจากประเทศจีน มีหลากหลายรูปแบบให้คุณลูกค้าได้เลือก 

และสามารถสอบถามข้อมูลเครื่องต่างๆได้ครับ

สนใจดูสินค้าและรายละเอียดต่างๆได้ที่

Facebook: [url]www.facebook.com/thailandstringingmachine[/url]

[ แก้ไขโดย topnono0 เมื่อ 3/7/2015 17:12 ]

[ แก้ไขโดย topnono0 เมื่อ 3/7/2015 17:15 ]

[ แก้ไขโดย topnono0 เมื่อ 3/7/2015 17:21 ]
ข้อมูลส่วนตัว

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/7/2015 18:40:00
  Re: เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบดนำเข้าจากประเทศจีน หลากหลายระบบ(Ord

เลขที่สมาชิก: 60068

แอบสนใจแบบดิจิตอลตั้งโต๊ะ

้เลยไปเช็คราคาประเทศจีน ประมาณไม้แบดรุ่น Top 5 ไม้
มันก็โอเคอยู่นะ แต่...ทำไม้แบดหักได้ 5 ไม้เลยนะ ฮาๆ
(ยังไม่เคยทำไม้แบดหักเพราะตัวเองเลยซักครั้ง ตั้งแต่เกิดมา)

รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/7/2015 20:50:14
  Re: เครื่องขึ้นเอ็นไม้แบดนำเข้าจากประเทศจีน หลากหลายระบบ(Ord

เลขที่สมาชิก: 16049

ยกคำพูด:
เขียนโดย Shi:

้เลยไปเช็คราคาประเทศจีน ประมาณไม้แบดรุ่น Top 5 ไม้
มันก็โอเคอยู่นะ แต่...ทำไม้แบดหักได้ 5 ไม้เลยนะ ฮาๆ
(ยังไม่เคยทำไม้แบดหักเพราะตัวเองเลยซักครั้ง ตั้งแต่เกิดมา)
อ่านแล้ว งง  จังครับ  คือ เครื่องทำไม้หัก หรือยังไง

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/7/2015 22:56:05

ยกคำพูด:
เขียนโดย รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง:

ยกคำพูด:

อ่านแล้ว งง  จังครับ  คือ เครื่องทำไม้หัก หรือยังไง

ขอโทษนะครับที่พูดไม่เคลียร์
ราคาเครื่องอยู่ประมาณ 25000 บาทครับ ผมตีไม้รุ่น Top 5พัน เท่ากับ 5ไม้
(ถ้าเอามาเมืองไทย ก็ต้อง + ค่าขนส่ง ภาษี กำไร)

เวลาขึ้นเอ็น หลายคนมีประสบการณ์ที่เลวร้ายกว่าเอ็นไม่ถูกต้อง (ไม่ขึ้นได้ 27lbs ขึ้น 27lbs แต่มันก็ไม่เกินสเป็ค ซึ่งปกติเขาเผื่อไว้แล้ว)
เช่น ตั้งค่าเป็นไม้เทนนิสแล้วมาขึ้น ปรับความเร็วในการดึงเร็วสุดทุกการดึงเอ็น ใช้เครื่องขึ้นเอ็นหมุนๆแล้วไม่มีประสบการณ์

ผมเคยมีประสบการณ์ โดยร้านนึงขึ้นเอ็นจนไม้หัก 2 ไม้
ซึ่งการหักนั้นเป็นการหักในเฟรม โดยปกติไม้ที่โดนกระแทกเวลาขึ้นเอ็นมันจะร้าวด้านนอก ซึ่งไม้นึงเป็นไม้ใหม่ซื้อมา 1 เดือน และไม่เคยบวกกับใครทั้งนั้น
และทางร้านไม่ได้รับผิดชอบอะไรทั้งนั้น

คนที่รักษาไม้ และบางไม้มันหาไม่ได้แล้ว เช่น Limited Edition ต่างๆ
แต่การจะซื้อเครื่องขึ้นเอ็นมาเครื่องนึง ต้องลงทุนมาก
เครื่องขึ้นเอ็นเครื่องนึง ถ้าคุณจะซื้อมาดูแลรักษาไม้เอง คุณก็ต้องลงทุน 
สมมุติ เครื่องนี้ = 5 ไม้ + 1 ไม้ (เพราะมีแต่เครื่องไม่มีไม้ก็ไม่ได้) ถ้าคุณไม้ซื้อเครื่องนี้ แล้วไปซื้อไม้ 6 ไม้แทน 
คุณคิดว่าร้านจะทำไม้เราหมด 6 ไม้ในเวลาเท่าไหร่ มันคุ้มค่ากับ 1 ไม้กับเครื่องขึ้นเอ็นไหม ผมว่า "ไม่คุ้ม"
เพราะฉะนั้นคุณไปซื้อไม้ 6 ไม้ดีกว่า ผมว่ามันอยู่กับคุณเกิน 6ปี

แต่ในทางกลับกัน ถ้าคุณจะใช้เครื่องขึ้นเอ็นให้คุ้ม คุณต้องแชร์กับเพื่อน หรือไม่ก็รับจ้างขึ้นเอ็น มันถึงจะคุ้ม

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/7/2015 2:22:23

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง:

ยกคำพูด:

ขอโทษนะครับที่พูดไม่เคลียร์
ราคาเครื่องอยู่ประมาณ 25000 บาทครับ ผมตีไม้รุ่น Top 5พัน เท่ากับ 5ไม้
(ถ้าเอามาเมืองไทย ก็ต้อง + ค่าขนส่ง ภาษี กำไร)

เวลาขึ้นเอ็น หลายคนมีประสบการณ์ที่เลวร้ายกว่าเอ็นไม่ถูกต้อง (ไม่ขึ้นได้ 27lbs ขึ้น 27lbs แต่มันก็ไม่เกินสเป็ค ซึ่งปกติเขาเผื่อไว้แล้ว)
เช่น ตั้งค่าเป็นไม้เทนนิสแล้วมาขึ้น ปรับความเร็วในการดึงเร็วสุดทุกการดึงเอ็น ใช้เครื่องขึ้นเอ็นหมุนๆแล้วไม่มีประสบการณ์

ผมเคยมีประสบการณ์ โดยร้านนึงขึ้นเอ็นจนไม้หัก 2 ไม้
ซึ่งการหักนั้นเป็นการหักในเฟรม โดยปกติไม้ที่โดนกระแทกเวลาขึ้นเอ็นมันจะร้าวด้านนอก ซึ่งไม้นึงเป็นไม้ใหม่ซื้อมา 1 เดือน และไม่เคยบวกกับใครทั้งนั้น
และทางร้านไม่ได้รับผิดชอบอะไรทั้งนั้น

คนที่รักษาไม้ และบางไม้มันหาไม่ได้แล้ว เช่น Limited Edition ต่างๆ
แต่การจะซื้อเครื่องขึ้นเอ็นมาเครื่องนึง ต้องลงทุนมาก
เครื่องขึ้นเอ็นเครื่องนึง ถ้าคุณจะซื้อมาดูแลรักษาไม้เอง คุณก็ต้องลงทุน 
สมมุติ เครื่องนี้ = 5 ไม้ + 1 ไม้ (เพราะมีแต่เครื่องไม่มีไม้ก็ไม่ได้) ถ้าคุณไม้ซื้อเครื่องนี้ แล้วไปซื้อไม้ 6 ไม้แทน 
คุณคิดว่าร้านจะทำไม้เราหมด 6 ไม้ในเวลาเท่าไหร่ มันคุ้มค่ากับ 1 ไม้กับเครื่องขึ้นเอ็นไหม ผมว่า "ไม่คุ้ม"
เพราะฉะนั้นคุณไปซื้อไม้ 6 ไม้ดีกว่า ผมว่ามันอยู่กับคุณเกิน 6ปี

แต่ในทางกลับกัน ถ้าคุณจะใช้เครื่องขึ้นเอ็นให้คุ้ม คุณต้องแชร์กับเพื่อน หรือไม่ก็รับจ้างขึ้นเอ็น มันถึงจะคุ้ม

ในประสบการณ์จริง ถ้าได้ไปขึ้นเอ็นร้านนั้นหัก ร้านนั้นน่าจะรับผิดชอบนะครับ หรือถ้าขึ้นแล้วไม้แรกหัก ไม้ที่สองผมคงเปลี้ยนร้านขึ้นหน่ะครับ แหะๆ ส่วนเทคนิคการขึ้นเอ็นนั้นมีมากมาย แล้วแต่คนถนัดครับ
และในการขึ้นเอ็นในแต่ละครั้ง โอกาสที่ไม่จะหักก็น้อยมาก ถ้าคนขึ้นไม่มีประสบการณ์ หรือไม้มีตำหนิ หรือว่าทำอะไรแปลกๆปลอมๆ มันก็คงไม่หักหรอกครับ  ดังนั้นมันจึงไม่สามารถคิดในแง่ของราคา ไม้เท่านี้ ถ้าหักเท่านี้ มันจะคุ้มมั้ย ส่วนตัวผมว่ามันคนละส่วนกันครับ (การขึ้นเอ็นปอนสูงๆมีความเสี่ยงอยู่แล้วแหละครับ)

ส่วนด้านการลงทุน ผมขอตอบในด้านที่ผมก็เป็นคนรักในกีฬาแบดนะครับ  ขึ้นเอ็นกำไรไม่เยอะหรอกครับ ส่วนตัวชอบและอยากหาประสบการณ์มากกว่าครับ 

การขึ้นเอ็นผมก็พอศึกษาจากต่างประเทศมาพอสมควรครับ ในต่างประเทศเค้าจะมีสังคมกลุ่มนึงเรียกว่า stringer ครับ พูดคุยกันเรื่องขึ้นเอ็น ต่างประเทษ ไม่ยมซื่อเครื่องพวกแบรนเนมต่างๆเพราะว่ามีราคาสูงมาก แต่ต่างประเทศจะเล่นเครื่องขึ้นเอ็นที่ สามารถเปลี่ยนหัวดึงได้ เหมือนแบบ customize เองได้  ทั้งเครืาองมือหนีบเอ็นต่างๆมาผสมผสานกัน จนได้เครื่องรูปแบบที่ตัวเองต้องการได้ครับ

ยินดีให้คำปรึกษาครับ ผมชอบการขึ้นเอ็นไม้แบดครับ

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/7/2015 8:24:07

2ไม้ ขึ้นพร้อมกัน หักพร้อมกันครับ 555+ (VT80PG + VT-ZF LTD)
จริงๆอยากขึ้นเองนะ ...เพราะว่า ไม้แบดมันมีหลายรูปแบบในการขึ้นเอ็น เช่นขึ้นตั้งนอนไม่เท่ากัน
และสามารถเลือกเอ็นที่อยากขึ้นเองได้ด้วย อย่างต่างประเทศนิยม Zymax
และหลายร้านยังจำไม่ได้เลยว่า รุ่นนี้ก็ร้อยยังไง เพราะไม้มีรูไม่เท่ากัน ( 72, 76, 78, 80 รู )
ร้อยมั่วดึงมั่วก็มีเยอะแยะ และหลายร้านก็ยังไม่รู้วิธีตัดเอ็นหรือผูกปมที่ถูกต้องเลย

ขอบคุณนะครับ ผมก็อยากขึ้นเอ็นเองเหมือนกัน แต่ช่วงนี้งานเข้ามาต่อเนื่องจริงๆ ถ้าสนใจจะติดต่อไปแน่นอน อิอิ

[ แก้ไขโดย Shi เมื่อ 4/7/2015 13:22 ]

vvic

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  4/7/2015 11:37:04

เลขที่สมาชิก: 11927

Cool

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  5/7/2015 23:35:07

Vdo. สอนขึ้นเอ็นภาษาไทย. Coming soon na kubbb

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  6/7/2015 8:11:08

เลขที่สมาชิก: 20791

ยกคำพูด:
เขียนโดย THStringing Machine:

Vdo. สอนขึ้นเอ็นภาษาไทย. Coming soon na kubbb

รออันนีั้เลยอ่ะ

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/7/2015 14:23:43

ยกคำพูด:
เขียนโดย Pongnengเล่นไม่เก่งเน้นอุปกรณ์:

ยกคำพูด:

รอดูด้วย อิอิ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/7/2015 14:46:11

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Pongnengเล่นไม่เก่งเน้นอุปกรณ์:

ยกคำพูด:

รอดูด้วย อิอิ

ครับ^^ จะทำโดยระเอียดเลยครับ  ยังไงช่วยกันกด like ใน facebook เพื่อติดตามข่าวสารและสิ่งที่น่าสนใจอื่นๆด้วยน้าครับบ ^^

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/7/2015 14:21:47

VDO สอนขึ้นเอ็น ว่าจะทำเป็น CD เลย ใครสนใจบ้างครับ ^^

มีทั้งสอนขึ้นแบบ 4 ปม 2 ปม สอนผูกปม และรีวิวอุปกรณ์อื่นๆ อีก ^^

vvic

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  10/7/2015 16:19:53

เลขที่สมาชิก: 11927

รอดู vdo ด้วยคนครับ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/7/2015 10:56:40

สวัสดีวันเสาร์ครับบบบบ ทุกท่านนน^^

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/7/2015 14:21:49

รอดูคลิปอยู่นะ อยากรู้ระบบเป็นยังไง

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต