ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  สรุปคะแนน Destination Dubai Superseries Finals วันที่ 2
สรุปคะแนน Destination Dubai Superseries Finals วันที่ 2                 

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 8:19:04
  สรุปคะแนน Destination Dubai Superseries Finals วันที่ 2

เลขที่สมาชิก: 56344

สวัสดีครับ.. มารายงานผลการแข่งขันในวันที่สองครับ..

และเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องมากยิ่งขึ้น ขอนำกติกา ในการนับคะแนนในรอบการแบ่งกลุ่มมาแปะ ให้อ่านด้วยเช่นกัน
แต่ต้องขอโทษด้วยที่เอา Version ภาษาอังกฤษมาแปะ รบกวนพี่ชำนาญการช่วยแปลให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ..

จากนี้ ก้อ มาดูผลการแข่งขันในวันที่ 2 กันครับ

ประเภทชายเดี่ยว

กลุ่ม A 
Son Wan Ho ถอนตัวไปเมื่อวาน ทำให้ผลการแข่งขันของทุกคนที่ทำการแข่งขันกับเค้าถูกลบออกไป เพื่อไม่ให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบ
ทำให้กลุ่มนี้ Chen Long เข้ารอบ SF แน่นอนแล้ว ส่วนตั๋วใบที่สอง... ก็ต้องมาแย่งชิงกันระหว่าง Vittinghus กับ Tago ครับ ซึ่งจะทำการแข่งขันเป็นคู่แรกในวันนี้ ในเวลา 12.00 เวลาประเทศไทย

กลุ่ม B
กลุ่มนี้ ต้องลุ้นผลการแข่งขันในวันนี้ ครับ ว่า ใครจะอยู่ หรือใคร จะไป เพราะ ออก มาได้หลายหน้า ขึ้นอยู่ผลกับการแข่งขันจริง ๆ
โดยเฉพาะ คู่ของ Jan O Jorgensen กับ Srikanth เพราะ Srikanth ก้อต้องชนะ ถ้าไม่อยากไปนับ Games นับแต้มแบบงูกินหาง
ส่วน Jan O ก็ต้องการที่จะชนะ เพื่อที่จะลุ้นไปนับแต้ม..

Momota ก็เช่นกัน ที่ต้องเอาชนะ Sugiarto ให้ได้ แต่ต้องเท่าไหร่ กันนะ ลอง ๆ คิดกันเล่น ๆ นะครับ

ส่วนอีกหน้านึง.. ถ้าวันนี้ Sugiarto ถอนตัว... ผลคะแนนจะเป็นยังไงน๊า... จะทำให้ Momota ตกรอบเลยละเปล่า
ฝากเพื่อน ๆ ช่วยคิดกันอีกข้อนึง นะครับ

ข้อมูลส่วนตัว

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 8:28:46
  Re: สรุปคะแนน Destination Dubai Superseries Finals วันที่ 2

ต่อกันด้วยประเภท หญิงเดี่ยวครับ

กลุ่ม A
ถึงแม้ Nehwal จะชนะมา 2 Match ติดต่อกัน แต่ยังไงวันนี้ก็ต้องเอาชนะให้ได้
เพื่อความแน่นอนในการได้สิทธิ์เข้าไปเล่นในรอบ SF
วันนี้ Nehwal พบกับ Bae Yeon Ju
และ Sung Ji Hyun พบ กับ Wang Shixian ตกรอบแน่นอนแล้ว

กลุ่ม B
การแข่งขันวันนี้ ผลแพ้ชนะวันนี้ไม่มีผลอะไร เพราะ ได้เข้ารอบไปด้วยกันทั้งคู่แน่นอนแล้ว
เพราะ น้องเมย์ แพ้ 2 Match ติดต่อกัน และ Wang Yi Han ขอถอนตัว....

เมื่อวาน สงสาร Wang Yi Han อ่ะ ทำไม เจ็บขนาดนั้น ยังฝืนเล่นไปตั้งเกมส์นึง..
มีขอกรรมการเช็ดน้ำตา ตอนต้น ๆ เกมส์สอง ก่อนจะขอ ถอนตัวด้วย...

ปีหน้า เอาใหม่ นะน้องเมย์....
อย่าใจร้อน... อย่าไปเร่งเกมส์.... ฝึกเล่นแรลลี่ ยาว ๆ แล้วหาจังหวะทำที่แน่นอน...
ถ้าเป็นไปได้... ฝึกสเตปป์ ให้ไวขึ้นได้ไม๊ อ่า... ขอมากไป หรือเปล่า...

Matt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 8:32:09
  Re: สรุปคะแนน Destination Dubai Superseries Finals วันที่ 2

เลขที่สมาชิก: 63003

ใครจะเข้าใครจะตก ลุ้นชาติอื่นกันไปครับ ช่วงนี้เป็น low season ของพี่ไทยเรามากๆ ลุ้นไม่ขึ้นเลย ดูท่าแล้วน่าจะได้ 9/16 ทั้ง2ประเภท ถ้าแม่หวังสูง ไม่ถอนตัว!!!

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 8:37:16

ประเภทชายคู่ครับ..

กลุ่ม A
วันนี้ คู่เทพจากเกาหลี Lee Young Dae/Yoo Yeon Seong ไม่ได้ทำการแข่งขัน แต่คงจะไม่เป็นอันกินอันนอน
เพราะต้องมาลุ้น ผลการแข่งขันในวันนี้ ระหว่าง Chai Biao/Hong Wei กับ Ko Sung Hyun/Shin Baek Choel
เพราะฉะนั้นคู่นี้ วันนี้ สนุกแน่

กลุ่ม B
กลุ่มนี้ คู่ของ BOE/MORGENSEN ผ่านเข้ารอบ SF แน่นอนแล้ว เพราะชนะมา 2 match ติดต่อกัน
และวันนี้ จะพบกับคู่ของจีน คือ Liu Xiaolong/Qiu Zhan ซึ่งตกรอบแน่นอนแล้ว
ดังนั้นจึงเป็นการแย่งตั๋วใบที่สอง ระหว่าง Endo/Hayakawa จาก ญี่ปุ่นกับ Lee Sheng Mu/Tsai Chia Hsin จาก ไทเป

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 8:48:13

ประเภท หญิงคู่

กลุ่ม A
คู่ของญี่ปุ่น MATSUTOMO/TAKAHASHI ได้ตั๋วเข้ารอบ SF ใบแรกไปแล้ว เพราะชนะมา 2 Match
และวันนี้ พบกับ Chang Ye Na/ Kim So Yeong ที่แพ้มา 2 Matchและตกรอบแน่นอนแล้วเช่นกัน
ดังนั้น กลุ่มนี้ จึงเป็นการแย่งชิง ตั๋วใบที่สอง ระหว่างคู่ของ เดนมาร์ค กับ เกาหลี คือ
Pedersen/Juhl กับ Jung Kyung Eun/Kim Ha Na
ใครชอบท่าเสริ์ฟสวย ๆ ก้อเชียร์ Pedersen ใครชอบหมวย ๆ ก้อ เชียร์ คู่ของเกาหลี

กลุ่ม B
ในกลุ่มนี้.. ยังไม่มีใครได้ตั๋ว เพราะต้องรอผลการแข่งขันวันนี้... ระหว่าง
Tian Qing/Zhao Yunlei กับ Reika Kakiiwa/Miyuki Maeda

ถ้า คู่ของ Zhao Yunlei ชนะ จะทำให้ คู่ของจีนทั้งสองคู่ได้เข้าไปในรอบ SF ต่อไป
แต่ถ้า คู่ของ Meada ชนะ ก็จะต้องมานับแต้ม แบบงูกินหาง กินกลางตลอดตัวกัน.....

BaddPitt

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 9:01:46

ประเภทคู่ผสม (สุดท้ายแล้ว)

กลุ่ม A
ในกลุ่มนี้ ถึงแม้ คู่แท้จากอังกฤษ จะตกรอบไปแล้ว และ คู่แท้จากจีนจะชนะมา 2 Match ติดต่อกัน
แต่ก็ยังไม่สามารถประกันได้ว่า คู่แท้จากจีนจะได้เข้ารอบ SF ไปได้ง่าย ๆ
ยังต้องทำงานต่อ อีกหนึ่งวัน เพราะว่า คู่จาก เยอรมัน และ เกาหลี ยังมีสิทธิ์เช่นเดียวกัน
หากชนะในวันนี้
Zhang Nan/Zhao Yunlei พบกับ Ko Sung Hyun/Kim Hana
Michael Fuchs/Birgit Michels พบกับ Chris Adcock/Gabriele Adcock

กลุ่ม B
กลุ่มนี้ เข้ารอบแน่นอนแล้ว ทั้งสองคู่คือ
Fischer/Pedersen จากเดนมาร์ก กับ Liu Cheng/ Bao Yixin จากจีนที่ชนะมา 2 Matchรวดเช่นกัน
เพราะกลุ่มนี้ กลุ่มผู้ชนะ และกลุ่มผู้แพ้ที่ตกรอบแล้วแข่งกันเอง จึงไม่มีผลอะไร...

ขอจบการรายงานแต่เพียงเท่านี้ นะครับ...

Nature

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 9:38:58

เลขที่สมาชิก: 9738

ขอบคุณครับ

glory112

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 9:47:53

เลขที่สมาชิก: 67273

ขอบคุณครับ
เสียดายน้องเมย์เช่นกัน

vvic

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 9:55:17

เลขที่สมาชิก: 11927

THK.

--
"พรสวรรค์ ไม่เท่า ความพยายามที่หมั่นฝึกฝน"

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 11:12:39

เลขที่สมาชิก: 67992

ไปซะแล้วน้องเมย์...เอ้า...รอเชียร์รายการหน้าครับ!!!

--

abbrag

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 11:49:42

เลขที่สมาชิก: 65877

อยากดูน้องเมย์กับหวัง ยี่ ฮาน อดดูเลยครับ รายการนี้ ยี่ ฮาน และ ซิเซียนเหมือนมีปัญหากันมาทั้งคู่
กอดคอกันตกรอบตั้งแต่ที่ฮ่องกงแล้ว

เคยอ่าน สัมภาษณ์แม่ปุก จากมติชน หลังจบรายการเอเชียต้าว่า น้องเมย์คืนฟอร์มเก่งแล้ว ในรายการนั้น
ผมก็เห็นว่าน้องเมย์ก็ดูสบายๆ กล้าออกลูก และชนะรวด พอมาที่ดูไบเหมือนความมั่นใจลดลง เสียเองเยอะครับ

นู๋ทิพ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/12/2014 22:44:46

เลขที่สมาชิก: 41254

จะดูคู่ต่อไปได้ที่ไหน แนะนำด้วยค่ะ
อยากดูสองคู่สุดท้าย

--
ปากดี ฝีมืออ่อน
Friendly ทุกวันพฤหัส N&K สุขุมวิท 107 6 โมง -3 ทุ่ม คอร์ด 7-8

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต