ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  เสาร์ อาทิตย์นี้ 26 27 มกราคม TU-BarBad 2013
Page 21 of 21«1...181920[21]
เสาร์ อาทิตย์นี้ 26 27 มกราคม TU-BarBad 2013                 

Bhuwathone

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 4:31:50
  Re: TU-BarBad BADMINTON CHALLENGE 2013 ส.อา. 26-27 ม.ค. 56

เลขที่สมาชิก: 59080

รอรับฟังความเห็นน่ะครับอยากให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่มาแข่ง บอกถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ทีมงานจะได้นำมาปรับปรุงหากมีครั้งหน้าปี 2014

ขอมาแบบจริงๆน่ะครับ ว่ากันมาเลยตามเนื้อผ้า ไม่ต้องมาหาว่า TU BarBad bad มันจะเป็น adjective หรือadverb ไม่ต้องอยากรู้ความหมายว่าจะแปลว่าอะไร จะย่อมาจากอะไร เรารอรับฟังทุกความเห็นครับ

ถ้ามันดีก็สามารถชื่นชมกันได้ให้พี่ปุ๊พี่แตนได้มีกำลังใจครับ ถ้ามันบกพร่องก็บอกกันตรงๆได้ครับจะได้นำไปปรับปรุง ขอบคุณครับ
ข้อมูลส่วนตัว

nattawoody

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 9:26:46
  Re: TU-BarBad BADMINTON CHALLENGE 2013 ส.อา. 26-27 ม.ค. 56

เลขที่สมาชิก: 60056

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bhuwathone (ภู):

รอรับฟังความเห็นน่ะครับอยากให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่มาแข่ง บอกถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ทีมงานจะได้นำมาปรับปรุงหากมีครั้งหน้าปี 2014

ขอมาแบบจริงๆน่ะครับ ว่ากันมาเลยตามเนื้อผ้า ไม่ต้องมาหาว่า TU BarBad bad มันจะเป็น adjective หรือadverb ไม่ต้องอยากรู้ความหมายว่าจะแปลว่าอะไร จะย่อมาจากอะไร เรารอรับฟังทุกความเห็นครับ

ถ้ามันดีก็สามารถชื่นชมกันได้ให้พี่ปุ๊พี่แตนได้มีกำลังใจครับ ถ้ามันบกพร่องก็บอกกันตรงๆได้ครับจะได้นำไปปรับปรุง ขอบคุณครับ

ถึงคุณปุ๊ คุุณแตน คุณภูและทีมงานของ TU-BarBad ทุกท่าน

ผมต้องกราบขอโทษจากใจจริง สำหรับเรื่องที่ผมเอาชื่อทีมของคุณมาตีความหมายไปในทางที่เสื่อมเสียนะครับ

♥ Mr_BadbaT ♥

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 11:09:16

เลขที่สมาชิก: 9070

ยกคำพูด:
เขียนโดย priew:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Goofy:

ขอบคุณทีมงานที่จัดงานสนุกๆให้พวกเราได้ไปร่วมแข่งขันกัน ลูกทีมบอกว่าสนุกมากๆครับ(ไม่รู้แข่งแบดหรือเล่นไพ่ที่สนุก อิอิ)

Goofy Saturn Team

^^

ไม่ได้แข่ง แต่ยังสนุกเลย ขอบคุณอีกคนครับ

ไม่สนุกเรย เหนื่อยมว๊ากกกก แถมเสียตังอีก.....ตกรอบคนแรกของทีม (โดนประนามหยามเหยียด)

จะจดจำรายการนี้ไว้ตลอดไป...   555+

ปล. รอบหน้ารบกวน ผจก.ทีมตัวจริงมาดูแลลูกทีมด้วยครับ...เพราะต้องดูแลลูกทีมเรยต้องตกรอบแรก เป็นห่วงลูกทีมมากก่าตัวเอง...555+ มีข้ออ้างแร้วววววว....

ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

เขียนเมื่อ:  30/1/2013 11:19:02

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Atieree:

ยกคำพูด:

ขอบคุณทีมงานที่จัดงานสนุกๆให้พวกเราได้ไปร่วมแข่งขันกัน ลูกทีมบอกว่าสนุกมากๆครับ(ไม่รู้แข่งแบดหรือเล่นไพ่ที่สนุก อิอิ)

^^

มิน่าล่ะลูกทีมไม่มืสมาธิในเกมส์ ม้วแต่สนเกมส์นอกสนามเลยพลาดรางวัลมือล่างๆ
แต่มือบนยังร้กษาชื่อได้เช่นเคย

ไม่เคยได้เป็นเรื่องปกติอ่ะพี่ อิอิ

ปกติครับพี่ Saturn มือบนเน้นถ้วย มือล่างเน้นเล่น (ไพ่) มันส์...555+   

ยินดีกะพี่นุที่ได้รางวัลด้วยนะครับ...

HARIS

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 11:19:27

เลขที่สมาชิก: 4275

ยกคำพูด:
เขียนโดย ♥ Mr_BadbaT ♥:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

^^

ไม่ได้แข่ง แต่ยังสนุกเลย ขอบคุณอีกคนครับ

ไม่สนุกเรย เหนื่อยมว๊ากกกก แถมเสียตังอีก.....ตกรอบคนแรกของทีม (โดนประนามหยามเหยียด)

จะจดจำรายการนี้ไว้ตลอดไป...   555+

ปล. รอบหน้ารบกวน ผจก.ทีมตัวจริงมาดูแลลูกทีมด้วยครับ...เพราะต้องดูแลลูกทีมเรยต้องตกรอบแรก เป็นห่วงลูกทีมมากก่าตัวเอง...555+ มีข้ออ้างแร้วววววว....

ขอชื่นชมการทำงานเป็นหัวหน้าทีมชั่วคราวนะ

เขียนเมื่อ:  30/1/2013 11:33:28

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bubeejung:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย มาร์ช:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ทีม Sun Smile เวโรจน์ และวรากร ขอถอนตัวค่ะ เนื่องจากมีคนประท้วงว่า
วรากรไม่ผ่านมือซี ทั้งที่ตอนแรกให้ผ่านมือซีแล้ว..และวรากรก็ฝีมือเท่ากับเวโรจน์เลย
รายการที่เคยแข่งก็ได้แค่ที่ 3 มือซีเท่านั้น

ผู้จัดให้เหตุผลว่ามีคนที่น่าเชื่อถือประท้วงมา และไม่เปิดโอกาสให้เราอธิบาย
อะไรเลย เพียงแต่บอกว่าผมไม่ได้สนิทสนมอะไรมากมายกับพี่ ทางคนที่ประท้วงมา
เค้าน่าเชื่อถือมากกว่า

ทางเราได้เจรจาขอโอกาส 3 ข้อดังนี้
1. หาทีมหรือคนที่น่าเชือถือมายืนยัน
2. ไปตีให้ดูถึงที่
3. ให้โอกาสตัดสิทธิ์ในวันแข่งถ้าฝีมือเกินจริง

ได้รับคำตอบมาว่า ไม่ได้คำเดียว และบอกว่าพี่จะให้เหตุผลอะไรก็แล้วแต่
จะคิดว่าผมใช้เหตุผลยังไงก็แล้วแต่ ไม่สบายใจก็ไม่ต้องลงแข่ง ผมจะวางแล้วนะ

แค่อยากเล่าความจริงให้ทุกคนฟังน่ะค่ะ มีประโยคไหนที่ไม่จริงก็บอกมา
ได้เลยนะค่ะ..ไม่ให้แข่งก็ไม่แข่งค่ะ

ลืมบอกค่ะรบกวนรีบโอนเงินค่าสมัครคืนโดยด่วนค่ะ จะได้จบเรื่องกันค่ะ

หากโอนแล้วรบกวนช่วยแจ้ง

อ่อ ขอโทษด้วยครับ ลืมแจ้ง พอดียุ่งๆช่วงจัดแข่ง พี่ปุ๊โอนเงินคืนไปตั้งแต่ก่อนแข่งให้แล้วครับ แต่ผมลืมบอกเอง 
เสียดายน่ะครับที่ไม่ได้มา เอาไว้โอกาสหน้าจัดใหม่ "" มาร่วมสนุกกันได้ใหม่ครับ""

[ แก้ไขโดย Bhuwathone เมื่อ 29/1/2013 4:09 ]

ได้ครับเงินคืนแล้วครับ แต่คราวหน้ายังไม่ขอร่วมด้วยครับ เพราะเห็นว่าคำตัดสินเด็ดขาดในการคัดมือมาจากผู้ร่วมแข่งขันที่ประท้วงผู้นั้นครับ เอาไว้ทีมงานมีอิสระในการตัดสินใจและสามารถหาวิธีคัดมือที่ดูแฟร์ๆกับนักกีฬาแล้ว ถึงวันนั้นถ้าลืมเรื่องที่ผ่านมาได้แล้วค่อยเจอกันครับ

จริงๆทีมงานมีอิสระในการตัดสินใจครับ เรื่องจริงมันเป็นแบบนี้ ไม่ได้จะบอกว่า bubeejung พูดไม่จริงน่ะครับ จริงทุกอย่างครับแต่เป็นการสรุป และสรุปได้ดี จับใจความได้ดี แตไม่ได้พูดแบบนี้แน่นอนและก็เล่าไม่หมดด้วย พอดีวันที่คุยกันผมนั่งอยู่ด้วยครับเลยรู้ 
Bubeejung : ....
พี่ปุ๊ : ไม่ได้จริงๆครับพี่ ( พูดด้วยน้ำเสียงสุภาพ อ่อนโยน และนุ่มนวลมาก)
พี่ปุ๊ : ไม่ได้จริงๆครับพี่ ( พูดด้วยน้ำเสียงสุภาพ อ่อนโยน และนุ่มนวลมาก)
พี่ปุ๊ : "ผมก็ให้โอกาสและเชื่อพี่แล้วไงครับ ตอนแรกผมก็ให้ผ่านเป็นสีเขียวขึ้นมา.  พอตอนหลังมีคนทักท้วงขึ้นมาสองสามคน ผมก็ฟังเค้า ผมก็ฟังความทั้งสองข้างครับ ทีนี้ครั้งที่สามเป็นครั้งที่ผมตัดสินใจเองไงครับ ก็คือไม่ให้ผ่าน แนะนำว่าให้ลงซีบวกครับจะได้ไม่เกิดปัญหาครับ ถ้าพี่ไม่สะดวกใจไม่ลงก็ไม่เป็นไรครับ..." ขอย้ำว่าพี่ปุ๊ สุภาพมาก ไม่มีใช้อารมณ์เลยครับ คนที่มีอารมณ์คือคนที่นั้งข้างๆครับ
ผม : พี่ปุ๊ วางได้แล้ว เปลืองค่าโทรศัพท์ภู (พร้อมดึงโทรศัพท์มากดตัดสาย) 

ระยะเวลาที่คุยกันน่าจะเกือบ 10 นาที เงินในมือถือหมดไปประมาณ 20 บาท  

ที่พี่ปุ๊พูดว่า "ผมก็ให้โอกาสและเชื่อพี่แล้วไงครับ ตอนแรกผมก็ให้ผ่านเป็นสีเขียวขึ้นมา.  พอตอนหลังมีคนทักท้วงขึ้นมาสองสามคน ผมก็ฟังเค้า ผมก็ฟังความทั้งสองข้างครับ ทีนี้ครั้งที่สามเป็นครั้งที่ผมตัดสินใจเองไงครับ ก็คือไม่ให้ผ่าน แนะนำว่าให้ลงซีบวกครับจะได้ไม่เกิดปัญหาครับ ถ้าพี่ไม่สะดวกใจไม่ลงก็ไม่เป็นไรครับ..." อันนี้ผมว่าน่าจะเรียกได้ว่าเป็นอิสะในการตัดสินใจได้แล้วน่ะครับ คือฟังความทั้งสองข้าง และตัดสินใจโดยตัวเอง

[ แก้ไขโดย Bhuwathone เมื่อ 29/1/2013 20:56 ]

จริงๆพี่ไม่ได้อยากจะเข้ามาแสดงความคิดเห็นอะไรแล้ว เพราะน้องก็โอนค่าสมัครคืนก็จบกันไปแล้ว

ไม่ได้ติดค้างอะไรกัน ไม่ได้คุยโทรศัพท์กันกับน้องโดยตรงเลย แต่น้องเขียนถึงพี่ซะยาวเลย เหมือนเราเคยพูดกัน

ก็ขอพี่พูดหน่อยแล้วกัน...ก็อย่างที่น้องบอกนั่นแหล่ะว่าพี่ปุ๊พูดแต่ว่า " ไม่ได้จริงๆ ครับพี่ ไม่ได้จริง"

ด้วยน้ำเสียงสุภาพและอ่อนโยน น้องนั่งฟังอยู่แล้ว แสดงว่าน้องก็รู้ใช่ไหมค่ะว่าเค้าไม่ได้ให้เหตุผลกับทีม

พี่เลยว่าทำไมถึงลงแข่งมือ C ไม่ได้นอกจากมีคนประท้วงมา..ซึ่งพี่มีความเห็นว่ามันไม่ยุติธรรมต่อผู้ถูกประท้วง

เพื่อให้มันยุติธรรมและมีการพิสูจน์กันเกิดขึ้นพี่เลยขอโอกาส 3 ข้อ คือ

1.ไปตีพิสูจน์ฝืมือให้ดู 2. หาทีมมารับประกันมือ 3. ให้โอกาสตัดสิทธิ์ในวันแข่งเลยถ้าฝีมือเกินจริง

....แต่คำตอบที่ได้มามีแต่คำว่า "ไม่ได้จริงๆ ครับพี่ๆ ด้วยน้ำเสียงสุภาพและอ่อนโยน...งั้นน้องได้ยินมั้ย

ว่าพี่เค้าให้เหตุผลอะไรพี่เพิ่มเติมว่าทำไมไม่ให้โอกาส 3 ข้อนั้น และจากนั้นก็ตัดวางสายไปอย่างที่น้องบอกนั่นแหล่ค่ะะ

..ซึ่งอันนี้พี่ไม่ได้ติดใจอะไรเรื่องมารยาทหรอกว่าใครจะเป็นคนตัดสาย มันไม่ใช่ประเด็นหลักอะไร..พี่ก็ยอมรับในคำตัดสินนั้น มันเป็นสิทธิ์ของผู้จัดนั่นแหล่ะ แม้ว่าเราจะคิดว่าเราไม่ได้รับความเป็นธรรมก็ตาม ทำได้เพียงถอนตัวออกไปก็เท่านั้น...

เอาเป็นว่าเราเลิกแสดงความเห็นเรื่องนี้กันดีกว่านะค่ะ เดี๋ยวจะมีคนที่ไม่เกี่ยวข้อง หรือเกี่ยวข้องมาแสดงความคิดเห็น

ทั้งสนับสนุนหรือไม่เห็นด้วยอีก ไม่จบซักที...แต่พี่ก็ยินดีรับฟังความคิดเห็นของน้องนะค่ะ ถ้าต้องการแสดงความเห็น

เพิ่มเติมเอาเป็นว่าโทรมาดีกว่าแต่อย่าลืมเติมเงินก่อนนะค่ะ  

ที่ต้องขุดคุ้ยขึ้นมาใหม่เพราะดูจากการโพสกระทู้วันนั้นแล้วดูพี่ไม่อยากให้มันจบ แต่ผมถูกผู้จัดการทีม(พี่ปุ๊)สั่งว่าห้ามตอบโต้ทุกกระทู้ และก็ยุ่งๆด้วยเลยกะว่างานจบค่อยมาตามเคลียร์ทีละประเด็น ว่าประเด็นไหนควรจบก็จะไม่นำมาพูดถึง อันไหนที่ยังไม่ควรจบก็จะมาพูดถึงกัน แต่พอได้เห็นความคิดเห็นพี่และการตอบกระทู้ในวันนี้แล้วก็รู้สึกว่าพี่อยากจบจริงๆและไม่อยากพูดถึงเรื่องนี้อีกแล้ว ผมก็คงจะไม่ไปเติมตังก์มือถือและโทรไปหาเพื่อแสดงความคิดเห็นอะไรแล้วครับ

555+ น้องภูจะเป็น IDOL พี่ตลอดไป ชัดเจน ตรงประเด็น...

ถ้าอยากคุยกะพี่ไม่ต้องเติมตังนะ ยิงมา...เด๋วพี่โทรกลับ พี่มีตัง...5555555+   

t.tan

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 11:43:55

เลขที่สมาชิก: 7363

คลื่นลมสงบ ขอบคุณทุกคนที่คุยกันและเข้าใจกัน
ขอบคุณ คุณ nattawoody bebeejung และ มาร์ช ด้วยครับ

Mynamenatty

เขียนเมื่อ:  30/1/2013 14:18:17

เลขที่สมาชิก: 7140

ยกคำพูด:
เขียนโดย ♥ Mr_BadbaT ♥:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

^^

ท่านรอง ผจก. รอบบนี้ขาดเบียร์เย็นๆๆ อ่ะค่ะ ทำไมไม่มี๊ บกพร่องนะเนี่ย

Bhuwathone

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/1/2013 14:38:42

ผลการแข่งขัน
มือ AB+
ขนะเลิศ
ทีมSaturn วรพจน์ สมจริยา และจักรกฤษ ตันติราศิลป์
รองชนะเลิศ
ทีมราชพฤกษ์ สุเมธ วิริยะชัยฤกษ์ และวรพล ทองสง่า
รองชนะเลิศอันดับสอง
ทีมSaturn ภูมิ ช่วยณรงค์ และรังสรรค์ ทิพย์โสติกุล
ทีมSaturn เจนรบ เจนจิตรานนท์ และพงษ์เทพ อิ่มแก้ว

มือ B
ขนะเลิศ
ทีม B-first กิตติพงศ์ ดำรงจิตติ และ วรพล ทองสง่า
รองชนะเลิศ
ทีมราชพฤกษ์ ประเสริฐ ศรีแก้ว และ สุเมธ วิริยะชัยฤกษ์
ทีม B-first ณัฐวุฒิ ศิริธรโชติ และ ชัยกมล อยู่สุขดี
ทีมชลาชล ปริญญา ธรรมวงค์ และ อริยะ อรรถกร

มือ C+
ขนะเลิศ
ทีม MT arena ปัญญาวัตน์ พุทธรัตน์ และ พิชญะ กฤษดาธิการ
รองชนะเลิศ
ทีม B-first ชานน สุ่มเล็ก และ กิตติพงศ์ ดำรงจิตติ
ทีม สายรุ้งสปร์ตคลับ ชัยทัต ติยะพิบูย์ไชยา และ ณรงศักดิ์ วงษ์พันธ์
ทีม chill chill Badminton เนาวรัตน์ จันทร์แจ่มฟ้า และ ถิรวุฒิ โปรตยกุล

มือ Cสายบน
ขนะเลิศ
ทีม แก๊งลูกหมู กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต และธนัท ตันติภาสน์
รองชนะเลิศ
ทีม แก๊งลูกหมู สมัชญ์ โสขุมา และ ณฐวรรธน์ ร่มเย็น
ทีมอิสระ เกริกเกียรติ์ นิติพลพัต และ สุเมธ ลิมปะพันธุ์
ทีม Step Nine Fine Day ธีรศักดิ์ ดีรักษา และ อธิษฐ์ รีฮาเซ็น

มือ Cสายล่าง
ขนะเลิศ
ทีมสิงห์บูรพา ปริญญา มงคลสวัสดิ์ และ ชัยรัตน์ สนธิวัฒนานนท์
รองชนะเลิศ
ทีมลูกหมู นพดล พิฬารัตน์ และ กฤษณ์ วีระวงศ์
ทีมตบโด่ง จีระวัฒน์ ทวีชาญวัฒน์ชัย และพิรุณ ฉายจรูญ
ทีม TU BAR BAD ศุภณัฐ ภัทรธีรา และ จิราวัฒน์ ลลิตจิรกุล

มือ P+
ขนะเลิศ
ทีม Chill Chill badminton ชุติวัฒน์ ไชวยมาลา และ ธนพล ประเทืองพงศ์
รองชนะเลิศ
ทีม Step Nine Fine Day ธีรศักดิ์ ดีรักษา และ กัญจน์รัชต์ ชื่นโชควัฒนา
ทีม B-first ลดาวัลย์ ปัญจมูล และ วรวุฒิ วิภาดาเกษม
ทีม B-first สโรชินี กลิ่นหอม และ ชนนิกานต์ ศิริธรโชติ

มือ Pญ
ขนะเลิศ
ทีม Step Nine Fine Day วรัญญา ลพคำ และ อังค์วรา บุญเลิศลพ
รองชนะเลิศ
ทีม Free style นิธิศา เกตุสวัสดิ์สมคร และ ณัฐิดา สุขสมโภชย์
ทีม Saturn นวรัตน์ ภู่ภูษิต และ วรกร นาทองลาย
ทีม K-Fight วิจิตรา สังขระรมย์ และ ภัสวรรณ บุญยิ่ง

Mr.Smasher

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/1/2013 13:58:08

เลขที่สมาชิก: 8838

ภาพในรายการครับ

SMASHER Fanpage

SMASHER

Bhuwathone

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  31/1/2013 21:15:28

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mr.Smasher:

ภาพในรายการครับ

SMASHER Fanpage

SMASHER
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

Goofy

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  17/1/2015 9:53:46

เลขที่สมาชิก: 2265

.
Page 21 of 21«1...181920[21]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต