ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/   รับปรึกษาปัญหาสุขภาพสำหรับนักกีฬาจากคุณหมอกายภาพบำบัด
รับปรึกษาปัญหาสุขภาพสำหรับนักกีฬาจากคุณหมอกายภาพบำบัด                 

คลินิกกายภาพบำบัด109

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  10/1/2017 14:33:10  [มีการแก้ไข: 11/1/2017 10:34:15]
  รับปรึกษาปัญหาสุขภาพสำหรับนักกีฬาจากคุณหมอกายภาพบำบัด

เลขที่สมาชิก: 78838

(คุณหมอเป็นนักกีฬาตีแบดด้วยค่ะ ท่านใดมีปัญหาสามารถปรึกษาได้ค่ะ)

ข้อมูลการติดต่อ
https://www.facebook.com/physical.t109/
LineID : cpt109
คลิกกายภาพบำบัด 109  
1477/5 ถนนพระยาสุเรนทร์   บางขัน คลองสามวา กทม 10510 
เบอร์โทร  :  063-269-3897
เวลาทำการ : 09:00 น. - 20:00 น.
หยุดทุกวันจันทร์

ขอบคุณค่ะ 
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

PongEvil.NET

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  10/1/2017 18:32:40
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพสำหรับนักกีฬาจากคุณหมอกายภาพบำบัด

เลขที่สมาชิก: 10252

แล้วไม่มีเบอร์,ID LINE ติดต่อเหรอครับ โพสต์แต่ข้อความ
ข้อมูลส่วนตัว

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/1/2017 10:31:25
  Re: รับปรึกษาปัญหาสุขภาพสำหรับนักกีฬาจากคุณหมอกายภาพบำบัด

ยกคำพูด:
เขียนโดย PongEvil.NET:

แล้วไม่มีเบอร์,ID LINE ติดต่อเหรอครับ โพสต์แต่ข้อความ

มีค่ะ แต่ไม่ทราบว่าให้ลงเบอโทรได้ไหมเลยไม่ได้ใส่ค่ะ จะแก้ไขข้อความให้นะคะ ขอบคุณค่ะ 

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  14/2/2017 10:01:20

ศูนย์ฟื้นฟูคลินิกกายภาพบำบัด109 เพื่อการฟื้นฟูทางกายภาพบำบัด ผู้ป่วยทางออร์โธปิดิกส์ ผู้สูงอายุ ผู้ป่วย อัมพาต อัมพฤกษ์ ประกอบไปด้วย

1.กายภาพบำบัดฟื้นฟูสำหรับผู้ป่วยทางออร์โธปิดิกส์ Orthopedic ผู้ที่มีปัญหาทางด้าน กระดูก ข้อต่อต่างๆ เอ็นยึดกระดูก เอ็นยึดข้อกระดูก ระบบกล้ามเนื้อและเส้นประสาท ออฟฟิศ ซิน โดรม กายภาพบำบัดฟื้นฟูกลุ่มนักกีฬา ผู้ป่วยที่ได้รับการผ่าตัดเปลี่ยนข้อเข่า หรือข้อสะโพก หรือผู้ป่วยที่มีอาการข้ออักเสบ ข้อติด การบาดเจ็บและอาการปวด รวมถึงการฟื้นฟูหลังสูญเสีย อวัยวะต่างๆ

2.กายภาพบำบัดการฟื้นฟูในผู้สูงอายุ ที่มีปัญหาทางระบบประสาท กล้ามเนื้อ อาการปวดและภาวะกล้ามเนื้ออ่อนแรงต่างๆ เพื่อเสริมสร้างร่างกายให้ผู้สูงอายุสามารถกลับคืนสู่สภาวะที่ช่วยเหลือตัวเองได้มากที่สุด รวมถึงการฟื้นฟูสภาพจิตใจของผู้สูงอายุ ได้แก่ กลุ่มผู้สูงอายุทั่วไป กลุ่มผู้ป่วยผู้สูงอายุที่มีอาการซึมเศร้า

3.กายภาพบำบัดการฟื้นฟูสภาพ ในผู้ป่วย อัมพาต อัมพฤกษ์

เราให้บริการกายภาพบำบัดและฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายโดยนักกายภาพที่มากด้วยประสบการณ์ เพื่อให้ผู้ป่วยสามารถใช้ชีวิตแบบปกติทั่วไปและมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
คลินิกกายภาพบำบัด109 ให้บริการกายภาพบำบัดให้คนที่คุณรักได้รับการฟื้นฟูสุขภาพอย่างต่อเนื่อง

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม หรือ สำรองนัดหมายให้บริการ
https://www.facebook.com/physical.t109/
ไลน์ ไอดี : cpt109
โทร : 063-269-3897
เวลาทำการ : 09:00 น. - 20:00 น.
หยุดทุกวันจันทร์

ballpopro

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/5/2017 0:49:12

เลขที่สมาชิก: 74072

สอบถามงัฟ ผมเจ็บหลังเหนือก้นกบ จากการเล่นแบดต่อเนื่องนานๆ แต่ที่ผ่านมา ไม่เคยเป็นมาก่อน เพิ่งเป็นครั้งแรกอ่ะคับ พอกินยา ก้ช่วยได้แต่
ควรป้องกันรึแก้ไขยังไงดีคับ ปล บางทีขาหนักๆ ชาๆ แต่ พอกลางคืนก้หายอ่ะคับ
ข้อมูลส่วนตัว

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  8/9/2017 13:14:46

ยกคำพูด:
เขียนโดย ballpopro:

สอบถามงัฟ ผมเจ็บหลังเหนือก้นกบ จากการเล่นแบดต่อเนื่องนานๆ แต่ที่ผ่านมา ไม่เคยเป็นมาก่อน เพิ่งเป็นครั้งแรกอ่ะคับ พอกินยา ก้ช่วยได้แต่
ควรป้องกันรึแก้ไขยังไงดีคับ ปล บางทีขาหนักๆ ชาๆ แต่ พอกลางคืนก้หายอ่ะคับ

ขออภัยที่ตอบช้านะคะ ขอถามเพิ่มนะคะ อาการที่เกิดขึ้นที่ขา มีอาการชาลงขาร่วมไหมค่ะ 

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต