ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ
Page 6 of 6«1...345[6]
มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ                 

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  13/2/2015 16:04:41
  Re: มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ

เลขที่สมาชิก: 8281

ยกคำพูด:
เขียนโดย bbujarate:

ของผม ยอดแค่ 400 น้องบอก โอนให้ 360 ได้ไหม มีค่าโอนอีก แต่ก็ไม่ใช่เงินเยอะอะไร ผม ok ครับ แต่สงสัยว่า
ถ้ามีคน ที่ไม่ได้ใส่ใจมาก กับเงินแค่นี้ หลาย ๆ คนเข้า น้องก็ได้หลายบาทเหมือนกันนะครับ ผมว่าบางทีใจดีเกินไป เขาจะไม่สำนึกหรือเปล่าครับ ขอความเห็นท่านอื่น ๆ ด้วยครับ

ผมจะเอาทุกบาทที่ผมจ่ายไปครับ ไม่คิดค่าเสียเวลามารอก็บุญแค่ไหนแล้ว

--
มือต่ำกว่าP อุปกรณ์เหนือกว่าA!!!
YONEX VOLTRIC GLANZ JP
YONEX VOLTRIC LD-FORCE JP
YONEX SHB-SC6LD
YONEX SHB-CFT
YONEX SHB-AM2
ข้อมูลส่วนตัว

Armblow

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  13/2/2015 16:22:15
  Re: มีผู้ขายผู้หนึ่ง ฉ้อโกงครับ ชื่อ THIWIWAT ครับ

เลขที่สมาชิก: 67043

ตีแบดผมอาจไม่เก่ง แต่ต่อยมวยกับน้องเขาผมว่าคงสนุกกว่าตีแบดครับ

oTNiM

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/2/2015 20:26:50

เลขที่สมาชิก: 55569

เป็นกำลังใจให้ทุกคน หวังว่าจะได้เงินคืนทุกคนครับ

และ ขอให้น้องปรับตัว ปรับใจ ให้ได้ครับ

--
NEVER LOOK BACK
----------------------

patisnuch

ถูกคาดโทษ
เขียนเมื่อ:  16/2/2015 13:28:47

เลขที่สมาชิก: 71766

ผมขอโทษสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอีกครั้ง
ทั้งหมดนี้เกิดจากการที่ผมขายของจริง แต่มี 7-8 คนที่ผมหาของมาส่งให้ไม่ทัน เเละโอนเงินคืนไปครบทุกคนแล้วครับ
สำหรับสิ่งที่เกิดขึ้น ณ วันนี้ถือเป็นบทเรียนที่สำคัญสำหรับผม เเละ ผมไม่อาจซื้อขายใดๆอีก

ผมขอโทษกับความเดือดร้อนของพี่ๆทุกคนอีกครั้งครับ..
ผมขอร้องสำหรับพี่ๆที่พยายามขุดคุ้ยประวัติผมมา post ครับ ตอนนี้ชีวิตผมไม่เหลืออะไรเเล้ว
เงินผมคืนหมดแล้ว พอเถอะนะครับ ผมขอโทษจริงๆครับ

PENTOR

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  16/2/2015 13:39:24

เลขที่สมาชิก: 48744

ขายของจิง-หาของมาส่งไม่ทัน แปลว่าไม่มีของแล้วมาขายทำไมคับน้อง สมัครชื่อใหม่มาลงขายอีก2-3กระทู้ ทำตัวเองแท้ๆทำให้เสียชื่อเวปหมด แย่มากทำให้คนอื่นเสียเวลา อายุก็ยังน้อย (ดีใจกับทุกๆคนที่ได้รับเงินคืนนะคับ)

Nitro-Ti

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/2/2015 14:03:38

เลขที่สมาชิก: 8425

มีเรื่องเล่ามาฝากน่ะครับ..ขอให้กลับตัวกลับใจ บางเรื่อง ทำผิดไปแล้ว "ยกโทษให้.." "ขอโทษ.." "ไม่เป็นไร.." มันไม่สามารถใช้ได้นะครับ

=============================

"ไม่เป็นไร ใคร ๆ เขาก็ทำกัน"

ในวัยเด็ก ชัย เป็นเด็กที่น่ารัก นิสัยดี หน้าตาดี ที่สำคัญ ชัย อ่อนน้อม และเคารพ เชื่อฟังผู้หลักผู้ใหญ่ มาตลอด

เมื่อชัยอายุ 6 ขวบ ขณะที่นั่งรถไปกับพ่อ ถูกตำรวจจับเพราะขับรถเร็วเกินกำหนด พ่อแอบยื่นเงิน 500บาทให้ตำรวจ และได้รับอนุญาตปล่อยตัวไป

พ่อหันมาพูดกับชัยว่า"ไม่เป็นไรลูก เงินแค่นี้ซื้อเวลา ใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 8 ขวบ ป้าพาไปซื้อของที่ห้างสรรพสินค้าเป็นเงิน 75 บาท เมื่อป้าไปชำระเงิน ยื่นแบ็งค์ร้อยให้พนักงาน ซึ่งต้องได้รับเงินทอน 25 บาท แต่ป้ากับได้รับเงินทอน 55 บาท เพราะลูกค้ามากและเข้าใจว่าแบ็งค์ 50 บาทคือ 20บาท ป้ารับเงินทอนและใส่กระเป๋าทันที แทนที่จะบอกพนักงานว่าทอนเงินผิด

เมื่อออกจากร้านป้าก็พูดกับชัยว่า"ไม่เป็นไรหลาน ความผิดของเขาเองใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 9 ขวบ ครูให้การบ้านปลูกต้นหอมแดงในกระบะ 2 สัปดาห์ แล้วนำไปส่งที่โรงเรียน แม่ลืมซื้อหัวหอมแดงมาให้ชัย เมื่อครบกำหนดวันส่ง แม่ให้พ่อไปซื้อต้นหอมแดงที่ตลาดและฝังลงในกระบะให้ชัยนำไปส่งครู

แม่พูดกับชัยว่า"ไม่เป็นไรลูก ครูไม่รู้หรอก มีส่งก็ดีแล้ว ใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 12 ขวบ ชัยทำแว่นตาใหม่ราคาแพงของลุงแตก ลุงจึงนำใบเสร็จไปอ้างกับบริษัทเครดิตที่ลุงใช้บริการอยู่ว่าแว่นตาถูกขโมยได้รับเงินชดใช้มา 15,000 บาท เต็มราคาที่ซื้อมา

ลุงพูดกับชัยอย่างภาคภูมิใจว่า"ไม่เป็นไรหรอกหลาน สิทธ์ของเราใครใครเขาก็ทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 15 ปี ได้เป็นนักฟุตบอลของโรงเรียน ครูผู้ฝึกสอนได้สอนวิธีเสียบฝ่ายตรงข้ามให้บาดเจ็บโดยไม่ผิดถือว่าอยู่ในเกม

ครูฝึกบอกว่า"ไม่เป็นไรหรอก ได้เปรียบไว้ก่อนเป็นดี ใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 16 ปี ได้ไปทำงานระหว่างปิดเทอมที่แผนกซูปเปอร์มาร์เก็ต ของห้างสรรพสินค้าที่มีชื่อแห่งหนึ่ง หัวหน้าแผนกให้ชัยจัดกระเช้าผลไม้ โดยแนะนำให้จัดวางผลไม่สวยจวนจะเน่าอยู่ก้นตะกร้า คัดผลสวย ใบโตสีสด จัดวางอยู่ส่วนบน

หัวหน้าแผนกสอนว่า"ไม่เป็นไรหรอก ผู้ซื้อไม่ได้ใช้เอง แต่นำไปฝากคนอื่น ใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 18 ปี ได้สมัครสอบเพื่อเข้าขอรับทุนของมหาวิทยาลัย ปรากฏผลทราบเป็นการภายในว่ามาเป็นอันดับ 2 เมื่อพ่อรู้เข้าจึงไปพูดกับกรรมการซึ่งเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกัน ในที่สุดชัยก็ได้รับทุน

พ่อพูดกับชัยว่า"ไม่เป็นไรลูก เป็นโอกาสของเรา ใครใครถ้ามีโอกาส เขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 19 ปี เพื่อนเอาข้อสอบปลายปีที่ขโมยมาขายกับชัยเป็นเงิน 1,500 บาท ชัยลังเลใจและตัดสินใจซื้อในที่สุด

เพราะเพื่อนพูดว่า"ไม่เป็นไรหรอกชัย เกรดมีผลกับอนาคตนะ ใครใครเขาทำกันทั้งนั้นแหละ"

เมื่อชัยอายุ 24 ปี ชัยถูกจับข้อหายักยอกเงินบริษัท 15,000,000 บาท และต้องติดคุก พ่อกับแม่ไปเยี่ยม ร้องไห้เสียใจ และตัดพ้อต่อว่า

"ทำไมลูกทำอย่างนี้ ไม่นึกถึงพ่อแม่บ้างหรอ ที่บ้านเราไม่เคยสอนให้ลูกเป็นโจรเลยนะ..."

-พ่อแม่รังแกฉัน-

#หลวงพ่อสอนไว้

--
=======================================================
Yonex AT-700 LTD, AT-800 Off, Voltric Z Force @ BG-80 24Lbs

Racket involves in the game < 20% .. but effects my 'feeling' for the game > 50%

Workouts

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/2/2015 4:33:38

เลขที่สมาชิก: 72293

กราบขอโทษค่ะ
ดิฉัน ปารมี แม่ของพาทิศค่ะ
เป็นคนเดียวกับเจ้าของบัญชีที่รับเงินในการซื้อขายค่ะ
ตั้งแต่ดิฉันทราบเรื่อง เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา_
ดิฉัน ในฐานะผู้ปกครองของพาทิศ ได้พยายามหาช่องทางติดต่อคนที่ซื้อขายกับน้อง
เพราะดิฉันเจตนารับผิดชอบร่วม ต่อสิ่งที่น้องไนล์ได้ทำไว้
ขอเรียนให้ทราบว่า ทางครอบครัวเรา ไม่ได้นิ่งนอนใจและไม่มีเจตนาสนับสนุน เด็กในทางนี้
และพยายามอบรม/ลงโทษ/ปรับจูนทัศนคติกับตัวน้องเองในทันที

หากมีผู้ใด ที่ยังคงไม่ได้รับเงินคืนจากการตกลงซื้อขาย จากน้องกรุณาติดต่อคุณแม่ได้เลยทันทีค่ะ
086 551 6555 
กราบขอโทษอีกครั้งที่คุณแม่ อบรมพาทิศให้เป็นผู้ที่มีวุฒิภาวะ  ได้ยังไม่ดีพอ /สร้างความเดือดร้อนใจให้พี่ๆหลายคนในนี้ค่ะ
สุดท้าย  อยากจะเรียนว่า  เหตุการณ์นี้  เริ่มต้นจากน้องพยายามแก้ปัญหาเอง แบบเด็กที่คิดไม่ถูก  น้องควรได้รับโทษตามสมควรแก่เหตุที่ทำ
ฉะนั้นหากมีผู้ใด  ที่ไม่เกี่ยวข้องในการที่มีส่วนร่วมรู้เห็นเหตุเสียหายในเรื่องนี้
ดิแันขอความกรุณา   อย่าพาดพิงถึงให้บุคคล/สถานที่ต่างๆได้รับความเสียหายด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:35 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:41 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:46 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 9:25 ]

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 15:23:19

ยกคำพูด:
เขียนโดย Workouts:

กราบขอโทษค่ะ
ดิฉัน ปารมี แม่ของพาทิศค่ะ
เป็นคนเดียวกับเจ้าของบัญชีที่รับเงินในการซื้อขายค่ะ
ตั้งแต่ดิฉันทราบเรื่อง เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา_
ดิฉัน ในฐานะผู้ปกครองของพาทิศ ได้พยายามหาช่องทางติดต่อคนที่ซื้อขายกับน้อง
เพราะดิฉันเจตนารับผิดชอบร่วม ต่อสิ่งที่น้องไนล์ได้ทำไว้
ขอเรียนให้ทราบว่า ทางครอบครัวเรา ไม่ได้นิ่งนอนใจและไม่มีเจตนาสนับสนุน เด็กในทางนี้
และพยายามอบรม/ลงโทษ/ปรับจูนทัศนคติกับตัวน้องเองในทันที

หากมีผู้ใด ที่ยังคงไม่ได้รับเงินคืนจากการตกลงซื้อขาย จากน้องกรุณาติดต่อคุณแม่ได้เลยทันทีค่ะ
086 551 6555 
กราบขอโทษอีกครั้งที่คุณแม่ อบรมพาทิศให้เป็นผู้ที่มีวุฒิภาวะ  ได้ยังไม่ดีพอ /สร้างความเดือดร้อนใจให้พี่ๆหลายคนในนี้ค่ะ
สุดท้าย  อยากจะเรียนว่า  เหตุการณ์นี้  เริ่มต้นจากน้องพยายามแก้ปัญหาเอง แบบเด็กที่คิดไม่ถูก  น้องควรได้รับโทษตามสมควรแก่เหตุที่ทำ
ฉะนั้นหากมีผู้ใด  ที่ไม่เกี่ยวข้องในการที่มีส่วนร่วมรู้เห็นเหตุเสียหายในเรื่องนี้
ดิแันขอความกรุณา   อย่าพาดพิงถึงให้บุคคล/สถานที่ต่างๆได้รับความเสียหายด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:35 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:41 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 4:46 ]

[ แก้ไขโดย Workouts เมื่อ 19/2/2015 9:25 ]

ผมเป็นคนนึงที่โดนครับ แต่ตอนนี้น้องคืนเงินคืนมาแล้วซึ่งผมคิดว่าผมน่าจะเป็นคนสุดท้าย ผมไม่ติดใจเอาความอะไรครับเพราะเห็นว่าน้องยังเด็กและมีฝีมือในด้านแบดพอสมควร คิดกลับตัวใจน่าจะยังทัน แต่ผมอยากจะให้ทางคุณแม่(ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นแม่จริงๆมาพิมพ์ข้อความข้างบนนี้รึเปล่า) ให้ตักเตือนและสั่งสอนลูกให้มากกว่านี้และอย่าเข้าข้างลูก ที่เค้าทำแบบนี้ไม่ใช่วิธีการหาเงินที่ถูกต้อง ซึ่งถ้าเค้าไปทำที่อื่นนอกเหนือจากนี้อาจจะเป็นอันตรายต่อตัวน้องเค้าเองถ้ามีเจ้าหนี้ไปเจอตัวเข้าครับ อยากฝากไว้เท่านี้ครับ

--
มือต่ำกว่าP อุปกรณ์เหนือกว่าA!!!

chunvit2014

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/2/2015 22:41:06

เลขที่สมาชิก: 66834

ผมยังค้างเสื้ออีกตัวหนึ่งคับยังไม่ได้รับเลย

nw30

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/2/2015 12:22:07

อ้าววว ยังไม่จบอีกเหรอเนี่ย??

--

chunvit2014

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/2/2015 19:14:58

เลขที่สมาชิก: 66834

ได้เสื้อแล้วคับวันนี้ ของผมจบแล้วคับกับน้องคนนี้จบซะทีเฮ้อ

panza

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/3/2015 9:22:04

เลขที่สมาชิก: 61132

เมื่อวานผมได้โทรไปคุยกับแม่น้องเขาแล้วเล่าเรื่องของน้องให้แม่ของน้องเขาฟัง แม่เขาขอโทษแล้วรีบไปโอนเงินคืนให้ในตอนเย็นเมื่อวานเลยตอนนี้ผมได้เงินคืนแล้วครับ ถ้าใครยังไม่ได้เงินโทรหาแม่น้องเขาได้เลยครับไม่รู้ว่าผมเป็นคนสุดท้ายแล้วหรือยังครับ - -'

smoengineer

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/3/2019 3:37:09

เลขที่สมาชิก: 82528

ปี 2019 มัน ยัง โกง อยู่ ครับ ถ้า นับ เรื่อง ยืม เงิน แล้ว ชัก ดาบ และ การ โก หก เอา ตัว รอด ด้วย คือ มัน ยัง โกง อยู่ ทุก วัน จน ถึง วิ นา ที นี้ ครับ ! ! !

https://www.facebook.com/groups/smoengineer/permalink/2251391718212693/
Page 6 of 6«1...345[6]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต