ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เขาบอกว่าผมเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นครับ !!
Page 2 of 2«1[2]
เขาบอกว่าผมเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นครับ !!                 

ใหม่-ร่ม9

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/10/2009 8:57:17
  Re: เขาบอกว่าผมเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นครับ !!

เลขที่สมาชิก: 28252

แนะนำว่าอย่าผ่าตัดนะครับ....
ผมอยากแนะนำหมอท่านนึง ที่มีความชำนาญเรื่องการจัดกระดูกครับ แกเก่งจริงๆ จนได้ชื่อว่าหมอ เทวดา

http://www.mornid.com/popitems.php?id=696

หากท่านใดไม่เชื่อก็อ่านข้ามไป และอย่าคิดดูถูกกันนะครับ....เพราะของแบบนี้ไม่เจอกับตัวจะไม่รู้แน่นอน

ด้วยความหวังดีครับ
ข้อมูลส่วนตัว

thezero2548

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  21/10/2009 21:42:07
  Re: เขาบอกว่าผมเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นครับ !!

เลขที่สมาชิก: 30459

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมอยู่นครสวรรค์ ถ้ามีเวลาปิดเทอมหน้าจาไปตรวจให้ชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ

^^

☆ Sport Fan ☆

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  1/2/2010 18:56:17

เลขที่สมาชิก: 37487

โดนเต็มๆ เลยครับ ....

ผมเคยเป็นเมื่อปี 47 (อายุ 25) ผมทำงานนั่งโต๊ะ นึกอยากออกกำลังกาย เลยซื้ออุปกรณ์กีฬามาหลายอย่าง ไม้แบด,ไม้ปิงปอง,ไม้เทนนิส ก็เล่นๆ สลับกันไป ทุกอย่างปกติดี ไม่มีส่ออาการใดๆ

จนมาวันหนึ่งในช่วงหน้าหนาว ผมลื่นล้มในห้องน้ำ เจ็บจี๊ดๆ ตรงบั้นเอว ก็ไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นอะไร เล่นกีฬาตามปกติ ผ่านไปสามวันเจ็บหนักมากจนลุกไม่ไหว นับแต่วันนั้นก็เป็นช่วงเวลาทุกข์ทรมานอันยาวนาน กว่า 4 ปีที่ผมเล่นกีฬาอะไรไม่ได้ แม้แต่นั่งหรือนอนยังปวด

จนปี 52 อาการดีขึ้น ผมก็เริ่มเล่นปิงปอง เบาๆ จนปลายปีกลับมาเล่นแบดเหมือนเดิม แต่ไม่เล่นหนักมาก ล่าสุดเมื่อวานนี้เองครับ ผมไปซิทอัพที่ฟิตเนส แล้วก็มาเล่นแบดจนถึง 2 ทุ่ม พอกลับห้องเริ่มมีอาการปวดจี๊ด ตื่นเช้าลุกไม่ไหวครับ ปวดไปหมด...

ตอนนี้ปกติเป็นเวลาที่ต้องไปตีแบดครับ แต่วันนี้ผมต้องมานั่งหน้าคอมฯ และไม่รู้อีกนานเท่าไหร่ ถึงจะกลับไปเล่นได้อีก...

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  1/2/2010 19:38:54

เลขที่สมาชิก: 2018

.มีภาพปากรอบ.

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

ฉีเคอะ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  1/2/2010 20:06:44

เลขที่สมาชิก: 4188

เคยเป็นครับ เมื่อ 4 ปีที่แล้ว ต้องหยุดเล่นไปเกือบปี
หลังจากเป็นก็ไม่ได้ผ่าตัด แต่ไปทำกายภาพบำบัดที่คลีนิค ซอย รามฯ 157/2
จนอาการดีขึ้น (น่าจะซัก 90%)
นี่ก็กลับมาตีแบดได้ 3 ปีแล้วครับ
แต่เล่นแค่อาทิตย์ละ 2 วันเท่านั้น แล้วก็เล่นไม่หนักมาก ไม่อยากเสี่ยง

จิ๊กโก๋...กระโปรงบาน

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  8/2/2010 16:02:58

เลขที่สมาชิก: 32807

วันนี้ไปหาหมอมา...เป็นอาการเดียวกับที่หลาย ๆ คนเล่า คือปวดตรงสะโพก เวลาเดิน และนอน ชาปลายเท้าขวา หมอเอกซเรย์เห็นว่ากระดูกสันหลังมันเคลื่อนตัวมาทับเส้นประสาท ให้ยาแก้ปวด ยาคลายกล้ามเนื่อ วิตามินบำรุงประสาท และให้งดเล่นกีฬ่าที่ต้องใช้แรงกระแทก หมอบอกว่าหากไม่หยุดเล่น อาจเป็นอันตรายถึงขั้นอำมพาตได้ หมอแนะนำให้ไปว่ายน้ำจะช่วยได้

ตอนแรกกังวลมากเลย แต่พอได้อ่านกระทู้นี้แล้วค่อยดีขึ้น คงต้องหยุดเล่นสักพักให้อาการดีขึ้นแล้วค่อยไปเล่นใหม่

FriendDoctor

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/7/2013 0:43:26

เลขที่สมาชิก: 62369

การทำกายภาพบำบัดต้องทำอย่างติดต่อกัน ปัญหาที่พบคือผู้วยไม่ไปรักษาพยาบาลตามกำหนด เนื่องจากอาจมีปัญหาระยะทางในการเดินทาง ทำให้
ไม่หายขาด ทางเลือกอีกทาง เครืองอัลตร้าซาวด์แบพกพา ใช้รักษาเองที่ที่พักอาศัย สะดวก ลดการเดินทางสะดวก รักษาเองได้ใช้ง่ายเอกสารแนะนำภาษาไทย

** หมายเหตุ**
Ultrasound therapy ( การรักษาด้วยคลื่นอัลตร้าซาวด์ )
เป็นเครื่องรักษาด้วยคลื่นเสียงความถี่สูง ที่ให้ผลความร้อนในลักษณะความร้อนลึกใช้ลดอาการปวด อักเสบของเนื้อเยื่อ เพิ่มความยืดหยุ่น ของข้อต่อในชั้นลึก ลดอาการบวมและช่วยเร่งการฟื้นฟูเนื้อเยื่อรวมทั้งคลายการเกร็งตัวของ กล้ามเนื้อ ขณะรับการรักษา ผู้ป่วยอาจรู้สึกปวดตื้อๆ แต่ผู้ป่วยสามารถทนได้ ใช้ระยะเวลาในการบรรเทา ขึ้นอยู่กับขนาดของอาการ

เครื่องเทนส์ (TENS )
เป็นเครื่องกระตุ้นไฟฟ้า ใช้เพื่อลดอาการปวด โดยใช้กระแสไฟฟ้าลดความเร็วในการรับความรู้สึกของระบบประสาท เพื่อให้ผู้ป่วยสามารถทำกิจกรรมการรักษาอื่นต่อไป

ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://friend-doctor.lnwshop.com

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 12:09:19

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่เป็นกระดูกทับเส้น กระดูกคด กระดูกทรุด หายทุกราย

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องหัก ไม่ต้องดัดกระดูก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand

หรือ

ที่เพจ หมอกร นวดแก้อาการ นวดจับเส้น กระดูกทับเส้น ปวดหลัง ปวดเข่า ไม่ต้องผ่าตัด
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต