ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: รองเท้าแบด
/  อยากได้รูปและราคาของรองเท้า tailai ครับ
Page 3 of 3«12[3]
อยากได้รูปและราคาของรองเท้า tailai ครับ                 

Well

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  2/1/2008 12:30:57
  Re: อยากได้รูปและราคาของรองเท้า tailai ครับ

เลขที่สมาชิก: 10580

ยกคำพูด:
เขียนโดย lordkakalot:

พึ่งไปซื้อรองเท้าไทไหลมา แต่ฝากเค้าซื้อนะ เราใส่เบอร์ 39 แต่พอซื้อมา เบอร์ 39 มันใหญ่เท่าเบอร์ 40 เลยอะ เลยใส่ไม่ได้เลย ซื้อมาเสียดายตังมาก ต้องทำใจไปซื้อใหม่ของยี่ห้ออื่นแทน ตอนนี้จะไปซื้อวิกเตอร์แล้วแหละ เซงมากเลย

รองเท้ามันวัดกันอยากอะครับ แต่ละยี่ห้อ ก็ต่างกันไป ผมใส่แพนเบอร์ 43 พอดี ใส่ 44 ใหญ่ไป แต่ไทล่ไหลรุ่นอวกาศ 44 ก็พอดี แต่ถ้าใส่โยต้อง 43.5 ซึ่งไม่พอดี แม้แต่รุ่นในยี่ห้อเดียวกันก็ไม่เหมือนกัน ส่วนมากจะเป็นอย่างนี้เหมือนกันหมด ยกเว้นรุ่นนั้นมีพื้นฐานจากรุ่นนี้ ก็จะไซต์เดียวกัน  ไม่เคยใส่ต้องลองวัดเองจะพอเหมาะกว่าครับ ไม่ต้องเซ็งมีวิธีการแก้สองวิธีครับ

1.ถ้ายังไม่ใส่ก็ขอเปลี่ยนได้ครับ

2.ถ้าใส่เล่นจนเพลินแล้วก็มีวิธีการแก้ไขครับ ก็คือใช้ที่รองรองเท้าเพิ่มผมใช้วิธีนี้กับแพนเหมือนกันครับ และก็ใส่ถุงเท้าหนาๆก็ช่วยได้ครับ

ปล.ซื้อกับคุณตี้หรือเปล่าครับ แต่ถ้าคุณตี้ก็จะโทรไปเช็คอยู่นะว่าใส่ได้หรือเปล่า ถ้าซื้อกับคุณตี้ก็โทรมาบอกได้นะครับ บอกผมก็ได้ครับ (แต่ไม่น่าจะใช่นะครับจากที่ดู List ลูกค้าของคุณตี้ที่ฝากไว้ สีทองมีส่งไปรษณีย์คู่เดียว ส่วนนอกนั้นเจ้าตัวมาทดลองเองหมดซื้อและทดลองกับมือเลย ส่วนที่ส่งไปรษณีย์ก็เช็คแล้วไม่มีปัญหา ทางที่ดีทดลองที่ร้านก็สวยงามนะครับ)

(ถ้าฝากเค้าซื้อก็มีปัญหาหมดแหละครับ ยังไงลองเองดีกว่าครับ ยกเว้นคุณเคยใส่รุ่นนั้นหรือรุ่นใกล้เคียงครับผม)

ข้อมูลส่วนตัว

choongunner

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/1/2008 10:19:46
  Re: อยากได้รูปและราคาของรองเท้า tailai ครับ

เลขที่สมาชิก: 12921

ใช่ครับ ตอนแรกก็อยากได้รุ่นอวกาศอยู่ แต่ไม่มั่นใจว่าถ้าสั่งขนาดไปอาจจะไม่พอดี หรือไม่ถูกกับเท้าของเราได้ ความจริงอยากจะไปลองที่ร้านมากกว่า ผมไม่ทราบว่าร้านของคุณตี้นี้อยู่ที่ไหนครับ ถ้าว่าง ๆ แล้วจะไปลองถึงที่ร้านเลยครับ
ข้อมูลส่วนตัว
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต