ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  เจอนักแบด มารยาทไม่ค่อยดีในก๊วน
เจอนักแบด มารยาทไม่ค่อยดีในก๊วน                 

wayde

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/9/2021 1:35:03
  เจอนักแบด มารยาทไม่ค่อยดีในก๊วน

เลขที่สมาชิก: 83643

ตอนนี้มีก๊วนประจำเล่นอยู่ มานาน 1 ปีได้ มีวัยรุ่นอยู่คนนึงช่วงนี้จะมาตีบ่อยหน่อย
เค้าเป็นสมาชิกเก่ากว่าผม อายุน่าจะ23-24ปี มารยาทที่ผมมองว่าไม่ดี
1.เวลาลูกออกจะตีลมเหนือลูก (แบบ เควิ่น) บางทีก็จะก้มหัวลงไปใกล้ๆเส้นแบบมองดูว่า
ลูกนี้ออกแบบกวนๆ
2.เวลาเดินเค้าก๊วนจะลอยหน้าลอยตา ไม่ไหว้ใครเลย แม้คนอื่นจะอายุมากกว่า
3.น้องเค้าจะมีคู่มาประจำแบบมือเหนือคนอื่นทั้งคู่ บางทีเจอคู่อ่อนบอกให้แยกก็ไม่แยก
4.ชอบตบลูกใส่ตัว และลูกหน้าเนท ก็ใส่เต็มแรง อันนี้น่ากลัวถ้าโดนตาหรือหัวนี่ อันตรายเลย

เพื่อนๆเคยเจอคนแนวนี้ไหม แล้วถ้าเจอจะทำอย่างไรกันครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Yoinlove

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/9/2021 10:48:30
  Re: เจอนักแบด มารยาทไม่ค่อยดีในก๊วน

เลขที่สมาชิก: 82757

จากที่อ่านมาก็ถือว่ารับได้นะครับ ความเห็นส่วนตัวเวลาลูกลอยหน้าเน็ต ถ้าคู่แข็งฝีมือเท่ากันๆหรือเล่นเกมส์เป็น มือ N ขึ้นไป ลูกหน้าเน็ตควรใส่เต็มแรงหรือกดให้ฝังเลยครับ 

เวลาใครเจอลูกแบบนี้ ลูกลอยหน้าเน็ตจริงๆ ส่วนใหญ่แทบจะปล่อยทั้งนั้นครับ แทบจะยืนท้ายคอร์ท ยกไม้กันหน้ากันแล้ว 

ส่วนการไม่แยกคู่ ดีเลยครับ ใครๆก็อยากเล่นกับคนฝีมือเหนือกว่าทั้งนั้น ถือว่าฝึกตีกับคู่มือแข็งไปในตัว

ประเด็นอื่นแล้วสถานการณ์ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  29/9/2021 1:52:13
  Re: เจอนักแบด มารยาทไม่ค่อยดีในก๊วน

เลขที่สมาชิก: 78804

จะทำอะไรได้ครับ สิ่งที่คุณไม่ชอบ มันออกแนวไม่ชอบขี้หน้ามากกว่า ผมว่ามันก็พฤติกรรมปกตินะครับ ถ้าเกิดในมุมกลับกัน คนอื่นมาตั้งถามบ้างว่า ทำไงดีครับ เจอผู้ใหญ่ขี้จุกจิ้ก ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่อยากให้เคารพ เวลาเล่นทำท่าไม่พอใจ ในมุมกลับกัน จขกท คงมองว่าไร้สาระ ของแบบนี้ ใครทำไงได้อย่างนั้นครับ เราทำตัวเราเองให้ดีที่สุด ถ้าเด็กเขาจะเคารพ เราทำตัวน่าเคารพ เขาก็เคารพเราเอง ส่วนถ้าเขาจะไม่เคารพมันก็เรื่องของเขา ร้อยพ่อพันแม่ อย่าเก็บมาใส่ใจเลยครับ

ยกเว้นข้อสุดท้าย อันนี้อันตรายจริงไม่แนะนำ ถ้าหน้าเนท โหดจริงๆส่วนใหญ่มันตบอัดหลบได้ ไม่ก็ป้ายหนี แต่ยังไงเราก็ต้องหัดหลบให้เป็น

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  29/9/2021 14:06:53

เลขที่สมาชิก: 10585

วิธีแก้ง่ายมากครับ ถ้าเราไม่ชอบก็เปลี่ยนก๊วนครับ หรือไม่ก็บอกคนจัดครับว่าขอไม่ตีกับคู่นี้ก็จบครับ

เราไม่สามารถแก้ไขใครได้ครับ นอกจากตัวเราเองครับ เล่นแบดตามก๊วนนานาจิตตังครับ อย่าไปคิดมากครับ

เล่นให้สนุกและเต็มที่ดีกว่าครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต