ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสีก 30 พอไหวมั้ยครับ
Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสีก 30 พอไหวมั้ยครับ                 

Kittibee

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  16/6/2017 16:22:48
  Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสีก 30 พอไหวมั้ยครับ

เลขที่สมาชิก: 79726

Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสัก30 พอไหวมั้ยครับ 
ปัจจุบันขึ้นอยู่ 28 ขึ้นมาสองรอบ รอบแรกสองเดือนขาด รอบสองนี่5อาทิตย์เริ่มหย่อนและน่าจะใกล้ขาด (มีรอยเปื่อย ๆ บ้างแล้ว)
ใครเคยขึ้น 30 หรือเกินลิมิตสเป็กไม้บ่อย ๆ บ้างครับ อยากรู้ความเสี่ยงมันมากน้อยแค่ไหน ขึ้นเกินสเป็คไม้ไปกี่ปอนด์ ไม้ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรบ้าง

ตอนนี้มองหา victor tk9900 4u อยู่ ขึ้นได้ 33 ปอนด์ หรือว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดแนะนำไม้ที่ขึ้นเอ็นได้สูงกว่า 30+ ก็จะดีมากเลย
ข้อมูลส่วนตัว

aoonalon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/6/2017 13:41:34
  Re: Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสีก 30 พอไหวมั้ย

เลขที่สมาชิก: 73495

.....

Optimax

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/6/2017 7:55:48
  Re: Victor onigiri 4u <=29 ขึ้นเอ็นเกินสเป็คสีก 30 พอไหวมั้ย

เลขที่สมาชิก: 79742

ผมสนใจกระทู้นี้ ขออนุญาต follow นะครับ

Optimax

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/6/2017 8:23:09

เลขที่สมาชิก: 79742

ผมเคยมีประสบการณ์ส่วนตัว ย้ำส่วนตัวนะครับ แชร์ให้กันฟังดีกว่าเก็บไว้อยู่คนเดียว
สำหรับความห้าวหาญของตัวเองในการขึ้นเอ็นเกิน 30 ปอนด์ (สูงสุดที่ขึ้น 32) ดังนี้ครับ
1. ร้านรับขึ้นเอ็นตึงเกิน 30 หรือ เกินสเปคประมาณนี้ อย่าไปหาตามห้างร้านเดอะมอล FBT หรืออะไรนะครับ ไปหลายที่คำตอบเหมือนกัน "ส่ายตัว" มองจากสายตาช่างที่มองมาทางเราคงคิดว่า " พี่ครับๆ ขนาดแชมป์เขายังขึ้นไม่ถึงพี่นะครับ 5555" สรุปคือ ช่างเขาไม่กล้าขึ้นให้ เพราะไม้ในห้างส่วนใหญ่จะสเปคไม่พอ (อ้างตามตัวอักษรข้างไม้นะครับ)
2. ส่วนใหญ่ที่รับขึ้นมักจะเป็นร้านในคอร์ทแบดครับ แต่สเปคไม้ต้อง + ได้ไม่เกิน 2 เช่น max. =30 ก็รับขึ้นไม่เกิน 32
3. ถ้าเป็นไม้ใหม่ จะคิดไม่มาก แต่เป็นอันที่เข้าใจว่า ไม่รับประกันถ้าเกินอะไรไม่คาดฝัน
4. ถ้าเป็นไม้เก่า ต้องตรวจดูร่องรอยความบอบช้ำก่อน หากก่อนหน้าขึ้นตึงมากๆแล้วเล่นจนเอ็นขาดแล้วไม่รีบตัดออก ส่วนใหญ่ไม้จะแคร๊ก (มีรอยร้าว) อันนี้ช่างมักไม่ยอมทำตามคำขอ 5555 ตรวจดูดีๆมักจะเห็น

จะขึ้นไม้ตึงแค่ไหน ขึ้นไปเถิด เอาให้เหมาะกับตัวเอง เอาที่เราชอบเรารักเราถนัด
การขึ้นไม้ไม่ว่าจะตึงจะหย่อนจะกี่ปอนด์ตัวเครื่องขึ้นมันก็คล้ายๆกัน มันไม่หักขณะขึ้นนะผมว่าเพราะมันบาลานซ์น้ำหนักดึงไว้แล้ว ประเด็นที่ต้องคิดคือ....เล่นๆไปแล้วเอ็นมันขาด ฟาดกระทบไม้เพื่อน หรือโหม่งพื้น ตะหาก...สะดุ้งเลยหล่ะสำหรับเอ็นตึงๆ เตรียมเงินไว้เลยยยย

ปล. ปัจจุบันอายุเกิน 35 ละครับ ไม่มีแรงกายพละกำลังและข้อมือแกร่งมากพอที่จะรับความตึงเกิน 30 ปอนด์ได้ละ ลดแค่ 28 นี่ก็แบคแฮนด์ไม่ถึงเส้นกลางเลย 555

ขอบคุณครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 11 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 11 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
11 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต