ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  KMITLBadminton Team ชิงถ้วยพระราชทาน 23-24 พ.ค.58
Page 1 of 2[1]2»
KMITLBadminton Team ชิงถ้วยพระราชทาน 23-24 พ.ค.58                 

KMITLbadmintonclub

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/10/2014 23:22:26
  KMITLBadminton Team ชิงถ้วยพระราชทาน 23-24 พ.ค.58

เลขที่สมาชิก: 68285

การแข่งขันแบดมินตัน “ KING MONGKUT CUP BADMINTON TEAM CHALLENGE 2015 ครั้งที่ 1”

วันที่  23-24 พฤษภาคม 2558 ณ สนามแบดมินตันอาคารยิมเนเซียม 2 สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

1. จุดประสงค์

1.เพื่อเฉลิมฉลองเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา  87 พรรษา 5 ธันวาคม 2557

2.เพื่อส่งเสริมการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ในการออกกำลังและห่างไกลจากสิ่งเสพติด

3.เพื่อพัฒนาส่งเสริมกีฬาแบดมินตันก้าวสู่ระดับสากล

4.เพื่อส่งเสริมนักกีฬาให้มีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

5.เพื่อเชื่อมสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนเทคนิคของนักกีฬาระหว่าง สมาคม ชมรมและหน่วยงานต่างๆ

6.เพื่อประชาสัมพันธ์ชื่อเสียงของสถาบันให้เป็นที่รู้จัก

2. สถานที่แข่งขัน

ณ สนามแบดมินตันอาคารยิมเนเซียม 2 สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

3. กำหนดการแข่งขัน

วันเสาร์ที่ 23 และวันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2258

4. ประเภทการแข่งขัน

การแข่งขันแบดมินตันประเภททีม แต่ล่ะทีมประกอบด้วยนักกีฬา 6 คน รายละเอียดดังนี้

1.นักกีฬาระดับฝีมือคู่มือ P        ไม่จำกัดเพศและอายุ

2.นักกีฬาระดับฝีมือคู่มือ P+      ไม่จำกัดเพศและอายุ

3.นักกีฬาระดับฝีมือคู่มือ C      ไม่จำกัดเพศและอายุ

5. คุณสมบัตินักกีฬา

1.นักกีฬาที่สมัครเข้าร่วมการแข่งขันจะต้องมีสังกัดสโมสร ชมรม หรือหน่วยงานต่างๆรองรับอย่างชัดเจน

2.นักกีฬา 1 คนสามารถสมัครเข้าร่วมแข่งขันได้ในทีม 1 ทีมเดียวเท่านั้น

3.สโมสร ชมรมหรือหน่วยงานต่างๆ สามารถส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันได้ไม่เกิน 3 ทีมต่อในสโมสร ชมรมหรือ

หน่วยงานนั้นๆ โดยการพิจารณาระดับฝีมือนักกีฬาให้เป็นไปตามผู้จัดและถือเป็นที่สิ้นสุด

6. เงินค่าสมัคร

ทีมละ 3,000 บาท

ธนาคารกสิกรไทย  631-2086156 นายอัษฎายุธ น้อยผล

ต้องเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐานด้วยนะครับ

7. ลูกแบดมินตันที่ใช้  Victor CHAMPION NO.1 จำหน่ายคู่ปองค่าลูก ณ  สนามแข่งขันชุดล่ะ 300 บาท

8. กำหนดการรับสมัคร

เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปจนถึงต้นเดือน15 พฤษภาคม 2558 หากครบจำนวนก่อนจะทำการปิดรับสมัครโดยทันที

9. กติกาการแข่งขัน

- รอบแบ่งกลุ่ม
วันแรกรอบแบ่งกลุ่มจะไม่มีตกรอบ จะเเบ่งกลุ่มล่ะ 4 ทีม ตีพบกันหมดในวันแรกแบบ 2 ใน 3 เซต เท่ากับว่าจะมีแต่เเพ้กับชนะเท่านั้น ชนะได้ 1 แพ้ได้ 0 คะเเนน จากนั้นเรียงลำดับคะเเนนภายในกลุ่มที่ 1,2,3,4 เป็นลำดับต่อไปสู้รอบน๊อคเอ้าท์ของวันต่อมา เเต้มทุกแต้มทุกแต้มมีค่าเพราะเรียงลำดับคะเเนน พิจารณาคะแนนดิบเป็นลำดับต่อมา ไม่นับเฮดทูเฮด นับแต้มดิบก่อน
           - รอบน๊อคเอ้าท์ ทำการจับฉลากก่อนว่า กลุ่มไหนจะพบกลับกลุ่มไหน จากนั้นจะจับที่ 1 พบที่ 4 ของอีกกลุ่มและที่ 2 พบที่ 3 ของอีกกลุ่ม ( คะเเนนในรอบแบ่งกลุ่มจึงมีผลมาก คะเเนนมีผลต่อการเจอหนักเบา ) การจับฉลากจะจับโดยส่งตัวแทนทีมบางส่วนมาจับและเป็นพยาน
- กติการและข้อตกลงของการหมกมือ ( โดยตั้งใจและไม่ตั้งใจก็ตาม ) รอบน๊อคเอ้าท์
จะพิจารณาเป็นคู่ๆเป็นมือๆไป อธิบายดังนี้
สมมุติทีม KMITL 1 มือP+ เกินมือมา
            KMITL 1 vs อิสระมาก
จะบวกแต้มหลังตีเสร็จในแต่ละเซต 7 เเต้มอย่างเช่นจบเซตแรก 21-15 แต้มจริงก็จะเป็น 21-22 เท่ากับว่าเซตแรก KMITL 1 แพ้เซตแรกไป ทำเช่นนี้ทุกเซต ( เพราะฉะนั้นหมกมาก็ไม่แอ๊ป มีเท่าไรก็ใส่มาเลยครับ ) การพิจารณาว่าคู่ใดทีมใดเกินไม่เกินมือ ทางกรรมการจะจัดการเอง ไม่รับการประท้วงหน้างาน ไม่มีการพาดพิงถึงทีมอื่นๆ หรือใดๆทั้งสิ้น ทางกรรมการมีฐานเกณฆ์โดยรวมอยู่แล้ว
          - การรับรางวัลสำหรับผู้ชนะที่ 1,2,3 จะต้องอยู่เข้าร่วมพิธิปิดการเเข่งขันเวลา 19.00 น. ไม่มีการขอรับก่อนนะครับ

10. ระเบียบการแข่งขัน

1.ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ

2.นักกีฬาต้องมาก่อนเวลาการแข่งขัน 45 นาที เพื่อความรวดเร็วในการจัดการแข่งขัน

3.หากนักกีฬามาไม่ทันเวลาการแข่งขันภายใน 10 นาทีของเวลาการแข่งขัน จะปรับให้แพ้ในคู่นั้นๆทันที

4.คณะกรรมการ การจัดการแข่งขันหรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยในการประท้วงและการ

คัดค้านทุกกรณี การพิจารณาของกรรมการชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ

5.ในรอบแบ่งกลุ่มใช้คะแนนแบบ Rally point แข่งขัน 2 เซต แต่ละเซตมีคะแนน 21 คะแนนผู้ที่ได้ 21 คะแนนก่อน

ถือเป็นฝ่ายชนะในเซตนั้นๆ ทีมชนะได้ 2 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน แพ้ได้ 0 คะแนน จากนั้นนำคะแนนที่ได้

จัดลำดับภายในกลุ่มเผื่อหาทีมที่เข้ารอบต่อไป

6.กรณีผลคะแนนรวมเท่ากันภายในกลุ่ม ให้นับผลการแข่งขันจากการพบกันของทีมนั้นๆเป็นอันดับรองลงมา และ

พิจารณาผลคะแนนเต็มดิบรวมเป็นลำดับต่อไป

7.ในรอบต่อไปเป็นการแข่งแบบแพ้คัดออก โดยทำการซุ่มสายการแข่งขันเป็นลำดับต่อไป

11. คุณสมบัติการพิจารณาระดับฝีมือนักกีฬา

1.นักกีฬาประเภทคู่มือ P จะต้องเป็นนักกีฬาในระดับของตัวเองเท่านั้น ไม่มีการลงคุมมือใดๆ

2.นักกีฬาประเภทคู่มือ P+ อนุญาตให้มีการลงคุมมือได้โดยมือ C สูงสุด ไม่อนุญาตให้มือที่สูงกว่ามือ C ลงในระดับนี้และมือ C ที่จะลงนั้นต้องคู่กับมือ P- เท่านั้น ( ย้ำว่ามือ  P- เท่านั้นสูงกว่ามือ P- ไม่ได้ )

3.นักกีฬาประเภทคู่มือ C

- กรณีมือ C คู่มือ C ปกติตามรายการเวปทั่วๆไป

- อนุญาตให้มีการลงคุมมือได้โดยมือ C+ถึง B ต้นๆ สูงสุด ไม่อนุญาตให้มือที่สูงกว่ามือนี้ลงในระดับนี้และมือ C ที่จะลงนั้นต้องคู่กับมือ P--เท่านั้น ( ย้ำว่ามือ  P-- เท่านั้นสูงกว่ามือ P-- ไม่ได้ )

4.กรณีพิจารณาระดับฝีมือนักกีฬา ทั้งนี้พิจารณาเป็นรายบุคคลเฉพาะตัวจริงๆ และขึ้นอยู่กับกรรมการพิจารณาเท่านั้น ถือ เป็นที่สิ้นสุดและยุติต่อไป ผ่านก็คือผ่าน ไม่ผ่านก็คือไม่ผ่าน ไม่มีการพาดพิงถึงคนอื่นๆคู่อื่นๆ ทางกรรมการจะจัดการเอง

12.รางวัลการแข่งขัน

- รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ถ้วยรางวัลพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

พร้อมเงินรางวัลทุนการศึกษา  15,000 บาท เหรียญรางวัล

- รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 2 ถ้วยรางวัล

พร้อมเงินรางวัลทุนการศึกษา  10,000 บาท เหรียญรางวัล

- รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 3 ถ้วยรางวัล

พร้อมเงินรางวัลทุนการศึกษา  7,000 บาท เหรียญรางวัล

*****กรณีที่จำนวนทีมไม่ครบตามกำหนดอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะ*****

13.คณะกรรมการ การจัดการแข่งขัน

นายปองภพ   สุคนธรัตนสุข           ประธานชมรมแบดมินตัน 

นายพรพรหม พิบูลย์เวช                  รองประธานชมรมแบดมินตัน

นางสาวพิมพ์สิริ  ตันติภัทราศิลป์    เหรัญญิกชมรมแบดมินตัน

นางสาวสุธาสินี  ณ รังศิลป์             เหรัญญิกชมรมแบดมินตัน

นางสาวอาภาภรณ์ คูวัฒนสุชาติ      ผู้รับผิดชอบโครงการ 

นางสาวเมธินี ปูราวัฒนกุล              กรรมการชี้ขาด

นายณัฐวุฒิ  มินษ์วง                         กรรมการชี้ขาด

นายอัษฎายุธ  น้อยผล                      กรรมการชี้ขาด 

สมัครแข่งขัน

https://docs.google.com/forms/d/1hQSvZ0JxsYfSlgyAl_HQALb1xrKhKHja7SQ3rlO_Xsg/viewform?c=0&w=1

เช็คสถานะภาพการสมัคร

https://docs.google.com/spreadsheets/d/17FOZRfyNuPoL8NGjdwsQLb4MXM08CP8WVKlBa0m-bqM/edit?usp=sharing

14.ติดต่อสอบถาม

นางสาวอาภาภรณ์ คูวัฒนสุชาติ ( ปาล์ม )    ผู้รับผิดชอบโครงการและติดต่อประสานงาน 089-4181232

นายอัษฎายุธ  น้อยผล ( มอส ) กรรมการชี้ขาดคัดมือ  086-375-0335

[ แก้ไขโดย KMITLbadmintonclub เมื่อ 21/5/2015 1:33 ]

[ แก้ไขโดย KMITLbadmintonclub เมื่อ 22/5/2015 3:06 ]
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/10/2014 23:35:00
  Re: การแข่งขันชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ by KMITL

เดี๋ยวลิงค์สมัครจะลงให้เร็วๆนี้นะครับผม ^_^"

siamkop

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/10/2014 23:08:47
  Re: การแข่งขันชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ by KMITL

เลขที่สมาชิก: 45669

แล้วรับสมัครทั้งหมดกี่ทีมครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  5/10/2014 23:41:48

ยกคำพูด:
เขียนโดย siamkop:

แล้วรับสมัครทั้งหมดกี่ทีมครับ

ตามที่กำหนดไว้คือ 64 ครับ 

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  10/10/2014 9:21:09

เลขที่สมาชิก: 45884

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว อย่าโกรธกันนะครับ

1.ลงประกาศช้าไปหรือเปล่า จะรับสมัครทันหรือครับ
2.เพื่อกระจายมือผู้เล่น เปลี่ยนเป็น มือ p-,มือ p,p+ คู่ C ดีกว่าไหม อย่าลืมว่ารายการในเวปโอกาสหามือ C+ ให้ได้ 64 คนยากมากนะ หลายๆทีมจะได้มีโอกาสส่งมากขึ้น
3.ค่าสมัคร มีแถมเสื้อด้วยหรือไม่ ถ้าไม่มีลดลงสัก 2500 บาทต่อทีมดีกว่าไหม เพราะค่าลูกก็แพงอยู่แล้ว อีกอย่างสนามก็ไม่ต้องเช่าไม่ใช่หรือ หรือเช่าคงถูกมาก(กิจกรรมนักศึกษา)
4.คุณสมบัติของนักกีฬาให้ระบุชื่อ นามสกุล ชื่อเล่น อายุ เพศ สังกัด(อิสระไม่รับ เพราะนี้ถ้วยรางวัลพระราชทาน) ถ้าใครใส่ข้อมูลไม่ครบอย่ารับเด็ดขาด
5.อยากไปแข่งถ้าลดมือลงเหลือ p-,p,P+คู่ c

จองไว้ 2 ทีมนะ(จะแบบเดิมหรือใหม่ไม่ว่ากัน)

[ แก้ไขโดย arnon2509 เมื่อ 10/10/2014 10:07 ]

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  10/10/2014 14:28:47

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnon2509:

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว อย่าโกรธกันนะครับ

1.ลงประกาศช้าไปหรือเปล่า จะรับสมัครทันหรือครับ
2.เพื่อกระจายมือผู้เล่น เปลี่ยนเป็น มือ p-,มือ p,p+ คู่ C ดีกว่าไหม อย่าลืมว่ารายการในเวปโอกาสหามือ C+ ให้ได้ 64 คนยากมากนะ หลายๆทีมจะได้มีโอกาสส่งมากขึ้น
3.ค่าสมัคร มีแถมเสื้อด้วยหรือไม่ ถ้าไม่มีลดลงสัก 2500 บาทต่อทีมดีกว่าไหม เพราะค่าลูกก็แพงอยู่แล้ว อีกอย่างสนามก็ไม่ต้องเช่าไม่ใช่หรือ หรือเช่าคงถูกมาก(กิจกรรมนักศึกษา)
4.คุณสมบัติของนักกีฬาให้ระบุชื่อ นามสกุล ชื่อเล่น อายุ เพศ สังกัด(อิสระไม่รับ เพราะนี้ถ้วยรางวัลพระราชทาน) ถ้าใครใส่ข้อมูลไม่ครบอย่ารับเด็ดขาด
5.อยากไปแข่งถ้าลดมือลงเหลือ p-,p,P+คู่ c

จองไว้ 2 ทีมนะ(จะแบบเดิมหรือใหม่ไม่ว่ากัน)

[ แก้ไขโดย arnon2509 เมื่อ 10/10/2014 10:07 ]

1.ในเรื่องของมือนะครับ เราปล่อยให้ลงคุมมือได้ยกเว้นมือ P ครับ รายชื่อที่ส่งเข้ามาเราคัดอย่างระเอียดแน่นอน ส่วนถ้าจะเอามือ P- มาลงในมือ P ให้ส่งรายชื่อเข้ามาก่อนทางเราจะพิจารณาเป็นคนๆเท่านั้นครับ บางคน บางคู่เท่านั้น

11. คุณสมบัติการพิจารณาระดับฝีมือนักกีฬา

1.นักกีฬาประเภทคู่มือ P จะต้องเป็นนักกีฬาในระดับของตัวเองเท่านั้น ไม่มีการลงคุมมือใดๆ

2.นักกีฬาประเภทคู่มือ P+ อนุญาตให้มีการลงคุมมือได้โดยมือ C สูงสุด ไม่อนุญาตให้มือที่สูงกว่ามือ C ลงในระดับนี้และมือ C ที่จะลงนั้นต้องคู่กับมือ P- เท่านั้น ( ย้ำว่ามือ  P- เท่านั้นสูงกว่ามือ P- ไม่ได้ )

3.นักกีฬาประเภทคู่มือ C-C+

- กรณีแรกนักกีฬาจะต้องเป็นมือ C คู่กับมือ C+ เท่านั้น มือ C+ คู่ C+ ไม่ได้

- กรณีลงคุมมือนักกีฬาระดับมือสูงสุดที่ลงได้คือมือ B และต้องคู่กับมือ P หรือ P+ ตอนต้นเท่านั้น

4.กรณี พิจารณาระดับฝีมือนักกีฬา ทั้งนี้พิจารณาเป็นรายบุคคลเฉพาะตัวจริงๆ และขึ้นอยู่กับกรรมการพิจารณาเท่านั้น ถือ เป็นที่สิ้นสุดและยุติต่อไป ผ่านก็คือผ่าน ไม่ผ่านก็คือไม่ผ่าน ไม่มีการพาดพิงถึงคนอื่นๆคู่อื่นๆ ทางกรรมการจะจัดการเอง

2.เรื่องจำนวนเราไม่ได้หวังว่าจะต้องครบ 64 ทีมครับพี่ งานกิจกรรมจัดตามความสามารถครับ

3.รายได้ที่ได้จากการจัดก็ไม่ได้จะรับประกันอะไรได้เลยว่า จะได้ เท่าไร ได้กี่บาท มากน้อยเพียงใด และที่สำคัญเงินที่ได้มาทุกบาทก็นำไปใช้ในส่วนของกิจกรรมนักกีฬาล่ะครับ ซ่อมบำรุงยิม ใช้ในงานแข่งอื่นๆ....

4.ส่วนนักกีฬาถ้าของมูลไม่ครบก็ไม่รับครับ

ขอบคุณครับพี่...

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  10/11/2014 21:27:13

เลขที่สมาชิก: 45884

ถามผู้จัดแล้ว ยังคงจัดแข่งเหมือนเดิม รับ 32 ทีม คืนนี้ทางทีม Pro5 จะลงชื่อนักกีฬาในแต่ละมือเพื่อเป็นโมเดลให้ทีมอื่นๆด้วย ดังนั้นทีมไหนรับปากกับผู้จัดไว้รีบส่งรายชื่อด่วน

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/11/2014 13:32:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnon2509:

ถามผู้จัดแล้ว ยังคงจัดแข่งเหมือนเดิม รับ 32 ทีม คืนนี้ทางทีม Pro5 จะลงชื่อนักกีฬาในแต่ละมือเพื่อเป็นโมเดลให้ทีมอื่นๆด้วย ดังนั้นทีมไหนรับปากกับผู้จัดไว้รีบส่งรายชื่อด่วน

ขอบคุณมากครับพี่อานน รบกวนส่งรายชื่อกันมาได้เลยนะครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/11/2014 13:17:37

รบกวนส่งรายชื่อด้วยนะครับ หัวทีมครับ ขอบคุณมากๆครับผม

jackyclub

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  20/2/2015 10:35:29

เลขที่สมาชิก: 70077

ปิดรับสมัครหรือยังครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  25/3/2015 2:03:22

ใกล้จะถึงเวลาแล้วๆๆๆ มากันเยอะๆนะครับ เตรียมตัวต้อนรับทุกๆทีมครับผม

michaels23

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/3/2015 21:33:48

เลขที่สมาชิก: 29030

รายการชิงถ้วยพระราชทาน แต่ทำไมประชาสัมพันธ์กันไม่กว้างครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/4/2015 3:22:58

ยกคำพูด:
เขียนโดย michaels23:

รายการชิงถ้วยพระราชทาน แต่ทำไมประชาสัมพันธ์กันไม่กว้างครับ

รบกวนฝากประชาสัมพันธ์อีกทางด้วยครับพี่ ขอบคุณครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  12/4/2015 22:37:50

สำหรับทีมที่สมัครมาแล้ว ให้ส่งรายชื่อนักกีฬารอบแรกก่อนวันศุกร์ที่ 17 ด้วยครับ เพื่อง่ายต่อการคัดมือจร้า ขอบคุณมากๆครับ 

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  16/4/2015 16:52:14

ราชภัฏสวนสุนันทา ทีมนี้ ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  27/4/2015 16:05:06

รบกวนส่งรายชื่อด้วยนะครับ ใกล้วันเวลาแล้วๆๆ

TOONTEN

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/4/2015 10:28:07

เลขที่สมาชิก: 64404

รอวันแข่งมาถึงเร็วๆ

marangtub

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/5/2015 7:01:40

เลขที่สมาชิก: 35377

ใกล้แข่งแล้ว แต่ทำไมเงี่ยบจังน่าาาา

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/5/2015 17:31:05

สำหรับทีมที่ผ่านคัดแล้ว รบกวนชำระค่าสมัครได้เลยครับ เลขบัญชี 6312086156 ธนคารกสิกรไทย นายอัษฏายุธ น้อยผล ครับ แล้วผมกันวันงานครับ

น้ำหนึ่ง.1

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/5/2015 13:29:12

เลขที่สมาชิก: 72585

ตารางออกหรือยังคะ
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต