ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  สาวก victor ทั้งหลาย jet speed 12 แท้หรือปลอมคับ ขอความเห็น
สาวก victor ทั้งหลาย jet speed 12 แท้หรือปลอมคับ ขอความเห็น                 

DMSBMT

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/9/2017 22:32:30  [มีการแก้ไข: 4/9/2017 11:18:26]
  สาวก victor ทั้งหลาย jet speed 12 แท้หรือปลอมคับ ขอความเห็น

เลขที่สมาชิก: 74094

ก่อนอื่น ผมต้องขอกล่าวก่อนว่าผมเป็นคนชอบ ในความเป็น victor มาก ใช้ไม้ victor มาไม่มากแต่พอควร BS12 3U 2 อัน BS09 3U  1อัน  พวกนี้ขายหมดแล้ว เหลืออันเดียวที่ใช้อยู่คือ HX800  และมีโอกาศได้ลองตีไม้ jet speed 12 ของรุ่นพี่ที่รู้จักคนหนึ่ง เป็นไม้3U รหัส TW  โค๊ต ชอบมาก ช้าอยู่ใยสั่งเลย แต่ผมติ้งต่างว่าไม้ที่ได้ลองเป็น TW โค๊ต เลยต้องหา TW โค๊ตใช้เท่านั้น วันนั้นมีรุ่นน้องคนนึงในสนามได้ลองด้วย ชอบเหมือนกัน ผมเลยตัดสินใจไม่สั่งโค๊ต TH มาใช้กลัวได้ฟิลลิ่งไม่เหมือนไม้ที่ยื่มรุ่นพี่มาลองตี สั่งเลยครับ TW โค๊ต แต่ต้องรอนำเข้า ตอนนี้ไม้ยังไม่มา วันนี้ไปตีแบดมารุ่นน้องที่ชอบรุ่นนี้เหมือนกันหิ้วไม้ใหม่มาจากไหนไม่รู้ถามน้องว่าซื้อมาเมื่อไหร่ไม่เห็นบอกกันเลย แบบว่าอิจฉา ของเรายังไม่มามันเอามาตียั่วเราแล้ว 555 ได้ข้อมูลว่า อาทิตย์ก่อนน้องเค้าไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านมาไปเห็นเข้าเลยซื้อกลับมา ถามต่อว่าซื้อมาเท่าไหร่ละ พอได้ยิน ก็เฉยๆเพราะน้องเค้าบอกเป็นหน่วยเงินเพื่อนบ้าน แต่พอผมตั้งสติแล้วคูณเป็นเงินไทย ปรากฎว่าต้องร้องออกมาด้วยความตกใจ แม่เจ้าทำไมมันถูกเยี่ยงนี้ เป็นเงินไทย 1500 บาทเองเหรอ ผมถึงกับต้องขอไม้มาดูพิจารณา อย่างด่วน  ถ้ามันเป็นของก๊อป มันคงก๊อปเกรด AAAAA เลยที่เดียว  เป็นไม้ 4U ครับ ผมไม่มีความรู้ไม้ตัวนี้เลย เลยไม่กล้าฟันธง จึงขอรบกวนแฟนพันธ์แท้และสาวก victor ทั้งหลายแสดงความเห็นหน่อยครับ ที่โค๊ตไม้เขียน CNF วันนี้ลงรูปไม่ได้เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลงรูปให้ดูครับ ตอนนี้ขอให้ข้อมูลแค่นี้ก่อนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/9/2017 16:04:53
  Re: สาวก victor ทั้งหลาย jet speed 12 แท้หรือปลอมคับ ขอความเ

เลขที่สมาชิก: 67992

ปลอมแน่นอนครับ ตัวหนังสือฟ้อนต์ทำได้แย่ ถึงแย่มาก ฟ้อนต์
Code ก็ไม่ใช่ ลายน้ำก็แปะเอียง ต่างจากของจริงลิบเลย

จะเล่น Victor TW ระวังด้วยครับ เป็นรหัสที่ปลอมเยอะที่สุด ไม่ได้หมายความว่า TW ปลอมหมดนะ แท้ก็มี ดูเป็นก็ดีไป ดูไม่ได้โดนหลอกมาก็เยอะครับ

aoonalon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/9/2017 16:13:24
  Re: สาวก victor ทั้งหลาย jet speed 12 แท้หรือปลอมคับ ขอความเ

เลขที่สมาชิก: 73495

โห่ กูรู

noncee RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  4/9/2017 17:29:01

เลขที่สมาชิก: 70083

ภาพไม่ชัดแต่แลดูว่าปลอม และถ้าไม้ปลอมซื้อราคาเกิน 1,000 บาทถือว่าไม่คุ้มค่าอย่างไปอีกครับ

*Mr. Yohn Cartinette*

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/9/2017 12:21:08

เลขที่สมาชิก: 13685

tw ปลอมเยอะมากครับ..

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต