ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ไปตีแบด เพื่อผ่อนคลาย ออกกำลัง??
ไปตีแบด เพื่อผ่อนคลาย ออกกำลัง??                 

Hashi888

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  1/5/2019 15:16:24
  ไปตีแบด เพื่อผ่อนคลาย ออกกำลัง??

เลขที่สมาชิก: 82656

เราตีมือกลางๆ ไม่ถือว่าเก่งอะไร แต่ฝั่งตรงข้ามที่มืออ่อนกว่า จับคู่กันตลอด ไม่ยอมแยกคู่ แล้วให้เราคู่กับคนตีไม่ได้เลย ประมาณว่า เสริฟยังออก ฝั่งตรงข้ามตีใส่คู่อย่างเดียว พอเราเห็นว่าโดนรุมมากๆก็จะเล่นลูกหลังให้ คู่ก็ไม่ยอมคุมหน้า พอคุมหน้าให้ คู่ก็ตีหลังไม่ได้ ซ้ำร้ายรับหยอดแบบงัดไม่ถึงหลังตลอด แล้วถอยหงายไปตีหลังแล้ววิ่งกลับมางัดหยอด คิดภาพออกใช่ไหมครับ แล้วพอตรงข้ามชนะก็แบบ ภูมิใจ และก็เยาะเย้ย มีครั้งนีง อารมณ์ขึ้น เลยท้าว่า ให้เล่นสองคน รุมเราคนเดียวเอาไหม ก็ตกลงแต่พอรุมเราคนเดียวกลับตีไม่ได้เลย ได้แต้มเลขตัวเดียว ทั้งๆที่นับแรลลี่ หลังจากนั้น พอจะท้า ให้รุมคนเดียวก็ไม่เอาแล้ว แถมฟ้องคนอื่นประมาณว่าเราแพ้แล้วชวนตี นิสัยไม่ดี แต่ที่จริงคือไม่มีปัญญาชนะได้ เวลานี้เลยปล่อยเลยตามเลย อยากชนะด้วยวิธีนี้มากก็เอาไปเถอะ อิกจะยาวสักหน่อย แต่อยากจะถามว่า ที่เราตัดสินใจ ปล่อยวาง เราคิดถูกแล้วใช่ไหม ..
ข้อมูลส่วนตัว

ช่างไฟ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/5/2019 13:45:02
  Re: ไปตีแบด เพื่อผ่อนคลาย ออกกำลัง??

เลขที่สมาชิก: 4138

ปัญหาทั่วไปที่สามารถพบเจอได้ทุกที่ครับ อย่าไปจริงจังกับผลแพ้ชนะเลย เราก็ตีในตำแหน่งของเราให้ดี
ที่เหลือคู่ตีไม่ได้ ก็ต้องยอมรับ ไม่ปฏิเสธที่จะตีเกมส์นั้นแต่แรก หรือบอกผู้จัดว่าต้องการแบบไหนก็ได้เช่นกัน
บางทีเราก็ต้องลงไปตีเพื่อให้คนอื่นได้สนุกบ้าง พื้นฐานของทักษะ และร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน
บางเกมส์ ที่เห็นว่าตีกับคนที่มือหนักกว่าเราแล้วสนุก เขาอาจจะไม่อยากตีกับเราเช่นกัน วนๆกันไปนะครับ

Akamai

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/5/2019 14:03:08
  Re: ไปตีแบด เพื่อผ่อนคลาย ออกกำลัง??

เลขที่สมาชิก: 82102

ยกคำพูด:
เขียนโดย ช่างไฟ:

ปัญหาทั่วไปที่สามารถพบเจอได้ทุกที่ครับ อย่าไปจริงจังกับผลแพ้ชนะเลย เราก็ตีในตำแหน่งของเราให้ดี
ที่เหลือคู่ตีไม่ได้ ก็ต้องยอมรับ ไม่ปฏิเสธที่จะตีเกมส์นั้นแต่แรก หรือบอกผู้จัดว่าต้องการแบบไหนก็ได้เช่นกัน
บางทีเราก็ต้องลงไปตีเพื่อให้คนอื่นได้สนุกบ้าง พื้นฐานของทักษะ และร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน
บางเกมส์ ที่เห็นว่าตีกับคนที่มือหนักกว่าเราแล้วสนุก เขาอาจจะไม่อยากตีกับเราเช่นกัน วนๆกันไปนะครับ

ตามนัั้นคับ

จอมโจร1412

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  2/5/2019 16:54:58

เลขที่สมาชิก: 60725

คนแบบนี้มีอยู่แทบทุกก๊วนค่ะ เราเคยเป็นมาแล้วทุกสถานะ
ทั้งคนคุม (แบบ จขกท) ทั้งคนที่อยู่ฝั่งตรงข้าม
แม้กระทั่งเป็นคนอ่อนให้เขารุม
วิธีแก้ของเราคือ ถ้าเราทำหน้าที่ในส่วนของเราได้ดีที่สุดแล้ว
แต่ก็ยังมีคนไม่พอใจ ยังเจอปัญหาอีก
ก็เปลี่ยนก๊วนไปเลยค่ะ หาก๊วนใหม่ที่เหมาะสมกับเรา ซักวันนึงต้องเจอค่ะ

4thchai

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/5/2019 8:37:03

เลขที่สมาชิก: 45812

เป็นกำลังใจ ทุกข์สุขอยู่ที่มุมมองครับ

Hashi888

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/5/2019 20:01:42

เลขที่สมาชิก: 82656

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

alek087

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  5/5/2019 11:56:48

เลขที่สมาชิก: 33600

ส่วนใหญ่ที่เจอก็เป็นแบบนี้ครับ คาดหวังกับผลการแข่งมากกว่าการออกกำลัง ทั้งโกงเส้น โวยวายไม่ยอมรับความเห็นคนส่วนใหญ่
ก็ต้องทนๆกันไป ไม่ก็เลี่ยงไม่ตีด้วยครับ

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/5/2019 10:59:04  [มีการแก้ไข: 6/5/2019 11:07:39]

เลขที่สมาชิก: 78804

แบดคู่เป็นกีฬาของทีมครับ ไม่ใช่ของใครคนนึง ให้คุณเก่งแทบตาย คู่คุณออกลูกไปเสียเปรียบ ยืนตำแหน่งไม่เป็น ยังไงก็จบ ตีไปเหนื่อยเปล่าๆ ผมถ้าเห็นว่าคู่ตีไม่ได้ ผมก็ไม่คะยักคะยอ ไปเล่นให้นะปล่อยแพ้ไป ฝืนไปมีโอกาสเจ็บ และฝึกคู่เราไปในตัวว่า ถ้าเขาอยากชนะ เขาต้องพัฒนาตัวเอง ผมก็เล่นตามระบบ ไปว่าลูกนี้ควรเล่นลูกไหนๆ ที่เหลือก็แล้วแต่เวร แต่กรรมคู่เรา เพราะคนเราถ้าไม่หัดโทษตัวเองก่อนก็ไม่มีวันพัฒนา เพราะแค่ข้อผิดพลาดตัวเองยังไม่รู้เลย แต่ถ้าคู่อยากพัฒนาผมก็ตีให้สุดใจเหมือนกันแบดคุมนี้เวลาพนันผมชอบมาก ผมกับคู่อัดคนอ่อน แบบคนคุมไม่ได้ตีลูกเลย แต่ชนะแล้วก็ไม่ได้เยาะเย้ยนะ ปล่อยให้เขารู้ตัวเอง ว่าทำไมถึงแพ้ ถ้าขนาดนั้นยังดูไม่ออก กลับไปพัฒนาตัวเองก็นานาจิตตัง ผมมองว่าตลกมาก ถ้าเบสิคยังไม่สนใจ ใฝ่รู้ แต่คิดอยากจะชนะ เป็นแนวคิดเดียวกับพวก ซื้อหวยหวังรวย แต่งานไม่ทำ ส่วนพวกชนะแบดคุมแล้วไปเยาะเย้ยอีกฝั่งผมว่าก็น่าเกลียด เหมือนโกงกลายๆแล้วชนะ ไม่รู้น่าภูมิใจตรงไหน

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต