ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  การแข่งขันแบดมินตัน iPLAY STARTER CUP 2015 #18 ตุลาคม 2558
Page 4 of 4«123[4]
การแข่งขันแบดมินตัน iPLAY STARTER CUP 2015 #18 ตุลาคม 2558                 

phuengyuk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 10:51:57
  Re: ์การแข่งขันแบดมินตัน iPLAY STARTER CUP 2015 #18 ตุลาคม 2

เลขที่สมาชิก: 72563

สำหรับดิฉันเอง ไปลงแข่งขันรายการนี้เช่นกันค่ะ ประเมินมือลง P- รู้ว่าสู้ได้แบบเต็มที่แล้ว ผ่านรอบแรกไป และตกรอบ 2 ถือว่าได้ประสบการณ์ แต่ขอแสดงความเห็นกับรายการนี้สักเล็กน้อย
1. การจัดการเรื่องเวลา ถือว่าบริหารจัดการได้อย่างดี ตรงเวลาตามที่กำหนด
2. กรรมการตัดสินผิดพลาดบ่อยลูกลงบอกออก ลูกออกบอกลง ให้เล่นใหม่ก้อไม่ทำ ช่วงที่ลงแข่งครั้งแรกกรรมการเดินมาบอกผู้แข่งขันว่าช่วยนับคะแนนด้วย (ไม่เข้าใจเรยค่ะว่าทำไมเป็นแบบนี้) มีการท้วงกันจนไม่พอใจกัน ต้องพิจารณาในการจัดแข่งขันครั้งต่อไปนะคะ
3. สำหรับการจัดมือ ได้ดูตั้งแต่มือ P- S P มือ P บางคู่เหมือน P- (ประมาณว่าคนลงP ไม่เต็มก้อหามาลงให้เต็มหรือป่าวคะ) มือ P- บางสายก้อเป็นมือ P ตีหนักมาก สุดท้ายมือ S นี่หมกมาท่าตีก้อรู้เรย มีการประท้วงกันแต่ไม่ตัดสิทธิ์ สุดท้ายก้อรับรางวัลไป 3 คู่ รู้สึกผิดหวังกับการจัดค่อนข้างมาก
4. ขอบคุณผู้จัดการแข่งขันที่สร้างประสบการณ์ใหม่ๆ ให้กับนักแบดมินตันทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ ได้พบมีสัมพันธ์ไมตรีที่ดีต่อกัน
ข้อมูลส่วนตัว

giigiiez

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 11:37:48  [มีการแก้ไข: 19/10/2015 12:03:42]
  Re: ์การแข่งขันแบดมินตัน iPLAY STARTER CUP 2015 #18 ตุลาคม 2

เลขที่สมาชิก: 61015

ยกคำพูด:
เขียนโดย phuengyuk:

สำหรับดิฉันเอง ไปลงแข่งขันรายการนี้เช่นกันค่ะ ประเมินมือลง P- รู้ว่าสู้ได้แบบเต็มที่แล้ว ผ่านรอบแรกไป และตกรอบ 2 ถือว่าได้ประสบการณ์ แต่ขอแสดงความเห็นกับรายการนี้สักเล็กน้อย
1. การจัดการเรื่องเวลา ถือว่าบริหารจัดการได้อย่างดี ตรงเวลาตามที่กำหนด
2. กรรมการตัดสินผิดพลาดบ่อยลูกลงบอกออก ลูกออกบอกลง ให้เล่นใหม่ก้อไม่ทำ ช่วงที่ลงแข่งครั้งแรกกรรมการเดินมาบอกผู้แข่งขันว่าช่วยนับคะแนนด้วย (ไม่เข้าใจเรยค่ะว่าทำไมเป็นแบบนี้) มีการท้วงกันจนไม่พอใจกัน ต้องพิจารณาในการจัดแข่งขันครั้งต่อไปนะคะ
3. สำหรับการจัดมือ ได้ดูตั้งแต่มือ P- S P มือ P บางคู่เหมือน P- (ประมาณว่าคนลงP ไม่เต็มก้อหามาลงให้เต็มหรือป่าวคะ) มือ P- บางสายก้อเป็นมือ P ตีหนักมาก สุดท้ายมือ S นี่หมกมาท่าตีก้อรู้เรย มีการประท้วงกันแต่ไม่ตัดสิทธิ์ สุดท้ายก้อรับรางวัลไป 3 คู่ รู้สึกผิดหวังกับการจัดค่อนข้างมาก
4. ขอบคุณผู้จัดการแข่งขันที่สร้างประสบการณ์ใหม่ๆ ให้กับนักแบดมินตันทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ ได้พบมีสัมพันธ์ไมตรีที่ดีต่อกัน

อิงนะคะ ในฐานะคนดำเนินงานในรานการนี้และเป็นคนคุมเวลาและกรรมการทั้งชุด (คนที่ถือไมค์ประกาศค่ะ)

ต้องขออภัยกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะคะ แต่ขอชี้แจงให้นักกีฬาทราบกติกาการเล่นแบดโดยสากลหากจะมีการเล่นใหม่ในแต้มนั้นๆ กรรมการจะเป็นคนตัดสินชี้ขาด นักกีฬาไม่มีสิทธิ์ ทำได้เพียงทักท้วงตามที่สงสัย

หากกรรมการตัดสินเห็นว่าลงหรือออก ถือว่าเป็นการตัดสินตามดุลยพินิจแล้วค่ะ ส่วนจริงๆกรรมการคนไหนที่มีปัญหานักกีสามารถแจ้งได้ที่โต๊ะโดยตรงค่ะ

ต้องขออภัยกับเหตุการที่เกิดขึ้นจริงๆค่ะ แต่วันหลังรบกวนศึกษากฎกติกาบ้างนะคะ อย่าเอาแต่โทษกรรมการค่ะ น้ำใจนักกีฬา นักกีฬาบางท่านยังไม่มี

ขอบคุณค่ะ

naytong

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 12:31:23  [มีการแก้ไข: 19/10/2015 12:33:21]

เลขที่สมาชิก: 72611

ข้อ เสนอแนะ เรื่อง การปรับปรุง กรรมการ ครับ

ควรมี แบบประเมินกรรมการภายหลังการแข่งแต่ละแมทของแต่ละคู่ด้วย ถ้า คนไหน โดนตำหนิ หรือ โดนไม่พอใจเยอะ ๆ หน่อยก็อาจจะปรับลดค่าจ้างลง หรือไม่ การจัดคราวหน้า ก็ไม่ควรให้มาเป็นกรรมการอีก เพื่อการปรับปรุงครั้งต่อไป

ผมแข่งมาหลายรายการ บางทีเอาเด็กที่เล่นไม่เป็น มานับแต้ม ยืนผิดคอร์ดถูกคอร์ด ก็ไม่รู้ จนสุดท้ายนักกีฬา ต้องทักท้วงกันเอง อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ กรรมการถ้ จะให้เชื่อถือ ควร จัดคนที่มีประสบการณ์มาลงเป็นกรรมการ ไม่ใช่เอา เด็ก ๆ ที่ไหนก็ไม่รู้มาเป็นกรรมการ ตัดสินเร็จ ว่าง ไปวิ่งไล่เตะก้นกันอยู่นอกสนาม ดูแล้ว มันยังไง ยังไงอยู่นะครับ.......

เมื่อวาน ผมนั้งดู คู่ไทย-แจแปน เล่น แล้ว กรรมการ ขานแต้มเป็นภาษาไทย เขาฟังไม่รู้เรื่อง หรือบางที มีปัญหา ระหว่างการแข่งขัน กรรมการก็ เอ๋อ รับประทาน ดังนั้น หากมีคู่ต่างชาติ มาลงเล่น ก็ควรจะจัด คนที่พอสื่อสารได้ มาเป็นกรรมการ นะครับ

หากมีการประท้วมมือ ผ่านกรรมการ กรรมการควรแจ้งผู้จัด นะครับ ไม่ใช่อยู่เฉย ๆ แล้วอย่างนี้ กรรมการจะน่าเชื่อถือไหม ครับ 

รอบลึก  ๆ เช่น รอบ 4 ทีม ควรใรกรรมการมาดูเส้นด้วยนะครับ....

ขอบคุณ ครับ 

phuengyuk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 13:13:56

ขอโทษด้วยนะคะผู้จัดการแข่งขัน ดิฉันก็ศึกษากติกาการตัดสินมาบ้างนะคะ แต่หากรายการแข่งขันครั้งนี้ใช้กรรมการที่ตัดสินเด็ดขาด มิใช่ว่าขานลงหรือออกตามผู้แข่งขัน แต่กรรมการยังทำหน้าไม่แน่ใจเลยว่าลงหรือออก กอร์ปกับการที่กรรมการมาบอกผู้แข่งขันให้ช่วยนับแต้ม กรณีนี้ควรจะมีการปรับปรุงไหมคะ (ดิฉันเสนอแนะเพื่อการจัดการแข่งขันรายการต่อๆไป)

คำพูดประโยคนี้ "แต่วันหลังรบกวนศึกษากฎกติกาบ้างนะคะ อย่าเอาแต่โทษกรรมการค่ะ น้ำใจนักกีฬา นักกีฬาบางท่านยังไม่มี" ใช้อะไรมาตัดสินคะ ถ้ากับผู้อื่นใช้ดิฉันคิดว่าไม่ค่อยเหมาะสม

สุดท้าย : ดิฉันก็ยังขอขอบคุณผู้จัดการแข่งขันค่ะ เพียงการให้ความคิดเห็นเพื่อนำไปปรับปรุงในครั้งต่อๆ ไป คำพูดใดที่รุนแรงขอโทษมา ณ ที่นี่้ด้วยค่ะ

Running Man.

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 13:37:59

เลขที่สมาชิก: 70940

ขอขอบคุณไปยังนักกีฬาทุกท่าน  ทีมทุกทีม  ที่ส่งนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขัน  และขอขอบคุณไปยังผูสนับสนุนการจัดการแข่งขัน  ขอบคุณทางทีมงานจัดการแข่งขัน  ทีมกรรมการผู้ตัดสิน  และทุกๆท่านที่เกี่ยวข้อง การแข่งขันครั้งนี้จะสำเร็จไปไม่ได้ถ้าขาดทุกคนที่ให้ความร่วมมือ และให้การสนับสนับสนุน  หากการจัดการแข่งขันครั้งนี้เกิดข้อผิดพลาดประการใด  ผมในฐานะผู้ดำเนินการจัดการแข่งขันต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  และจะนำข้อผิดพลาดต่างๆที่เกิดขึ้นในการแข่งขัน  คำแนะนำ หรือคำติชมใดๆ ทางทีมงานจัดการแข่งขันจะนำไปพิจารณาและปรับปรุงในโอกาสต่อไป #พี่รันต์  ผู้ดำเนินการจัดการแข่งขัน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 13:44:54

หากท่านใดต้องการดูภาพบรรยาการการแข่งขัน  สามารถเข้าไปดูได้ที่ facebook page ของ iplay team  เดี๋ยวจะทยอย update ให้ดูภายในเย็นนี้ครับ
FaceBook : https://www.facebook.com/pages/IPLAY-Team/790739847672286 

Modzilla

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/10/2015 13:51:00

เลขที่สมาชิก: 57031

ยกคำพูด:
เขียนโดย 9Tong:

ข้อ เสนอแนะ เรื่อง การปรับปรุง กรรมการ ครับ

ควรมี แบบประเมินกรรมการภายหลังการแข่งแต่ละแมทของแต่ละคู่ด้วย ถ้า คนไหน โดนตำหนิ หรือ โดนไม่พอใจเยอะ ๆ หน่อยก็อาจจะปรับลดค่าจ้างลง หรือไม่ การจัดคราวหน้า ก็ไม่ควรให้มาเป็นกรรมการอีก เพื่อการปรับปรุงครั้งต่อไป

ผมแข่งมาหลายรายการ บางทีเอาเด็กที่เล่นไม่เป็น มานับแต้ม ยืนผิดคอร์ดถูกคอร์ด ก็ไม่รู้ จนสุดท้ายนักกีฬา ต้องทักท้วงกันเอง อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ กรรมการถ้ จะให้เชื่อถือ ควร จัดคนที่มีประสบการณ์มาลงเป็นกรรมการ ไม่ใช่เอา เด็ก ๆ ที่ไหนก็ไม่รู้มาเป็นกรรมการ ตัดสินเร็จ ว่าง ไปวิ่งไล่เตะก้นกันอยู่นอกสนาม ดูแล้ว มันยังไง ยังไงอยู่นะครับ.......

เมื่อวาน ผมนั้งดู คู่ไทย-แจแปน เล่น แล้ว กรรมการ ขานแต้มเป็นภาษาไทย เขาฟังไม่รู้เรื่อง หรือบางที มีปัญหา ระหว่างการแข่งขัน กรรมการก็ เอ๋อ รับประทาน ดังนั้น หากมีคู่ต่างชาติ มาลงเล่น ก็ควรจะจัด คนที่พอสื่อสารได้ มาเป็นกรรมการ นะครับ

หากมีการประท้วมมือ ผ่านกรรมการ กรรมการควรแจ้งผู้จัด นะครับ ไม่ใช่อยู่เฉย ๆ แล้วอย่างนี้ กรรมการจะน่าเชื่อถือไหม ครับ 

รอบลึก  ๆ เช่น รอบ 4 ทีม ควรใรกรรมการมาดูเส้นด้วยนะครับ....

ขอบคุณ ครับ 

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ส่วนใหญ่นักกีฬาที่ลงแข่ง เค้ามาหาประสบการณ์ก็เยอะครับ ไม่ได้หวังในรางวัลมากมายอะไร และทุกๆคำแนะนำผมว่าเป็นสิ่งที่ดีน่ะครับ อย่างผมเองเจอกับตัวเองเน้นๆ เลย set เดียวโดนลูกมีปัญหาไป 3ครั้ง ก็มีท้วงบ้างเป็นปกติ  แต่ถ้าหากจะมองว่านักกีฬาไม่ทราบกติกาผมว่าไม่น่าจะใช่น่ะครับ ฝากถึงทีมผู้จัดด้วยนะครับว่า ทุกคำแนะนำเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นในขณะแข่งขัน  

grooveriders

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 0:28:45

เลขที่สมาชิก: 45153

ยกคำพูด:
เขียนโดย giigiiez:

ยกคำพูด:

อิงนะคะ ในฐานะคนดำเนินงานในรานการนี้และเป็นคนคุมเวลาและกรรมการทั้งชุด (คนที่ถือไมค์ประกาศค่ะ)

ต้องขออภัยกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะคะ แต่ขอชี้แจงให้นักกีฬาทราบกติกาการเล่นแบดโดยสากลหากจะมีการเล่นใหม่ในแต้มนั้นๆ กรรมการจะเป็นคนตัดสินชี้ขาด นักกีฬาไม่มีสิทธิ์ ทำได้เพียงทักท้วงตามที่สงสัย

หากกรรมการตัดสินเห็นว่าลงหรือออก ถือว่าเป็นการตัดสินตามดุลยพินิจแล้วค่ะ ส่วนจริงๆกรรมการคนไหนที่มีปัญหานักกีสามารถแจ้งได้ที่โต๊ะโดยตรงค่ะ

ต้องขออภัยกับเหตุการที่เกิดขึ้นจริงๆค่ะ แต่วันหลังรบกวนศึกษากฎกติกาบ้างนะคะ อย่าเอาแต่โทษกรรมการค่ะ น้ำใจนักกีฬา นักกีฬาบางท่านยังไม่มี

ขอบคุณค่ะ

คนจัดตอบได้อึ้งมากๆ ครับ

thunder sport

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 0:59:13

เลขที่สมาชิก: 16773

ยกคำพูด:
เขียนโดย grooveriders:

ยกคำพูด:
เขียนโดย giigiiez:

ยกคำพูด:

ขอบคุณค่ะ

คนจัดตอบได้อึ้งมากๆ ครับ

ผมก้ว่างั้นคับ ตอบได้อึ้งจริงๆ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 2:48:12

ประมวลภาพบรรยากาศการแข่งขัน ดูได้ที่ลิ้งค์นี้เลยครับ ตอนนี้ทยอยอัปขึ้นให้ดูแล้วครับ

https://www.facebook.com/IPLAY-Team-790739847672286/

phuengyuk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 8:52:29

ผู้จัดการแข่งขันตอบแบบนี้ ดิฉันก้อไม่รู้ว่าจะอย่างไรละคร่า.....ดิฉันก้ออึ้งกับคำตอบนะคะ

naytong

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 10:08:22

เลขที่สมาชิก: 72611

ผู้จัดควรนำ นำข้อสนอแนะ ไปปรับปรุง นะครับ  ซึ่งจะเป็นผลดี ต่อการวงการการแข่งแบดมากกว่า 

ผมอ่านกระทู้ข้างบน เรื่อง ที่ให้นักกีฬากลับไปอ่านกติการใหม่นั้น ผมอ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจมาก  หรือผู้จัดเห็นนักกีฬา เป็น แค่ลูกค้าขาจร เท่านั้น หรือ ครับ ผ่านมาก็ผ่านไป ทุกคนที่ไป ต้องการความสนุก และประสบการณ์ มากกว่า รางวัล ผมคิดว่าอย่างนั้น นะครับ...........

มิตรภาพ รักษา ให้ยาว นานดีกว่า...

Deep_Impact

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 10:25:52

เลขที่สมาชิก: 36248

ยกคำพูด:
เขียนโดย 9Tong:

ผู้จัดควรนำ นำข้อสนอแนะ ไปปรับปรุง นะครับ  ซึ่งจะเป็นผลดี ต่อการวงการการแข่งแบดมากกว่า 

ผมอ่านกระทู้ข้างบน เรื่อง ที่ให้นักกีฬากลับไปอ่านกติการใหม่นั้น ผมอ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจมาก  หรือผู้จัดเห็นนักกีฬา เป็น แค่ลูกค้าขาจร เท่านั้น หรือ ครับ ผ่านมาก็ผ่านไป ทุกคนที่ไป ต้องการความสนุก และประสบการณ์ มากกว่า รางวัล ผมคิดว่าอย่างนั้น นะครับ...........

มิตรภาพ รักษา ให้ยาว นานดีกว่า...

อ่านไปอ่านมา งานเข้าผู้จัดซะแล้ว

น้องที่เข้ามาเม้นเป็นผู้ดำเนินการจัดการแข่งขันอ่ะครับ แหะๆ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 10:42:00

ผมในนามผู้จัดการแข่งขัน ต้องขออภัยในความผิดพลาดที่เกิดขึ้นในการแข่งขันอีกครั้ง ส่วนเรื่องที่ทางทีมงานออกมาตอบคำถามเรื่องกรรมการ ผมอยากให้ทุกคนเข้าใจเหตุผลของทางทีมงานที่ออกมาตอบคำถามด้วยครับ การออกมาตอบแบบนั้นไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะต่อว่านักกีฬาแต่อย่างใด ถ้าทำให้เข้าใจผิด กระผมในนามผู้จัดการแข่งขัน ขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว และจะนำข้อเสนอแนะและความเห็นต่างๆไปพิจารณาและปรับปรุงต่อไป ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำคับ #พี่รัน ผู้จัดการแข่งขัน

Minddy

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 11:02:01

เลขที่สมาชิก: 65661

น้องที่ออกมาตอบคำถามตอบได้แย่มากครับ
รบกวนหาคนที่บรรลุนิติภาวะมาตอบจะดีกว่าครับ

phuengyuk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/10/2015 15:22:44

ขอบคุณผู้จัดการแข่งขันมากๆ นะคะ (พี่รันต์) แต่หากผู้ที่เข้ามาตอบคำถามตั้งแต่ครั้งแรกคือพี่รันต์คงไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ เพราะพี่รันต์น่าจะมีวิธีการให้คำตอบได้อย่างชัดเจน และอยากให้ผู้ที่มาตอบเข้าใจว่าการแสดงความเห็นคืออะไร ดิฉันไปแข่งขันไม่ต้องการรางวัลค่ะ ต้องการประสบการณ์และพัฒนาตนเองจริงๆ
Page 4 of 4«123[4]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต