ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  สอบถามเรื่องการเคลมไม้victor ใหม่ไม่เกินสองเดือน ไม่ได้บวก แ
สอบถามเรื่องการเคลมไม้victor ใหม่ไม่เกินสองเดือน ไม่ได้บวก แ                 

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 13:37:40
  สอบถามเรื่องการเคลมไม้victor ใหม่ไม่เกินสองเดือน ไม่ได้บวก แ

เลขที่สมาชิก: 71123

ผมซื้อไม้วิคเตอร์  bs12 3u ขึ้นเอ็น66u26lbใช้ตีเสาร์อาทิตย์วันละสองชัวโมงกับเพื่อนๆ (ตีออกกำลังกายและไม่ใช่นักกีฬา) ยังไม่ถึงสองเดือนปรากฏว่าหักที่8นาฬิกา ไม่ได้บวกกับใครแน่นอน แต่
เพราะความไม่รู้เลยรีบตัดเอ็น เพราะเคยได้ยินว่าถ้าเอ็นขาดให้รีบตัด พอเอาไม้ไปให้คนขายดูบอกว่า ไม้ตัดเอ็นแล้วไม่รับพิจารณาเรื่องเคลมไม่ได้ทุกกรณี
งงมากครับหักได้ไง ไม้ใหม่ ขึ้นไม่เกิน ไม่บวก หักแบบง่ายๆเลย งงอีกที่เพราะไม่รู้เราถึงตัดเอ็นแต่ตัวแทนศูนย์ไม่รับส่งพิจารณาเรื่องเคลม (ถ้ามันซีเรียสขนาดนั้นทำไมเขาไม่พิมพ์ระบุติดไว้ที่ไม้ตอนขายเลย) ???
สุดท้ายเราก็เลยไม่รู้ว่าเกิดปัญหาอะไรกันแน่ครับ เพราะไม้นี้เราซื้อมาใหม่เลยหวงแทบไม่ให้ใครจับและใช้ระวังมากตักลูกยังไม่กล้า 
แต่yonex vt5พันกว่าบาท กับ nano8000ที่มีคนบอกว่าเปราะ ทั้งตีเองทั้ง ให้เพื่อนยืม ตักลูก มีรอยเต็มไม้ ใช้มาเป็นปีๆไม่เห็นเป็นอะไรเลย ใช้ได้ดีมาจนทุกวันนี้

ปล. ถ้าคนที่ขายไม้ให้ผมไม่รับส่งพิจารณาเรื่องเคลมให้ ผมฝากส่งศูนย์ที่ร้านอื่นแทนได้ไหมครับ เช่นvictorที่แฟชั่น เพราะไม่สะดวกเดินทางไปศูนย์เอง
ตอนแรกผมคิดว่าจะปล่อยผ่านไปแต่มันคาใจครับ ยิ่งหาข้อมูลเพิ่มก็ยิ่งคาใจ อย่างน้อยผมก็อยากรู้ครับว่าเรื่องนี้ผมเสียเงินเพราะอะไร
จึงอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือล่วงหน้านะครับ

[ แก้ไขโดย Eakklong8 เมื่อ 13/4/2015 13:41 ]
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

^BOOM^

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 14:20:39
  Re: สอบถามเรื่องการเคลมไม้victor ใหม่ไม่เกินสองเดือน ไม่ได้บ

เลขที่สมาชิก: 71458

หักได้ยังไงหว่า

Mr.Dee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 14:37:10
  Re: สอบถามเรื่องการเคลมไม้victor ใหม่ไม่เกินสองเดือน ไม่ได้บ

เลขที่สมาชิก: 48751

หักแบบนี้ไม้น่าตัดเอ็นทิ้งครับ เอาไปให้ศูนย์ดูเผื่อเคลมได้ครับ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 14:43:09

เลขที่สมาชิก: 48744

ไม่ได้+หักแบบนี้เลยหรอคับ ตัดเอ็นทิ้งแล้วด้วย^_^

brooklyn

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 14:50:45

เลขที่สมาชิก: 69672

bs12 หักตรง 7-8 นาฬิกานี่ เห็นบ่อยเลยครับ

เคยเห็นไม้นึงของเพื่อนมากรณีเดียวกันกับ จขกท เป๊ะๆ แต่..เขาไม่ได้ตัดเอ็น เลยเคลมได้ไม้ใหม่มาตีแบบชิลๆ

ไงลองคุยกับทางศูนย์วิคเตอร์ดูครับ เผื่อเขาจะอนุโลมหรือเข้าใจ>_<

(((~MAX~)))

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 18:19:41

เลขที่สมาชิก: 157

ที่ไม่ให้ตัดเอ็น น่าจะดูความตึงของเอ็นที่เหลือว่าขึ้นเกินสเปคหรือเปล่า ส่องกล้องจุลทรรศน์หาสาเหตุน่าจะดี กำลังขยายสูงๆ บวกหรือหักเอง เพื่อความชัดเจน

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/4/2015 20:20:35

ตอบคุณMr.Dee, คุณPentorและเพื่อนๆครับ 
ผมเพิ่งเล่นเพื่อออกกำลังกายสนุกกับเพื่อนๆ ใช้มาสามไม้ไม่เคยคิดว่าไม้จะหักได้ถ้าเราไม่บวกและขึ้นเอ็นไม่เกินสเปก เรื่องห้ามตัดสายเอ็นก็เพิ่งจะรู้ตอนไม้หักแล้วครับ ถึงได้ไม่เข้าใจหลายๆอย่างครับ พอเจอแบบนี้ก็เลยเริ่มไม่สนุกแล้ว 

ตอนนั้นผมกับเพื่อนๆเล่นคู่กันอยู่ครับแต่ผมยืนตีคนเดียวอีกมุมโล่งๆเลยครับ หักคามือเฉยๆเลยครับ เรางงกันทั้งคอร์ตเพราะไม่เคยเห็นแบบนี้แถมไม้ก็ใหม่มาก เต็มที่ของพวกเราก็สายขาดแล้วตัดเอ็นก็จบ ปกติพวกผมขึ้นเอ็นครั้งนึงก็ใช้กันลืมเลยครับ ตัวแทนจำหน่ายที่ขายไม้ให้ผมเขาก็ดูไม้แล้วไม่มีรอยบวกแต่บอกว่าตัดเอ็นแล้วทางบริษัทเขาไม่รับพิจารณาให้ครับและเป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อ เรื่องนี้เราจะรู้กันทุกคนจริงหรอครับ ถ้าเป็นเรื่องสำคัญขนาดนี้ ผมถึงได้สงสัยว่าทำไมเขาไม่บอกเราตอนขายหรือระบุที่ไม้หรือระบุใส่ใบอะไรมาให้ชัดเจน

เรื่องเดียวกันนี้ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นบริษัทเขาจะไม่รับไม้ไปพิจารณาให้เลยจริงๆหรอครับ

[ แก้ไขโดย Eakklong8 เมื่อ 13/4/2015 21:10 ]

badthai

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/4/2015 3:29:06

เลขที่สมาชิก: 23818

เรื่องการหมดประกันในกรณีการตัดเอ็นทิ้ง ถ้าอ้างอิงก็คงเหมือนกรณีอุบัติเหตุรถชนกันห้ามเคลื่อนย้ายเพราะต้องรอประกันหรือเจ้าหน้าที่มาสรุปสาเหตุและหาว่าใครผิดใครถูกอย่างไรส่วนในกรณีไม้แบดหักโดยไม่ได้บวกหรือตีกระแทกวัตถุหัก เป็นได้หลายกรณีครับ 1.ไม้มีรอยร้าวอยู่ทั้งก่อนขึ้นหรือหลังขึ้นเอ็น พอไปลงเกมส์โดนแรงดึงจากเอ็นและแรงเหวี่ยงผ่านอากาศและอาจจะโดนลูกแป็กตรงจุที่ร้าวก็เลยหัก 2.อาจจะเป็นที่คิวซีไม้ ส่วนเรื่องข้อกำหนดว่าตัดเอ็นแล้วหมดประกันอาจจะเป็นข้อกำหนดของตัวแทนจัดจำหน่าย และทึ่ไม่เขียนหรือพิมม์เงื่อนไขในใบรับประกัน อาจจะเป็นเพราะว่ากรณีไม้หักเองมีเปอร์ต่ำมากๆมั้งครับ ยังไงก็รอผู้รู้ตอบอีกทีนะครับ

[ แก้ไขโดย badthai เมื่อ 14/4/2015 3:30 ]

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  17/4/2015 20:24:05

ตอบคุณ brooklyn ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำครับ เหมือเจอทางสว่างแล้วครับ
ผมได้ติดต่อสอบถามไปทางศูนย์victorแล้วครับ ทางศูนย์แจ้งมาว่าสามารถส่งได้ครับ ให้ส่งมาทางร้านที่ซื้อมาได้เลย
ตอนนี้ผมกำลังขอส่งผ่านบูทvictorที่แฟชั่นไอแลนส์ รอconfirmจากทางศูนย์victorอีกทีครับ
ขอบคุณมากครับ

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  25/4/2015 12:40:21

Update
ทางvictorให้ส่งผ่านตัวแทนคนที่ขายไม้ให้เราหรือหรือร้านที่เราซื้อมาเท่านั้นครับ ฝากส่งทางอื่นไม่ได้
ถ้าเราส่งผ่านทางที่เราซื้อไม้มาไม่ได้ก็ต้องส่งไปรษณีเอาเองเท่านั้น
สรุปตอนเคลม ลำบากพอสมควรเลยครับ โดยที่ยังไม่รู้ว่าจะเคลมได้แค่ไหน

เพื่อนๆพี่ๆท่านไหนมีประสบการณในการแพคไม้ส่งไปรณีย์บ้างครับ ผมหากล่องที่พอดีกับไม้ไม่ได้ รบกวนช่วยแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Terdsakk999

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/4/2015 0:00:09

เลขที่สมาชิก: 67804

เจอมากับตัวครับ เจทสปีดสีส้ม ตีหักคามือ ไม่ได้บวกใดๆทั้งสิ้น ขึ้นเอ็นครั้งที่สอง
ส่งเข้าร้านเพื่อเคลม ร้านส่งไปบริษัท สุดท้ายมาบอกเราว่า ส่องกล้องดูแล้ว บอกว่า ตีบวกกันหัก
คนเห็นกันทั้งคอรด ว่าตีอยู่ดีๆหักเอง ไม้ใหม่ๆ ห้าสิบตาเห้น กะยังสู้กล้องบริษัทวิคเตอร์ไม่ได้ครับ ขนาดไม่ได้ตัดเอ็นครับ เหนื่อยใจเลยครับบ เป็นลุกค้าวิคเตอรืมาตลอดตั้งแต่เริ่มตีแบด มีคนขายหลายๆแบรนด์ แนะนำว่า ถ้ากรณีแบบนี้ บริาัทไม่รับผิดชอบ ให้ไปตั้งกระทู้ที่พันทิพครับ แล้วบริษัทวิคเตอรื จะรับติดต่อคุณมาทันทีครับ
ขอให้คุณโชคดี จากบริษัทวิคเตอร์ครับ อย่าได้เป็นแบบผมเลยครับ

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/4/2015 21:25:41

ขอบคุณมากครับ คุณterdsakk999
ผมไม่ได้ต้องการโจมตีใคร เพียงแต่เกิดคำถามมากพอสมควรที่ต้องการคำตอบ และรู้สึกว่าบางอย่างมันไม่แฟร์นัก
และอยางน้อยกรณีของผมก็หวังเป็นอีกหนึ่งตัวอย่างและความรู้ฝากไว้สำหรับวงการนี้ครับ น้องใหม่ๆจะได้รู้ไว้บ้าง
ผมเชื่อว่าเขาจะต้องพยายามยุติธรรมกับลูกค้าและรักษาคุณภาพงาน ไม่งั้นเขาย่อมไม่เจริญในอาชีพนี้แม้ว่าแบรนจะดังแค่ไหนก็ตาม

ส่วนบทสรุปจะเป็นอย่างไรเดี๋ยวคงรู้ครับ
ผมกะจะลองหากระดาษลังมาตัดแพคดูครับ จะลองแพคให้ดีที่สุดแต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะไปถึงในสภาพไหน 
ถือว่าแบ่งบันประสพการณ์กัน ลองติดตามกันดูนะครับ

[ แก้ไขโดย Eakklong8 เมื่อ 26/4/2015 21:37 ]

Eakklong8

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  16/6/2015 19:07:19

ในที่สุดก็ได้รับไม้ใหม่จากทางวิคเตอร์แล้วครับ
ขอบคุณทางทีมsaleของวิคเตอร์ไทย มากๆครับที่ช่วยดูแลให้ครับ

ข้อคิดนะครับ
ไม้หักจากปัญหาของตัวไม้ถ้าจะเคลมต้องไม่ตัดเอ็น ทางบริษัทจะเป็นคนตัดสิน (อันนี้ต้องคุยกับเขา แล้วแต่ยี่ห้อครับ)
ซื้อกับผู้ขายที่มีประวัติบริการหลังการขายที่ดี น่าเชื่อถือ อันนี้สำคัญมากครับ
สงสัยอะไรสอบถามทางบริษัทเลยครับ
ไม้รอเคลมอาจจะนานหน่อย แต่ดีกว่าเสียไปเปล่าๆนะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่าน หวังว่าจะได้ประโยชน์นะครับ

Tpat

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/6/2015 16:42:22

เลขที่สมาชิก: 60187

เอาใจช่วยขอให้เคลมได้ครับ วันหลังถ้าไม้หักแบบไม่ได้บวก จะจำไว้ว่าห้ามตัดเอ็นเป็นเด็ดขาด

baaboon

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/12/2016 15:03:08  [มีการแก้ไข: 11/12/2016 15:04:00]

เลขที่สมาชิก: 78675

ต้องติดต่อ Victor ที่ไหนอ่ะครับ ของผมเพิ่งหักเมื่อวานนี้เลย ..T_T ตำแหน่ง 7 นาฬิกา
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

TheerapongS

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/12/2016 0:20:10

เลขที่สมาชิก: 78676

กำลังมองๆ victor เสียวว๊าบบบบบ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 13 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 13 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
13 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต