ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  ปวดข้อมือมากครับ
Page 2 of 2«1[2]
ปวดข้อมือมากครับ                 

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/10/2005 15:46:44
  Re: ปวดข้อมือมากครับ

เลขที่สมาชิก: 2018

การนวดแผนโบราณ ที่มีการใช้ลูกประคบเนี่ยดีน่ะครับ แต่ต้องเลือกที่ใบประกอบโรคด้วย มานถึงจะได้ผลดี ถ้านวดตามต้นมะขามเนี่ย ไม่ค่อยได้ผลน่ะครับ แล้วอีกอย่างการนวดแบบเย็นเนี่ย ผลที่ได้ก็ไม่ค่อยเหมือนกันครับ เพราะอย่างนวดแถวถนนเพชรบุรีเนี่ย นวดแล้วทำให้อยากเมื่อยมากๆ จะได้นวดได้นานๆหน่ะจิครับ การทานยาควรอยู่ในการดูแลของแพทย์ ดีที่สุดเลยหล่ะ เพราะยาที่รักษาพวกกล้ามเนื้อ กระดูกไรเนี่ย มันมีผลข้างเคียง ไม่ดีกะตับ ไต ของเราหน่ะจิ มันจะสะสมถ้าใช้นานน่ะครับ เดี๋ยวใช้มากๆกะกลายเป็นโรคตับวาย ไตวายนะครับ อันนี้ต้องระวังให้มากครับ เพราะตับ ไต บริจาค เนี่ยก็ต้องต่อคิวกานยาวน่ะครับ ..
ข้อมูลส่วนตัว

Snoopy

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  24/10/2005 16:26:42

เลขที่สมาชิก: 2559

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ  วอร์มๆๆๆเยอะๆๆๆๆ

^

^

^

เเนะนำเข้าท่าดี

beba

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  24/10/2005 21:39:57

เลขที่สมาชิก: 2577

AOY

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  28/10/2005 23:49:52

เลขที่สมาชิก: 2513

ที่ว่ามาก็ถูกนะแต่ที่ห่างที่สุดคือ.......จะมีเลือดออกในกระเพาะนี้สิ!!!ถึงกับอาเจียนเป็นเลือดเลยนะ
เลาที่แพทย์ใด้ยาพวกกล้ามเนื้อต้องให้คู่กับยาเคลือบกระเพาะ หรือให้ทานหลังทานข้าวทันทีงัยละ

Control

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/11/2005 10:49:49

เลขที่สมาชิก: 466

ตอนนี้อาการหายดีแล้วสามารถกลับมาตีได้แล้ว ผมพอจะสรุปได้คร่าวๆคือถ้ามีความเห็นอย่างงัยบอกได้นะครับ

1.การทานยานั้นน่าจะช่วยลดอาการปวดลงแต่พอกลับไปตีก็จะปวดเหมือนเดิม

2.การนวดและประคบร้อนจะช่วยให้เส้นคลายและจะหายไปในที่สุด

***ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆมากนะครับ***

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/12/2017 12:53:11

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่มีอาการเอ็นข้อมืออักเสบ เอ็นช้ำ เอ็นขาด ปวดข้อมือ กล้ามเนื้อข้อมือบาดเจ็บ เอ็นหัวไหล่อักเสบ เอ็นหัวเข่าอักเสบ เส้นประสาทอักเสบ หายทุกรายค่ะ

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องดัด/ไม่ต้องหักกระดูก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand/
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต