ทีมงานไดโนเสาร์ ขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมการแข่งขันครั้งนี้
พวกเราตั้งใจทำกันเต็มที่ หากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยนะคะ
ผลการแข่งขันพร้อมรูปภาพจะรีบนำมาลงให้ได้ชมกันนะคะ
ขอบคุณจริงๆ ค่ะ
แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้าค่ะ ^^
ผลการแข่งขันแบดมินตันรายการ DinosaursProblemsCup ครั้งที่ 1
สายบน
P- สายบน
อันดับที่ 1 MCF จุรีพร ดีประเสริฐ ธนาการ สกลศิลป์
อันดับที่ 2 TANANON ภูริพันธ์ มากจันทร์ (โอ๊ต) อินธิพล แก้วสุจริต (ชายน้อย)
อันดับที่ 3 Munzz Jeeszz Team สุพิชญา อยู่คอ (ปอ) สุทธิเวศน์ นาคนาค
อันดับที่ 3 gubabad หัสพร ทองแดง (พร) คุณกร ทองหมั่น (กร)
P สายบน
อันดับที่ 1 สุสานโบราณ กายคุณ ปรินดาวงษ์ (กาย) ศุภชัย แซ่ป่อ (โกชัย)
อันดับที่ 2 สุสานโบราณ นฤดม ธงชัยธนาวุฒิ (พีท) วันเฉลิม สัตตวัฒนะ (แป๊ก)
อันดับที่ 3 Smile วิศรุต กิจสมจิต (ป้อง) ธิติพงศ์ เขาจารี (เต้)
อันดับที่ 3 จอมยุทธ ไพโรจน์ จันพรม สมศักดิ์ สิริคุณากร
P+ สายบน
อันดับที่ 1 วู่วาม/HKC ก้าวหน้า พงศ์เลิศนภากร (จีน่า) ธนาธิป ศิริธนโชติ (บอส)
อันดับที่ 2 Smile กนกวรรณ ศรีวิเศษ (แอล) ปิยะทัศน์ สุขสวัสดิ์
อันดับที่ 3 สุสานโบราณ ธนัท ตันติภาส (โน๊ต) วรายุกฤช (เต้นท์)
อันดับที่ 3 KN Badminton นิพนธ์ มารดากุล (แจ๊ค) ฐพง จิตตวิตติ (โดม)
C
อันดับที่ 1 Moonyard อลงกรณ์ รุจินันทิพัฒน์ (ไทด์) สรรเสริญ กิตติโชติพันธ์
อันดับที่ 2 Pro5แถม1 อัษฏายุทธ น้อยผล (มอส) ชนาธิป ชูศักดิ์สกุลวิบูลย์ (เซนต์)
อันดับที่ 3 ชลาชล ณัฐพงศ์ ประสงค์ธรรม (โคโคนัส) วรฤทัย เรืองธนันต์รักษ์ (มินกิ)
อันดับที่ 3 Pro5แถม1 พสธร ทรงถาวรทวี (เซินเจิ้น) พงศธวัช งามไพโรจน์ (โดม)
สายล่าง
P- สายล่าง
อันดับที่ 1 PickBoom เลอสรรค์ เผือกสามัญ นารี อินทร์พิมพ์
อันดับที่ 2 be spirit by Eagle นรินทร์ ประสิทธิ์รุ่งเรือง (ใช้) นพดล อ่อนนุ่ม (ปอ)
อันดับที่ 3 Harrow Stuart Whitfield (Stuart) Nut (นัท)
อันดับที่ 3 กระซู่...ซ่า กฤตภาส เพชรป่าพะยอม (ต่อมแต๊ม) อรรถกร พันธางกูร (ปั๊ก)
P สายล่าง
อันดับที่ 1 Smile มนิษิน ไชยทา (หุ้น) กฤตวิทย์ รัตตมณี (บลูส์)
อันดับที่ 2 อิสระ ยณัฐพล พลมีศักดิ์ (ไอซ์) จุฑาบดี บัวขาว (บอส)
อันดับที่ 3 ลีลาดี อดิศักดิ์ เสร็จกิจ (เล็ก) อุกฤษณ์ ทรงสุรเวทย์ (อู๋)
อันดับที่ 3 น้องพี่นนท์ ศุภมิตร แจ้คำ (ต้น) ชัยชาญ วงศ์เกี่ย (เป้)
P+ สายล่าง
อันดับที่ 1 Moonyard รัตนโชติ กาฬภักดี กิตติศักดิ์ กิตติโชติพันธ์
อันดับที่ 2 ชึ่งชึ่งโป๊งโป๊งชึ่ง ศวรรยาธิเบศร์ เสวันนา (1) มาวิน เสาวภาภรณ์ (กุ๊ก)
อันดับที่ 3 อิสระ ดำริ ตุลยวรเศรษฐ์ (แสตมป์) จิรายุ สกุลคลานุวัฒน์ (นิว)
อันดับที่ 3 ค.คนรักแบด กวินนาถ ฉิมพาลี (ป้อ) อภิญญา อดทน (บุ๋ม)
** ติดตามประมวลภาพกันได้ค่ะ **
ทาง www.facebook.com/DinosaursProblemsCup
----------------------
--- >> สายการแข่งขันรายการ Dinosaurs Problems Cup ครั้งที่ 1 <<---
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1cygY18TH-G22A8hytCizAa-rlG7G-8e1ICH-ye26t94/edit#gid=1715340175
--------------------------------
ประกาศ ประกาศ !!!!!!!
ผู้ที่ผ่านการประเมินมือแล้ว (สถานะ : ผ่านรอโอนเงิน)
สามารถโอนเงินค่าสมัครมาได้เลยค่ะ
หมดเขตการโอนในวันที่ 11 มีนาคม นี้ค่ะ
**********************************
สามารถโอนมาได้ที่
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา มาบุญครอง 2
ชื่อบัญชี เธียรธาดา หิรัญญะชาติธาดา
ประเภท ออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 289-213030-6
** ณ วันแข่งยังคงมีการประเมินมือนะคะ หากพบว่านักกีฬามีการหมกมือหรือตีเกินมีอ ทีมงานขอปรับแพ้ทันทีค่ะ ดังนั้น ขอความร่วมมือส่งตามระดับมือของตนเอง และทางทีมงานเป็นผู้มีสิทธิ์ชี้ขาดในการปรับแพ้ค่ะ**
-----------------------------------------------------------------------
การแข่งขันแบดมินตัน
Dinosaurs Problems Cup 1st 2015
วันที่ 14 มีนาคม 2558 @ KN Complex
วัตถุประสงค์
1. เพื่อทำให้กีฬาแบดมินตันได้เป็นส่วนหนึ่งของการเชื่อมความสัมพันธ์อันดีระหว่างนักกีฬา
2. เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬาแบดมินตันสมัครเล่นได้มีการแข่งขันเพื่อพัฒนาฝีมือ และต่อยอดเพื่อเป็นนักกีฬาอาชีพ
3. เพื่อเสริมสร้างความสามัคคีระหว่างผู้เล่นจากหลากหลายกลุ่ม
4. เพื่อเป็นการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ต่อสังคมและครอบครัว
ประเภทการแข่งขัน
แก้ไขเพิ่มเติม*
- ประเภทคู่จำกัดมือ มือ C (แบ่งกลุ่ม กลุ่มละ4ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบน๊อคเอ้าท์) 16 คู่
- ประเภทคู่จำกัดมือ มือ P+ (แบ่งกลุ่ม กลุ่มละ4ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบน๊อคเอ้าท์ ที่ 3 - 4 เข้าสายล่าง<strong style="font-family: 'Cordia New', sans-serif; font-size: 16pt"> 32 คู่ </strong>
- ประเภทคู่มือ P (แบ่งกลุ่ม กลุ่มละ4ทีม ที่ 1-2 เข้าสายบน ที่3-4 เข้าสายล่าง) 64 คู่
- ประเภทคู่มือ P- (แบ่งกลุ่ม กลุ่มละ4ทีม ที่ 1-2 เข้าสายบน ที่3-4 เข้าสายล่าง) 64 คู่
รางวัลจากการแข่งขัน : สายบนจะได้รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล
สายล่างจะได้รับถ้วยรางวัล ทุกอันดับ
เงินรางวัลแสดงในตัวอย่างตารางด้านล่าง
กำหนดการ
- ปิดรับสมัครและโอนเงินภายในวันที่ 11 มีนาคม 2558
- โอนค่าสมัคร ได้ทันทีที่อยู่ในสถานะ "ผ่านรอโอนเงิน"
- จับฉลากแบ่งกลุ่มและประกาศสายการแข่งขันในวันที่ 13 มีนาคม 2558
- จัดการแข่งขัน ณ สนามแบดมินตัน KN Complex ในวันที่ 14 มีนาคม 2558
การสมัครการแข่งขัน
สมัครการแข่งขัน
https://docs.google.com/forms/d/1hcxxr0CsuSXS127VxF9EpR76Y6MAjdXwIAlMLl6LYuU/viewform?usp=send_form
ตรวจสอบสถานะ
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1rV7EwdD22TAsCui5LL82vWguFXbZ45-UNHcDS_ntOgM/pubhtml
ค่าใช้จ่ายในการสมัครการแข่งขันและรายละเอียดการแข่งขัน
1. ค่าสมัคร คู่ละ 600 บาท
2. ค่าลูก ลูกละ 30 บาท / ลูก / คู่
3. ใช้ลูกขนไก่ยี่ห้อ Protech
4. คูปอง 300 บาท (ใน 1 เล่ม มี 10 ใบ)
5. ผู้ที่ผ่านการพิจารณามือ สามารถ โอนเงินได้ที่
**** รบกวนโอนเป็นจุดทศนิยมสองตำแหน่ง เช่น 600.48, 600.02 เป็นต้น เพื่อสะดวกในการตรวจเช็คข้อมูล****
การพิจารณาระดับฝีมือ
1. พิจารณาด้วยทีมงานผู้จัดการแข่งขัน คณะกรรมการจัดการแข่งขันมีสิทธิ์ขาดในการพิจารณาระดับฝีมือแต่ละท่าน โดยคำตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นข้อยุติ
2. ในการสมัครการแข่งขัน หัวหน้าทีมที่ส่งนักกีฬาเพื่อเข้าร่วมแข่งขันต้องรับรองระดับฝีมือ โดยหัวหน้าทีมต้องกรอกข้อมูลให้ครบถ้วน พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้
3. นักกีฬาต้องลงทำการแข่งขันในรุ่นตัวเองหรือสูงกว่าเท่านั้น
4. นักกีฬาที่สนใจสมัครการแข่งขัน แต่ไม่ทราบถึงระดับฝีมือของตัวเอง โปรดแจ้งต่อทีมงานเพื่อพิจารณา หรือนัดวันและเวลาในการคัดมือ
ระเบียบการแข่งขัน
1. ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ
2. ให้นักกีฬามาก่อนการแข่งขัน 45 นาที การแข่งขันเริ่มตรงเวลา หลังจากประกาศเรียกลงสนาม ภายใน 15 นาที ถ้านักกีฬายังไม่ลงสนามจะถือว่าแพ้บายในทันที และในการลงทะเบียน นักกีฬาทุกคนต้องมีบัตรประชาชนหรือบัตรที่สามารถระบุตัวตนมาแสดงด้วย
3. นักกีฬาสามารถสมัครแข่งขันได้ไม่เกินคนละ 2 ประเภท
4. ทีมงานผู้จัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้ ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือ รายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด
5. ทีมงานผู้จัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงและคัดค้านทุกกรณี และการวินิจฉัยชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ
6. ในรอบแบ่งกลุ่ม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point 2 เซ็ต แต้มสูงสุด 21 แต้ม (ไม่มีการดิวส์) ใครถึง 21 แต้มก่อนชนะแบ่งเป็นกลุ่ม กลุ่มละ 4ทีม แข่งแบบพบกันหมด สะสมคะแนน ชนะ ได้ 2 คะแนน เสมอ ได้ 1 คะแนนแพ้ ได้ 0 คะแนน ทีมที่ได้คะแนนอันดับที่ 1 และ 2 จะจัดแบ่งเป็นสายบน ส่วนทีมที่ได้คะแนนอันดับที่ 3 และ 4 จะจัดแบ่งเป็นสายล่าง
-กรณีหากคะแนนในกลุ่มเท่ากัน ให้พิจารณาดูจากผลต่าง การรวมคะแนนดิบได้และเสีย จากเกมส์ทั้งหมดที่ทำการแข่งขัน
- กรณีหากผลคะแนนดิบเท่ากัน ให้ดู Head To Head ที่พบกัน
7. ในรอบ main draw ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point แข่งขัน 2 ใน 3 เกมส์ แต่ละเกมส์ จะมีแต้ม 21 แต้ม ใครถึง 21 แต้ม ก่อนเป็นผู้ชนะ ในกรณี 20 แต้มเท่ากัน ให้เล่นต่อจนกว่าจะชนะ 2 แต้มติดต่อกัน หรือถ้า 29 แต้มเท่ากัน ผู้ถึง 30 แต้มก่อนเป็นผู้ชนะในเกมนั้นทันที
ข้อตกลงร่วมกัน
1. คำตัดสินในทุกกรณีของทีมงาน ให้ถือเป็นข้อยุติ
2. นักกีฬาต้องทำการตรวจสอบชื่อจริง พร้อมทั้งชื่อเล่น ที่ส่งเข้าร่วมการแข่งขันให้ถูกต้อง ก่อนวันแข่งขัน ทั้งนี้ในวันทำการแข่งขัน กรุณานำบัตรประชาชน หรือบัตรที่สามารถระบุตัวตน เพื่อนำมาลงทะเบียนเพื่อเป็นการยืนยันตัวตนของนักกีฬา
3. ถ้าทีมงานผู้จัดพิจารณาเห็นว่า นักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ เช่น ชื่อ-นามสกุล, ระดับฝีมือ เป็นต้น ทีมงานผู้จัดมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร
4. ในกรณีถูกตัดสิทธิ์การแข่งขัน ทีมงานผู้จัดไม่คืนเงินที่เข้าร่วมการแข่งขัน
5. หากตรวจสอบพบว่า ไม่ซื่อสัตย์ ต่อการเข้าร่วมการแข่งขันในทุกกรณี ทีมงานผู้จัดสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ทันที
6. ในวันทำการแข่งขันจริง หากทีมงานผู้จัดพิจารณามือ พบนักกีฬาท่านใด ไม่ซื่อสัตย์ในการเข้าร่วมแข่งขัน มีการลงในรุ่นมือที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น แม้จะผ่านการรับรองจากทีมงานผู้จัดพิจารณามือ ก่อนการแข่งขันแล้วนั้น ทีมงานผู้จัดสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้
7. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนวันแข่งขันจะต้องแจ้งรายละเอียด เช่น ประเภท ชื่อ ระดับฝีมือ กับทางทีมงานผู้จัดโดยตรง
8. ในการประท้วง ทีมงานผู้จัดพิจารณามือ มีสิทธิ์ขาด สามารถตัดสินได้ โดยไม่ จำเป็นต้องมีผู้ประท้วงอ้างอิง
9. ในการตัดสิทธิ์ หรือปรับมือนั้น ทีมงานผู้จัดพิจารณามือ สามารถกระทำได้ทุกรอบการแข่งขัน แม้กระทั่งรอบชิงชนะเลิศ เนื่องจากนักกีฬาไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้เข้าร่วมการแข่งขันท่านอื่นๆ
ทีมงานประเมินมือ
คุณอั้ม (กัญจน์ จันทร์ศรีสุคต) เบอร์โทรศัพท์ 086-3648526
ติดต่อสอบถาม
คุณมะเฟือง เบอร์โทรศัพท์ 081-6322394
คุณนุค เบอร์โทรศัพท์ 095-7937309
สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถสอบถามได้ผ่านทางเวปไซด์:
www.facebook.com/DinosaursProblemsCup
** เงื่อนไขและจำนวนรายการอาจเปลี่ยนแปลงได้ หากคนลงสมัครน้อย อาจต้องตัดหรือลดประเภทมือนั้นออกจากรายการการแข่งขัน ** *** มีการเปลี่ยนแปลงเงินรางวัล โดยจะยึดเอาข้อมูลล่าสุดจากการแก้ไขในเวบบอร็ดไทยแบดมินตัน ***
สำหรับรายละเอียดของสถานที่การจัดการแข่งขัน ณ สนามแบดมินตัน KN Complex ตามรายละเอียดที่แนบมา ^^
http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=98405