ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  7 day badminton junior ครั้งที่ 1(ยกเลิกการแข่งขันครับ)
Page 3 of 3«12[3]
7 day badminton junior ครั้งที่ 1(ยกเลิกการแข่งขันครับ)                 

VICTORY_BMT....(^_^) 5555

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  12/10/2016 10:13:07
  Re: 7 day badminton junior ครั้งที่ 1

เลขที่สมาชิก: 10836

เดี๋ยวผมพาเด็กในทีม VICTORY ไปลงแข่งหาประสบการณ์ครับ
ตั้งใจว่าจะไปแบบยกทีมเลยได้สัก5-6คนละ
ช่วยๆกันครับ...เข้าใจรายการเด็กคนสมัครน้อยเป็นธรรมดาครับ
ข้อมูลส่วนตัว

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  12/10/2016 11:02:37
  Re: 7 day badminton junior ครั้งที่ 1

แนะนำครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
1.ผมว่าจัดแค่รุ่นอายุ 10 ปี 12 ปี และ 14 ปี ก็พอครับ (จำกัดมือ 1-16 ของรุ่นห้ามลงแข่งถ้าลงต้องเล่นข้ามรุ่น )
2.เอาแค่ประเภทเดี่ยวอย่างเดียวพอครับ (ชายเดี่ยว,หญิงเดี่ยว) ประเภทคู่ไม่ต้องมีจะได้ลดต้นทุนการจัดแข่งขันลงได้
เพราะแบดเด็กๆเล่นเดี่ยวมากกว่าคู่ครับ
3.เลื่อนวันแข่งขันออกไปเป็นเดือนธันวาคมดีกว่าดูอย่าให้ชนรายการแข่งอื่นๆครับ 10-11 ธันวาคม สะดวกไม่ตรงรายการ
แข่งของสมาคมแบด
4.ติดต่อตรงไปที่โค้ชของแต่ละสโมสรเลยครับ(ที่พอจะรู้จักหรือติดต่อได้)จะส่งเป็นหนังสือ หรือ โทรไปหา ก็ได้แล้ว
แต่เหมาะสมครับ
5.หาสปอนเซอร์มาเป็นแนวร่วมครับจัดรายการเด็กอย่าหวังกำไลเลยเผลอๆอาจขาดทุนด้วยละถ้าจัดดีๆอาจมีกำไล
เป็นค่าเหนื่อยนิดหน่อย เคยช่วยเพื่อนจัดรายการเด็ก แข่งวันเดียวจบ แข่งเสร็จมีเงินเหลือ 2500 บาท
สุดท้ายลองดูกำหนดการแข่งขันรายการแบดของสมาคมประกอบด้วยละอย่าให้ชนกับรายการสมาคมนะครับ
http://www.badmintonthai.or.th/# ลิงค์เวปไซค์ของสมาคมครับ

ต้อ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/10/2016 13:28:08

เลขที่สมาชิก: 77203

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
ยกคำพูด:
เขียนโดย VICTORY_BMT....(^_^) 5555:

แนะนำครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
1.ผมว่าจัดแค่รุ่นอายุ 10 ปี 12 ปี และ 14 ปี ก็พอครับ (จำกัดมือ 1-16 ของรุ่นห้ามลงแข่งถ้าลงต้องเล่นข้ามรุ่น )
2.เอาแค่ประเภทเดี่ยวอย่างเดียวพอครับ (ชายเดี่ยว,หญิงเดี่ยว) ประเภทคู่ไม่ต้องมีจะได้ลดต้นทุนการจัดแข่งขันลงได้
เพราะแบดเด็กๆเล่นเดี่ยวมากกว่าคู่ครับ
3.เลื่อนวันแข่งขันออกไปเป็นเดือนธันวาคมดีกว่าดูอย่าให้ชนรายการแข่งอื่นๆครับ 10-11 ธันวาคม สะดวกไม่ตรงรายการ
แข่งของสมาคมแบด
4.ติดต่อตรงไปที่โค้ชของแต่ละสโมสรเลยครับ(ที่พอจะรู้จักหรือติดต่อได้)จะส่งเป็นหนังสือ หรือ โทรไปหา ก็ได้แล้ว
แต่เหมาะสมครับ
5.หาสปอนเซอร์มาเป็นแนวร่วมครับจัดรายการเด็กอย่าหวังกำไลเลยเผลอๆอาจขาดทุนด้วยละถ้าจัดดีๆอาจมีกำไล
เป็นค่าเหนื่อยนิดหน่อย เคยช่วยเพื่อนจัดรายการเด็ก แข่งวันเดียวจบ แข่งเสร็จมีเงินเหลือ 2500 บาท
สุดท้ายลองดูกำหนดการแข่งขันรายการแบดของสมาคมประกอบด้วยละอย่าให้ชนกับรายการสมาคมนะครับ
http://www.badmintonthai.or.th/# ลิงค์เวปไซค์ของสมาคมครับ

ต้อ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/10/2016 13:30:56

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะและกำลังใจ
ยกคำพูด:
เขียนโดย kxxx:

ยกคำพูด:
เขียนโดย ต้อ:

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ เพราะว่าครั้งนี้ผมไม่รู้ว่ารายการผมจะได้จัดแข่งขันหรือป่าว เนื่องจากมีนักกีฬาสนใจมาสมัครน้อย เลยอยากจะสอบถามความเห็นว่า ถ้าผมอยากจะจัดรายการแข่งขันสำหรับเยาวชน ควรจะจัดในรูปแบบใหน
ดี แต่ขอเป็นรูปแบบที่เปิดโอเพ่น ไม่จำกัดมือวางนะครับ เพราะผมคิดว่า น้องๆ ที่ฝึกฝนมาอย่างดี ควรจะมีเวทีการแข่งขันกันมากๆ ไม่ใช่จำกัดเฉพาะรายการของสมาคม เท่านั้น และผมก็ว่าเป็นโอกาสดีที่น้องๆที่เริ่มฝึกฝนจะไดเล่นกับนักกีฬาที่ฝีมือดีๆ
ขอความคิดเห็นด้วยครับ
มันพูดยากครับ แต่แบดเว็บส่วนใหญ่จะสมัครกันช่วงใกล้ๆปิดรับสมัคร แล้วดันมีอีกรายการจัดตรงกัน ทำให้นักกีฬาที่ไม่มีหวังรายการนี้ ไปลงอีกรายการนึงแทน ถ้าไม่มีรายการที่จัดตรงกันคนก็อาจจะเยอะกว่านี้ครับ แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ กว่าจะจัดได้แต่ละครั้ง เหนื่อยมากๆครับ ยังไงก็ขอให้ครั้งที่ 1 เกิดขึ้นให้ได้นะครับ สู้ๆครับ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/10/2016 13:50:07

ยกคำพูด:

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะและกำลังใจ
ยกคำพูด:
เขียนโดย kxxx:

ยกคำพูด:

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ เพราะว่าครั้งนี้ผมไม่รู้ว่ารายการผมจะได้จัดแข่งขันหรือป่าว เนื่องจากมีนักกีฬาสนใจมาสมัครน้อย เลยอยากจะสอบถามความเห็นว่า ถ้าผมอยากจะจัดรายการแข่งขันสำหรับเยาวชน ควรจะจัดในรูปแบบใหน
ดี แต่ขอเป็นรูปแบบที่เปิดโอเพ่น ไม่จำกัดมือวางนะครับ เพราะผมคิดว่า น้องๆ ที่ฝึกฝนมาอย่างดี ควรจะมีเวทีการแข่งขันกันมากๆ ไม่ใช่จำกัดเฉพาะรายการของสมาคม เท่านั้น และผมก็ว่าเป็นโอกาสดีที่น้องๆที่เริ่มฝึกฝนจะไดเล่นกับนักกีฬาที่ฝีมือดีๆ
ขอความคิดเห็นด้วยครับ
มันพูดยากครับ แต่แบดเว็บส่วนใหญ่จะสมัครกันช่วงใกล้ๆปิดรับสมัคร แล้วดันมีอีกรายการจัดตรงกัน ทำให้นักกีฬาที่ไม่มีหวังรายการนี้ ไปลงอีกรายการนึงแทน ถ้าไม่มีรายการที่จัดตรงกันคนก็อาจจะเยอะกว่านี้ครับ แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ กว่าจะจัดได้แต่ละครั้ง เหนื่อยมากๆครับ ยังไงก็ขอให้ครั้งที่ 1 เกิดขึ้นให้ได้นะครับ สู้ๆครับ

ยังจัดอยู่ไหมครับ

ต้อ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/10/2016 11:17:31  [มีการแก้ไข: 21/10/2016 11:21:03]

เหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้วนะครับ จะปิดรับสมัครแล้ว

ต้อ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/10/2016 12:03:00

แจ้งข่าวนะครับ​ รายการนี้ขอยกเลิกการแข่งขันครับ เนื่องจากมีผู้สมัครน้อยกว่าเป้าที่เรากำหนดไว้มาก จึงทำให้ไม่สามารถจัดการแข่งขันได้ /ทางผู้จัดขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำชี้แนะ และส่งผู้สมัครเข้าแข่งขัน หากมีโอกาสจะจัดการแข่งขันขึ้นใหม่/ขอบคุณ​ครับ

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  1/11/2016 14:55:01

เลขที่สมาชิก: 66059

ยกคำพูด:

แจ้งข่าวนะครับ รายการนี้ขอยกเลิกการแข่งขันครับ เนื่องจากมีผู้สมัครน้อยกว่าเป้าที่เรากำหนดไว้มาก จึงทำให้ไม่สามารถจัดการแข่งขันได้ /ทางผู้จัดขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำชี้แนะ และส่งผู้สมัครเข้าแข่งขัน หากมีโอกาสจะจัดการแข่งขันขึ้นใหม่/ขอบคุณครับ

เสียดายจังครับ อุตส่าห์ตั้งตารอ 
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต