ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ
พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ                 

ch0202

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 0:34:46
  พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ

เลขที่สมาชิก: 66990

พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ รบกวนสอบถามที่รัดข้อมือสำหรับเซฟข้อมือ (ไม่ใช่สายรัดสำหรับเช็ดเหงื่อนะครับ) มันช่วยได้ดีไหมครับ ประม่ณกี่เปอร็เซ็นต์ ครับ และแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ 
ข้อมูลส่วนตัว

เอก_8431

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 2:27:41
  Re: พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ

เลขที่สมาชิก: 48763

เคยใช้ของ Yonex ไม่ work

ของ McDavid ทนดี

ของ Futuro ไม่ทน
เพราะชิ้นที่เกี่ยวนิ้วโป้งกับส่วนที่รัดข้อมือแยกชิ้นกัน
เวลาดึงแรงๆ ด้ายจะขาด

ถ้าจะใช้ก็ใช้ McDavid น่าจะดีที่สุดครับ
แต่ใส่แล้วเหมือนกันหมดคือ เกะกะมือมาก
เล่นไปซักพัก ก็ต้องถอดออก

thaoat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 11:02:00
  Re: พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ

เลขที่สมาชิก: 65611

ผมใช้ของ Phiten ช่วยรักษาข้อให้หายปวดเร็วขึ้น

PongEvil.NET

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 17:11:20

เลขที่สมาชิก: 10252

ผมเคยเจ็บข้อมือถึงขั้นต้องฉีดยา ตอนนี้หายแล้วและปัจจุบันใช้ที่รัดข้อมือMcdavid ช่วยได้เยอะเลย

ch0202

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 20:47:17

เลขที่สมาชิก: 66990

ขอบคุณทุกที่น สำหรับคำแนะนำ ดี ๆ นะครับ ^^ และของ prince ดีไหมอ่ะคับ

Aqui

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/2/2014 22:43:13

เลขที่สมาชิก: 48276

ของ victor ก็ได้นะ... ตัวที่มีแถบรัดอ่ะผมใช้อยู่ แต่ใช้ตอนที่ไม่ได้เล่นนะเพื่อประคองให้ไม่ใช้ข้อมือมากเกินไป...
หายดีแต่ระวังนะครับ มันไม่หายขาด... เน้นการพักผ่อนและเสริมสร้างข้อมือควบคู่ไปด้วยนะครับ

Jirachai

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/2/2014 18:14:00

เลขที่สมาชิก: 45230

ที่รัดข้อมือ Pro Skin ก็ใช้ได้ดีครับ
สายรัดชั้นในเป็นแบบแควกๆ ก็เลยใช้ได้ทนกว่าที่เป็นแบบผ้ายืดครับ

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  9/2/2014 2:08:48

เลขที่สมาชิก: 2018

ยกคำพูด:
เขียนโดย ch0202:

พอดีผมเคยมีอาการปวดข้อมือ แต่ตอนนี้หายดีแล้วครับ รบกวนสอบถามที่รัดข้อมือสำหรับเซฟข้อมือ (ไม่ใช่สายรัดสำหรับเช็ดเหงื่อนะครับ) มันช่วยได้ดีไหมครับ ประม่ณกี่เปอร็เซ็นต์ ครับ และแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ 

อบอุ่นร่างกายก่อนเล่นซิ ที่บาดเจ็บกันหนักๆ ก็เพราะไม่อบอุ่นร่างกายก่อนเล่น หรือเต้นแร้งเต้นกาสองสามทีก็ลงเล่นแล้ว ทำแบบนี้ก็จะบาดเจ็บได้โดยง่ายน่ะ ข้อมือเป็นส่วนที่ต้องเคลื่อนไหวอยู่ตลอดเวลา แล้วเอาอะไรไปล๊อคมันไว้ ยิ่งไปเพิ่มให้มันบาดเจ็บเข้าไปอีกน่ะ ตัวล๊อคข้อมือเขาใส่ไว้เพื่อไม่ให้ข้อมือมันเคลื่อนไหวได้ เหมือนอย่างการใส่เฝือกน่ะ ไม่ใช่ใส่แล้วลงไปเล่นน่ะ   ที่พวกคุณบาดเจ็บนั้นมันเกิดจากการไม่อบอุ่นร่างกายก่อนเล่น หรือเพียงแค่ทำแบบขอไปที ไม่เห็นความสำคัญของมัน  การอบอุ่นร่างกายควรทำอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า30นาทีก่อนเล่นน่ะ หรือแค่เหงื่อมันออกซิบๆน่ะ หลังเล่นก็ควรคูลดาวน์ให้ครบสูตร  เล่นแบดมาจะห้าสิบปีเข้าไปแล้ว ไม่เคยบาดเจ็บหนักๆเลยน่ะ เพราะการวอร์มหรืออบอุ่นร่างกายก่อนเล่น30นาที และคูลดาวน์หลังเล่นสม่ำเสมอน่ะ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต