ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  ตัดสินใจไม่ถูกครับ
ตัดสินใจไม่ถูกครับ                 

devilnote60

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/11/2021 18:08:48
  ตัดสินใจไม่ถูกครับ

เลขที่สมาชิก: 73845

รบกวนสอบถามไม้แบด
Victor jetspeed s12 II
Yonex astrox 100zz
Victor thruster f
สามตัวนี้ตัวไหนเล่นสนุกสุดครับ อยากได้ไม้หน้าไว ตบบ้างบางครับครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Shang9882

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  18/11/2021 8:37:11
  Re: ตัดสินใจไม่ถูกครับ

เลขที่สมาชิก: 74515

ถ้าไม้หน้าไว ก็ต้องเป็น Victor Jetspeed ครับ เพราะเป็นตระกูลหัวเบา ส่วนอีกสองตัวที่เหลือเป็นตระกูลหัวหนักของทั้งสอง brand แต่การเลือก Jetspeed ก็ต้องยอมรับในเรื่องของการตบที่ขาดพลัง จะต้องใช้ข้อมือช่วยอย่างมาก หรือหากจะขยับมาหาทั้ง AX100ZZ หรือ TK F ได้ตบหนัก แต่หน้าไม้ช้า ก็อาจแก้ไขโดยการฝึกเพิ่มความแข็งแรงของผู้ตีมาชดเชย ซึ่งอาจตีสนุกขึ้นในอีกแนวนึงครับ

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  18/11/2021 15:42:25
  Re: ตัดสินใจไม่ถูกครับ

เลขที่สมาชิก: 10585

"อยากได้ไม้หน้าไว"
ส่วนตัว ผมก็มองว่าเป็น Victor jetspeed s12 II ครับ เน้นดาด สวน

ส่วน 2 ไม้นี้ เป็นไม้บุกทั้งคู่ครับ ซึ่งจะตบได้ง่าย แล้วก็มีพลังมากกว่าตัวแรก
Yonex astrox 100zz
Victor thruster f
ข้อแตกต่างของสองตัวนี้คือ 100ZZ หน้าไม่จะแคบกว่าครับ และ ก้านแข็งกว่า TKF ทำให้ดียากกว่าครับ

"ตบบ้างบางครับครับ"
ส่วนเรื่องการตบ ผมมองว่าไม้ไหนก็ตบได้หมด ส่วนจะแรงหรือไม่ก็อยู่ที่จังหวะกับทักษะของแต่ละบุคคลครับ

"ตัวไหนเล่นสนุกสุด"
ต้องบอกว่าเป็นความชอบของแต่ละบุคคลครับ หรือที่ผมเข้าใจคือ "เข้ามือ"

แนะนำให้ไปลองจับดูทั้งหมดครับ ชอบอันนั้นก็เลือกอันนั้นครับ ทุกอย่างต้องลองดูเองถึงจะรู้ได้ครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต