ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ Destination Dubai 2014
ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ Destination Dubai 2014                 

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 7:25:40
  ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ Destination Dubai 2014

เลขที่สมาชิก: 56344

เสียดายจังดูถ่ายทอดไม่จบ..
อุตส่าห์กลับมาทันแล้วเชียว.. แต่เพลียเหนื่อย ผลอยหลับ ตั้งแต่ คู่แรกเซ็ตที่สอง..
เพราะคืนวันเสาร์ ดันเที่ยวยันเช้า...

ดูจากผลการแข่งขันแล้ว คู่ที่ดูสนุกที่สุดน่าจะเป็นสองคู่แรก
เดี๋ยว มีเวลา คงต้อง โหลดคลิปย้อนหลังมาดู ซะแล้ว...
โดยเฉพาะคู่ที่สอง คู่ของ Matsutomo/Takahashi เอาชนะคู่ของ Zhao Yunlei/Tian Qing ได้ยังไง...

ขอขอบคุณข้อมูลจาก www.tournamentsoftware.com ครับ

http://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=FCFA59B0-E42A-4A3D-AD04-71202212EF81&d=20141221

[ แก้ไขโดย BaddPitt เมื่อ 22/12/2014 7:27 ]
ข้อมูลส่วนตัว

vichien

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 8:43:50
  Re: ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ Destination Dubai 2014

เลขที่สมาชิก: 6950

- ขอว่ารอบรองก่อนนะครับ ความที่ตามเชียร์ หญิงคู่ญี่ปุ่นมานาน หลังจากเป็นพระรองมาหลายรายการแล้ว วันนี้ชนะจีนคู่แฝดได้แล้ว ยังไม่พอ ยังสร้างสถิติ ไม้เดียว ตีกัน 142 ช็อต ล่อไปเกือบสองนาที นานคอตๆ ถ้านักกีฬาถอดใจไม่เอาก็น่าเห็นใจ

-รอบชิงนึกว่าคงจะล้าจากรอบที่แล้ว ที่ไหนได้ยังคงเดิม แรงไม่ตก ตีเสียเองน้อยกว่า แถวเหนียวคอตๆอีก จากที่ชิงกะจีนมาหลายครั้ง (สี่ครั้งมั๊ง) แพ้มาตลอด เกมวันนี้ ชนะแบบสะใจ (ผม)ครับ น่ารัก

-ชายคู่ เกาหลีนี่เซ็ตแรกตีแล้วน่าหงุดหงิดตัวเองมากๆ แต่พอขึ้นเซ็ตสองมาแล้ว ฟอร์มกลับมาเหมือนเดิม ก็เข้าป้ายไปตามคาด

-ชายเดี่ยวนี่ ไม่พลิก อาเฉิน อียังอยู่ในฟอร์ม แต่ต้องยกนิ้วให้คู่แข่ง วิททิงฮูส ที่เล่นได้เหนียวแน่นดีมาก ไม่กลัวศักดิ์ศรี ถ้าเซ็ตแรกเก็บได้อาจมีสิทธิ์

-หญิงเดี่ยวนี่ ช่วงนี้อาไท่ แกดีวันดีคืน ถ้าปรับให้ตีเสียเองให้น้อยกว่านี้อีก ใครๆเล่นด้วยได้ยากมากๆ แม้แต่รอบก่อนหน้านี้ ที่ว่า เนวาล นี่ถือว่าเหนียว ตื้อไม่เลิก ยังเสียฟอร์มแพ้ขาดๆ

-คู่ผสมนี่ คู่รักรุ่นพี่ ยังไร้เทียมทานชนะไปตามคาด

....ความจริงการฝึกฝน ของนักกีฬาในระบบการฝึก ของแต่ละประเทศก้จะคล้ายๆกัน แต่ทำไม พละกำลังของเด้กต่างชาติถึงได้วิ่งไม่มีหมด มีก็อกสอง ก็อกสาม แม้ในแต่ละไม้กว่าจะได้แต้ม ใช้เวลากันนานมากๆ ดูจากหลายแมทที่ผ่านมา นักกีฬาไทยแรงประทะ หมด ก่อนเพื่อน...

--
ไม่มีสีใดๆ เทิดทูลในหลวง ...ตีแบด ฟังเพลง

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 9:30:01
  Re: ผลการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ Destination Dubai 2014

Clip การแข่งขันรอบชิง ชนะเลิศ ครับ...

ประเภทชายเดี่ยว Chen Long vs Hans Kristian Vittinghus

ประเภทหญิงเดี่ยว ระหว่าง Tai Tzu Ying / Sung Ji Hyun

ประเภทชายคู่ Lee Y. D. / Yoo Y. S. vs Chai B. / Wei Hong

เริ่มกลาง ๆ เซตสอง นะครับ

ประเภทหญิงคู่ Misaki M./ayaka Takahashi vs Zhao Yunlei / Qing Tian

คลิปเต็มมาแล้วครับ....

ประเภทคู่ผสม Zhang N. / Zhao YL. vs Liu C. / Bao Yixin

[ แก้ไขโดย BaddPitt เมื่อ 22/12/2014 12:01 ]

zakuza

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 9:41:59

เลขที่สมาชิก: 57729

งง ตั้งแต่ ไท่ จะเอาชนะเนวา แบบไม่น่าเชื่อ เลย

น่าเสียดาย น้อง อากาเนะ มากเลย

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 9:50:33

ยกคำพูด:
เขียนโดย vichien:

- ขอว่ารอบรองก่อนนะครับ ความที่ตามเชียร์ หญิงคู่ญี่ปุ่นมานาน หลังจากเป็นพระรองมาหลายรายการแล้ว วันนี้ชนะจีนคู่แฝดได้แล้ว ยังไม่พอ ยังสร้างสถิติ ไม้เดียว ตีกัน 142 ช็อต ล่อไปเกือบสองนาที นานคอตๆ ถ้านักกีฬาถอดใจไม่เอาก็น่าเห็นใจ

-รอบชิงนึกว่าคงจะล้าจากรอบที่แล้ว ที่ไหนได้ยังคงเดิม แรงไม่ตก ตีเสียเองน้อยกว่า แถวเหนียวคอตๆอีก จากที่ชิงกะจีนมาหลายครั้ง (สี่ครั้งมั๊ง) แพ้มาตลอด เกมวันนี้ ชนะแบบสะใจ (ผม)ครับ น่ารัก

-ชายคู่ เกาหลีนี่เซ็ตแรกตีแล้วน่าหงุดหงิดตัวเองมากๆ แต่พอขึ้นเซ็ตสองมาแล้ว ฟอร์มกลับมาเหมือนเดิม ก็เข้าป้ายไปตามคาด

-ชายเดี่ยวนี่ ไม่พลิก อาเฉิน อียังอยู่ในฟอร์ม แต่ต้องยกนิ้วให้คู่แข่ง วิททิงฮูส ที่เล่นได้เหนียวแน่นดีมาก ไม่กลัวศักดิ์ศรี ถ้าเซ็ตแรกเก็บได้อาจมีสิทธิ์

-หญิงเดี่ยวนี่ ช่วงนี้อาไท่ แกดีวันดีคืน ถ้าปรับให้ตีเสียเองให้น้อยกว่านี้อีก ใครๆเล่นด้วยได้ยากมากๆ แม้แต่รอบก่อนหน้านี้ ที่ว่า เนวาล นี่ถือว่าเหนียว ตื้อไม่เลิก ยังเสียฟอร์มแพ้ขาดๆ

-คู่ผสมนี่ คู่รักรุ่นพี่ ยังไร้เทียมทานชนะไปตามคาด

....ความจริงการฝึกฝน ของนักกีฬาในระบบการฝึก ของแต่ละประเทศก้จะคล้ายๆกัน แต่ทำไม พละกำลังของเด้กต่างชาติถึงได้วิ่งไม่มีหมด มีก็อกสอง ก็อกสาม แม้ในแต่ละไม้กว่าจะได้แต้ม ใช้เวลากันนานมากๆ ดูจากหลายแมทที่ผ่านมา นักกีฬาไทยแรงประทะ หมด ก่อนเพื่อน...

อาจต้องปรับเปลี่ยน Attitude ของนักกีฬาทุก ๆ คน อ่ะครับ...

ขอให้พยายามเล่นให้สนุก... เหมือน Tai Tzu Ying เธอยิ้มตลอด.. แม้กระทั้งลูกผิดพลาดในแต้ม สำคัญ ๆ 
แต่แววตาเธอมีความมุ่งมั่นที่บอกว่า.. ต้องทำให้ได้... มากกว่าความกังวลใจ... 

นักกีฬาแต่ละคน.. เวลาดูเทปการแข่งขันแล้ว ลองดู Feeling ของตัวเองในแต่ละแม็ทช์ ดูนะครับ..
ว่าในแม็ทช์ที่แพ้ และแม็ทช์ ที่ชนะ ต่างกันยังไง... ถ้านึกถึงผลแพ้ชนะอยู่ตลอดเวลา... จะยิ่งกังวล... และทำให้ขาดความมั่นใจ...
จิตใจไม่สู้... ถึงจะมีแรง แต่ก็ไม่สามารถจะผลักแรงนั้นออกมาใช้ได้ นะครับ..

ปล. ผมชอบโค้ชของญี่ปุ่น คนที่คุม Akane ลงแข่ง...
ดูเป็นโค้ชที่ใจเย็น... ในลูกบางลูก ที่ Akane ตีเสียเอง ง่าย ๆ ก็ยังยิ้มได้... 
และเวลา Akane ลงแข่ง เหมือนว่า ไม่ได้เน้น ผลแพ้ชนะ มากเท่าไหร่...
แต่เหมือนจะเน้น.. ให้ฝึกเล่นเกมส์ ต่าง ๆ กับคู่แข่งให้มาก ๆ เพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์...

เพราะเธอก็เพิ่งจะอายุ 17 ปีเอง... โค้ชคงคิดว่า ยังไม่ถึงเวลา...
ผมว่า คงรออีกสักนิด ค่อยพยายามขึ้นเป็น มือ 1 ของโลก และครองไว้ให้ได้นาน ๆ 
ยังมี Okuhara ของญี่ปุ่นอีกคน... ที่น่าจับตามอง....

นึกแล้ว.. อดเป็นห่วง โควต้า โอลิมปิคไทยไม่ได้... เลย

ปล. ทุกคอมเม้นท์ ผม มโนไปเองทั้งนั้น นะครับ... จากคนที่ชอบเล่นแบด...

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 9:54:51

ยกคำพูด:
เขียนโดย zakuza:

งง ตั้งแต่ ไท่ จะเอาชนะเนวา แบบไม่น่าเชื่อ เลย

น่าเสียดาย น้อง อากาเนะ มากเลย

Siana Nehwal แพ้ Tai Tzu Ying ที่ใจครับ...

Siana เธอสีหน้า เครียดตลอดเกมส์ กดดันตัวเองมาก... 

Tai Tzu Ying 
เธอสนุกกับการเล่น... และการเอาชนะข้อผิดพลาดของตัวเอง ครับ..

ลองดู Clip สิครับ... เธอสนุกไปกับเกมส์ ตลอด..

Casanova Sometime

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 11:18:12

เลขที่สมาชิก: 69962

ตามที่ผมดูจนจบ ทั้งหมด ผมยกให้ หญิงคู่ครับ มันมาก ดูสนุกเล่นกันได้แบบสุดๆอ่ะ ฟ้าดกันที 130ซ็อต เพลินเลยครับ คู่ของจีนถ้าไม่อารมเสียกันเองน่าจะมี 3เซ็ต

--
==========================

ลองมองดูฉันดีๆ ฉันมีลมหายใจ ไม่ใช่ภาพวาด
ที่จะสวยงามอยู่ตลอดเวลา ฉันเองก็เป็น “คน”

อยากจะออกไปตีแบด แต่เหมือนว่าแดดไม่เข้าใจ

=========================

Sillapat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 13:33:52

เลขที่สมาชิก: 57284

ขอบคุน คุณ BaddPitt ที่ใจดีนำลิ้งรายการนี้มาให้ชมแบบครบทุกคู่โดยไม่ต้องไป Search หาดูจากที่อื่นครับ

vichien

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 13:34:26

เลขที่สมาชิก: 6950

ยังมี Okuhara ของญี่ปุ่นอีกคน... ที่น่าจับตามอง....

น้องโอคุฮาระ นี่ผมหล่ะชอบแกเลย นิสัยดีมาก มีความมุงมั่นมากๆ ปีที่แล้วยังหน้าละอ่อนอยู่เลย มาปีนี้ดูน่ารักขึ้นมาอีก แรงดีมากๆ เสียดายตัวเล็กไปหน่อย แมทก่อนหน้านั้นที่ปราบมือดีๆมาแบบหมดรูป แต่ก็มาหมดรูป กับไท่ซื่อยิง วันนั้นตีลูกโชยเกิน เลยโดนสองจังหว่ะไปน่วม

--
ไม่มีสีใดๆ เทิดทูลในหลวง ...ตีแบด ฟังเพลง

คนที่ราบสูง

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 15:57:30

เลขที่สมาชิก: 15531

นักแบดไทยคงไปได้เท่านี้แหละครับ...ตอนไม่ดังก็เล่นดีจริงจังตั้งใจ พอมีชื่อเสียติดลมบนหน่อยก็หมดความมุ่งมั่น ได้กินได้เที่ยวติดระดับประเทศพอล่ะอะไรประมาณนั้น ว่าด้วยเรื่องของวินัยและความตั้งใจก็ยังสู้นักกีฬาต่างชาติไม่ได้อยู่ดี
^
^
^
อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวน่ะครับ...ขัดแย้งความคิดใครก็ขออภัยใว้เลย^^

--
----- หากว่าถามกับตัวเองว่า"สู้ได้ไหม"......ใจตอบกลับไปเลยว่า"ได้สู้โว้ย"55555 -----

https://www.facebook.com/epae.bakam

Vegeta

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/12/2014 23:04:28

เลขที่สมาชิก: 65807

ขอบคุณครับ

Only_88

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/12/2014 9:14:51

เลขที่สมาชิก: 68070

ขอบคุณครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต