ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  รบกวนแนะนำไม้แบดและเอ็นใหม่ให้หน่อยครับ
รบกวนแนะนำไม้แบดและเอ็นใหม่ให้หน่อยครับ                 

supxal2mz

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/2/2019 11:37:43
  รบกวนแนะนำไม้แบดและเอ็นใหม่ให้หน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 71807

ปกติผมตีมือ P ตบหนักครับ
ใช้ไม้ 
1.Fleet zf2 3U G2 + ขึ้นเอ็น 66um 28lbs ตีได้ดีเข้ามือมากครับ(อาจจะชิน) เป็นไม้หลักตีประจำ G2จับถนัดมือมากๆ
2.Yonex Voltric 80 3U G4(จำไม่ได้ครับ) + ขึ้นเอ็น Aerosonic 26lbs รู้สึกแปลกๆทุกครั้งเวลาจับ เหมือนไม่ชินมือ

อยากได้ไม้เพิ่ม 3ไม้ 3สไตล์ครับ 
1.อยากได้ไม้ใกล้เคียงกับไม้แรกหรือจะเล่น ZF2 ของแท้ดีไหมครับ
2.อยากได้ไม้บุกเร็ว เล่นคู่ 4U หน้าไม้เร็วๆ ตบได้ ไล่ได้ อยากขึ้นไว้สัก 24-26lbs
3.อยากได้ไม้เบาๆ อเนกประสงค์ครับ ถ้าเจอมือเบา จะได้เซฟแรง (แต่ปกติผมไม่เคยใช้ไม้เบาครับ) อยากขึ้น 24lbs 

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ข้อมูลส่วนตัว

markcd

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/3/2019 14:18:51
  Re: รบกวนแนะนำไม้แบดและเอ็นใหม่ให้หน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 46019

ผมว่า Fleet zf2 ต่างกับ yonex zf2 พอสมควรเลยนะครับ fleet ผมว่าออก หัวกลางเกือบเบา ก้านอ่อนด้วยซ้ำ แต่ yonex ก้านแข็งหัวหนักจริง เมื่อก่อนผมใช้ yonex zf2 3U (26lbs) รู้สึกตบโอเคแต่ช้ามากถ้าเล่นคู่ เลยซื้อfleet (28lbs) มาก็เร็วขึ้นแต่รู้สึกลูกออกช้า สุดท้ายจบที่ Z speed 3U (30lbs) ครับ หัวกลางๆ หนักกว่า fleet zf2 นิดหน่อย ตบดีเกือบๆเท่า yonex zf2
แต่ถ้าเทียบ yonex zf2 กับ voltric 80 ผมรู้สึกว่า zf2 เร็วกว่านิดหน่อยครับ

(อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ โดยใช้ เอ็น 65Ti)

extreme

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/3/2019 23:51:44
  Re: รบกวนแนะนำไม้แบดและเอ็นใหม่ให้หน่อยครับ

เลขที่สมาชิก: 39580

ใช้ Fleet zf2 3U แล้วเข้ามือควรใช้ Fleet ครับ
ถ้ามาใช้ yonex zf2 3u จริงๆ อาจจะตีไม่ไหว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต