ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  รีวิว::เทปกันรอยจาก APACS สไตล์ Lin Dan!! เพิ่มหัวหนัก
รีวิว::เทปกันรอยจาก APACS สไตล์ Lin Dan!! เพิ่มหัวหนัก                 

Thaishope Sport

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  13/4/2014 22:43:59
  รีวิว::เทปกันรอยจาก APACS สไตล์ Lin Dan!! เพิ่มหัวหนัก

เลขที่สมาชิก: 66105

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน วันนี้ Thaishope Sport ขอรีวิว APACS Racket Frame Protection Tape สีขาวติดทนมากๆครับอันนี้

ตัวเทปทำจากวัสดุผ้าผสมยางไม่ขาดง่าย น้ำหนักประมาณ 1.15 กรัม ซึ่งสามารถเพิ่ม balance ประมาณ 5 cmครับ ทำให้ไม้หัวหนักขึ้นครับ ซึ่งดีมากๆ ถ้าอยากจะเพิ่มมากกว่า 5cm ก็สามารถพันทับๆกันหลายๆชั้น แบบ lin dan ก็ได้ครับ

ตัวเทปมาในห่อแบบนี้ครับ ดูดีทีเดียวครับ

วิธีติดก็ง่ายๆครับ ตัวเทปยาวประมาณเกือบๆ 10 นิ้ว สามารถติดได้ตั้งแต่ 9.00 น ถึง 15.00 น ได้เลยครับ บรเวณหัวไม้

เอาหล่ะครับ ไหนๆผมก็คิดว่า เราก็แฟน Lin Dan หนิหน่า เทปก็ขาวๆเหมือนกัน ผมเลยตัดสินใจ

แบ่งเทปเป็น 2 เส้น เท่าๆกันตัดตามยาวครับ

แล้วหลังจากนั้นก็แปะเข้าไปบริเวณเดิมครับ 9 น ถึง 15 น (บ่าย 3)

อีกมุมครับ

และเสร็จเรียบร้อยครับ ได้ทั้งหัวหนักขึ้น ป้องกันรอยกระทบจากพื้นหรือการ บวก (ถ้าไม่แรง) และได้อารมณ์

Lin Dan มากๆครับ แบบว่าใช่เลย !

เทียบกันชัดๆครับ

สรุป: ในความคิดผม tape อันนี้มีอะไรมากกว่าเทปปกติ นอกจากช่วยป้องกันไม้จากรอยกระทบต่างๆแล้ว ยังเพิ่ม balance ให้หัวนักขึ้น ซึ่งจะเป็นประโยชน์มากสำหรับเพื่อนๆพี่ๆที่ต้องการไม้ที่มีอยู่ให้หัวไม้หนักขึ้น และยังทำให้รู้สึกว่าก้านมันอ่อนลงนิดๆครับเนื่องจากหัวหนักขึ้น ผมคิดว่าการถ่วงตรงนี้มีผลทำให้ก้านมันยืดหยุ่นมากขึ้นเวลาตี

ในการติดเทปที่ 9-15 นาฬิกาช่วยให้ไม้มีความ stable มากขึ้นด้วยและยังขยาย sweetsport ขึ้นนิดหน่อยครัย ถือว่ายอดเยี่ยมและคุ้มมากๆ ครับ

ทั้งนี้ต้องขอบคุณ พี่โจ้และพี่หลิน APACS Thailand สำหรับการเอื้ออำนวยอุปกรณ์ในการรีวิวมากครับ

ครั้งหน้าจะรีวิวอะไรกันเพื่อนๆพี่ๆอย่าลืมติดตามกันนะครับ ว่าจะทำเป็น episode เลย

ขอบคุณครับ

www.thaishope.com

อุปกรณ์แบดมินตั้นผ่อน 0% นานสูงสุด 6 เดือน

www.facebook.com/thaishope

Line: thaishopeofficial

[ แก้ไขโดย chanokphol เมื่อ 13/4/2014 22:45 ]
ข้อมูลส่วนตัว

Gunawan

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/4/2014 13:21:07
  Re: รีวิว::เทปกันรอยจาก APACS สไตล์ Lin Dan!! เพิ่มหัวหนัก

เลขที่สมาชิก: 49399

+100 ถ้าใช้ไม้รุ่นเดียวกัน N90 จะได้ ฟิล สวดยอด เทพเรียก เพ่ๆ

Fr@nk

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/4/2014 20:08:25
  Re: รีวิว::เทปกันรอยจาก APACS สไตล์ Lin Dan!! เพิ่มหัวหนัก

เลขที่สมาชิก: 12946

คำถามครับ

เห็นว่าติดแน่นดี ทีนี้ตอนแกะออก มันดึงเนื้อสีติดออกมาด้วยไหมครับ? ยิ่งพวกไม้ที่ทำสีด้าน อย่าง ZF เนี่ยะ อาจจะเสี่ยงกว่าไม้ที่เคลือบแล็คเกอร์มา

ที่ถามเพราะผมเคยแปะเทปพันสายไฟ (สีดำ) ที่หัวไม้ เนื่องจากสนามที่ไปตีเป็นพื้นปูนหยาบ ตอนแกะเทปออกมันดึงสีติดออกมาด้วย คือลอกเฉพาะชั้นสีด้านนอกที่เป็นลวดลาย สีพื้นไม่เป็นไรเพราะมีแล็คเกอร์เคลือบอยู่

ป.ล. จากรูปที่แปะมา ได้แค่ 10-14 นาฬิกานะครับ (จริงๆที่ซองมันก็พิมพ์ไว้แล้วว่า Fit 10-2 O'clock position) ถ้า 9-15 นาฬิกา คงต้องยาวกว่านี้สัก 4 นิ้วครับ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  15/4/2014 22:19:31

ยกคำพูด:
เขียนโดย Gunawan:

+100 ถ้าใช้ไม้รุ่นเดียวกัน N90 จะได้ ฟิล สวดยอด เทพเรียก เพ่ๆ

ขอบคุณมากครับ ^^

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  15/4/2014 22:26:05

ยกคำพูด:
เขียนโดย ThaiBadminton.com spam-mail protection system:

คำถามครับ

เห็นว่าติดแน่นดี ทีนี้ตอนแกะออก มันดึงเนื้อสีติดออกมาด้วยไหมครับ? ยิ่งพวกไม้ที่ทำสีด้าน อย่าง ZF เนี่ยะ อาจจะเสี่ยงกว่าไม้ที่เคลือบแล็คเกอร์มา

ที่ถามเพราะผมเคยแปะเทปพันสายไฟ (สีดำ) ที่หัวไม้ เนื่องจากสนามที่ไปตีเป็นพื้นปูนหยาบ ตอนแกะเทปออกมันดึงสีติดออกมาด้วย คือลอกเฉพาะชั้นสีด้านนอกที่เป็นลวดลาย สีพื้นไม่เป็นไรเพราะมีแล็คเกอร์เคลือบอยู่

ป.ล. จากรูปที่แปะมา ได้แค่ 10-14 นาฬิกานะครับ (จริงๆที่ซองมันก็พิมพ์ไว้แล้วว่า Fit 10-2 O'clock position) ถ้า 9-15 นาฬิกา คงต้องยาวกว่านี้สัก 4 นิ้วครับ

ผมรู้สึกว่ามันยาวกว่า 10-14 นิดหน่อยครับ(กะด้วยสายตาครับ)
ส่วนตัวแล้วผมไม่แน่ใจครับผม ถ้าผมติดก็มักจะไม่ได้แกะออกอ่ะครับ จนกว่ามันดำหรือขาด (แต่เท่าที่ลองไม่มีปัญหาครับ ต้องช้าๆครับ ผมลองใช้ สบู่ทาบางๆบน cotton buds แล้วค่อยๆทาๆค่อยๆลอกมันจะได้ลื่นๆก็ช่วยได้ครับ)  ตรงนี้ไม่คิดว่ามีปัญหาเนื่องจากทำมาเฉพาะติดไม้แบดครับ ^^ แต่อยากจะให้ระวังไม้ paint job เป็น sticker ครับ 

ส่วนตัวผมว่าติดแล้วช่วยเรื่อง bp เพิ่ม และดูเหมือน idol ผมดีครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำถามดีๆครับ  ^^

[ แก้ไขโดย chanokphol เมื่อ 15/4/2014 22:28 ]

vvic

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  16/7/2014 13:42:46

เลขที่สมาชิก: 11927

สนใจสินค้า...จะเข้าไปดูในเวป
1.ทำไมต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ???
2.เพื่ออะไร????
เขาไปสั่งซื้อมาหลายร้านไม่เคยเจอครับ

-To*LFC*-

เขียนเมื่อ:  2/8/2014 15:02:34

เลขที่สมาชิก: 48431

ลองซื้อมาติดดูแล้วครับหนักขึ้นเยอะพอสมควรเลยครับ เลยถอดออก 555+

IMKJ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  11/8/2014 12:05:33

เลขที่สมาชิก: 63306

ตามห้าง มีขายป่าวครับพี่ ????

-To*LFC*-

เขียนเมื่อ:  25/8/2014 15:11:11

เลขที่สมาชิก: 48431

ยกคำพูด:
เขียนโดย monkeyjay:

ตามห้าง มีขายป่าวครับพี่ ????

ตามห้างไม่แน่ใจ แต่ถ้ายี่ห้อ apacs  ผมซื้อจากร้านทองร้อยยิ่งครับ ทางไปศรีย่าย สี่แยกร่วมจิตต์ ครับ

goldenant

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  29/8/2014 0:03:26

เลขที่สมาชิก: 64949

มาคอนเฟิร์มครับ zf สีไม่ร่อนแต่ประการใด แต่บอกตามตรงว่าถ้า 3u ติดแล้วมือไม่แข็งมันเล่นลูกเร็วลำบากมากเลยครับผม

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต