ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ีความซวยของคนมือกลางๆ
Page 2 of 2«1[2]
ีความซวยของคนมือกลางๆ                 

K Red Typhoon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/7/2018 15:27:57
  Re: ีความซวยของคนมือกลางๆ

เลขที่สมาชิก: 45117

ปัญหาของคุณ obito น่าจะมีมาพักใหญ่แล้ว
เท่าที่ติดตามเห็นโพสต์ระบายความในใจลักษณะนี้มาหลายกระทู้แล้ว คงจะหนักใจมาก น่าเห็นใจครับ
ยังไงก็เอาใจช่วย ให้หาก๊วนที่เหมาะสมได้ละกันครับ
ข้อมูลส่วนตัว

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  17/7/2018 17:30:22

เลขที่สมาชิก: 78804

ขอบคุณมากครับ คอมเม้นเหมือนมานั่งดูเห็นกับตา อธิบายเป๊ะมาก แฟนผมก็ชอบบอก ว่าเธอใจดีเกินไป ไม่ดุดัน
แต่ทำไงได้เราไม่ได้เกิดมารังแกคนอื่น เคยพลั้งซัดไปเต็มๆ หน้าเนท วันนั้นคู่กับรุ่นพี่ที่รู้จักตั้งแต่เริ่มๆตีแบด
เขาบอกลูกมันตายตั้งแต่ ออกจากฝั่งโน้นแล้ว จะไปซัดเต็มใส่เขาทำไม แปะๆ หลบก็พอ เขาคืนได้ก็ช่างมัน
ซัดเต็มใส่คนตีไม่เป็นมันอันตราย

นักรบ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  27/7/2018 15:11:24  [มีการแก้ไข: 8/5/2020 14:20:57]

เลขที่สมาชิก: 38578

.

เป็น..ต่อ

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  3/8/2018 15:10:51

เลขที่สมาชิก: 11448

ดีจัง..ที่ได้อ่าน
ขอบคุณObito นะครับ ที่แชร์ข้อมูล และ ความรู้สึกออกสื่อ

--
[[[[ Ex - Mixer..r..r..r Team]]]]
*** Right Now...ก๊วนเป็นต่อ..***

AKE_ARCH_BAD

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/8/2018 12:04:02

เลขที่สมาชิก: 68679

เล่นเพื่อสุขภาพครับ อย่าไปซีเรียส

--
เล่นไม่ดีให้โทษไม้ (ไม้เทพเกิน) --"
yonex astrox88D 4u
yonex z forceII 4u
yonex arcsaber10 taufik 3u

phoenixx

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  30/3/2019 1:14:01

เลขที่สมาชิก: 49736

ผมขอแสดงความเห็นจากประสบการณ์ส่วนตัวบ้างครับ ผมเองก็อายุกลางคนแล้วครับ ไม่เคยเรียนแบดมาก่อน เริ่มตีแบดได้ประมาณ 7 ปีแล้ว อาศัยถาม ดูเว็ป แล้วก็เล่นไปเรื่อยๆ

เอาล่ะ เข้าประเด็นครับ ผมเอง ณ ปัจจุบัน ส่วนใหญ่ มากกว่า 90 เปอร์เซ็นต์ ก็ลงเล่นไปแบกคนอื่นครับ 5555 ไม่ใช่เก่ง แต่เพราะ ใจดี เหมือน จขกท ครับ อยากให้ทุกคนเล่นสนุก แทบจะไม่ตบเลย ทำให้ฝีมือ ไม่พัฒนาครับ แต่ก็พอจะยอมรับได้ เพราะ อายุเยอะแล้ว เล่นเพื่อออกกำลังกาย หาเพื่อน ประมาณนั้น ครับ

แต่บางครั้ง ก็พอจะมีอารมณ์ บ้าง แต่ก็เก็บอยู่ในใจตลอดครับ โดยเฉพาะตอนคู่เราออกลูกแบบแย่ ๆ แต่ไม่รู้ตัวเอง แล้วโดนอีกฝั่งตีมาที่เรา แล้วเรารับไม่ได้ แล้วแสดงอาการว่าเป็นเพราะเรา ขนาดปกติ ผมจะไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ แต่บางครั้ง ภายในหนึ่งเกม จะแสดงอาการแบบนี้กับเรา บ่อยมาก ๆ ผมก็ไม่ค่อยพอใจเหมือนกัน จนไม่อยากจะเล่นด้วยอีก แต่เค้าก็มักจะมาเขาให้เราแบกให้ เพราะ ไม่ค่อยมีใครอยากเล่นกับเค้า สุดท้าย ก็ยอมไปเล่นให้อยู่ดี 55555 เพราะสงสารเค้าครับ

teeratchod

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/3/2019 23:40:54

เลขที่สมาชิก: 47438

อ่านแล้วไม่กล้าไปเล่นกับใครเลยครับ เพราะเล่นไม่เก่ง ไม่เคยเรียนเลย กลัวไปเข้าก๊วนแล้วทำให้คนในกลุ่มเบื่อเซง

Ibaw

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/3/2019 18:10:34

เลขที่สมาชิก: 80531

ผมก็มือกลางๆ ตบไม่หนักเล่นหน้าได้วิ่งคอทเป็น ลงแข่งบ้างนิดหน่อย แต่ยังไม่ถึงมือ P- ( ตามที่เค้าวัดกัน)

แต่ผมเห็นที่เค้าบอกว่าเป็นมือ P- ตบหนักอย่างเดียว เล่นหน้าไม่ค่อยได้ วิ่งคอทได้บ้าง เล่นเกมไม่หลากหลาย ในสายตาผมก็ไม่น่าจะถึง P-

ผมอยู่ในระดับกลางต้องไปตีกับมือทีอ่อนๆบ่อยเพราะคนจัดก้วนส่วนใหญ่จะแคร์และดูแลคนมือหนักๆ p- ขึ้นไปมากกว่า ซึ่งเราเสียตังเหมือนกัน การจัดก็น่าจะผสมสลับกันไปบ้าง

บางคนตีก้วนเดียวกันเพราะเค้ามือหนัก ไม่ค่อยได้ตีด้วยกันเท่าไหร่ จะได้ตีกันก็ต่อเมื่อคนไม่มีจริงๆ

ในถานะที่มือผมไม่ได้หนักแต่อยากเจอหนักบ้างเพื่อได้รู้ว่าเราต้องปรับแก้ตรงใหนเรามีตรงใหนที่ต้องพัฒนาเพราะบางทีเราก็ไม่มีคนมาสอน แต่คนที่มาสอนส่วนใหญ่ก็ใช่ว่าจะเก่งกว่า

ทุกวันนี้ก้วนเกิดขึ้นเยอะหากคนจัดก้วนให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ผมว่าก้วนนั้นคนจะเยอะโดยที่ไม่ต้องตามให้คนมาตีด้วยซ้ำ
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต