ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทรรักษาผ่าตัดส่องกล้องรพ. ใน...
Page 2 of 2«1[2]
เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทรรักษาผ่าตัดส่องกล้องรพ. ใน...                 

พ่อน้องอ้น

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 14:23:28
  Re: เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทรรักษาผ่าตัดส่องกล้องรพ. ใ

เลขที่สมาชิก: 38787

เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจเลยว่าเจ็บมาก ไอหรือหายใจแรงๆก็ปวดตื่นน้อนกลางดึกประจำ ผมเป็นมา 4-5 เดือนเกือบจะโดนผ่าตัดเหมือนกัน ดีที่กายภาพกับกินยาแล้วหายได้ซัก 98 เปอร์เซนต์ ถ้าเป็นผม จะปรึกษาหมอ และหมอคงไม่กล้าการันตีหรอกว่าจะหาย ก็เข้าใจหมอเหมือนกันนะครับ อะไรที่ไม่ ร้อยเปอร์เซนต์เป็นผมก็คงไม่การันตีเหมือนกัน ขอเอาใจช่วยให้หายไวๆนะครับ
ข้อมูลส่วนตัว

คนแก่อยากเล่น....

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 15:00:14
  Re: เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทรรักษาผ่าตัดส่องกล้องรพ. ใ

เลขที่สมาชิก: 57760

ยกคำพูด:
เขียนโดย tepparitkk:

เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท

ผมอายุ 35 ปี เล่นแบดมินตันมา 5 ปีละครับ

ต้องการรักษาผ่าตัดส่องกล้องแผลเล็ก ในเครือประกันสังคมและมีประกันชีวิตของบริษัททำให้ ตอนนี้มี รพ.ไหนแนะนำบ้างครับ

หยุดเล่นมา 3 เดือนแล้ว...รู้สึกเครียดมาก...ตอนนี้กายภาพและกินยาตลอด...

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำด้วยครับ หรือใครมีประสบการณ์โดยตรงช่วยแนะนำได้ครับ...

ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตเสริมและเล่าประสบการณ์ตัวเองนะครับ ปัจจุบันผมอายุ 48 ปี เคยเป็นกระดูกต้นคอเสื่อมแล้วทับเส้นประสาททำให้แขนซ้ายผมมีอาการร้าวลงแขนและชาเป็นอย่างมาก ทนมานร่วม 2 อาทิตย์ก็ตัดสินใจเป็นหาหมอ(รพ.กรุงเทพคริสเตียน) เอ็กซ์เรย์แล้วก็ปรากฎผลที่ได้บอกในเบื้องต้น อาทิตย์แรกก็รักษาโดยการกินยาและทำกายภาพ(ดึงคอและอัลต้าร์ซาวน์และประคบร้อนเป็นขั้นตอนของการกายภาพครับ) ก็ยังไม่หายร้าวและชา อาทิตย์ที่สองผมก็บอกหมอว่ายาไม่กินแล้ว ขอกายภาพอย่างเดียวเพราะผมคิดว่ากินยาไม่ได้ช่วยอะไรเลย ก็เลยทำกายภาพอย่างเดียว(ดึงคอและอัลต้าร์ซาวน์และประคบร้อน) อาการก็รู้สึกร้าวลงแขนน้อยลงแต่ยังมีการร้าวอยู่และชาน้อยลง อาทิตย์ที่ 3 รักษาเหมือนเดิม จนครบทั้งหมด 21 วัน ก็ปรากฎว่าอาการร้าวลงแขนหายไปและไม่ชาอีก ขณะที่รักษาก็ได้คุยกับหมอและนักกายภาพ ว่าการที่กระดูกไม่ว่าส่วนไหนในร่างกายในกรณีของคนอายุ 35 ปีขึ้นไปก็มีโอกาสเสื่อมได้แต่จะเกิดบริเวณใดนั้นก็แล้วแต่การใช้ร่างกายของแต่ละคน บางคนมีการดูแลร่างกายอย่างดี(รวมถึงอาหาร การยกของ การออกกำลังที่ถูกต้อง) ก็จะมีอาการกระดูกเสื่อมช้าลง(เพราะมีกล้ามเนื้อคอยพยุงบริเวณกระดูก) แต่กับบางคน(อย่างผม)ใช่ร่างกายไม่ระวัง ไม่ถูกวิธี ก็จะมีอาการกระดูกเสื่อมเร็วกว่าปกติ เพราะก่อนหน้าที่ผมจะรักษากระดูกต้นคอผมเคยรักษากระดูกสันหลังมากก่อนโดยทำกายภาพบำบัดอย่างเดียว ซึ่งกรณีที่ต้องผ่าตัดเปลี่ยนหมอนรองกระดูกจะทำให้อาการปวดร้าวลงขาและช้าหายได้เลย แต่การเคลื่อนไหวของร่างกายจะไม่เหมือนเดิมไม่เป็นธรรมชาติ ผมจึงรักษาโดยทำกายภาพบำบัด และบริหารร่างกายให้ถูกวิธี เสริมสร้างกล้ามเนื้อให้แข็งแรงขึ้นก็ช่วยผมได้เยอะครับ หลังจากที่ผมรักษาตัวในช่วงนั้นต่อมาอีก 2 อาทิตย์ผมก็มาเล่นแบดมินตันได้เหมือนเดิม(สภาพตามอายุนะครับ)จนปัจจุบัน(แต่เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนพึ่งไปผ่าตัดเอาถุงน้ำดีออกเพราะมีเนื้องอก) ที่ผมเล่าประสบการณ์นี้ก็ตอนที่ผมอายุ 38 ปีครับ ปัจจุบันผมก็ยังต้องระวังอยู่ไม่เช่นนั้นก็มีโอกาสกลับมาเป็นได้อีกเหมือนกัน

ทั้งหมดนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับความเจ็บปวดแล้วก็จะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ

ปล.รักษาที่รพ.เลิศสินก็ได้ครับเพราะที่นี่มีหมอเก่งด้านกระดูกอย่างที่เพื่อนสมาชิกแนะนำข้างต้นได้ครับ หรืออีกที่หนึ่งพึ่งจะทราบจากรายการทีวี ก็คือร.พ.กรุงเทพ(ซอยวิจัย) เป็นร.พ.เอกชนผ่าตัดโดยส่องกล้องเข้าจากด้านข้างลำตัวครับแผลนิดเดียว แต่ราคาก็แพงน่าดู...

เล่าสู่กันฟังครับ  

tepparitkk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 17:12:49

เลขที่สมาชิก: 58899

เห็นแต่ละข้อความ อ่านแล้วน้ำตาจะไหลครับ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาอีกครั้ง
ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านจากใจจริงครับ

เมื่อปี 53 ผ่าตัดแบบเปิดแผลใหญ่ ยาวประมา 6 นิ้ว ที่ช่วงเอวด้านหลัง ข้อที่ L1 S...(อะไรนี่แหละจำไม่ได้ครับ) พักฟื้นที่ รพ.ประมาณ 10 วัน และกลับมาพักที่บ้านต่ออีก 1 อาทิตย์ ก็เริ่มเดินได้ ก็ใช้ชีวิตประจำวัน พักประมาณครึ่งปีก็สามารถกลับไปเล่นแบดมินตันเหมือนเดิม...

จนกระทั่งเมื่อประมาณ 3 เดือนก่อน คิดว่าน่าจะเล่นหนักและโหมมากไป...เพราะอาทิตย์นึง ผมเล่น 3 วัน คือ วันอาทิตย์ ต่อด้วยจัทนร์ เว้น 1 วัน และก็พุธ อาจจะทำใก้กล้ามเนื้อมันอักเสบก็เป็นได้...

ตอนนี้คิดว่าอีกซักเดือน ถ้าไม่ดีขึ้นคุณหมอที่รักษาบอกว่าต้องทำ MRI ดูว่า มันมีปัญหาตรงไหน แต่ที่สำคัญคือ รพ.ที่รักษาอยู่ไม่มีนโบยส่งตัวผู้ป่วย หากว่ายังสามาถรักษาผู้ป่วยได้ ประเด็นหลักคือ ถ้าหากผ่าอีกครั้ง คุณหมอบอกว่าต้องใส่เหล็กรองข้อที่มีปัญหา ผมไม่อยากจะนึกเลย ร่างกายบอบช้ำมากน้อยแค่ไหน

ก็เลยอยากจะปรึกษา รักษาผ่าตัดส่องกล้องแบบแผลเล็กดูก่อน...ปัญหามันก็เลยเกิดขึ้นเรื่อยๆ ถ้าหากจะใช้สิทธิ์ประกันสังคมก็ต้องรอเปลี่ยน รพ. เพราะปรึกษาทางประกันสังคมแล้ว 1 ปี สามารถย้ายได้ 1 ครั้ง แอบน้อยใจเล็กๆ ว่า เวลาเราป่วยทำไมเราไม่สามาถเลือกการรักษาเองได้ เพราะ รพ. แต่ละที่ก็มีความชำนาญการรักษาไม่เหมือนกัน ถ้าไม่หายก็ไม่มีสิทธิ์เลือกการรักษาเองได้...

แต่ที่สำคัญที่สุดคือกำลังใจ ขอบคุณจริงๆ ครับ....

เดินยัง...เซ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 17:17:50

เลขที่สมาชิก: 13200

ลักษณะหน้าจะเป็นแบบผมครับ เดินได้ไม่นาน จะปวด จุกๆโทรมารมากครับ ต้องนั่งถึงจะดีขึ้น
ผมรักษากับ ร.พ. เอกชนประมาณ 7เดือน ทั้งกินยา กายภาพ อาการไม่ดีขึ้น หมอสรุปว่าต้องผ่าตัด
ผมไม่ยอมผ่า เพราะผ่าแล้วโอกาสกลับมาเหมือนเดิมคงไม่เต็มร้อย
ผมใช้วิธีนวดแบบแผนโบราณ (ต้องเป็นแบบแผนโบราณจริงๆนะครับ แล้วบอกอาการให้หมอนวดทราบ)
กับการกายภาพบำบัดที่หมดนวดแนะนำ ทำทุกเช้า และก่อนนอน ใช้เวลาไม่ถึง 2เดือน
ผมก็กลับมาเล่นเหมือนเดิม
เตือนทุกๆท่านนะครับ ก่อนเล่นและหลังเล่น ควรคลายเส้นด้วยนะครับ

ปล. ผมไปนวดที่วัดชีป่า จ.ลพบุรี ครับ ซึ่งหมอทุกท่านมีใบประกอบวิชาชีพทุกท่านครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆครับ

[ แก้ไขโดย BOYBAD เมื่อ 19/11/2012 17:20 ]

KFC

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 18:14:49

เลขที่สมาชิก: 12426

ไม่ต้องผ่าตัด หยุด เล่น แบดฯ ยาว แล้ว ไปว่านน้ำ เดินในน้ำ จะ ขึ้น เองครับ

bumber bee

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/11/2012 22:39:18

เลขที่สมาชิก: 18496

ผมเคยเป็นเมื่อปีที่แล้ว ข้อ L5 S1 (ผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร) ไปกายภาพมาไม่หายแค่ดีขึ้นเฉย เลยไปหาหมออำนวย โรงพยาบาลธนบุรี นัดผ่าลงมีด(ฟังแล้วน่ากลัว) ไปหาหมอธีรชัยโรงบาลพญาไท 3 นัดผ่าเหมือนกัน(ส่องกล้อง แตไม่เอาดีกว่า) เลยไปหาหมอมนู ทีจันทบุรีมา กินยาหมอมา6 เดือนปรากฎว่าหอาการปวดหายไป กลับไปตีแบดได้อย่างเดิม

Adde

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/11/2012 9:30:38

เลขที่สมาชิก: 13292

มีแต่ข้อมูลดีๆๆๆ ทั้งนั้นครับ

tepparitkk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2012 11:31:54

เผื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ศึกษาอีกทางจะได้ป้องกัน หรือ เป็นหนทางแก้ไข

ขอบคุณมากครับ

แต่หากมีข้อมูลเพิ่มเติมก็สามารถ ให้มาได้เรื่อยๆ ครับ

tepparitkk

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  5/12/2012 21:55:42

หลังจากกินยามา เข้าเดือนที่ 2 อาการเริ่มดีขึ้น จากที่เคยเดินแทบไม่ได้ ก็สามารถเดินในระยะทางที่ไกลขึ้น

และอาการชาปลายเท้าก็เริ่มดีขึ้นตามอาการ

ผมว่าการกินยาเพื่อรักษาร่วมกับการทำกายภาพบำบัดก็สามารถเห็นผลได้เหมือนกัน แต่อาจจะช้าหน่อยแค่นั้นเอง

เดี๋ยวอีกซักพักจะลองไปว่ายน้ำ

หากิจกรรมเบาๆ เพื่อให้ร่างกายได้เคลื่อนไหวและแข็งแรงขึ้น

คิดว่าถ้าหากหายปกติก็จะได้สบายใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องผ่าตัดอีกรอบ...

ตอนนี้คุณหมอนัด 3 อาทิตย์ ต่อครั้ง...

ดีใจมากๆ ที่อาการเริ่มดีขึ้นครับ ตอนนี้อยากเล่นแบตฯ จะแย่ครับ

werachai99

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  29/1/2013 11:56:49

เลขที่สมาชิก: 60067

ผมแน่นำ สามอย่างนะครับ เหมือนญาติผมที่ผมแนะนำครัย
อย่างแรกคือ การทำกายภาพ ด้วย hangup
http://hanguppro.weloveshopping.com/shop/shop.php?shopid=318235
ตามลิ้งค์นี้ครับ เพื่อจัดเรัยง กระดูกสันหลังและเส้นประสาทใหม่
อย่างที่สอง คือ ออกกำลังกาย พวกว่ายน้ำนะครับเพื่อลดแรงกระทำต่อหลังและสร้างกล้ามเนื้อหลังไปพยุงกระดูกสันให้แข็งแรงครับ
อย่างที่สามคือ ทานอาหารเสริมพวกแคลเซียมเสริมกระดูก และอาหารเสริมที่ช่วยเพิ่มน้ำหล่อเลี้ยงในข้อต่ออันนี้หายากหน่อยผมสั่งมาจาก สิงค์โปค์ ของญาติ ผมครับ
และที่สำคัญสุดท้ายนะครับ
พยายามนั่งให้ตรง ยืนให้ตรงเข้าไว้ครับ
สู้ๆ ครับ

werachai99

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/2/2013 15:56:50

เลขที่สมาชิก: 60067

ญาติผมก็เป็นเหมือนกันครับ หมอนรองกระดูกช่วง L4 L5 อะครับ แต่เขาไม่อยากออกจากบ้านไปทำกายภาพบำบัดอะครับบ่อยๆครับ พวกผมเลยหาเตียง hangup มาใช้แทนการไปทำกายภาพพร้อมกับไปหาหมอดูอาการไปเรื่อยๆ ตอนนี้ไม่ปวดหลังแล้วครับ ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ
http://hanguppro.weloveshopping.com/shop/shop.php?shopid=318235
พวกผมหามาจากสิ้งนี้ครับ
ช่วยประหยัดเวลา ค่าใช้จ่ายไปเยอะเลยครับ

Nutt_Boxer

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  13/2/2013 18:22:17

เลขที่สมาชิก: 56253

ปัจจุบันผมเองก็เป็น หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทนะครับ ผมเข้าใจความรู้สึกของ คุณ ดีครับ เวลามันปวดเป็นยังไง

ผมคิดว่า ลองทำ กายภาพบำบัด / การออกกำลังกาย EX. การว่ายน้ำ ครับ เป็นกีฬาที่ดีที่สุด ณ ตอนนี้ของคนที่เป็น หมอน

รองกระดูกทับเส้นประสาทครับ / แล้วก็ช่วงนี้ถ้าเป็นไปได้ก็อย่ายกของหนักเด็ดขาดครับ  เพราะจะมีผลกับหลังของเราโดยตรงเลย

ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆครับ หายเร็วๆครับ

[ โ ต้ ง ]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/2/2013 17:00:25

เลขที่สมาชิก: 7898

แม่ผมที่โรงพยาบาล พญาไท1 ครับ แต่ที่สำคัญ มันคือการซ่อมนะครับ ยังไงก็ไม่เหมือนเดิม 100 ตามแต่อาการนะครับ

จอมสลัดทะเลหมอก

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  15/2/2013 18:16:54

เลขที่สมาชิก: 5118

ใครที่เป็นโรคปวดตามข้อต่างๆ เช่น หลัง เข้า ข้อศอก

อยากให้ลองไปหาหมอแผนโบราณ ประเภทนวด กดจุด ดูก่อน

คนใกล้ตัวผมรักษาหาย-ทุเลากับหมอประเภทนี้ไปหลายรายแล้ว

หากไม่หายค่อยไปหาวิธีผ่าเอาตามชอบใจ

เพราะหมอกดจุดเค้ามีบอกไว้ว่า เจ็บมายังไงเค้าก็รักษาให้ได้

แต่ถ้าผ่ามาแล้ว ไม่สามารถช่วยอะไรได้

ลองเสิร์ชดูได้เลยครับ

FriendDoctor

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/6/2013 10:50:15

เลขที่สมาชิก: 62369

การทำกายภาพบำบัดต้องทำอย่างต่อเนื่อง ปัญหาที่พบคือผู้วยไม่ไปรักษาตามเวลาเนื่องจากอาจมีปัญหาระยาทางในการเดินทาง ทำให้ไม่หายขาด ลองดูที่นี้สิ เครืองอัลตร้าซาวด์แบพกพา ใช้รักษาเองที่บ้าน สะดวก ลดการเดินทางสะดวก รักษาเองได้ใช้ง่ายคู่มือภาษาไทย

http://friend-doctor.lnwshop.com

Ultrasound therapy ( การรักษาด้วยคลื่นอัลตร้าซาวด์ )

เป็นเครื่องรักษาด้วยคลื่นเสียงความถี่สูง ที่ให้ผลความร้อนในลักษณะความร้อนลึกใช้ลดอาการปวด อักเสบของเนื้อเยื่อ เพิ่มความยืดหยุ่น ของข้อต่อในชั้นลึก ลดอาการบวมและช่วยเร่งการซ่อมแซมเนื้อเยื่อรวมทั้งคลายการเกร็งตัวของกล้ามเนื้อ ขณะรับการรักษา ผู้ป่วยอาจรู้สึกปวดตื้อๆ แต่ผู้ป่วยสามารถทนได้ ใช้ระยะเวลาในการรักษา ขึ้นอยู่กับขนาดของอาการ

เครื่องเทนส์ (TENS )

เป็นเครื่องกระตุ้นไฟฟ้า ใช้เพื่อลดอาการปวด โดยใช้กระแสไฟฟ้าลดความเร็วในการรับความรู้สึกของระบบประสาท เพื่อให้ผู้ป่วยสามารถทำกิจกรรมการรักษาอื่นต่อไป

siriptan

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  12/4/2014 11:46:03

เลขที่สมาชิก: 68058

ขอแนะนำหมอจัดกระดูกจากเมืองจีนท่านหนึ่งค่ะ
โดยคนที่รักษาโดยการจัดกระดูก จะต้องไม่เคยได้รับการผ่าตัดมาก่อนนะคะ

==========================================
"หมอหลิน" จากกวางเจา หมอจัดกระดูก (Chiropractic) - นวดรักษาอาการ
เป็นการรักษาอาการด้วยวิธีจัดกระดูกโดยหมอจีนที่มีความชำนาญในด้านจัดกระดูก และนวดแก้อาการต่างๆ

จัดกระดูก-นวดปรับสมดุลร่างกาย-ฟื้นฟูสุขภาพ-รักษาอาการ ดังต่อไปนี้
-ปวดหัว เวียนหัว นอนไม่หลับ
-ปวดคอ ปวดบ่า ปวดไหล่
-ปวดหลัง ปวดเอว
-ปวดแขน ปวดขา ปวดหัวเข่า
-โรคออฟฟิศซินโดรม (Office syndrome)
-กระดูกเคลื่อน (ผิดรูป)
-กระดูกโก่งงอ กระดูกสันหลังคด
-ขาสั้นยาวไม่เท่ากัน
-หูอื้อ นิ้วชา แขนชา ขาชา
-ข้อเท้าแพลง นิ้วล็อค

ตัวอย่างอาการคนไข้ที่ได้รับการรักษาจากหมอหลิน
1.คนที่เคยประสบอุบติเหตุทางรถยนต์ ทำให้ยกแขนไม่ขึ้น ต้องทำกายภาพบำบัดเป็นเวลาหลายเดือน ยังไม่หาย
กรณีศึกษา - จัดกระดูก แล้วสามารถยกแขนขึ้นได้ และปัจจุบันสามารถกลับมาขับรถได้อีกครั้ง

2.คนที่กระดูกสันหลังคด ทำให้หายใจไม่สะดวก เนื่องจากซี่โครงไปกดทับในตำแหน่งของปอด ทำให้เหนื่อยง่าย
เสียบุคลิกภาพ เสียความมั่นใจ โดยกระดูกสันหลังโค้งมานานเป็นเวลา 10 กว่าปี
กรณีศึกษา - จัดกระดูก แล้วทำให้ จากเดิมที่กระดูกสันหลังโค้งประมาณ 25% , ปัจจุบันความโค้งลดลงเหลือ 15% (ตรวจสอบจากฟิลม์ x-ray

เปรียบเทียบก่อนและหลังรักษา ต่อเนื่องเป็นเวลา 4 เดือน) ทำให้ปัจจุบันไม่มีอาการเหนื่อยง่าย
มีความมั่นใจมากขึ้นในเรื่องบุคลิกภาพ

ที่ตั้งร้านหมอจัดกระดูก
หมู่บ้านสินทวีวิลล่า พระรามสอง ซอย 43 แขวงบางมด เขตจอมทอง กรุงเทพ
#ซอยถึงก่อนโรงพยาบาลบางมด #มีที่จอดรถของหมู่บ้าน

กรุณาโทร มานัดวัน เวลาก่อนนะคะ เพื่อความสะดวกสำหรับท่าน เนื่องจากจะได้จัดคิวให้ ไม่ต้องรอนานค่ะ
"หมอหลิน" - 080-6165009

==========================================

diskorn2015

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  12/5/2014 19:22:09

เลขที่สมาชิก: 68457

อ่านเจอในเฟสบุ๊คของ แอน เพน คลีนิค ก๊อบมาฝากครับ หวังว่าคงมีประโยชน์นะครับ

กระดูกทับเส้น หายได้ ไม่ต้องผ่าตัด 
ปัญหาหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท แต่เดิมต้องทำการผ่าตัดรักษา ซึ่งมีความเสี่ยงและมีค่าใช้จ่ายสูง แต่ในปัจจุบันมีเทคนิคการรักษาปัญหาหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท ด้วย Laser ผสมคลื่นวิทยุ ทำให้ไม่จำเป็นต้องเข้ารับการผ่าตัด เปิดแผล จึงทำให้ความเสี่ยงลดลงอย่างมาก โดยวิธีการใช้ Laser รักษาจะช่วยให้หมอนรองกระดูกที่ยื่นมากดทับเส้นประสาท ยุบลงได้ โดยผู้ป่วยไม่ต้องเข้ารับการผ่าตัด 
สำหรับการรักษาด้วย Laser เป็นการผ่าตัดแบบไม่เปิดแผล ซึ่งถือว่ามีความปลอดภัยสูง ทำให้ผู้ป่วยฟื้นตัวเร็ว ไม่ต้องนอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล ซึ่งวิธีการรักษาแนวใหม่นี้ เป็นที่นิยมมากในต่างประเทศ เนื่องจากมีโอกาสหายสูง 

ลองโทรไปสอบถามกับทางคลีนิคดูครับ 
เห็นมีเพื่อนบอกมาว่าที่นี่รักษาอาการหมอนกระดูกทับเส้นและอาการปวดต่างๆ ได้โดยไม่ต้องผ่าตัด 
N-Pain Clinic Call center : 084 712 3711 
Website : www.npainclinic.com

somboons

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/5/2014 9:38:36

เลขที่สมาชิก: 20877

จัดกระดูก จะหายไหมครับ ผมเคยเล่นผิดท่าปวดหลังจะนอนขยับตัวก็ปวด ไปลองจัดกระดูกที่พญาเวชแผนโบราณ แถวถนนประชาอุทิศ 19 หายเป็นปลิดทิ้งเลย ใช้เวลาแค่ 10-15 นาทีเอง เดินตัวปลิวออกมา รู้สึกดีขึ้นทันที เอาว่าเป็นทางเลือก เผื่อหาย จะได้ไม่ต้องผ่าตัดให้ทรมาน

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 12:05:33  [มีการแก้ไข: 20/11/2017 12:08:06]

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่เป็นกระดูกทับเส้น กระดูกคด กระดูกทรุด หายทุกราย

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องดัด ไม่ต้องหัก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand

หรือ  

เพจ หมอกร นวดแก้อาการ นวดจับเส้น กระดูกทับเส้น ปวดหลัง ปวดเข่า ไม่ต้องผ่าตัด
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต