ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  อยากได้เทคนิคการตีลูกไขว้หลังกับตีลอดหว่างขาครับ
Page 3 of 3«12[3]
อยากได้เทคนิคการตีลูกไขว้หลังกับตีลอดหว่างขาครับ                 

AKE_ARCH_BAD

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2014 11:01:42
  Re: อยากได้เทคนิคการตีลูกไขว้หลังกับตีลอดหว่างขาครับ

เลขที่สมาชิก: 68679

ยกคำพูด:
เขียนโดย K Red Typhoon:

จะดีหรือครับ ผมว่าอย่าฝึกเลยครับ
ลูกลอดหว่างขา เป็นสาเหตุที่ทำให้ไดโนเสาร์สูญพันธ์ุเมื่อ65ล้านปีที่แล้ว...

5555555+++

--
เล่นไม่ดีให้โทษไม้ (ไม้เทพเกิน) --"
yonex astrox88D 4u
yonex z forceII 4u
yonex arcsaber10 taufik 3u
ข้อมูลส่วนตัว

AKE_ARCH_BAD

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2014 11:05:43
  Re: อยากได้เทคนิคการตีลูกไขว้หลังกับตีลอดหว่างขาครับ

เลขที่สมาชิก: 68679

ยกคำพูด:
เขียนโดย johnsalad2:

ผมว่าถ้าฝึกตามคลิปครบทุกท่าตอนไปเล่นคงมีโดนต่อยบ้างแหละครับ^^

แค่ตอนนี้ผมตัดหยอดเลี้ยวซ้ายทีขวาทีก็โดนพวกบนจะแย่แล้วครับ 555+

--
เล่นไม่ดีให้โทษไม้ (ไม้เทพเกิน) --"
yonex astrox88D 4u
yonex z forceII 4u
yonex arcsaber10 taufik 3u

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/10/2014 2:23:50

เลขที่สมาชิก: 2018

ยกคำพูด:
เขียนโดย akearch13726:

อยากได้เทคนิคการตีลูกไขว้หลังกับตีลอดหว่างขาครับ พี่ๆท่านใดมีเทคนิคเคล็ดลับได้โปรดแบ่งปันความรู้เป้นวิทยาทานด้วยครับ ขอบคุณครับ

เทคนิคแปลกๆมักจะมีคนสนใจใคร่รู้น่ะ รู้แล้วก็ทำไม่ได้ซะที เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่การฝึกฝนส่วนหนั่ง ปฎิภานไหวพริบส่วนหนึ่งน่ะ เคยสอนให้เพื่อนในก๊วนแต่ก็ไม่มีใครทำได้สักคนน่ะ แต่ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่นั่นน่ะ วิธีการเป็นแบบนี้น่ะ  สมมุติ...  คู่ต่อสู้โยนลูกมาทางมุมแบ๊คแฮนด์ เราก็จะต้องหมุนตัวตีลูก(แบ็คแฮนด์ไกลตัว) ในจังหวะที่เราสวิงหน้าไม้ออกไปนั้นเพื่อจะตีลูก ซึ่งลูกมันอยู่บนศรีษะเรา เมื่อหน้าไม้ไปถึงตำแหน่งของลูกนั้น เราก็ตีมันไม่ให้โดนลูก(ตีผิดหรือตีวืด) หลังจากนั้นเราต้องคำณวนความเร็วของลูกแบด ที่มันตกลงมาด้านข้างลำตัว และจุดที่เราจะตีลูกด้านล่างให้มีความสัมพันธ์กัน โดยใช้ความรู้สึกน่ะ และก็วกหน้าไม้จากด้านบนมาตีลูกด้านล่าง ซึ่งตาต้องไม่มองลูกในจุดที่ตีน่ะ โดยใช้ความรู้สึกในการคาดคะเน แรกๆที่ฝึกตีไม่โดนลูกน่ะ พอฝึกบ่อยๆสามเดือนผ่านไป หลับตาตีได้อย่างง่ายดายน่ะ และด้วยหลักการอันนี้ก็สามารถ นำเอาไปประยุกต์ใช้ได้หลายรูปแบบน่ะ เช่น (หมุนตัวตี) ลูกมาทางด้านแบ็คแฮนด์ระดับหัวไหล่ เราก็หมุนตัวตามเข็มนาฬิกา เพื่อตีแบ็คแฮนด์ในระดับหัวไหล่ โดยใช้ความรู้สึกในการคาดคะเนน่ะ(ตาไม่มองลูก) ต้นตำหรับคงไม่มีใครเกิน ปีเตอร์เกด เดนมาร์ก น่ะ

ton@tungting

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  31/10/2014 8:37:45

เลขที่สมาชิก: 14083

ขอบคุณสำหรับสาระดี ๆ ที่นำมาแบ่งปันค่ะ

--
ติดต่อสนามแบด ฯ CJ น้องบี นะคะ ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับสนามค่ะ

ชนะแค่กำไร แต่เส้นชัยคือมิตรภาพ

เหตุการณ์ร้าย ๆ ที่ผ่านไปแล้วไม่ควรใส่ใจ
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 15 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 15 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
15 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต