ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ลูกแบดมินตัน
/  แชร์ประสบการณ์ Aeroplane. ฟ้า
Page 1 of 3[1]23»
แชร์ประสบการณ์ Aeroplane. ฟ้า                 

kasamasang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 12:58:36
  แชร์ประสบการณ์ Aeroplane. ฟ้า

เลขที่สมาชิก: 2057

เห็นรีวิวมาพอสมควรกับลูกเครื่องบนหลอดฟ้า อ่านๆแล้วก็ถือว่าน่าลองเลยทีเดียว

ได้โอกาสลูกเดิมจะหมดเลยจัดมาลอง 2 หลอด
กลุ่มผมที่ตีมีประมาณ 10+ คนนะครับมีตั้งแต่มือเบาๆถึงมือที่เล่นเป็นตบได้หยอดได้

ลูกแรกดึงออกจากหลอดเลย ให้มือเบาๆเค้าตีกันก่อน
เท่าที่ดูลูกพุ่งเร็วกว่า RSL silver ที่ใช้ๆกันอยู่เพราะปกติที่ดูจะตีกันไม่ถึงหลังเท่าไหร่
ตีไปได้ 5-6 แต้ม ขนหักเท่าที่ดูเกิดจากการตีแป๊ก ขนเลยหัก หลังจากขนหักลูกก็มีอาการควงนิดๆแต่ยังพอดีได้ 
ตีไปอีกถึงแต้มที่ 10+ หักอีกขนแล้วที่นี้ลูกควงเลยตีไม่ได้ต้องเปลี่ยูกใหม่ เช่นกันกันลูกที่ลูงไปยังไม่จบเกมแรกขนก็หักอีกแล้ว
แต่ยังตีกัยอยู่ พอเริ่มเกมสองขนหักอีกอัน เลยเอาลูก rsl.ลูกเก่าๆมาตีต้องจนจบเกม

ลูกที่ 3.
ถึงเวลาลองเองแล้วครั้งไหนดูสิที่เค้ารีวิวมาจะเป็นไง
เริ่มเล่นก็รู้สึกเลยว่าเสียงเวลาตีกับลูกพุ่งกว่าจริงๆ แต่ถือว่าใช้ได้ไม่ต้องปรับตัวเยอะ (ส่วนตัวไม่ค่อยมีปัญหากับลูกเท่าไหร่)
น้ำหนักให้การวางการหยอดก็ต่างกันเล็กน้อยไม่ได้มีปัญหาอะไรสามารถตีได้ตามปกติ เซฟง่ายขึ้นไม่ต้องออกแรงเท่าไหร่
ความเร็วลูกตกช้ากว่า RSL เล่นกันทั้งเกมทั้งตบทั้งหยอดจบเกมใช้แค่ลูกเดียว

ลูกที่ 4. 
กลุ่มมือเบาๆเอาไปลอลอีกรอบผลออกมาเหมือนเดิมครับตีไปแปปเดียวขนหัก 
สรุปก็ไปเอาลูก rsl เก่ามาตีต้องจนจบเกม

ลูกที่ 5-6
มือหนักอีกรอบกลุ่มเดิมคนเดิม
คราวนี้ก็ตีกันปกติจนจบเกมแรก เริ่มเกมที่สองขนหักเปลี่ยนลูกตีจนจบเกมสอง
ก็ถือว่าปกติเวลาตี RSL ก็จะใช้ประมาณ 1-2 ลูก

ลูกที่ 7-10
มือหนักอีกกลุ่ม ตอนตีไม่ได้ดูรู้แค่ต้องจบเกมบอกว่าใช้ไป 4 ลูกขนหักเร็วมาก
เท่าที่ได้คุยก็บอกคล้ายๆกัน เสียงดังกว่าพุ่งเร็วกว่า แต่ขนหักง่ายกว่า

ลูกที่ 11-12
ลงตีเองไม่จบสองเกม ขนหักก่อนเอาลูกเก่ามาตีเหมือนเดิม

สรุป 
เรื่องน้ำหนักความเร็วโอเคเลย แต่ขนหักง่ายกว่า silver ถ้าขนหักลูกจะมีอาการควงมากกว่า
ถ้าใครตีแป็กบ่อยๆคงไม่เหมาะ 

ปล.พึ่งลองไปแค่หลอดเดียวนะครับ

ข้อมูลส่วนตัว

T&N

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 13:16:16
  Re: แชร์ประสบการณ์ Aeroplane. ฟ้า

เลขที่สมาชิก: 69360

ปกติในกลุ่มใช้ rsl silver พอ silver เริ่มปรับราคา เลยได้มีโอกาสมาลอง ยี่ห้ออื่น ๆ ดูบ้าง สำหรับ ยี่ห้อ aeroplane
หลอดฟ้าจากที่ได้ทดลองมากับ ตัวเอง (วัดกับsilver) สำหรับ วิถี ลูกโอเคครับ ลูกจะพุ่งกว่า ขนจะหักง่ายกว่า ตามที่ว่าไว้นะครับ
ส่วนความทน ผมว่า silver ทนกว่านิดหน่อย แต่ถ้าเทียบเรื่องราคา ผมก็ว่า aero ดีกว่านะครับในเรื่องความคุ้ม
(ตอนนี้ ว่าจะลอง aeroplane หลอดขาว กับ ดำ ด้วยครับ)

kasamasang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 13:53:15
  Re: แชร์ประสบการณ์ Aeroplane. ฟ้า

ยกคำพูด:
เขียนโดย TiNKJee:

ปกติในกลุ่มใช้ rsl silver พอ silver เริ่มปรับราคา เลยได้มีโอกาสมาลอง ยี่ห้ออื่น ๆ ดูบ้าง สำหรับ ยี่ห้อ aeroplane
หลอดฟ้าจากที่ได้ทดลองมากับ ตัวเอง (วัดกับsilver) สำหรับ วิถี ลูกโอเคครับ ลูกจะพุ่งกว่า ขนจะหักง่ายกว่า ตามที่ว่าไว้นะครับ
ส่วนความทน ผมว่า silver ทนกว่านิดหน่อย แต่ถ้าเทียบเรื่องราคา ผมก็ว่า aero ดีกว่านะครับในเรื่องความคุ้ม
(ตอนนี้ ว่าจะลอง aeroplane หลอดขาว กับ ดำ ด้วยครับ)

เห็นด้วยกับเรื่องราคานะครับ ราคากับคุณภาพถือว่าโอเคครับสำหรับลูกเครื่องบินฟ้า ส่วนเรื่องความทนผมว่าอยู่ที่ทักษะของคนเล่นด้วย
ปกติมือเบาๆกลุ่มผมจะใช้แค่ลูกเดียว เล่นเกินสองเกมนะครับไม่หักไม่พังก็ไม่เปลี่ยน แต่ขนของลูกเครื่องบนถ้าตีพลาดก็มีโอกาสหักง่ายกว่า silver เยอะ
เหมือนก้านมันจะเปราะกว่า ผมลองดึงขนที่หักออกดึงง่ายมากแต่ถ้าเป็น. silver ต้องออกแรงหมุนๆดึงๆกว่าจะดึงขนที่หักออกได้ 

สุดท้ายพี่ๆในกลุ่มยังไม่โอกับลูกนี้ครับ
 ปกติที่เล่นกันจะคิดขีดละ 12 บาท RSL silver
สำหรับเครื่องบินขีดละ 10 บาท ต่างกัน 2 บาทแต่จำนวนลูกที่ใช้เพิ่มขึ้น พี่ๆเลยบอกไม่ผ่านกับมาใช้ลูกเดิมครับ

แต่อย่างที่บอกไปครับพึ่งลองไปได้หลอดเดียวอีกหลอดอาจจะทนกว่าก็ได้ มั้งนะครับ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 14:26:19

เลขที่สมาชิก: 48744

ช่วงนี้หักง่ายเป็นที่อากาศด้วยนะผมว่า(3ก๊วนที่ผมตีก็ใช้Aeroฟ้าอยู่คับ)

A4U

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 14:39:04

เลขที่สมาชิก: 25698

silver ก็เป็นครับ เมื่อวาน
เสียง่ายกว่า yimnex ม่วงอีก

อัครเทพวรากร ทวิภพ

เขียนเมื่อ:  10/1/2015 15:08:08

เลขที่สมาชิก: 3487

ที่กลุ่มลองเอาฉลากเขียวมาใช้แทน
ผมว่าลูกมันยวบไปหน่อยครับ
พอมาลองวิคเตอร์เขียว
ใช้แทนซิลเว่อร์ได้เลย
ถูกกว่าสิบบาทต่อหลอด

kasamasang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 15:17:01

ยกคำพูด:
เขียนโดย PENTOR:

ช่วงนี้หักง่ายเป็นที่อากาศด้วยนะผมว่า(3ก๊วนที่ผมตีก็ใช้Aeroฟ้าอยู่คับ)

น่าจะมีส่วนอยู่ครับ แล้วที่ใช้กันเป็นยังไงบ้างครับเสียงตอบรับจากคนในกลุ่มเป็นยังไงบ้าง

kasamasang

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  10/1/2015 15:22:11

ยกคำพูด:
เขียนโดย A4U:

silver ก็เป็นครับ เมื่อวาน
เสียง่ายกว่า yimnex ม่วงอีก

ไม่รู้ของใหม่ที่สั่งมาจะเป็นไงเหมือนกัน

ยกคำพูด:
เขียนโดย อัครเทพวรากร ทวิภพ:

ที่กลุ่มลองเอาฉลากเขียวมาใช้แทน
ผมว่าลูกมันยวบไปหน่อยครับ
พอมาลองวิคเตอร์เขียว
ใช้แทนซิลเว่อร์ได้เลย
ถูกกว่าสิบบาทต่อหลอด

ถ้ามีโอกาสคงต้องลองบ้าง วิคเตอร์เขียวนะครับ

อัครเทพวรากร ทวิภพ

เขียนเมื่อ:  10/1/2015 16:35:25

เลขที่สมาชิก: 3487

ใช่ครับ
no.1

PENTOR

เขียนเมื่อ:  10/1/2015 18:06:09

เลขที่สมาชิก: 48744

ยกคำพูด:
เขียนโดย kasamasang:

ยกคำพูด:
เขียนโดย PENTOR:

น่าจะมีส่วนอยู่ครับ แล้วที่ใช้กันเป็นยังไงบ้างครับเสียงตอบรับจากคนในกลุ่มเป็นยังไงบ้าง

เสียงตอบรับก็ดีนะคับใช้มาปีที่2ละคับ (หยุดใช้RSLกันเลย555)
Page 1 of 3[1]23»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต