ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  เตือนภัยจากกซื้อขายในเว๊บไทยแบดมินตัน
Page 2 of 2«1[2]
เตือนภัยจากกซื้อขายในเว๊บไทยแบดมินตัน                 

วินไง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 17:43:05
  Re: เตือนภัยจากกซื้อขายในเว๊บไทยแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 66042

เฮ้อ คนเรา ทำไปได้
ข้อมูลส่วนตัว

Coffee-Prince

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 15:15:29
  Re: เตือนภัยจากกซื้อขายในเว๊บไทยแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 52723

มีทุกที่จริงๆ คนแบบนี้ อยู่ยากขึ้นทุกวันจริงๆ

fxxk

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 14:52:30

เลขที่สมาชิก: 70836

สังคมอยู่ยากเพราะไอ้คนใจตุ๊ดแบบนี้ครับส่งของช้าของไม่ตรงที่โพสขายและยังทำตำหนิมาให้ด้วยครับ

Jordan 23

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 14:46:26

เลขที่สมาชิก: 65199

ไม่หมดไปจากสังคมซะที!

Jirabiw

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 14:43:30

เลขที่สมาชิก: 65335

ผมว่าผมเจอหนักแล้วนะ นี่หนักกว่าผมอีก

fxxk

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/11/2014 14:38:42
  เตือนภัยจากกซื้อขายในเว๊บไทยแบดมินตัน

เลขที่สมาชิก: 70836

ตอนแรกว่าจะไม่ตั้งกระทู้ครับแต่พอนึกดูแล้วกลัวเหตุการณ์นี้ไปเกิดกับท่านอื่น

เนื่องจากผมได้ซื้อไม้ N90 จากกระทู้นี้ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=101765&post_id=5104444#5104444

และโอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 19 พย 57 โดยตกลงกับผู้ขายใน pm และ email โดยก่อนจะซื้อผมก็ได้โทรไปสอบถามพี่อีกคนที่ซื้ออีกไม้ไปก่อนหน้านี้
โดยเค้าบอกว่าไม้ยังใหม่และคนขายน่าสงสารมากท่าทางเดือดร้อนเงินยังเด็กอยู่ของมีอยู่จริงๆทำให้ผมตัดสินใจซื้อและโอนเงินไปให้ในวันนั้น
หลังจากโอนไปผมก็ได้ส่งที่อยู่และแจ้งไปให้ผู้ขายทราบ โดยก็ได้มีการตอบรับและบอกว่าจะส่งให้ทันทีพร้อมกับให้เบอร์ติดต่อมาโดยบอกว่าชื่อนัท

หลังจากวันรุ่งขึ้นผมก็สอบถามไปอีกทีว่าได้จัดส่งหรือยังโดยได้คำตอบมาว่า พรุ่งนี้เช้าของอีกวันจะส่งให้วันนี้ไปซื้อของกันกระแทก

แล้วพอวันรุ่งขึ้นผมก็สอบถามไปอีกได้คำตอบว่าไปส่งไม่ทันพรุ่งนี้ส่งให้วันหยุดแน่นอน

พอถึงวันหยุดก็ยังไม่มีวี่แววผมก็สอบถามไปอีกครั้ง คราวนี้อ่านข้อความแต่ไม่มีการตอบ ทำให้ผมเริ่มสงสัยในตัวผู้ขายรายนี้

ผมจึงไปดูกระทู้เก่าๆที่โพสไว้และก็ได้รู้ว่าเจ้าของกระทู้มี 4ไอดี คือ number09,Lim_ti,ipongpan,racketltd และมักตั้งกระทู้ถามเองตอบเองซื้อขายไม้ตัวเองเป็นชายมั่งผู้หญิงมั่งไม่แน่ใจว่าเป็นตุ๊ดด้วยไหม โดยหลังจากสอบถามครั้งล่าสุดผมก็ถามไปอีกแต่ไม่มีการตอบกลับโดยเปิดอ่านแต่ไม่ตอบกลับ
ทำให้ผมไม่รู้สถานะของการจัดส่งของจนได้โทรไปถามพี่คนที่ซื้อก่อนหน้านี้ว่ามีทางตามตัวผู้ขายได้ไหมหน้าตาเป็นยังไงอยู่แถวไหน
สุดท้ายมีพี่ที่ใจดีให้เบอร์และที่อยู่จริงของผู้ขายมาแต่ผมก็ยังไม่โทรไปเพราะยังคิดว่าคงไม่ว่างจริงๆ หรือไม่ก็กะจะรอดูความใจตุ๊ดของคน

จนมีการมาปิดกระทู้และจะจัดส่ง แต่ pm ก็ยังเงียบในวันที่ 24 จนตอนเช้าวันที่ 25 มี pm มาตอบว่าได้จัดส่งแล้วโดยให้หมายเลขพัสดุมาเป็นแบบลงทะเบียน
ทั้งๆที่ตอนตกลงกันเป็นแบบส่ง ems ผมก็ไม่อยากจะสอบถามอะไรกับคนแบบนี้อีกเลยไม่ได้ค้านไป จนรอถึงวันจัดส่งอีกสามวัน วันที่ 28 โดยที่บ้านเป็นคนรับให้
ผมก็ให้ที่บ้านแกะดูของเลยก็ได้ความว่าสภาพยังดี พอผมกลับบ้านไปดูของก็แกะกริปที่พันถึงกรวยไม้ออกทำให้ได้พบว่ามีรอยสีหลุดอยู่รอบกรวยทั้งสี่ด้านซึ่งเป็นไปไม่ได้ที่จะเกิดจากอุบัติเหตุการจัดส่งและจากการผิดพลาดจากการเล่น จึงทำให้ผมมาตั้งกระทู้นี้และขอท้าเลยนะครับถึง ไอ้พงษ์พันธุ์ ลิ้มวงศกร ชื่อเล่นตี้ ผู้ชายใจตุ๊ดที่ตอแหลว่าเดือดร้อนญาติป่วย  ถ้านิสัยตุ๊ดอย่างนี้อย่าตีแบดเลยครับไปหากระโปรงใส่ถ้ามีอะไรคล่องใจเจอกันได้ครับอยากเจอมาก ผมมีเบอร์โทรไลน์ ที่อยู่ ช่องทางการติดต่อแล้ว หวังว่าสักวันจะได้รู้จักกันมากขึ้น 

นี่คือผลงานของคนใจตุ๊ดครับ [email protected] เมลนี้และไอดีข้างบนควรระวังไว้ครับ

Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 11 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 11 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
11 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต