ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ
Page 2 of 6«1[2]3456»
มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ                 

กาลาติกอส

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 0:50:59
  Re: มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ

เลขที่สมาชิก: 41871

ใช่ครับๆ ชื่อบัญชี ปารมี
ตอนคุยไลน์รีบให้โอนเงินเลย

--
..................
ข้อมูลส่วนตัว

A_kunrang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 0:59:47
  Re: มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ

เลขที่สมาชิก: 67559

ยกคำพูด:
เขียนโดย noncee:

ยกคำพูด:
เขียนโดย A_kunrang:

ดูวิธีการตอน line ผมว่าน่าจะคนเดียวกับที่ผมโดนเลย

>> คนเดียวกันชัวร์ครับเอ ดูที่ชื่อบัญชีเด่ะ ปารมี ไงครับ ผมยังเก็บทุกอย่างไว้อยู่เลย

จริงด้วยครับพี่ 

http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=103137&start=0

กระทู้เดิมเค้า

noncee RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 1:06:18

เลขที่สมาชิก: 70083

เราเจอมิจฉาชีพ อายุน้อยคนนี้เข้ามาต้มตุ๋นอยู่เรื่อยๆเป็นที่ทำมาหากิน ในยามขัดสนของเขาเลยนะครับนี่ ทีแรกกะว่าจะให้มันจบๆไป แต่นี่เข้ามากระทำอีก ถือว่าย่ามใจมากๆเลยนะเนี่ย

--

กาลาติกอส

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 1:19:49

ยกคำพูด:
เขียนโดย paejazz:

ชัดเลย ผมคุยก็ว่าแปลกๆรีบให้โอนเงินมากๆ เลยตัดสินใจไม่เอาคับ เกือบไปแล้ว

โชคดีไปครับ

--

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 1:56:05

เลขที่สมาชิก: 8281

ผมก็ซื้อรองเท้าshb-01 LCWจากเค้า บอกว่าใช้ไปไม่กี่ครั้ง ให้ผมโอนก่อน ผมก็โอเคโอนไปก่อนตามปกติ วันต่อมาบอกว่าส่งแล้วแต่น้องทำสลิปหาย (มุกเดียวกะที่ทุกท่านโดน) วันต่อมาผมยังไม่ได้รับเลยไลน์ไปถาม เค้าก็บอกว่าทำไมเป็นแบบนี้ ขายมาหลายครั้งไม่เคยเป็น ผมก็โอเค คิดว่าไปรษณีย์คงขี้เกียดตามเคย (ระหว่างนั้นก็ซื้อกระเป๋าแต่ส่งลงทะเบียน อยู่ในกทม.เหมือนกันแต่ใช้เวลาสี่วัน!!) วันที่สองก็ยังไม่ได้ ผ่านมาถึงวันเสาร์ที่31นี้ เค้าไลน์มาบอกว่าของตีกลับมา..... เป็นไปไม่ได้ คอนโดผมมีรปภ.คอยรับของอยู่ตลอด และปกติของที่ตีกลับทางไปรษณีย์จะบอกสาเหตุว่าทำไมถึงโดนตีกลับ พอผมถามเค้าไปเค้าบอกว่าไม่มี... แต่ผมยังยืนยันที่จะเอา เค้าบอกว่าจะส่งให้วันจันทร์นี้ ผมควรจะทำไงดีครับนี่...

--
มือต่ำกว่าP อุปกรณ์เหนือกว่าA!!!
YONEX VOLTRIC GLANZ JP
YONEX VOLTRIC LD-FORCE JP
YONEX SHB-SC6LD
YONEX SHB-CFT
YONEX SHB-AM2

กาลาติกอส

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 2:13:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย nw30:

ผมก็ซื้อรองเท้าshb-01 LCWจากเค้า บอกว่าใช้ไปไม่กี่ครั้ง ให้ผมโอนก่อน ผมก็โอเคโอนไปก่อนตามปกติ วันต่อมาบอกว่าส่งแล้วแต่น้องทำสลิปหาย (มุกเดียวกะที่ทุกท่านโดน) วันต่อมาผมยังไม่ได้รับเลยไลน์ไปถาม เค้าก็บอกว่าทำไมเป็นแบบนี้ ขายมาหลายครั้งไม่เคยเป็น ผมก็โอเค คิดว่าไปรษณีย์คงขี้เกียดตามเคย (ระหว่างนั้นก็ซื้อกระเป๋าแต่ส่งลงทะเบียน อยู่ในกทม.เหมือนกันแต่ใช้เวลาสี่วัน!!) วันที่สองก็ยังไม่ได้ ผ่านมาถึงวันเสาร์ที่31นี้ เค้าไลน์มาบอกว่าของตีกลับมา..... เป็นไปไม่ได้ คอนโดผมมีรปภ.คอยรับของอยู่ตลอด และปกติของที่ตีกลับทางไปรษณีย์จะบอกสาเหตุว่าทำไมถึงโดนตีกลับ พอผมถามเค้าไปเค้าบอกว่าไม่มี... แต่ผมยังยืนยันที่จะเอา เค้าบอกว่าจะส่งให้วันจันทร์นี้ ผมควรจะทำไงดีครับนี่...

ถ้าเขาไม่ส่งของให้ ไปแจ้งความกันมั๊ยครับ 

--

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 2:22:46

ยกคำพูด:
เขียนโดย กาลาติกอส:

ยกคำพูด:
เขียนโดย nw30:

ถ้าเขาไม่ส่งของให้ ไปแจ้งความกันมั๊ยครับ 

ก็คงจะต้องยังงั้นครับ จริงๆเค้าเสนอคืนเงินให้ แต่ผมบอกว่าจะเอา ส่งมาอีกครั้งได้ไหม เค้าก็บอกว่าจะส่งให้อีกทีวันจันทร์ แต่พอผมมาเห็นกระทู้นี้ ชอค... เลยไลน์ไปบอกว่าให้โอนเงินคืนมาดีกว่า ไม่เอารองเท้าละ รอดูต่อไปว่าจะยังไงครับ.....

--
มือต่ำกว่าP อุปกรณ์เหนือกว่าA!!!

infernox1

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 4:57:24

เลขที่สมาชิก: 66849

Omgเคยออกรายการด้วยไม่น่าทำแบบนี้เลยแต่ที่อ่านมาด้านบนถ้าบัญชีเดียวกันจริงแล้วยังกลับมาทำซ้ำอีกอันนี้โคตรแย่เลยสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น

HEROIC MAN

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 7:39:52

เลขที่สมาชิก: 57477

ชั่วร้ายแบบนี้ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ
ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ

A_kunrang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 9:15:04

เลขที่สมาชิก: 67559

ยกคำพูด:

เราเจอมิจฉาชีพ อายุน้อยคนนี้เข้ามาต้มตุ๋นอยู่เรื่อยๆเป็นที่ทำมาหากิน ในยามขัดสนของเขาเลยนะครับนี่ ทีแรกกะว่าจะให้มันจบๆไป แต่นี่เข้ามากระทำอีก ถือว่าย่ามใจมากๆเลยนะเนี่ย

เห็นว่าเป็นเด็กเลยไม่อยากแจ้งความ ที่ไหนได้กลับมาทำซ้ำอีกกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ยังไงก็ข้อให้ทุกคนได้เงินคืน ไวไว ครับ 

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 9:27:13

มันว่าจะโอนเงินคืนมาวันจันทร์ครับ คอยดูอีกที...

--

masterbankz

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 10:35:32

เลขที่สมาชิก: 69142

เอาหลักฐานทั้งหมดไปแจ้งความเลยครับ
1.ชื่อบัญชี /เลขที่บัญชี
2.หลักฐานการโอนเงิน
3.บันทึกการสนทนา
4.IP Address
และอื่นๆ

ถ้าสมมติเพิ่งโอนเงินไป ติดต่อธนาคารขอแจ้งการโอนเงินผิดบัญชี ให้สถานะเป็นการโอนไม่สำเร็จแทน น่าจะได้นะครับ
พร้อมยื่นหลักฐาน กับ ใบแจ้งความ

--
" There should be no boundaries to human endeavor.
However bad life may seem, while there is life, there is hope. "
#Stephen Hawking

----------------------------------------------

[A][o][o][D]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 10:52:38

เลขที่สมาชิก: 16731

เบาะแสะมี หลักฐานมี รูปมี ชื่อมี
ถ้าเอาจริงไม่น่ารอด ขอให้จับได้เร็วๆ นะครับ

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 12:23:52

เลขที่สมาชิก: 20791

ยกคำพูด:
เขียนโดย A_kunrang:

ยกคำพูด:

เห็นว่าเป็นเด็กเลยไม่อยากแจ้งความ ที่ไหนได้กลับมาทำซ้ำอีกกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ยังไงก็ข้อให้ทุกคนได้เงินคืน ไวไว ครับ 

มันก็เกิด ขึ้นมาตลอดอ่ะครับ

ตั้งแต่เฝ้าดู อ่าน ใน TBW มีหลายท่านที่โดนๆ มาเยอะ สรุปได้ว่าตามที่เน้นไว้ หรือไม่ก็ ออกมาเคลีย ครับ

จึงเกิดแบบนี้มาเรื่อยๆ ขอบอก

--
ASTROX 88S -------------1
ASTROX 88D -------------1

YONEX to Feel drive my life

brooklyn

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/2/2015 22:23:08

เลขที่สมาชิก: 69672

ผมว่า TBW น่าจะมีกระทู้ปักหมุดไว้อันนึง สำหรับลง blacklist ชื่อจริง/บัญชีธนาคาร ของคนที่เคยโกงหรือเข้าข่ายส่อทุจริตนะครับ มันเยอะเข้าๆจนน่ากลัว เป็นภัยสังคมไปละ -__-'

--

SetupII

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/2/2015 8:19:30

เลขที่สมาชิก: 36551

ยกคำพูด:
เขียนโดย masterbankz:

เอาหลักฐานทั้งหมดไปแจ้งความเลยครับ
1.ชื่อบัญชี /เลขที่บัญชี
2.หลักฐานการโอนเงิน
3.บันทึกการสนทนา
4.IP Address
และอื่นๆ

ถ้าสมมติเพิ่งโอนเงินไป ติดต่อธนาคารขอแจ้งการโอนเงินผิดบัญชี ให้สถานะเป็นการโอนไม่สำเร็จแทน น่าจะได้นะครับ
พร้อมยื่นหลักฐาน กับ ใบแจ้งความ

จัดไปเลยครับตามนี้เลย ลงบันทึกของตำรวจเน้นด้วยนะครับว่า จะเอาความให้ถึงที่สุด

--
ไม้ถนัด RSL X3 Silver ชื่อก๊วนยังไม่มีจ้า

pigmii

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/2/2015 9:50:28

เลขที่สมาชิก: 48239

เอ๊า!!! ผมก็โดนเสื้อliningสีเหลือง 1อาทิตย์ผ่านไปเงียบเลย ดูเหมือนเค้าไม่ยี่หล่ะอะไร ในไลน์จากไม่มีรูปก็ใส่รูปน่าจะเป็นลูกมั้ง. หลักฐานการโอนผมหายไปแล้วด้วย #ฝากเพื่อนสมาชิกที่โดน หลังจากแจ้งความแล้วถ่ายรูปใบแจ้งความส่งไปในไลน์ให้เจ้าตัวดูด้วยครับ#

Tpat

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/2/2015 11:02:50

เลขที่สมาชิก: 60187

ขอให้ได้คืนทุกคนครับ

--
Page 2 of 6«1[2]3456»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 15 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 15 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
15 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต