ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  ภาพบรรยากาศการแข่งขัน Phoenix Alang-Karn Cup 2018
Page 1 of 5[1]2345»
ภาพบรรยากาศการแข่งขัน Phoenix Alang-Karn Cup 2018                 

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  17/6/2018 11:11:06
  Re: เตรียมพบกับ Phoenix Alang-Karn Cup 2018 Season2

เลขที่สมาชิก: 63899

เตรียมตัว พบกับ Phoenix Alang-Karn Cup 2018 Season3 กันนะครับ รายละเอียดจะแจ้งให้พี่น้องชาวแบดเวป ได้ทราบกันเร็วๆนี้นะครับ จุ๊บๆ
ข้อมูลส่วนตัว

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  23/2/2018 0:05:41  [มีการแก้ไข: 23/2/2018 5:58:30]
  ภาพบรรยากาศการแข่งขัน Phoenix Alang-Karn Cup 2018

มาแล้วๆๆ ภาพบรรยากาศสุดCool สำหรับงานแข่งขันแบดมินตัน
Phoenix Alang-Karn Cup 2018
ที่ผ่านมาในวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2561
เข้าไปชมกันในเวปเพจของ ก๊วนฟินิกซ์ ได้แล้วนะครับ

https://www.facebook.com/pg/PhoenixBadmintonTeam/photos/?tab=album&album_id=1559294030806999

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  23/2/2018 0:04:20
  Re: เตรียมพบกับ Phoenix Alang-Karn Cup 2018 Season2

ยกคำพูด:
เขียนโดย kritchy5555:

สำหรับผมนะครับ เมื่อวานระดับมือทุกรุ่นไม่ต่างกันมาก ใกล้เคีบงงกัน ถือว่าประเมินมือได้ดีแล้ว สู้ได้สนุกสูสี ส่วนข้อผิดพลาดมันต้องมีบ้างนิดๆหน่อยๆ ไว้เป็นข้อปรับปรุงมันคงไม่มีรายการไหน ่สมบูรณ์แบบ100% หรอกครับ ให้กำลังใจผู้จัดเสมอครับ ครั้งหน้าทีมบ้านไวท์เฮ้าท์ลงอีกแน่นอน

ขอบพระคุณครับ พี่กริช ท่าน ผจก.แห่ง ทีม Baan White House

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  23/2/2018 0:03:18

ยกคำพูด:
เขียนโดย ผู้กล้า:

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ คุณกานต์ phoenix ตอบคำถามได้ครบถ้วนดีครับ และรายการนี้เป็นรายการที่ดีมากรายการหนึ่งของแบดแว๊บ เท่าที่ดูจากรายชื่อนักกีฬาในแต่ละมือที่ลงทำการแข่งขัน ฝากถึงน้องแมนครับ บางทีโพสต์อะไร ในที่สาธารณะใช้ภาษาหรือถ้อยคำสุภาพกว่านี้สักนิดนะครับ วงการแบดมันไม่กว้างนักนะครับ ใจเย็นๆกันครับ

ขอบพระคุณมากครับ

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  21/2/2018 7:49:07  [มีการแก้ไข: 21/2/2018 7:57:49]

ยกคำพูด:
เขียนโดย Huaykruy:

ฝากถึง คุณกานต์ Phoenix ด้วยครับ ด้วยเรื่องถ้อยคำไม่สุภาพ เวลานั้นผมใช้อารมณ์มากเกินไป ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

เป็นอันว่าเรื่องราวต่างๆดำเนินมาถึงบทสรุปคือ น้องแมน ได้ออกมาขอโทษและโทรมาขอโทษด้วยตนเองกับผู้จัดและทีมงาน เป็นที่เรียบร้อย ขอชื่นชมตัวน้องแมนนะครับ ที่เข้าใจในเหตุและผลชัดเจน
กล้าทำต้องกล้ารับผิด พี่พร้อมให้อภัยเสมอ ไม่ได้ติดใจอะไรแต่แรกแล้ว เพราะตัวพี่เองคิดเสมอว่า คงทำให้ถูกใจใครทุกคนไม่ได้แน่นอน
พวกเราในฐานะที่รักกีฬาแบดมินตันเหมือนกัน ผมปรารถนาแค่ให้ใช้กีฬาแบดเป็นสื่อกลางในการพูดคุย ,เชื่อมสัมพันธ์,แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และแข่งขันกันด้วยสปิริต แพ้ก็จบในเกมส์ ออกมาก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน
อย่างน้อยๆไปเจอกันที่อื่นๆหรือนอกสนามแบดเรายังช่วยเหลือกันได้ในยามวิกฤต เช่น น้ำมันหมดกลางทาง(อันนี้ผมเคย) หรือดีลงานกันในระบบของ เอกชน ราชการ ฯลฯ
ขอบพระคุณทุกๆทีม นักกีฬาทุกคน และกำลังใจที่ทำให้Phoenix Alang-Karn Cup2018 ที่ผ่านมาจบลงด้วยดี
ผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษ ขออภัย จากใจทีมงานและผู้จัดไว้ ณ.ตรงนี้ด้วยนะครับ ทุกคำติ เราจะนำไปปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปนะครับ

ด้วยความเคารพนักกีฬาทุกคนที่ให้เกียรติกับรายการฟินิกซ์เสมอมาและตลอดไป
สงกรานต์ (ตัวแทนทีมPhoenix,ฟินิกซ์)

CEO Relaxbadminton

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 16:55:43  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 17:10:03]

เลขที่สมาชิก: 73912

ก็เป็นอันสรุปว่า ทุกอย่างเคลียกันลงตัวทุกฝ่ายน่ะครับ
ในส่วนของน้อง แมน ชัยรัตต์ ก็ขอชมน่ะครับที่กล้ารับผิดในการกระทำของตนเอง
กล้าที่จะโทรมาขอโทษผมด้วยตนเอง กรณีใช้ชื่อทีม สมกับความเป็นลูกผู้ชายน่ะครับ
ที่กล้าทำกล้ารับ ไม่เหมือนบางคนที่นี้ปัญหาที่ตัวเองก่อขึ้น
ฉนั้นผมก็จะลบโพสข้างต้นให้น่ะครับ

Huaykruy

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 12:32:30

เลขที่สมาชิก: 81068

ฝากถึง คุณกานต์ Phoenix ด้วยครับ ด้วยเรื่องถ้อยคำไม่สุภาพ เวลานั้นผมใช้อารมณ์มากเกินไป ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

ผู้กล้า

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 12:23:55

เลขที่สมาชิก: 79474

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ คุณกานต์ phoenix ตอบคำถามได้ครบถ้วนดีครับ และรายการนี้เป็นรายการที่ดีมากรายการหนึ่งของแบดแว๊บ เท่าที่ดูจากรายชื่อนักกีฬาในแต่ละมือที่ลงทำการแข่งขัน ฝากถึงน้องแมนครับ บางทีโพสต์อะไร ในที่สาธารณะใช้ภาษาหรือถ้อยคำสุภาพกว่านี้สักนิดนะครับ วงการแบดมันไม่กว้างนักนะครับ ใจเย็นๆกันครับ

Huaykruy

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 12:12:53  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 13:34:07]

^__^

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 10:55:37  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 17:05:31]

111

Huaykruy

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/2/2018 6:19:53  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 13:33:25]

<3

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 19:11:16  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 16:58:10]

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 19:02:57  [มีการแก้ไข: 21/2/2018 7:35:16]

ยกคำพูด:
เขียนโดย Huaykruy:

ถ้าผู้จัดอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมก็ติดต่อมานะครับ ผม ชัยรัชต์ ทีม relax badminton

ทางผู้จัดและคณะกรรมการได้ชี้แจงไปแล้วนะครับ หวังว่าน้องคงเข้าใจ ตามที่น้องเคยโพสท์เอาไว้และลบออกไป

KKC Organizer

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 12:32:35

เลขที่สมาชิก: 79824

สรุปผลการแข่งขัน รายการ Phoenix AlangKarn 2018

KKC Organizer

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 12:29:08  [มีการแก้ไข: 18/2/2018 15:18:36]

เลขที่สมาชิก: 79824

ในฐานะตัวแทนของ KKC Organize Team ซึ่งรับหน้าที่ดำเนินการจัดการแข่งขันในครั้งนี้ ขออธิบายข้อเท็จจริงตามที่ได้ซักถาม ตรวจสอบในแต่ละประเด็นนะครับ

1. ประเด็นเรื่องให้รอเกิน 10 นาที ทำไมถึงไม่ได้บาย แต่กลับมีทีมไหนก็ไม่รู้มาลงแทน ขอชี้แจงดังนี้ครับ

ในรอบ 8 ทีม ตามใบคะแนนที่ส่งให้กรรมการผู้ตัดสิน เป็นการแข่งขันระหว่างทีม Phoenix กับทีม Relax Badminton ผู้ประกาศได้ประกาศเรียกลงสนามแล้ว ทางทีม Relax Badminton ลงมารอที่สนามเรียบร้อย แต่ทางทีม Phoenix ไม่แสดงตัว จนเวลาผ่านไป 5 นาที กรรมการผู้ตัดสินจึงเดินกลับมาที่โต๊ะดำเนินการ เพื่อให้ทางผู้ประกาศประกาศเรียกอีกครั้งและให้เวลาอีก 5 นาที ถ้าไม่มาทางทีม Relax Badminton จะได้บายในแมทช์นั้นไปซึ่งเป็นไปตามข้อกำหนดที่ได้ตั้งไว้ ปรากฏว่าทางทีมงานได้สอบถามกับหัวหน้าทีม Phoenix แล้ว แจ้งว่า คู่นี้ได้กลับบ้านไปแล้ว เนื่องจากเขาแข่งแพ้ในรอบ 16 ทีม โดยแพ้ให้กับทีม โป๊ะแตก ทำให้ทางทีมงานต้องกลับมาดูข้อมูลในใบคะแนนในรอบ 16 ทีม ระหว่างทีมโป๊ะแตกกับทีม Phoenix อีกครั้ง ปรากฏว่า ผลการแข่งขันในใบคะแนน กรรมการผู้ตัดสินลงให้ทีม Phoenix เป็นฝ่ายชนะ แต่ทางทีมโป๊ะแตกก็ยืนยันว่าทีมเขาเป็นฝ่ายชนะ จึงเรียกกรรมการผู้ตัดสินในรอบ 16 ทีมมาสอบถาม ทางกรรมการผู้ตัดสินจึงแจ้งว่า ทีมที่ชนะเป็นทีมที่มือเจ็บ เพราะโดนไม้แบดของคู่เขาฟาดใส่มือ และทางทีม Phoenix ก็ยืนยันว่าทีมเขาเป็นผู้แพ้ จึงต้องลงคะแนนใหม่ เป็นทีม โป๊ะแตก ชนะ ทีม Phoenix ไป 2 เกม 21:18 และ 21:14 และให้ทีมโป๊ะแตกลงทำการแข่งขันกับทีม Relax Badminton ในรอบ 8 ทีมตามที่ควรจะเป็น
ซึ่งการใช้เวลาในการตรวจสอบนั้นเมื่อรวมกับเวลาที่ประกาศเรียกครั้งแรกอีก 5 นาที ทำให้เกินเวลา 10 นาที แต่ไม่ใช่ประกาศเรียกแล้วให้รอถึง 10 นาทีค่อยแก้ไข ในระหว่างการตรวจสอบและแก้ไขข้อมูล ทางทีม Relax Badminton ซึ่งเห็นว่า เกิน 10 นาทีแล้ว จึงเดินเข้ามาสอบถามที่โต๊ะดำเนินการว่าสรุปได้บายหรือเปล่า กรรมการผู้ตัดสินจึงแจ้งเพียงแค่ว่า มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น ต้องแก้ไขก่อน ซึ่งน้องอาจจะไม่ได้อธิบายให้กับทีม Relax Badminton ทราบอย่างละเอียดถึงข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น จึงอาจจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดขึ้นมา ซึ่งในจุดนี้ทางทีมดำเนินการจัดการแข่งขันต้องขออภัยทางทีม Relax Badminton เป็นอย่างยิ่ง ที่ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนเนื่องจากการไม่ได้อธิบายให้ทราบอย่างละเอียด

2. ประเด็นเรื่องกรรมการผู้ตัดสินที่ดูเหมือนตัดสินเข้าข้างอีกฝั่งจนเกินไป ทางทีมงานได้สอบถามข้อมูลในเรื่องนี้ไปยังกรรมการผู้ตัดสินแล้ว สรุปได้ดังนี้
- กรรมการผู้ตัดสินคนนี้ ไม่ได้เป็นนักกีฬาที่ลงแข่งแบดเว็บและไม่ได้รู้จักหรือสนิทสนมกับทีมใดทีมหนึ่งในสองทีมนี้เป็นพิเศษเลย ประกอบกับหน้าที่ในการหากรรมการมาเป็นผู้ตัดสินในรายการนี้ เป็นหน้าที่ของทีมดำเนินการจัดการแข่งขัน ดังนั้น ทางผู้จัดการแข่งขัน ก็จะไม่รู้จักกับทีมกรรมการตัดสินส่วนใหญ่ ซึ่งกับกรรมการตัดสินคนนี้ ก็ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับผู้จัด และทางทีมดำเนินการจัดการแข่งขัน ก็ไม่ได้รู้จักกับนักกีฬาของทั้งสองทีมเป็นการส่วนตัวเช่นกัน ทำให้ประเด็นการตัดสินเข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง จึงไม่อาจจะเกิดขึ้นได้

- ตามการชี้แจงของกรรมการผู้ตัดสิน จังหวะที่ลูกฝั่งทีมโป๊ะแตก ตบมาติดเน็ตแล้วมีการถกเถียงกันว่าข้ามหรือไม่ข้าม ทางทีมโป๊ะแตกแจ้งว่าข้ามเพราะตบแล้วลูกพลิกเน็ตมาลงฝั่งตรงข้าม แต่ฝั่งทีม Relax Badminton แจ้งว่าไม่ข้าม ติดเน็ต ทางกรรมการผู้ตัดสินแจ้งว่า ลูกนี้เขายอมรับว่าไม่เห็นจริงๆ เนื่องจากหันหน้าไปจามทางอื่นอยู่ พอมีการถกเถียงกัน กรรมการใช้สิทธิ์ที่กรรมการมองไม่เห็นลูกนั้นจริงๆ จึงไม่สามารถตัดสินได้ว่าลูกลงหรือไม่ลง ปรึกษากับทั้งสองทีมว่าให้เล่นลูกนี้ใหม่ได้หรือไม่ ซึ่งทั้งสองทีมก็ยอมรับที่จะเล่นใหม่ จึงถือว่ากรรมการได้ทำหน้าที่ให้ทั้งสองทีมพอใจและยอมรับได้ทั้งสองฝ่ายแล้ว

- จังหวะที่ลูกโดนหรือไม่โดนตัว ทางกรรมการผู้ตัดสินแจ้งว่า กรรมการผู้ตัดสินเห็นว่าโดนตัวจึงตัดสินว่าลูกโดนตัวและให้แต้มฝั่งตรงข้ามไป ซึ่งแตกต่างจากกรณีแรกที่กรรมการแจ้งว่ามองไม่เห็นจึงให้เล่นใหม่ กรรมการผู้ตัดสินก็ใช้สิทธิ์ในการตัดสินไปตามที่เห็น หากนักกีฬาเห็นต่างกับคำตัดสินของกรรมการ นักกีฬาต้องหยุดการเล่นและรอจนกว่าจะได้ข้อสรุปที่ชัดเจนจากกรรมการและทีมจัดแข่งก่อน หากนักกีฬาเล่นต่อ จะถือว่าเป็นการยอมรับการตัดสินของกรรมการ

- ในจังหวะอื่นๆ ระหว่างการแข่งขัน กรรมการแจ้งว่า กรรมการก็ทำหน้าที่ในการตัดสินตามปกติ มีการท้วงติงบ้าง แต่ก็ชี้แจงและยอมรับคำตัดสินของกรรมการผู้ตัดสินทั้งสองฝั่ง จึงถือว่า กรรมการได้ทำหน้าที่เสร็จสมบูรณ์แล้ว ถึงแม้ว่าการตัดสินของกรรมการอาจจะไม่ถูกต้อง 100 เปอร์เซ็น

- ในเรื่องของการประเมินมือ ทางผู้จัดได้ให้ข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

ทั้งนี้ทั้งนั้น ทางผู้จัดและทีมดำเนินการจัดการแข่งขัน มีความตั้งใจที่จะจัดการแข่งขันให้ออกมาดีที่สุดและบริสุทธิ์ยุติธรรมที่สุด ทั้งในเรื่องการประเมินมือ การจัดแบ่งสาย การออกสายรอบ Knock Out การชี้แจงคะแนนต่างๆ ทางทีมงานได้เปิดข้อมูลให้นักกีฬาทราบเป็นระยะๆ ทั้งในเว็บนี้ก็ดี ทั้งในเพจเฟซบุ๊คของผู้จัดเองก็ดี และในวันแข่งเองก็ดี

แต่ทั้งหลายทั้งปวง ทางทีมดำเนินการจัดการแข่งขันก็ยอมรับว่า อาจจะไม่สามารถทำให้นักกีฬาทั้งหมด พอใจได้ทั้งหมด 100 เปอร์เซ็น อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้าง ทางทีมงานขออภัยเป็นอย่างสูงสำหรับท่านที่ไม่พอใจ และขอน้อมรับคำติติง คำแนะนำไปปรับปรุงแก้ไขในจุดที่บกพร่องให้ดีขึ้นในครั้งต่อๆ ไปครับ

ขอบคุณครับ

KKC Organize Team
ทีมดำเนินการจัดการแข่งขัน

kritchy5555

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 11:44:16

เลขที่สมาชิก: 73066

สำหรับผมนะครับ เมื่อวานระดับมือทุกรุ่นไม่ต่างกันมาก ใกล้เคีบงงกัน ถือว่าประเมินมือได้ดีแล้ว สู้ได้สนุกสูสี ส่วนข้อผิดพลาดมันต้องมีบ้างนิดๆหน่อยๆ ไว้เป็นข้อปรับปรุงมันคงไม่มีรายการไหน ่สมบูรณ์แบบ100% หรอกครับ ให้กำลังใจผู้จัดเสมอครับ ครั้งหน้าทีมบ้านไวท์เฮ้าท์ลงอีกแน่นอน

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 3:32:42  [มีการแก้ไข: 18/2/2018 14:33:27]

ผมขอตอบคุณชัยรัชต์ พิบูลย์รัตนชัย (แมน) ดังนี้นะครับ
1.ปัญหาต่างๆ เช่น ลูกออก ลูกลง หรืออะไรก็ตามที่ขณะคุณทำการแข่งขันอยู่ หากมีปัญหาหรือไม่พอใจการตัดสินของกรรมการ ควรแย้งตั้งแต่ตอนนั้น ไม่ใช่ปล่อยให้เลยเถิดมาป่านนี้ ผมรับผิดชอบคุณไม่ได้ครับ จริงๆ คุณควรเดินเข้ามาหาผมสงกรานต์ ซึ่งเป็นผู้จัด ผมเคลียร์ให้ได้ ณ.ตอนนั้น

2.คุณบอกรอเกินเวลา 10 นาทีฝ่ายตรงข้ามไม่มา แล้วกรรมการบอกให้รอ กรณีนี้ผมรับไม่ได้ กฏคือกฏ เกินเวลาคือตัดสิทธิ์แพ้บายไป อันนี้ผมทราบเรื่องแล้ว จากทั้งสองทางทั้งทางคุณบอย พลวรรษ รัตนกิตติอาภรณ์ และทางฝ่ายกรรมการที่เราจ้างมาทำการตัดสิน แต่ว่าการแข่งขันได้จบไปแล้วผมทำได้แค่เพียง คุยกับชุดกรรมการที่เราจ้างมาทำการตัดสินในรายการ และกล่าวตักเตือนอบรมน้องคนที่เป็นกรรมการตัดสิน รอบ 8 ทีมคนนั้น

3.คู่ที่พบกันรอบ 8 ทีม คือ
ทีมRealx Badminton
คุณชัยรัชต์ พิบูลย์รัตนชัย(แมน)24+พลวรรษ รัตนกิตติอาภรณ์(พี่บอย)42
ทีมโป๊ะแตก คุณเจริญ ศิริสัจจวัฒน์(46)พี่แจ๊ค+คุณวริศ  ไชยประพัทธ์(แซน)15
คนที่แข่งแบดเวปจะรู้จักพี่บอย เป็นอย่างดี

4.พี่สงกรานต์ ในฐานะผู้จัด อยากจะบอกน้องแมนจากใจว่า น้องมีปัญหาควรเดินเข้ามาหาพี่ พี่จะได้รับรู้ถึงปัญหาที่แท้จริง ไม่ใช่น้องเก็บๆๆๆๆปัญหาเอาไว้ และมาระบายในเวป มันไม่ช่วยอะไรให้ดีขึ้น พี่เองก็แก้ไขอะไรให้น้องแมนไม่ได้แล้ว นอกจากคำขอโทษในเรื่องของกรรมการคนนั้นที่ตัดสินไปโดยพี่เองก็รับไม่ได้เช่นกันนะครับ

5.พี่บอย
พลวรรษ รัตนกิตติอาภรณ์ กับพี่สงกรานต์ ได้โทรคุยกันแล้ว พี่บอยก็เล่าให้ฟังว่า มีลูกตบลูกหนึ่งที่อีกฝั่งตบมา แล้วออก แต่ปรากฏว่าน้องแซน บอกกับกรรมการว่า โดนเสื้อน้องแมน และกรรมการก็ให้คะแนนฝั่งน้องแซน โดยที่ไม่ได้มีข้อโต้แย้งใดๆจากฝั่งของน้องแมน เพราะพี่บอยบอกว่า ไม่อยากมีปัญหา คือตีให้จบๆไป แต่น้องแมน ไม่ยอม ในกรณีนี้ ไม่ยอม หรือเกิดปัญหา ทำไมไม่เรียกหาผู้จัด พี่พร้อมนะ ถ้ายอมกันไม่ได้ พี่ก็จะให้เล่นลูกนั้นใหม่

6.พี่บอยเล่าให้ฟังอีกว่า มีลูกหนึ่งอีกฝั่งบอกว่า มันข้าม แต่จริงๆไม่ข้าม และกรรมการไม่ทันเห็น แต่ให้อีกฝ่ายได้แต้มไป เรื่องนี้พี่บอยก็บอกว่า ช่างเถอะตีจบๆไปขี้เกียจมีปัญหา แต่ถ้าน้องแมน ไม่ยอม ก็ควรทักท้วงตอนนั้น ถ้ายอมกันไม่ได้ แต่นี่มันผ่านไปแล้ว ซึ่งพี่เองในฐานะผู้จัด ก็ไม่ทราบเรื่อง

7.พี่บอยเล่าสรุปว่า มันมีเรื่องหลายๆเรื่องเข้ามา แต่ตัวพี่บอยเอง ก็บอกน้องแมนว่า เออช่างเถอะ ปล่อยๆไป เพราะตัวพี่บอยเอง ไม่อยากมีเรื่องราว เลยอยากปล่อยผ่าน และท้ายสุดก็บอกน้องแมนว่า ไม่ต้องไปประท้วงอะไรหรอก ไปอาบน้ำซะใจเย็นๆ แพ้ก็กลับบ้าน พี่เข้าใจว่า น้องแมน คงเกรงใจพี่บอย เลยเก็บปัญหานี้ไว้คนเดียว และสุดทนเลยมาระบายในเวป

8.เรื่องนี้จริงๆไม่ใหญ่ แต่พี่สงกรานต์เองในฐานะผู้จัดก็มิได้เพิกเฉย แต่พี่อยากให้น้องมีอะไรก็เดินมาคุยกับพี่ได้เลยนะครับ เพราะพี่เคารพและให้เกียรตินักกีฬาทุกๆคน ที่ให้เกียรติมาลงรายการฟินิกซ์ เพราะเราตั้งใจอยากให้ออกมาดี แต่คงไม่ดีเต็มร้อยหรือทำให้ถูกใจใครได้ทั้งหมด

9.เรื่องนี้ตัวผู้จัดเองไม่ได้แก้ตัวหรือมีเจตนาจะด่าว่าน้องแมนแต่อย่างใด เพียงแค่อยากให้คุยกันด้วยเหตุผล ณ.ตอนนั้น เวลานั้น เพราะตอนนี้มันกลายเป็นแค่อดีตที่กลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่อณาคตเราจะทำให้ดีได้ ด้วยข้อติติงเหล่านี้แหละครับ พี่ต้องขอขอบพระคุณน้องแมน ด้วยนะครับที่เข้ามาแสดงอารมณ์และความคิดเห็นต่างๆ

สุดท้ายนี้หากมีสิ่งใดผิดพลาดต้องขอกราบขออภัยจากใจผุ้จัดและทีมงานฟินิกซ์ไว้ที่นี้ด้วย
ผู้จัดและทีมงานฟิินิกซ์

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/2/2018 0:31:56

เลขที่สมาชิก: 71003

สู้ ๆ ครับพี่กานต์
จัดอีกนะครับ รายการดีดีแบบนี้หายากมากแล้วเดี๋ยวนี้

Huaykruy

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  17/2/2018 21:25:47  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 13:32:41]

:)

Huaykruy

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  17/2/2018 21:22:51  [มีการแก้ไข: 20/2/2018 13:31:39]

.
Page 1 of 5[1]2345»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต