ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เจ็บข้อมือมานานแล้วอ่ะไม่หายซักที
Page 2 of 2«1[2]
เจ็บข้อมือมานานแล้วอ่ะไม่หายซักที                 

ET_555

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  14/4/2011 20:57:32
  Re: เจ็บข้อมือมานานแล้วอ่ะไม่หายซักที

เลขที่สมาชิก: 46877

ผมเป็นมาประมาณ 6 เดือนแล้วไม่หายสักทีแต่เวลาเล่น ใช้ผ้ารัดกล้ามเนื้อช่วยลดอาการเจ็บได้เยอะ มากคับ เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆคับ
ข้อมูลส่วนตัว

Kiraeiei

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/4/2011 22:45:14
  Re: เจ็บข้อมือมานานแล้วอ่ะไม่หายซักที

เลขที่สมาชิก: 40670

แนะนำว่าหาหมอครับแล้วก็พักให้หายดีก่อน คราวหน้าก่อนตีแนะนำให้บริหารข้อมือด้วยครับเช่นยกน้ำหนัก + warm ข้อมือก่อนตี ทำไปสักพักข้อมือจะแข็งแรงขึ้นครับ

Arakon88

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/4/2011 19:31:46

เลขที่สมาชิก: 11645

ผมก็เจ็บครับแต่ยังเล่น แต่เล่นเกมเบาๆ ไม่ได้หนักเหมือนแต่ก่อน เล่นพอประมานไม่หักโหม ตอนเริ่มเล่นหลังพักไปมันเจ็บมาก แต่หลังๆ มันเริ่มดีขึ้น เพราะเล่นกับเพื่อนที่ เพิ่งหัด เล่นเบาๆสบายๆ ตอนนี้จนลืมไปเลยว่าเคยเจ็บข้อมือ เหมือนจะหายเกิบดีแล้ว ดีใจสุดๆ แนะนำจขกท. เล่นเบาๆนะครับอย่ากับไปใส่เต็มเหมือนแต่ก่อน ถ้าจะดีไปเป็นคู่ซ้อมให้เพื่อนที่หัดเล่นใหม่ดีกว่าครับ ผมคิดเอาเองที่ผมหายเพราะอาจจะเป็นการที่ผมมาเล่นเกมเบาๆเหมือนเป็นการบริหารไปในตัว (ผมไ่ม่ได้กินยา)

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/12/2017 12:48:35  [มีการแก้ไข: 1/12/2017 12:52:16]

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่มีอาการเอ็นข้อมืออักเสบ เอ็นช้ำ เอ็นขาด ปวดข้อมือ กล้ามเนื้อข้อมือบาดเจ็บ เอ็นหัวไหล่อักเสบ เอ็นหัวเข่าอักเสบ เส้นประสาทอักเสบ หายทุกรายค่ะ

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องดัด/ไม่ต้องหักกระดูก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand/

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/12/2017 13:05:39

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่มีอาการเอ็นข้อมืออักเสบ เอ็นช้ำ เอ็นขาด ปวดข้อมือ กล้ามเนื้อข้อมือบาดเจ็บ เอ็นหัวไหล่อักเสบ เอ็นหัวเข่าอักเสบ เส้นประสาทอักเสบ หายทุกรายค่ะ

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องดัด/ไม่ต้องหักกระดูก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand/
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต