ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  "D.D.PROJECTS REMODEL STAR CHALLENGE" ประกาศผลการแข่งขัน..
Page 7 of 7«1...456[7]
"D.D.PROJECTS REMODEL STAR CHALLENGE" ประกาศผลการแข่งขัน..                 

เวตาล

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  28/6/2015 1:54:03
  Re: **D.D.PROJECTS REMODEL STAR CHALLENGE** 27 JUNE 2015

เลขที่สมาชิก: 73635

ไหนบอกห้ามประท้วงค่ะ เห็นประท้วงหรือต่อแต้มตั้งหลายรุ่น มี10ดาวกับ5ดาวหญิง มือห่างกันมากเลยค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/6/2015 11:58:33
  Re: **D.D.PROJECTS REMODEL STAR CHALLENGE** 27 JUNE 2015

เลขที่สมาชิก: 37671

แบต สำรอง ใครได้ม้่งละครับ

PPLE

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/6/2015 14:55:53

เลขที่สมาชิก: 47412

ขอบคุนมากคับสำหรับการประท้วง

d.d.projects

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 3:26:22

เลขที่สมาชิก: 62512

ยกคำพูด:
เขียนโดย เวตาล:

ไหนบอกห้ามประท้วงค่ะ เห็นประท้วงหรือต่อแต้มตั้งหลายรุ่น มี10ดาวกับ5ดาวหญิง มือห่างกันมากเลยค่ะ

ขอตอบเรื่องมือห่างกันมากก่อนนะครับ

ในรายการนี้และรายการต่อๆ ผมใช้ระบบโมเดลดาวแทนโมเดลแบบเดิมนะครับ

ดังนั้นการที่มือบนจะมาคุมมือล่าง ด้วยรูปแบบการเวทมือ นั่นคือเรื่องปกติของโมเดลดาวนะครับ

เพราะผมให้ลงได้ทุกกรณี ขอแค่ดาวของแต่ละบุคคลรวมกันแล้วไม่เกินระดับดาวในประเภทนั้นๆครับ

1.คำว่ามือห่างกันในเรื่องนี้ ผมไม่เข้าใจว่าคุณสื่อถึงอะไรนะครับ

ถ้าคุณอ่านกฎของรายการนี้มาแล้ว ไม่น่าจะมีข้อสงสัยเรื่องนี้นะครับ

(นอกเสียจากไม่ได้อ่านกฎมาก่อน แล้วมาสงสัยเพียงเพราะไม่ได้ศึกษากฎของรายการก่อนมาโพส)

2.ถ้าเป็นกรณีมือห่างที่คุณพูดถึง คือ คู่นั้นคู่นี้ "เกินระดับดาว"

ก็ถูกแล้วนี่ครับที่ผมต่อแต้ม หรือตัดสิทธิ์ตามกฎที่ตั้งไว้ตั้งแต่เริ่มประกาศการแข่งขัน

ไม่ได้ใส่เพิ่มในครั้งหลังแต่อย่างใด และทุกคนที่สมัครมาก็ผ่านคำถามการ"ยอมรับ"กฎของรายการ

ซึ่งผู้สมัครทุกท่านตอบว่า "ยอมรับ" ในกรณีนี้ผมถือว่าทุกคนพร้อมยอมรับและเคารพคำตัดสินของทีมงานเป็นอย่างดี

3.ข้อสงสัยที่ว่าทำไมต่อแต้ม ทำไมมือห่าง  ผมว่าสองข้อนี้ขัดแย้งกันเองในคำถามมากๆนะครับ

เพราะผมมองว่าก็ถูกแล้วนี่ครับ  มือห่าง หรือเกินระดับดาว  ก็ต้องต่อแต้มหรือตัดสิทธ์ไปตามกฎอยู่แล้ว

ทำไมถึงสงสัยในข้อนี้  ผมว่ามันถูกต้องแล้วนะครับ

4.ในรายการนี้ หรือรายการทุกๆรายการที่ผ่านมาของ D.D.Projects ไม่เคยรับประท้วงหน้างานมาโดยตลอดนะครับ   เข้าใจไว้เลยครับ

ถ้านักกีฬาที่เคยร่วมแข่งขันมาจะได้รับรู้ข้อตกลงนี้มาโดยตลอดครับ

การต่อแต้ม หรือตัดสิทธิ์ที่เกิดขึ้นในรายการ มันคือกฎในรายการครับ ไม่ใช่เกิดจากการประท้วง

เพราะผมเชื่อว่าทุกคนที่มาร่วมแข่งขันนั้นสุดท้ายแล้วต้องยอมรับกฎของแต่ละรายการๆไป

มันไม่ใช่ว่าคุณชอบหรือไม่ชอบ แต่มันคือกฎที่ทุกคนควรพึงปฏิบัติเช่นเดียวกันทุกคนทุกทีมไปครับ

ในแต่ละรายการมีกฎที่อาจจะเหมือนหรือแตกต่างกันไป ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร

แต่สุดท้ายแล้วนักกีฬาเองต่างหากที่ควรเคารพกฎนั้นๆของแต่ละรายการด้วย

คุณเองอาจจะเป็น User หรือ นักกีฬา ใหม่

เพราะเห็นเข้าไปโพสอยู่แค่ 2 รายการ หนึ่งในนั้นคือรายการผม 

เลยอาจมีข้อสงสัยในกฎที่แตกต่างออกไป

แต่ขอบคุณสำหรับคำถามนะครับ ผมถือว่าเป็นโอกาสได้อธิบายหลายๆคนไปด้วยเลยน่ะครับ

^^ ขอบคุณครับ ^^

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 3:29:59

ยกคำพูด:
เขียนโดย PPLE:
ยกคำพูด:
ขอบคุนมากคับสำหรับการประท้วง

สำหรับน้องพีเพิลนะครับ

มันคือ "กฎระเบียบ"นะครับ ไม่ใช่การประท้วง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 3:46:27

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnonyoo:

แบต สำรอง ใครได้ม้่งละครับ

เดี๋ยวผมลงรายชื่อคนได้รางวัลให้นะครับพี่อานนท์

ขอโทษทีครับ เพิ่งฟื้นได้สติน่ะครับพี่ T_T

พรุ่งนี้ลงให้นะครับ^^

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 8:09:59

เลขที่สมาชิก: 45884

ยกคำพูด:
เขียนโดย d.d.projects:

ยกคำพูด:
เขียนโดย เวตาล:

ขอตอบเรื่องมือห่างกันมากก่อนนะครับ

ในรายการนี้และรายการต่อๆ ผมใช้ระบบโมเดลดาวแทนโมเดลแบบเดิมนะครับ

ดังนั้นการที่มือบนจะมาคุมมือล่าง ด้วยรูปแบบการเวทมือ นั่นคือเรื่องปกติของโมเดลดาวนะครับ

เพราะผมให้ลงได้ทุกกรณี ขอแค่ดาวของแต่ละบุคคลรวมกันแล้วไม่เกินระดับดาวในประเภทนั้นๆครับ

1.คำว่ามือห่างกันในเรื่องนี้ ผมไม่เข้าใจว่าคุณสื่อถึงอะไรนะครับ

ถ้าคุณอ่านกฎของรายการนี้มาแล้ว ไม่น่าจะมีข้อสงสัยเรื่องนี้นะครับ

(นอกเสียจากไม่ได้อ่านกฎมาก่อน แล้วมาสงสัยเพียงเพราะไม่ได้ศึกษากฎของรายการก่อนมาโพส)

2.ถ้าเป็นกรณีมือห่างที่คุณพูดถึง คือ คู่นั้นคู่นี้ "เกินระดับดาว"

ก็ถูกแล้วนี่ครับที่ผมต่อแต้ม หรือตัดสิทธิ์ตามกฎที่ตั้งไว้ตั้งแต่เริ่มประกาศการแข่งขัน

ไม่ได้ใส่เพิ่มในครั้งหลังแต่อย่างใด และทุกคนที่สมัครมาก็ผ่านคำถามการ"ยอมรับ"กฎของรายการ

ซึ่งผู้สมัครทุกท่านตอบว่า "ยอมรับ" ในกรณีนี้ผมถือว่าทุกคนพร้อมยอมรับและเคารพคำตัดสินของทีมงานเป็นอย่างดี

3.ข้อสงสัยที่ว่าทำไมต่อแต้ม ทำไมมือห่าง  ผมว่าสองข้อนี้ขัดแย้งกันเองในคำถามมากๆนะครับ

เพราะผมมองว่าก็ถูกแล้วนี่ครับ  มือห่าง หรือเกินระดับดาว  ก็ต้องต่อแต้มหรือตัดสิทธ์ไปตามกฎอยู่แล้ว

ทำไมถึงสงสัยในข้อนี้  ผมว่ามันถูกต้องแล้วนะครับ

4.ในรายการนี้ หรือรายการทุกๆรายการที่ผ่านมาของ D.D.Projects ไม่เคยรับประท้วงหน้างานมาโดยตลอดนะครับ   เข้าใจไว้เลยครับ

ถ้านักกีฬาที่เคยร่วมแข่งขันมาจะได้รับรู้ข้อตกลงนี้มาโดยตลอดครับ

การต่อแต้ม หรือตัดสิทธิ์ที่เกิดขึ้นในรายการ มันคือกฎในรายการครับ ไม่ใช่เกิดจากการประท้วง

เพราะผมเชื่อว่าทุกคนที่มาร่วมแข่งขันนั้นสุดท้ายแล้วต้องยอมรับกฎของแต่ละรายการๆไป

มันไม่ใช่ว่าคุณชอบหรือไม่ชอบ แต่มันคือกฎที่ทุกคนควรพึงปฏิบัติเช่นเดียวกันทุกคนทุกทีมไปครับ

ในแต่ละรายการมีกฎที่อาจจะเหมือนหรือแตกต่างกันไป ซึ่งไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร

แต่สุดท้ายแล้วนักกีฬาเองต่างหากที่ควรเคารพกฎนั้นๆของแต่ละรายการด้วย

คุณเองอาจจะเป็น User หรือ นักกีฬา ใหม่

เพราะเห็นเข้าไปโพสอยู่แค่ 2 รายการ หนึ่งในนั้นคือรายการผม 

เลยอาจมีข้อสงสัยในกฎที่แตกต่างออกไป

แต่ขอบคุณสำหรับคำถามนะครับ ผมถือว่าเป็นโอกาสได้อธิบายหลายๆคนไปด้วยเลยน่ะครับ

ตอบได้ชัดเจนมาก...เยี่ยมเลย จัดได้ดีแล้ว ครั้งหน้าผมก็อยากให้จัดแบบนี้อีก

arnonyoo

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 9:32:16

เลขที่สมาชิก: 37671

หลังจากหาเหนื่อย ก็ต้องปรับดาวกันใหม่ใช่ไหมครับ แล้วทีมทีต่อแต้มในรายการนี้ไปแล้ว ลงแข่งรอบแพ้ค้ดออกเจอทีมไม่ได้ต่อแต้มแล้วแพ้กระจาย ดาวของทีมที่ต่อแต้มไว้ จะเป็นไงครับ ( ที่มีคำถามนะครับ บางที่การมองว่าเก่งเพราะว่าไปเจอทีมที่อ่อนมากๆในสาย เล่นไม่เข้ากัน ออกลูกไม่ดี ก็ทำให้อีกทีมตีง่ายๆ ) อยากมาร่วมแข่งกันอีกนะครับ อิอิ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 10:41:55

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnonyoo:

หลังจากหาเหนื่อย ก็ต้องปรับดาวกันใหม่ใช่ไหมครับ แล้วทีมทีต่อแต้มในรายการนี้ไปแล้ว ลงแข่งรอบแพ้ค้ดออกเจอทีมไม่ได้ต่อแต้มแล้วแพ้กระจาย ดาวของทีมที่ต่อแต้มไว้ จะเป็นไงครับ ( ที่มีคำถามนะครับ บางที่การมองว่าเก่งเพราะว่าไปเจอทีมที่อ่อนมากๆในสาย เล่นไม่เข้ากัน ออกลูกไม่ดี ก็ทำให้อีกทีมตีง่ายๆ ) อยากมาร่วมแข่งกันอีกนะครับ อิอิ

ทางทีมงานมีผลสกอร์ทั้งหมดในทุกรอบการแข่งขันครับพี่อานนท์
ทีมงานมีการพิจารณาระดับดาวใหม่หลายคนเลยครับ เรื่องนี้ผมไม่ให้ใครได้เปรียบเสียเปรียบแน่นอนครับพี่
ผมมีการปรับเพิ่ม-ลด ระดับดาวตลอดครับ ไม่ได้ให้แล้วให้เลย
เพราะผมเองก็เข้าใจว่าการให้ระดับดาวในครั้งแรกนั้น ไม่สามารถวัดระดับที่แท้จริงได้ในครั้งเดียว
ทางทีมงานจะพยายามปรับระดับดาวตามความเหมาะสมของทุกคนให้ได้ดีที่สุด และทำในทุกๆครั้งแน่นอนครับ

และผมขอขอบคุณพี่อานนท์และน้องคู่ที่ผมให้ต่อแต้มของทีมพี่ด้วยนะครับ
ที่เคารพคำตัดสินแบบไม่มีข้อโต้เถียง หรือท่าทีไม่ยอมรับแม้แต่อย่างใดเลย

น้องน่ารักมากครับ 
ขอบคุณพี่อานนท์มากๆ และฝากขอบคุณน้องเค้าให้ด้วยนะครับ ^^

PPLE

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 17:48:30

เลขที่สมาชิก: 47412

เรื่องกฏข้อบังคับ ผมทราบดีคับ เรื่องการประท้วง ถ้าไม่มีใครประท้วงจิงๆ คณะกรรมการทั้งหลายทั้งมวลคงไม่มายืนเพ่งเล่งด้านหลังคอร์ดขนาดนั้นกระมังคับ ส่วนเรื่องการต่อแต้ม ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งในการที่แข่งขันจบทุกแมตแล้วมาบอกว่าทีมผมมือเกิน ทำให้ผมไม่สามารถที่จะรู้ได้เลยว่า ในขณะแข่งผมต้องเล่นยังไงถึงจะชนะได้ ถ้าบอกแต่แรกว่ามือเกิน อาจจะะตั้งแต่แมตที่สองหรือยังไงก็แล้วแต่ ทีมผมก็จะได้รุ้ตัวว่าควรเล่นยังไง ทำตัวยังไงถึงจะเอาชนะคู่ต่อสู้ได้ อีกอย่างที่เสียใจเปนอย่างยิ่ง ผมลงไปทานข้าว ขึ้นมาใส่รองเท้าวอมรอ นึกว่าตัวเองเข้ารอบ จนประกาศชื่อไม่มีชื่อผม พอไปถามผู้จัด ได้คำตอบว่าพี่แจ้งทุกทีมแล้ว รับรู้ทุกทีมแล้ว ผมงงเลยคับว่าผมรับรู้ตอนไหน ผมกับเพื่อนกินข้าวอยุ่ข้างล่าง สุดท้ายขอฝากด้วยว่า เป็นแค่ความเหนส่วนตัวคับ แล้วแต่จะพิจารณา เพราะการแข่งขันจบแล้ว ขอบคุณครับ

Atieree

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/6/2015 19:50:59
  Re: "D.D.PROJECTS REMODEL STAR CHALLENGE" ตารางเวลาแข่งขัน

เลขที่สมาชิก: 27128

แวะมาดูผลการแข่งขันครับ
ขอบคุณผู้จัดนะครับที่ให้โอกาสผู้สูงวัยอย่างผมได้ลงแข่งไปเป็นคู่ซ้อมให้น้องๆหลานๆ
Page 7 of 7«1...456[7]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต