ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ลูกแบดมินตัน
/  ลูกyonex ซี่รี่ AEROCLUB กับ AEROSENSA แตกต่างกันอย่างไรครับ
ลูกyonex ซี่รี่ AEROCLUB กับ AEROSENSA แตกต่างกันอย่างไรครับ                 

ยอดชาเขียว

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  16/1/2018 16:47:20
  ลูกyonex ซี่รี่ AEROCLUB กับ AEROSENSA แตกต่างกันอย่างไรครับ

เลขที่สมาชิก: 3489

พอดีไปหาซื้อลูกฉุกเฉิน ใน supersports เจอ AEROCLUB ตัว TR เลยซื้อมาเล่นแก้ขัดครับ

ปรากฏว่าคนที่ตีด้วยกันชอบกันใหญ่เลย ว่าลูกทนปกติที่ใช้ RSL SILVER
คือขนแตกช้า และที่สำคัญขนหักไปแล้วหลายขน วิถีลูกยังตีได้
(สำหรับกลุ่มผมที่ตีเล่นๆนะครับ แต่กลุ่มอื่นอาจตีไม่ได้)

คราวนี้ราคาใน supersports ตัว TR หลอดละ 700 บาท
ผมเลยอยากมาซื้อข้างนอกตามปกติ แต่ร้านข้างนอกนี้มีขายแต่ซีรี่ AEROSENSA ครับ

เลยอยากทราบความแตกต่าง

ขอบคุณครับ
ข้อมูลส่วนตัว

gratter

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/1/2018 11:49:23  [มีการแก้ไข: 18/1/2018 11:51:45]
  Re: ลูกyonex ซี่รี่ AEROCLUB กับ AEROSENSA แตกต่างกันอย่างไร

เลขที่สมาชิก: 31267

AEROCLUB เป็นรุ่นล่าง ใช้ตีขำๆ ถ้าตามสเปคก็จะบอกว่าใช้สำหรับฝึกซ้อม

AEROSENSA เป็นรุ่นท็อปสุด ใช้สำหรับการแข่งขัน รุ่นที่ใช้แข่งระดับโลกจะเป็น เบอร์ 50

เพิ่มเติมนะครับ 

สิ่งที่แตกต่างของลูกแบดจะอยู่ที่หัวกับขน เกรดบนจะเป็นขนห่าน หัวไม้ก็อกเต็มทั้งลูก  ส่วนเกรดล่าง จะเป็นขนเป็ด ส่วนหัวก็อาจจะผสมไม้กะโฟม ไม่ก็เป็นไม้สองชั้น

ยอดชาเขียว

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  19/1/2018 13:08:07
  Re: ลูกyonex ซี่รี่ AEROCLUB กับ AEROSENSA แตกต่างกันอย่างไร

เลขที่สมาชิก: 3489

ยกคำพูด:
เขียนโดย gratter:

AEROCLUB เป็นรุ่นล่าง ใช้ตีขำๆ ถ้าตามสเปคก็จะบอกว่าใช้สำหรับฝึกซ้อม

AEROSENSA เป็นรุ่นท็อปสุด ใช้สำหรับการแข่งขัน รุ่นที่ใช้แข่งระดับโลกจะเป็น เบอร์ 50

เพิ่มเติมนะครับ 

สิ่งที่แตกต่างของลูกแบดจะอยู่ที่หัวกับขน เกรดบนจะเป็นขนห่าน หัวไม้ก็อกเต็มทั้งลูก  ส่วนเกรดล่าง จะเป็นขนเป็ด ส่วนหัวก็อาจจะผสมไม้กะโฟม ไม่ก็เป็นไม้สองชั้น

ขอบคุณครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต