ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  3 THUNDER OF RAIDEN
Page 1 of 6[1]234...6»
3 THUNDER OF RAIDEN                 

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 13:45:44
  3 THUNDER OF RAIDEN

เลขที่สมาชิก: 20791

สวัสดีครับ สมาชิกไทยแบดทุกๆท่าน วันนี้อาจจะแปลกๆไปนิดนะครับ ที่เห็นน้องโป๊งเหน่ง มารีวิวอุปกรณ์ที่สำคัญในการเล่นแบดมินตัน อิอิ... นั่นคือเอ็น (String) เองครับผม คราวนี้อาจจะใช้ความรู้สึกล้วนๆของน้องปน.เองและจากการได้ฟังจากนักกีฬารัฐวิสาหกิจ ตัวแทน กฟผ. ครับ จากสถาณกาณ์ปัจจุบันหรือที่ผ่านๆมา มีการขาดหายไปของเอ็นชื่อดัง ทำให้สมาชิกหลายๆท่านเริ่มมองหาเอ็นยี่ห้ออื่นที่มีคุณภาพดีหรือเทียบเท่ามาแทนที่สำคัญสุดๆคือ ราคา ต้องยอมรับได้ (น้องปน.ว่าจำเป็นนะ อิอิ...)  ซึ่งก้อมีหลายร้านที่นำเข้าเอ็น ยี่ห้อต่างๆเข้ามาทำตลาด ซึ่ง ๑ ในนั้นคือ ADIDAS ...

หลายๆท่านคงเคยได้ยินแต่ไม้แบดมินตัน รองเท้าแบดมินตัน หรือผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับฟุตบอล โดยพี่ไผ่ แห่งร้าน โอเวอร์ออล (Overall Badminton) ได้นำเข้ามาจำหน่าย และได้มอบให้น้องปน.ทดสอบ อิอิ สงสัยพี่ไผ่คงเคลิ้มกับการรีวิวไม้แบด ของน้องปน.แน่ๆ 555  โดยรุ่นที่ได้นำมาให้ทดสอบ เป็นขนาดที่ใช้กันแพร่หลายในบ้านเราเลยครับ
และอีกชุดเป้นตัวพิเศษ ที่พี่ไผ่บอกลองให้ได้เลยนะครับ รับรองจะติดใจ รุ่นที่ส่งมาทดสอบมีดังนี้ครับ
     ๑.รุ่น Power Team ขนาด 0.72 mm. ซึ่งใหญ่สุด ขอบอก น้องทดสอบแล้ว รับรอง อึ้ง กิม กี่ อิอิ
     ๒.รุ่น Adipower Pro ขนาด 0.66 mm. เส้นเล็ก
     ๓.รุ่น Power Hybrid ขนาดเส้น Main 0.72 mm. , ขนาดเส้น Cross 0.69 mm. ตัวพิเศษที่พี่ไผ่แนะนำ
รุ่นที่น้องปน.จะรีวิวก่อนคือ รุ่น Power Team ขนาด 0.72 mm. ซึ่งใหญ่สุดๆ

COLORS       White, Black
THICKNESS    0.72mm
LENGTH         10M
ORIGIN         Japan

รายละเอียด...
  ๑.ขนาดเส้นเอ็นใหญ่ที่สุดของ Adidas
  ๒.เหมาะนักกีฬาสายโหดและเน้นเล่นทั่วๆไป มีความคงทนเนื่องจากเส้นใหญ่ถึง 0.72 mm.
  ๓.สร้างความมั่นใจการควบคุมของการส่งลูกออกไปแต่ละครั้ง
ทีนี้มาดูแต่ละความรู้สึกกันเลยนะครับ... ขอบอกก่อนนครับ อุปกรณ์ที่นำมาทดสอบคือ ๑ใน ไม้ในตำนานของ VICTOR BRS12 Ori ความตึง 29 31 ปอนด์...

1.Power
จากการที่ตีโดนลูกครั้งแรกในจังหวะตีเซฟ โอ้ววววววววววววววววว คุณพระช่วย นี่มันเอ็นเส้นใหญ่หรือนี่ เสียงดังฟังชัด สุดๆ ที่สำคัญ มันไม่สะท้านมือ มาแขน เลยโว๊ยยยยยยยยยยยยยย อุ๊ย ไม่สุภาพ อิอิ  มันยอดเยี่ยมจริง ๆ ไม่มีปัญหาในการรับส่งลูก ในแต่ละครั้ง ยิ่งในจังหวะตบ ดาด มันส่งลูกออกไปได้มั่นคงมากๆ

2.Control
การควบคุมลูกก็เป็นจุดเด่นอีกด้วย ไม่ว่าการตีแบบใดๆเช่น การปั่นหยอด ลูกขนไก่จะหมุนเร็วมากขนาดยังไม่กระตุกข้อมือเลย การวางไปตำแหน่งครึ่งๆสนามทำได้พอดีมากๆ ไม่ผิดหวัง ขอบอก

3.Durability
ความคงทน ไม่มีผิดหวังด้วยขนาดที่เส้นใหญ่กว่า ยี่ห้ออื่นทั่วๆไป ขนาดน้องปน.ขึ้นตึงขนาดนี้ ยังต้องตัดทิ้งเลย จากกะความโตของเส้นเอ็นหลังจากดึงไปแล้วน่าจะอยู่ที่ 0.69-.070 mm.นะครับ ฉะนั้น ใช้จนลืมไปเลยว่าขึ้นครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ อิอิ

4. Sound
ถ้าจะอยากได้ยินเสียงที่แหลมดัง ขอบอกว่าผิดหวังครับ แต่ถ้าชอบเสียง ป๊าบ ๆ สนั่นคอร์ท จัดไปทันทีอย่าให้ของหมดไปจากร้าน ซะก่อนนะ มันดังแบบนั้นจริงๆครับเรียกว่า ไม่หล่อ แต่สาวอยากมองดู อ่ะ

ตอนแรกที่ใช้เอ็นตัวนี้ยังกังวลถึงเรื่องการหย่อนของเอ็น ว่ามันจะมันไปเร็วไหม ทดสอบมาหลังจากนั้น ๑๐ วันผ่านไป ผิดคาดอีกเหมือนกันครับ ความตึงยังไม่หย่อนไปมากกว่าที่ขึ้นครั้งแรกนัก
ขอขอบคุณ พี่ไผ่ แห่งร้าน โอเวอร์ออล (Overall Badminton) ที่มอบเส้นเอ็นมาให้ทดสอบ
ขอขอบคุณ พี่ยอด นัดดาแบดมินตัน ๑ ใน God of String ที่ตั้งใจขึ้นเอ็นตึงๆ ขนาดนี้
ขอขอบคุณ พี่เอ้ VTFC ที่มอบไม้มาให้น้องทดสอบ

การรีวิวนี้บอกเล่าถึงความรู้สึกที่ได้สัมผัสกับอุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยม การตัดสินใจซื้อสินค้าอยู่ที่พี่ๆตัดสินใจนะครับ

และพี่ๆ เตรียมพบอสนีบาตแห่งไรเดน ตอนที่ 2 ได้แล้วครับ

อสนีบาตแห่งไรเดน ตอนที่ 2
<table width="100%" cellpadding="1" border="0"><tbody><tr align="left" class="bg3"><td valign="top" style="width: 1%" class="bg2">
</td><td>สวัสดี คับ พี่น้องชาวไทยแบดทุกๆท่าน นี้คือรีวิวแรกสำหรับผมซึ่งสิ่งที่นำมารีวิวนั้นก็คือ...เอ็น(String) คับ พอดีช่วงนี้ได้ลิ่มลองเอ็นยุโรปเลยอยากจับมารีวิวให้พี่น้องชาวไทยแบดได้ฟัง กันคับ แต่ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยนะคับว่าเป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆของผมและการ ได้ฟังจากพี่ๆน้องๆภายในคอร์ทที่ลองยืมลงตีเกมส์คับ สำหรับเอ็นตัวที่จะนำมารีวิวในคราวนี้มีในไทยมาได้ซักพักละคับนั้นก็คือเอ็น ของยี่ห้อ ADIDAS (เกิ่รนมาซะเนิ่นนานลืมบอกชื่อเอ็นซะงั้น) ถ้าพูดถึงแบร์น ADIDAS แล้ว พี่ๆหลายท่านคงรู้จักแค่เพียงอุปกรณ์กี่ฬาชีนิดอื่นๆเท่านั้น แต่หารู้ไม่ว่าแบร์นนี้ซุมทำและผลิตอุปกรณ์เกี่ยวกับแบดมินตันด้วย ไม่ว่าจะเป็นรองเท้าหรือไม้แบด เมื่อผลิตไม้แบดออกมาให้ใช้แล้วก็เลยผลิตเอ็นมาให้ใช้ด้วย (ฟังดูเหมือนพี่แกทำเป็นสเต๊ปๆนะคับ เอารองเท้ามาก่อน แล้วค่อยปล่อยไม้มาให้ตี เมื่อซื้อไม้ใช้แล้วก็เอาเอ็นไปใส่ด้วยซิ ส่วนพวกเสื้อผ้ามีอยู่ตามตลาดอยู่แล้ว ไปๆมาๆพี่แกก็ผลิตมาครบเซ็ตเหมือนกับแบร์นอื่นๆทั่วๆไป) สำหรับเอ็นตัวนี้ ผมได้มาจากร้านพี่ไผ่ แห่งร้าน โอเวอร์ออ (Overall Badminton) สืบเนื่องจากได้ส่งไม้ไปเปลี่ยนตาไก่แบบยกเซ็ตและอยากลองเอ็นตัวใหม่ๆ เลยบอกให้พี่ไผ่จัด ADIDAS ให้ พี่ไผ่ก็ไม่รีรอจัดตัวเอ็นที่มีนามว่า Power Hybrid ที่มีขนาดเส้น Main 0.72mm และเส้น Cross 0.69 mm ให้อย่างฉับพลัน (ปกติผมใช้ YY BG65Ti) สำหรับเอ็นตัวอื่นๆ ก็สามารถดูได้จากท่านพี่ ปน. รีวิวได้คับ
[url= http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=104243][/url]

Main for Durability White (0.72mm)
Cross for Power Yellow (0.69mm)
LENGTH 10M
ORIGIN Japan

รายละเอียด...
1.ขนาดเส้นเอ็นในแนวนอนและแนวตั้งไม่เท่ากัน (บ้าไปแล้ว!!! ในส่วนตัวผมไม่เคยใช้เอ็นแบบนี้)
2.ขนาดเส้นในแนวตั้งใหญ่กว่าเอ็นตามท้องตลาดที่ได้รับความนิยม และเส้นแนวนอนมีขนาดที่แปลกกว่าเอ็นตามท้องตลาดที่ได้รับความนิยม (YY ใหญ่สุด 0.70 เล็กสุด 0.66 )
3.เหมาะกับนักกีฬาสายโหดและนักกีฬาที่ชอบบริโภคลูกตบเป็นชีวิตจิตใจ และมีความคงทนเนื่องจากเส้นใหญ่ถึง 0.72 mm.
4.สร้างความมั่นใจการควบคุมของการส่งลูกออกไปแต่ละครั้ง
ที นี้มาดูแต่ละความรู้สึกกันเลยนะคับ... อุปกรณ์ที่นำมาทดสอบคือ VICTOR TK9000 ที่ความตึง 27 lbs... สำหรับคอร์ทที่ใช้ในการทดสอบคือคอร์ทสปอตคอมเพล๊ก ณ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ระยะเวลาในการทดสอบคือ 1 อาทติย์เต็มๆ ผู้ที่ร่วมทดสอบกับผม 3 คนคือ น้องโมโม่ น้องฟลุ้กกี้ และพี่อาท
**** งดดราม่าเรื่องให้ผมขึ้นเอ็นตั้งแต่ 22 lbs ขึ้นมานะคับ เนื่องจากเอ็นตัวนี้เป็นเอ็นเส้นใหญ่ถ้าขึ้นต่ำกว่า 25 lbs คงไม่ต่างอะไรจากถือไม่ซ๊อตยุงไปตีแบดคับ อิอิ และกว่าผมจะตีได้ในความตึงระดับนี้ผมใช้เวลามาเกือบปี ****
</td></tr></tbody></table>

ขออนุญาติสกรีนแบรน์ที่ผมชอบนะคับ

1.Power
จากการที่ตีโดนลูกครั้งแรกในจังหวะตีเซฟ ป๊าต...ติ...โถ่ว นี้ผมขึ้นเอ็นกี่ปอนด์เนี่ย 27 หรือ 22 ทำไมตีจังหวะแรกลูกออกหลังว่ะ
เอา ใหม่ๆ ลองใหม่ๆ อาจตื่นเต้นและร่างกายอาจจดจำในการออกแรงจากการตีเอ็นในตัวที่เคยใช้ประจำ รอบนี้ลองใหม่คับผ่อนแรงลงนิด โอเคเป็นปกติละ ก็ตีน๊อคๆไปเรื่อยๆให้เครื่องเริ่มร้อนและหาจังหวะตบ เมื่อได้จังหวะตบก็ส่งซิกให้บัดดี้ส่งลูกสูงๆหน่อยอยากตบๆ ป๊าปปปปป เข้าให้ ในจังหวะแรกนึกในใจซวยละกุลืมผ่อนแรง แต่ผลที่ได้ โอ้ววว ทำไมลูกลงเร็วขนาดนี้ เลยลองใหม่อีก 2-3 ลูก ผลที่ออกมาคือมันส่งลูกออกไปได้มั่นคงและไปตามหวังที่ผมต้องการมาก ไม่ว่าจะเป็นลูกดาด หรือลูกตัดหยอด และที่สำคัญในจังหวะที่ตีไม่มีความรู้สึกเลยว่ามันจะสะท้าน
กลับมาที่มือ

2.Control
ขอ ออกตัวก่อนเลยนะคับว่าผมไม่เก่งในการควบคุมลูกหรือการวางลูก แต่ผลที่ออกมาผมสามารถสรุปได้ว่าการควบคุมลูกถือว่าทำได้ดีคับ จากแต่ก่อนผมไม่เคยหยอดชิดเน็ตแต่เอ็นเส้นนี้ให้ผลลัพธ์ที่ตรงกันข้าม ทำให้ผมหยอดชิดเน็ตมากขึ้น ทำให้อีกฝั่งเล่นลูกได้ลำบากขึ้นส่วนมากหลังจากผมหยอดเค้าจะงัดกันซะมากกว่า (จากแต่ก่อนผมหยอดเค้าหยอดกลับ) ส่วนลูกเย็บก็ทำได้ดั่งใจหวังคับ

3.Durability
ความ ทนทานในเส้นขนาดนี้คงไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนคับ เนื่องจากเส้นที่มีขนาดใหญ่กว่ายี่ห้ออื่นๆ ทำให้หมดปัญหาเรื่องเสียตังค์ค่าเอ็นไปอีกนาน บางทีอาจต้องได้ตัดทิ้งแล้วขึ้นใหม่ซะมากกว่าด้วยซ้ำคับ

4. Sound
ใน เรื่องเสียงนี้ผมขออนุญาติยกคำพูดของพี่ ปน. ที่เคยรีวิวมาก่อนน่าแล้วว่า "ถ้าจะอยากได้ยินเสียงที่แหลมดัง ขอบอกว่าผิดหวังครับ แต่ถ้าชอบเสียง ป๊าบ ๆ สนั่นคอร์ท จัดไปทันทีอย่าให้ของหมดไปจากร้าน ซะก่อนนะ มันดังแบบนั้นจริงๆครับเรียกว่า ไม่หล่อ แต่สาวอยากมองดู อ่ะ” เป็นตามนั้นเลยคับ ทุกครั้งที่ผมออกแรงตบเยอะๆมักจะหันกลับมามองเอ็นตัวเองว่ามันยังอยู่หรือ ป่าว หรือขาดไปแล้ว เสียงโครตดังจนมีพี่ที่นั่งรอต่อคิวเดินมาถามว่า "ตีเบาๆเสียงทำไมดังจัง??” ผมก็ได้แต่ตอบพี่เค้าไปว่า “เอ็นมันดีพี่ หาซื้อได้จากร้านพี่ไผ่”

ตอนแรกผมก็ตั้งคำถามอยู๋ในใจอยู่นะคับว่า "เอ็นตัวนี้มันจะหย่อนเร็วไหมว่ะ??” แต่หลังจากทดสอบมาได้ 1 อาทิตย์ ตอนนี้เอ็นก็ยังเป็นปกติดีไม่มีหย่อนไปมากกว่าตอนที่ขึ้นในครั้งแรกเลยคับ ทั้งๆที่ผมใช้ไม้นี้ทุกเกมส์ที่ลงตี และก็มีพี่ๆน้องๆในคอร์ทที่ยืมไปลงเกมส์ แต่ละเกมส์ก็มีหนักมีเบาตามปกติ
รีวิวนี้จะเกิดไม่ได้เลยถ้าไม่ได้ผู้สนับสนุนตามนี้คับ
ขอขอบคุณ พี่ไผ่ แห่งร้าน โอเวอร์ออล (Overall Badminton) ที่ขึ้นและมอบเอ็นตัวนี้มาให้ทดสอบ
ขอขอบคุณ น้องโมโม่ น้องฟลุ้กกี้ และพี่อาท ที่ร่วมทดสอบเอ็นตัวนี้
ขอบขอบคุณ คอร์ทแบดสปอร์ตคอมเพล๊ก มหาวิทยาลัยขอนแก่นที่เอื้อเฝื้อสถานที่ให้ทำรีวิว

การรีวิวนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมนะคับ การตัดสินใจซื้อสินค้าขึ้นอยู่ที่พี่น้องชาวไทยแบดตัดสินใจนะคับ

ปล. งดดราม่าเรื่องให้ผมขึ้นเอ็นตั้งแต่ 22 lbs ขึ้นมานะคับ เนื่องจากเอ็นตัวนี้เป็นเอ็นเส้นใหญ่ถ้าขึ้นต่ำกว่า 25 lbs คงไม่ต่างอะไรจากถือไม่ซ๊อตยุงไปตีแบดคับ อิอิ และกว่าผมจะตีได้ในความตึงระดับนี้ผมใช้เวลามาเกือบปี

อาวุธชิ้นสุดท้ายของไรเดน

พบกับการรีวิวอาวุธซัดแห่งเทพไรเดน ตอนล่าสุด ...
หลังจากที่น้องโป๊งเหน่งได้รีวิวอาวุธหนักพี่ใหญ่ของเทพไรเดนไปนานแล้ว และพี่ตองก็ได้รีวิวน้องกลางไฮบริด ไปด้วยตามที่พี่ๆเพื่อนๆได้อ่านไปแล้ว ทีนี้ก็เหลืออาวุธชิ้นสุดท้ายนั่นก้อคืออาวุธซัด ขว้าง ที่ร้ายกาจ ที่พุ่งไปพร้อมกับเสียงคำรามอันน่ากลัว อิอิ... อาวุธชิ้นนี้มีคำกล่าวไว้ว่า “อันการลงมือทำงานใหญ่นั้น อุปมาเหมือนยิงเกาทัณฑ์เมื่อพาดสายจะยิงแล้ว ก็ต้องเหนี่ยวด้วยแรงเต็มที่หมายให้ถูกคนและสัตว์ตายคาที่ จะทำเหยาะแหยะหาได้ไม่” ... ซึ่งการใช้อาวุธซัด แบบนี้ ตรงรวดเร็ว มั่นคง แม่นยำ จึงจะทำให้ได้แต้ม เกือบทุกแต้ม ที่หมายไว้เลยทีเดียวเชียว คริคริ... พี่ๆรู้ว่าหนังสือไม่ใช่วิธีการที่จะให้คนอื่นมาคิดแทนเรา แต่ในทางตรงข้าม มันคือเครื่องมือที่กระตุ้นให้เราคิดได้ไกลมากยิ่งขึ้น เช่นกันการรีวิวครั้งนี้ น้องโป๊งเหน่ง อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ลองในความแปลกใหม่ ของเอ็นยี่ห้อนี้ ซึ่งจากการทดสอบมาเป็นเวลาเกือบ ๒ อาทิตย์ ขอบอกว่า มันเปลี่ยนความคิดไปเลย หรือ
ทดลองแล้วมันเป็นแบบนี้ได้ยังงัย 55555

ลักษณะทางกายภาพทั่วๆไป

มีขนาดเส้นเล็ก 0.66 mm. มีสีให้เลือกทั้งหมด ๗ สี แต่ที่น้องชอบสุด ๆ สีชมพู และ เขียวจี๊ดๆ ครับ สีมันกระชากใจกว่าของยี่ห้อดังในท้องตลาดซะอีก ครั้งนี้ก็เหมือนเดิมนะครับ น้องโป๊งเหน่ง ขอขึ้นความตึงของการทดสอบที่ 29 31 ปอนด์ ครับ แต่ God of String นัดดา ไม่ว่างเลยไปจัดที่เจ้าเดิม พี่ต่ายโยเน็ก แห่ง มอลล์งาม นะครับ ซึ่งก้อขึ้นแบบ ๔ ปม ครับ คราวนี้ไม้ที่ใช้ทดสอบ ขอเปลี่ยนจาก BRS12 Ori 4U ไปเป็น 3U นะครับ ซึ่งจากการที่น้องโป๊งเหน่งเคยใช้บริการเอ็นขนาด 0.66 mm. มาทุกรุ่น ขึ้นที่ความตึงเท่านี้ ใช้เล่นไม่เกิน ๑ เซต ขาดทันที ครับ ขนาดรุ่นใหม่ที่ว่าแน่ๆ ยังเดี้ยงเหมือนกัน ก็คิดว่ามันจะทนทานพอที่จะเข้าต่อสู้ ถึง ๑ เซต มั้ย คราวนี้ลองดีดเอ็น เสียงมันดังแหลม กว่า พี่ใหญ่ ซะอีกนี่ โอ้ววววววววว จะขาดป่ะนะ เอาซองที่ใส่มาดู สเปคของ อาวุธซัดน้องเล็กนี้ โหหหหหหหหหหหห เสียงมันโดดเด่น เสียนี่กระไร สังเกตที่ซองดู ความคงทน ทำไมเส้นเล็กมันมีระดับ กินครึ่งของ Chart นะ การควบคุม ของแจ่มแจ๋วเหมือนเดิม ทีนี้มาลองในสนามเล่นจริงๆ กันบ้าง เมื่อเผชิญหน้ากับงานหนัก จงปฏิบัติกับมัน ราวกับว่ามันไม่มีทางที่จะล้มเหลวเป็นอันขาด น้องปน.ภาวนาอยู่ในใจของให้น๊อคลูกผ่านตลอดรอดฝั่งเถอะ อย่าให้เป็นเหมือนเช่นเดิมเลยคือตีเซฟ ไม่เกิน ๑๐ ครั้ง
แมร่งขาดดดดดดดดดดดดดดดด  เซรงเลย ตีเซฟไปมา เอ๊ยยยยยย มันแจ่มด้านเสียงที่ดัง ฟังชัด ทุกครั้ง การตีเซฟทุกครั้ง ย้ำนะครับ ทุกครั้ง เสียงดังกว่าพี่ใหญ่มากๆ พอมาเล่นลูกดาด ซึ่งมันเร็ว จะมีเสียงแบบไหน จากที่ลองมาเสียงยังดัง เหมือนเดิม แต่ลดระดับคีย์เสียงลงมา ๑ สเตป อิอิ การคุมลูกที่ตีออกไป เหมือนสั่งได้เลย สะบัดข้อมือช่วย คือออกหลังครับ (ออกแรงเท่าเดิมนะ) ยิ่งมาเล่นลูกดาด สปีดลูกสะท้อนกลับไปเร็ว เหมือนลูกศรที่พุ่งออกจากคันศรเลย ความเร็วคงที่ไปตลอด ลองดูนะครับ

สังเกตดีๆนะ เด่วจะหาว่าน้องปน.โม้ อิอิ ทีนี้ลองดีดลูกวางประมาณกลางๆสนาม แถวๆทางรถไฟ ใช่แค่ กำด้ามไม้แล้วดีด BH ลูกมันพุ่งจี๊ดๆเลย ซึ่งก็อยู่บริเวณที่ตั้งใจไว้ แต่บางครั้งอาจมีเลยไปบ้าง คริคริ ซึ่งในเวลาการเล่นเกมจริงๆ ต้องกำหนดให้ลงกลางๆให้เป๊ะๆ ไม่งั้น เจอสวนครอส บัดดี้ วิ่งไปรับหน้าตั้งแน่ๆ สำหรับการบุกนั้น ยังเป็นปัญหาเหมือนเดิมกับน้องปน.นะครับ ส่วนพี่ๆ คนอื่นๆอาจจะไม่เป็นก้อได้ครับ  คือเหมือนกับยังไม่สุดๆ อ่ะ เหมือนขาดๆอะไรไปอย่าง อิอิ 

ถึงเวลาที่ลองของจริงในสนามแระครับ เริ่มจากการส่งลูก ถ้าใช้ข้อมือกระตุกนิดนิด ลูกวิ่งเข้าใส่ฝั่งตรงข้ามจริงๆ ครับ ซึ่งอาจจะไม่สุภาพนัก แต่ขอเป็นแค่การทดสอบนะครับ แต่ถ้าเป้นการส่งแบบปกติที่น้องปน.ส่ง สามารถทำให้ลูกข้ามและมุดลง ทิ้งดิ่งเลย แต่ให้เลยเส้นที่กำหนดนะครับ ซึ่งการส่งแบบนี้ น้องปน.ซ้อมมานานนับแรมปี แรกๆมีท้อครับ ทำไมไม่เป็นแบบที่อาจารย์สนธยาสอนนะเฮ้ออออออออออ !!! อุปสรรค หยุดรออยู่ทุกที่ในวิถีชีวิต ไม่มีใครก้าวสู่ความสำเร็จได้ โดยไม่ผ่านอุปสรรคก่อน เพื่อชัยชนะแห่งจุดมุ่งหมาย ท่านจะต้องมีเครื่องมือต่อสู้ชนิดหนึ่ง นั่นคือ กำลังใจ ครับผม .....ท่านสอนไว้ จึงพยายามจนทำได้ 565656 ... ขอบอกก่อนนะครับ น้องปน.เน้นเล่นด้านหน้านะครับ ไปหลังบ้าง แต่บุกไม่หนักหน่วงเท่าไหร่นัก ถ้าจะได้แต้ม ก้อจาก การแป๊ก สะดุดเน็ต ครับผมมมมมมมมมมมม ไม่ว่ากันนะ คริคริ

บางวันได้เป็นสิบแต้ม ต่อเกม เจ๋งมั๊ยล่ะ อย่างที่บอกไว้ ขอเน้นการวางครึ่งสนาม วางหยอดปั่น ซึ่งน้องเล็กเส้นนี้ มันทำได้ไม่ผิดหวัง รับลูกตบของซุปเปอร์รถถัง แห่งบ้าน RU ตอนเจองานมีตติ้ง ก็ดีดเป็นถึงหลังเหมือนกัน ยิ่งตอนดีดเปลี่ยนทางมันไปได้ตลอดจิง ๆ แฮ่ ๆ ถ้าเป็นพี่ใหญ่ ได้แค่เกือบถึง ครับ การตีลูกตัดหยอด ทั้งตรงและคลอส ทำได้นุ่มมือ ไม่เครียดเลย ฟันลูกที่เหนือหัวมุมประมาณ 45 ลงหน้าทุกลูก (ฝึกมา ๆ ๆ ) ยิ่งช่วงที่มีการดวลลูกเซฟ ฮ่า ๆ เสียง ที่ดังแน่น แต่ไม่นุ่ม หู ส่งลูกไปหลังถึงทางรถไฟแน่นอน ข้อนิดๆนะ
มีบางจังหวะที่ไปทำการบุกจากหลัง ลูกที่ออกจากหน้าไม้ไป มันเหมือนมีสปีดต้นที่เร็วนะครับ แต่มันเหมือนขาดๆอะไรไปที่บอกอ่ะ เอาฝั่งโน้นไม่อยู่ วิ่งเก็บแก้ไขทันที ไม่รู้เป็นเพราะอาราย... ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะครับ อาจจะเป็นเพราะน้องไม่ถนัดบุก มั๊งครับ เลยไม่รู้ว่าการจับจุดเอ็นเส้นเล็กที่ขึ้นตึง ทำให้มีประสิทธิภาพสุดอยู่ตรงไหนในการบุกตบจากหลังอ่ะ พี่ๆท่านใดทราบบอกด้วยนะครับ
ขอเป็นความรู้หน่อยอ่ะครับ “คำแนะนำเหมือนหิมะที่โปรยปรายลงมา ยิ่งบางเบาเพียงใดก็ยิ่งแตะเพียงเปลือกนอก และยิ่งหนักหนาเท่าใดก็ยิ่งลึกถึงความรู้สึกเท่านั้น” นะคร้าบบบบบบบบบบบบบ ทีนี้มาเล่นลูกรับตบระดับอก แล้วทำการวางเปลี่ยนทาง ขอให้มือข้อเสริมนิดๆ ลูกพุ่งไปฉลุยเลยลงมุมทุกครั้ง บางครั้งบิดหน้าไม้มากไปนิด ก้อเลยออกข้างไปก้อมีมาก แต่ถ้าลองรับลูกตบ แบบ MD เกาหลี มือ ๑ ของโลก คือตบมารับดีด BH สวนดาด เรียดเน็ต ลูกจะเหินขึ้นไปเลยครับ รวดเร็วอีกเหมือนกัน แต่ส่วนมากน้องรับแบบนี้ เสียแต้มครับ ติดเน็ตฝั่งตัวเองบ่อย 555 ต้องไปฝึกให้หนัก และเข้มข้น ซะแล้วววววววว ดังนั้น เมื่อเผชิญหน้ากับงานหนัก จงปฏิบัติกับมัน ราวกับว่า
มันไม่มีทางที่จะล้มเหลวเป็นอันขาด ...

แอบบอกนิดนะครับ เอ็นเส้นนี้ เป็นเอ็นเส้นเล็กสุดของ ADIDAS ขึ้นความตึง 29 31 ปอนด์ ใช้มาประมาณเกือบเข้าสัปดาห์ที่ ๓ แล้วครับ ยังอยู่ดี มีสุข นะครับ ซึ่งน่าทึ่งมากๆ ในด้านความทนทานลองใช้ดุครับ ไม่ผิดหวังครับ การรีวิวอาวุธซัดชิ้นสุดท้ายนี้ บอกเล่าถึงความรู้สึกที่ได้สัมผัสกับอุปกรณ์ที่ยอดเยี่ยม การตัดสินใจซื้อสินค้าอยู่ที่พี่ๆตัดสินใจนะครับ

<u>
</u>

[ แก้ไขโดย wichain.k เมื่อ 11/5/2015 11:38 ]
ข้อมูลส่วนตัว

ป๋อง RACKET.TESTER

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 13:49:58
  Re: รีวิว อสนีบาตแห่งไรเดน 1

เลขที่สมาชิก: 57019

น้ำลายไหล เยยย น่าลองจุง

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  20/2/2015 13:53:43

ยกคำพูด:
เขียนโดย ป๋อง.นักแบดอุปกรณ์:

น้ำลายไหล เยยย น่าลองจุง

จะหมดก่อนป่ะ พี่ป๋อง อิอิ

ลองสอบถามดูกะพี่ไผ่ นะครับ

Unakorn

เขียนเมื่อ:  20/2/2015 14:05:53

เลขที่สมาชิก: 18752

ราคา? ครับ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Fr@nk

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 14:52:34

เลขที่สมาชิก: 12946

ผมเสนอว่า ควรมีรีวิวจากความตึงต่ำๆด้วยครับ เช่น 20-22 ปอนด์ (หรือฝืนใจสุดๆแล้ว 24 ปอนด์ก็ยังดี ถ้าปกติเล่นประจำอยู่ที่ 30 ปอนด์)

เพราะความตึงที่ระดับ 28 ปอนด์ขึ้นไป เอ็นเส้นใหญ่มันไม่เหลืออาการย้วย/หนืด/ดูดลูก แล้วครับ
ความตึงระดับนั้นมันส่งเสริมให้เอ็นเส้นใหญ่แสดงประสิทธิภาพออกมาได้ดีมากๆ

จุดอ่อนของเส้นใหญ่ คือฟิลลิ่งของมันที่ความตึงต่ำๆครับ

เดี๋ยวคนอ่านรีวิวพี่แล้วคิดว่าเอ็นมันดีมาก ฟิลลิ่งและประสิทธิภาพแบบนี้ทุกค่าความตึง
พอไปขึ้นจริงที่ 18 ปอนด์ เล่นแล้วจะกลายเป็นว่าฟิลลิ่งคนละเรื่องกับรีวิวไปเสีย

วินไง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 15:30:56

เลขที่สมาชิก: 66042

อ่านตอนแรกนึกว่ารีวิวไม้ซะอีกครับ
ตั้งชื่อได้น่าลองมากเลย

อ้ายโหน่ง

เขียนเมื่อ:  20/2/2015 16:11:26

เลขที่สมาชิก: 10940

สวดยอดดดดด

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  20/2/2015 17:11:26

อ่านช่วงท้ายด้วยนะคับ อย่าอ่านแต่เนื่อความอย่างเดียว

บอกตรงๆ ต่ำกว่า 28 ไร้ความรุ้สึกคับผม

และกว่าจะทำความตึงมาถึง ที่เล่นประจำ เสียเอ้นกี่เส้นอ่ะ 

หรือพี่จะหาเอ็นมาให้ลองคับ จะได้ลองซะ ที่ 18 ขึ้นมาเลย

supertop

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 17:53:51

เลขที่สมาชิก: 45328

+1,000,000 ครับ

mean

เขียนเมื่อ:  20/2/2015 18:18:38

เลขที่สมาชิก: 14675

ยกคำพูด:
เขียนโดย ThaiBadminton.com spam-mail protection system:

ผมเสนอว่า ควรมีรีวิวจากความตึงต่ำๆด้วยครับ เช่น 20-22 ปอนด์ (หรือฝืนใจสุดๆแล้ว 24 ปอนด์ก็ยังดี ถ้าปกติเล่นประจำอยู่ที่ 30 ปอนด์)

เพราะความตึงที่ระดับ 28 ปอนด์ขึ้นไป เอ็นเส้นใหญ่มันไม่เหลืออาการย้วย/หนืด/ดูดลูก แล้วครับ
ความตึงระดับนั้นมันส่งเสริมให้เอ็นเส้นใหญ่แสดงประสิทธิภาพออกมาได้ดีมากๆ

จุดอ่อนของเส้นใหญ่ คือฟิลลิ่งของมันที่ความตึงต่ำๆครับ

เดี๋ยวคนอ่านรีวิวพี่แล้วคิดว่าเอ็นมันดีมาก ฟิลลิ่งและประสิทธิภาพแบบนี้ทุกค่าความตึง
พอไปขึ้นจริงที่ 18 ปอนด์ เล่นแล้วจะกลายเป็นว่าฟิลลิ่งคนละเรื่องกับรีวิวไปเสีย

ความเห็นส่วนตัวนะคับ เวลาไปขึ้นเอ็น เราก็จะบอกความตึงที่เป็นความเคยชินของคนเล่นถูกไหมคับ

ปกติตีที่ 28-30 อยู่ๆจะมาขึ้น 20-22 มันก็ไม่ใช่

จขกท.ใช้ความเคยชินของตัวเองที่ใช้ปกติก็ถูกแล้วนะคับ พูดตามประสาทั่วไปคือ เรื่องของเค้าอ่ะ จะขึ้นกี่ปอนด์ บังคับเค้าไม่ได้นะ (อันนี้ไม่ได้เข้าข้างฮะ)

รีวิวดีๆแบบนี้ก็อยากให้มีไปเรื่อยๆฮะ บางคนอยากรู้ แต่ไม่อยากเสียเงิน รอเก็บข้อมูลแล้วไปเสียทีเดียว จบคับ

หากเกิดขึ้น 18 ปอนด์ แล้วตีไม่ได้ ตัดเอ็น ขึ้นใหม่ เสียเงินเพิ่มขึ้นอีก อาจคิดว่าทำไมไม่ตีให้ขาดล่ะ ตอบคือ ทนตีได้รึป่าวคับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคับ บางคนไม่ชอบก็ขออภัย ณ ที่นี้คับ

Page 1 of 6[1]234...6»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต