ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  การเอาตูดไม้แบดออก
การเอาตูดไม้แบดออก                 

momlove007

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/9/2014 23:09:14
  การเอาตูดไม้แบดออก

เลขที่สมาชิก: 64578

แบบเฮียหลินตัน  มันมีผล ดีผลเสียอย่างไงครับ (เพื่อนในกลุ่มที่ีตีบอกว่าทำให้เบาขึ้น จริงหรือไม่)
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

Mr.Dee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  18/9/2014 23:23:20
  Re: การเอาตูดไม้แบดออก

เลขที่สมาชิก: 48751

เบาขึ้นแน่นอนครับผมเชื่อ ว่าแต่ไม่เสียดายไม้กันหรือครับ เฮียหลินแกได้มาฟรีนะครับ 555 แกเลยกล้าทำนะครับ ส่วนตัวผมขอผ่านครับ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  18/9/2014 23:52:42

เลขที่สมาชิก: 48744

ก็รองแกะตูดไม้ออกดูคับแล้วเอาไปตีดูว่าเป็นยังไง ถ้ารู้คำตอบแล้ว ก็เอาใส่กับไปใหม่ก็ได้คับ ไม่ยากๆ อิอิ

fone

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 2:49:26

เลขที่สมาชิก: 66915

ยกคำพูด:
เขียนโดย momlove007:

แบบเฮียหลินตัน  มันมีผล ดีผลเสียอย่างไงครับ (เพื่อนในกลุ่มที่ีตีบอกว่าทำให้เบาขึ้น จริงหรือไม่)

ลดลง​ 3-5 กรัมครับ

มือใหม่หัดดาด ^_^

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 5:16:36

เลขที่สมาชิก: 70282

ผมว่าสาเหตุที่เอาตูดออกไม่ใช่เพื่อทำให้น้ำหนักเบานะครับ ตอนนี้หลินตันไม่ได้เซนต์สัญญากับผลิตภัณฑ์ยี่ห้อไหนเลย

เลยไม่ต้องการโฆษณาให้ใคร ดูจากการสกีนเอ็น LD ที่ย่อมาจากลินตัน แล้วก็เสื้อที่เอา่ผ้ามาแปะทับปิด โลโก้สินค้า

โดยรวมผมว่าน่าจะเพราะเรื่องนี้มากกว่าเรื่องน้ำหนัก หรือพี่ ๆ ท่านไหนมีข้อมูลช่วยแนะนำด้วยครับ

Aunyawut

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 7:37:26

เลขที่สมาชิก: 5389

ยกคำพูด:
เขียนโดย มือใหม่หัดดาด ^_^:

ผมว่าสาเหตุที่เอาตูดออกไม่ใช่เพื่อทำให้น้ำหนักเบานะครับ ตอนนี้หลินตันไม่ได้เซนต์สัญญากับผลิตภัณฑ์ยี่ห้อไหนเลย

เลยไม่ต้องการโฆษณาให้ใคร ดูจากการสกีนเอ็น LD ที่ย่อมาจากลินตัน แล้วก็เสื้อที่เอา่ผ้ามาแปะทับปิด โลโก้สินค้า

โดยรวมผมว่าน่าจะเพราะเรื่องนี้มากกว่าเรื่องน้ำหนัก หรือพี่ ๆ ท่านไหนมีข้อมูลช่วยแนะนำด้วยครับ

แต่....ไม้ในรูปยังเป็น Li-Ning อยู่เลยนิครับ

►AkiraD╳◄

เขียนเมื่อ:  19/9/2014 8:18:43

เลขที่สมาชิก: 41752

เคยมีไม้แบตเก่าๆอันนึงที่ใช้มานานมากจนตูดมันแตกและหลุดออกครับ
พอเวลาใช้ตีแล้วรู้สึกไม้มันจะหลุดๆมือครับ เพราะมันจะไม่มีตัวเหมือนที่
จะเอาไว้เหนี่ยวรั้งตรงนิ้วก้อยครับ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

pianoza

เขียนเมื่อ:  19/9/2014 8:26:20

เลขที่สมาชิก: 50975

มันโล่งๆมากกว่า เบานะถูกครับ แต่ไม่ทั้งหมด ท้ายของไม้มีไว้เพื่อให้เกี่ยว,สวยงาม,บ่งบอกยี่ห้อนั้นๆ,เพราะถ้าห้วนๆก็จะดูแปลกไปครับ ส่วนตัวแล้วชอบที่จะเป็นแบบเดิมมากกว่าจับถนัดมือดีอยู่แล้วครับ

Minddy

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 8:46:29

เลขที่สมาชิก: 65661

ไม้แบดแว๊นซ์ครับ ทำตามอาจโดนจับ

@@Tanuki_Tanuki@@

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 9:28:45

เลขที่สมาชิก: 15130

สำหรับผม ไม่เอาออก เพราะ
1.เสียดายของ อิอิ
2.ไม่สวยถ้าไม่มีตูด
3.ถึงจะทำให้หัวหนัก แต่น้ำหนักรวมของไม้ก็ลดลงเช่นกัน ทำให้ขาดความหนักหน่วง

Huvanon

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 9:52:24

เลขที่สมาชิก: 56802

ไม้เฮียหลิน แกเหลาด้ามจับแล้วพันกริปทั้ง 2 แบบ คือ แบบผ้าและก็แบบยาง เลยครับ

แต่ไม้แกได้มาจาก sponsor ก็เลยไม่ worry อะไรครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 10:21:51

ยกคำพูด:
เขียนโดย Aunyawut:

ยกคำพูด:

แต่....ไม้ในรูปยังเป็น Li-Ning อยู่เลยนิครับ

ใช่ครับ ใช้ไม้ lining แต่ว่าไม่ได้เซนต์สัญญาไงครับ  คล้าย ๆ ไมเคิล จอร์แดน ของ NBA เวลาออกสื่อถ้าไม่ได้ใส่เสื้อผ้าของ ยี่ห้อ jordan เค้าจะหาสติ๊กเกอร์มาปิดหมดเลย เพราะไม่อยากเป็น พรีเซนเตอร์โดยไม่ได้ตั้งใจ  กรณี หลิน ตัน ผมสังเกตุมาหลายทัวร์นาเมนต์ในปีนี้ เสื้อผ้า ไม้ เค้าใช้ Li-ning หมดเลย แต่ปิดยี่ห้อทุกอย่าง แม้กระทั่งประเป๋า ก็ปิดยี่ห้อ

หลงมาตี

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 12:14:30

เลขที่สมาชิก: 63531

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ใช่ครับ ใช้ไม้ lining แต่ว่าไม่ได้เซนต์สัญญาไงครับ  คล้าย ๆ ไมเคิล จอร์แดน ของ NBA เวลาออกสื่อถ้าไม่ได้ใส่เสื้อผ้าของ ยี่ห้อ jordan เค้าจะหาสติ๊กเกอร์มาปิดหมดเลย เพราะไม่อยากเป็น พรีเซนเตอร์โดยไม่ได้ตั้งใจ  กรณี หลิน ตัน ผมสังเกตุมาหลายทัวร์นาเมนต์ในปีนี้ เสื้อผ้า ไม้ เค้าใช้ Li-ning หมดเลย แต่ปิดยี่ห้อทุกอย่าง แม้กระทั่งประเป๋า ก็ปิดยี่ห้อ

ผมว่าไม่ใช่เรื่องนี้นะ ในรูป li-ning ทั้งตัว

PIPE-109

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 16:52:33

เลขที่สมาชิก: 66650

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ใช่ครับ ใช้ไม้ lining แต่ว่าไม่ได้เซนต์สัญญาไงครับ  คล้าย ๆ ไมเคิล จอร์แดน ของ NBA เวลาออกสื่อถ้าไม่ได้ใส่เสื้อผ้าของ ยี่ห้อ jordan เค้าจะหาสติ๊กเกอร์มาปิดหมดเลย เพราะไม่อยากเป็น พรีเซนเตอร์โดยไม่ได้ตั้งใจ  กรณี หลิน ตัน ผมสังเกตุมาหลายทัวร์นาเมนต์ในปีนี้ เสื้อผ้า ไม้ เค้าใช้ Li-ning หมดเลย แต่ปิดยี่ห้อทุกอย่าง แม้กระทั่งประเป๋า ก็ปิด

รูปนี้ผมว่าตั้งแต่ปีมะโว้แล้วนะครับ Li-ning ทั้งตัวครับ

Power up!!!

เขียนเมื่อ:  19/9/2014 17:08:53

เลขที่สมาชิก: 54712

จากประเด็น "เอาตูดไม้ออก" เป็นประเด็น "รูปภาพ". แทนละ

momlove007

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/9/2014 17:20:48

เลขที่สมาชิก: 64578

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mr.Dee:

เบาขึ้นแน่นอนครับผมเชื่อ ว่าแต่ไม่เสียดายไม้กันหรือครับ เฮียหลินแกได้มาฟรีนะครับ 555 แกเลยกล้าทำนะครับ ส่วนตัวผมขอผ่านครับ

ในกลุ่มผมเล่น มีคนทำแบบนี้  3คน รวมผม ผมเอาออกเพราะ ก้นมันเวลากดไม้แน่นนน มันมีเสียงง (เสียงแบบเวลาเรากดขวดน้ำอะครับผม จะมีเสียง 
) ผมเลยเอาออกเลย 555

Endotum

เขียนเมื่อ:  19/9/2014 18:06:43

เลขที่สมาชิก: 40412

หลินตันทำอันดับโลกไม่อยุ่ในอันดับที่ลิหนิงทำสัญญา จ่ายเงินให้ค่าโฆษณาให้ ก็เลยมีผลเรื่องปิดถอดโลโก้ อันนี้จากผู้ใหญ่ที่อยู่ในวงการแบดจีนบอกมาคับ

ส่วนตุดไม้ผมไม่รุ้ ถ้าจะเรื่องถอดเพราะโฆษณาไม่น่าใช่ เพราะเอาสก็อตเทปมาปิดไว้ เวลาที่นักกีลาไม่อยากโฆษณาให้สินค้า

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/9/2014 0:44:34

ยกคำพูด:
เขียนโดย PIPE-109:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ใช่ครับ ใช้ไม้ lining แต่ว่าไม่ได้เซนต์สัญญาไงครับ  คล้าย ๆ ไมเคิล จอร์แดน ของ NBA เวลาออกสื่อถ้าไม่ได้ใส่เสื้อผ้าของ ยี่ห้อ jordan เค้าจะหาสติ๊กเกอร์มาปิดหมดเลย เพราะไม่อยากเป็น พรีเซนเตอร์โดยไม่ได้ตั้งใจ  กรณี หลิน ตัน ผมสังเกตุมาหลายทัวร์นาเมนต์ในปีนี้ เสื้อผ้า ไม้ เค้าใช้ Li-ning หมดเลย แต่ปิดยี่ห้อทุกอย่าง แม้กระทั่งประเป๋า ก็ปิด

รูปนี้ผมว่าตั้งแต่ปีมะโว้แล้วนะครับ Li-ning ทั้งตัวครับ

แหะ ๆ โทษทีครับ ไม่ทันสังเกตุ ^_^"

>>>> ek <<<<

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/9/2014 11:43:57

เลขที่สมาชิก: 52067

ยกคำพูด:
เขียนโดย Endotum:

หลินตันทำอันดับโลกไม่อยุ่ในอันดับที่ลิหนิงทำสัญญา จ่ายเงินให้ค่าโฆษณาให้ ก็เลยมีผลเรื่องปิดถอดโลโก้ อันนี้จากผู้ใหญ่ที่อยู่ในวงการแบดจีนบอกมาคับ

ส่วนตุดไม้ผมไม่รุ้ ถ้าจะเรื่องถอดเพราะโฆษณาไม่น่าใช่ เพราะเอาสก็อตเทปมาปิดไว้ เวลาที่นักกีลาไม่อยากโฆษณาให้สินค้า

ผมว่าท่านนี้มีเหตุผล ถ้าเกี่ยวกับโฆษณา น่าจะแค่เอาเทปหรือสีพ่น
ว่าแต่แกพุ่งรับแล้วตูดครูดกับพื้นหลุดหรือป่าว ^^

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต