ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เจ็บบริเวณส้นเท้า
เจ็บบริเวณส้นเท้า                 

TiswingSX

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/8/2004 22:23:30
  เจ็บบริเวณส้นเท้า

เลขที่สมาชิก: 490

คือผมมีอาการบาดเจ็บบริเวณส้นเท้าซ้ายอะครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่เอ็นรองส้นเท้าหรือเปล่า

คือตอนเล่นจะไม่รู้สึกนะครับ มันจะเป็นหลังจากตอนเลิกเล่นทุกครั้งเลยและจะเจ็บมากตอนตื่นนอน แบบว่าลุกขึ้นเดินไม่ได้เลย

เคยพักแล้วเดือนนึงกลับมาเล่นมันก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าจะทำไงดีครับ

เพราะไปหาหมอ หมอก็ให้ยาพวกเวอทาเรลมาทาน มันก็ยังไม่หาย

ตอนนี้ก็ตีแบดแบบเจ็บๆมานานแล้วครับ

ข้อมูลส่วนตัว

หมอข้างคอร์ท

สมาชิกกิตติมศักดิ์
เขียนเมื่อ:  4/8/2004 18:54:04
  Re: เจ็บบริเวณส้นเท้า

เลขที่สมาชิก: 67

:roll: อืมมม มีคำถามคล้ายๆกันที่หมอเคยตอบไปแล้วนะครับ

http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=653&forum=6

ต้องออกตัวไว้เลยนะครับว่าหมอเองไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องกระดูกและข้อ  รวมทั้งไม่ได้ตรวจร่างกายคุณด้วย คงให้รายละเอียดเท่าหมอออร์โธปีดิคส์ไม่ได้ x ลองไปตรวจซ้ำกับหมอออร์โธฯแล้วถามคุณหมอให้ละเอียดดีกว่ามั้ยครับ

nithikorn

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/5/2005 20:44:29

เลขที่สมาชิก: 1939

ให้ลองเลือกรองเท้าที่ใส่สบายที่สุดมาใส่ แล้วให้คำณวนเรื่องน้ำหนักตัวด้วยว่าเกินอยู่หรือเปล่า หากเกินให้ทำการลดน้ำหนักซะ อาการแบบนี้แก้ไม่ยากแต่อย่าปล่อยไว้นานๆ ให้คุณไปนวดที่แผนโบราณเลือกหมอนวดเก่งๆ นวดทั้งตัวนี่แหล่ะ ซัก 3 ชั่วโมง และให้เขาเน้นนวดที่บริเวณที่เรามีปัญหา บอกอาการเขาไปก่อนเลยนะ ก่อนไปนวดให้ไปหาซื้อน้ำมันนวดเพื่อบำบัด ต้องเป็นที่ร้าน@99฿ เท่านั้นนะ อยู่ที่สวนจตุจักร โครงการ 13 ซอย 7 หรือที่ โทร.029539440-1 ราคา 99 บาท ซื้อเผื่อไว้เลยซัก 2-3 ขวด ไหนๆก็ไปแล้ว แต่ใช้เพียงแค่ไม่เกินขวดคุณก็หายแล้ว หากไม่หายอีเมล์มาว่าได้เลยที่ ThaiBadminton.com spam-mail protection system
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  2/6/2005 23:54:56

เลขที่สมาชิก: 2018

ตอนนี้ก็คงจะต้องหยุดพักรักษาตัวก่อนน่ะครับ พอหายแล้วอยากจะแนะนำว่าให้เสริมพื้นรองเท้าขึ้นมาให้หนาๆหน่อยครับ ไปหาซื้อพื้นฟองน้ำแถวคลองถมก็ได้ครับ เอามาตัดรองสักสองชั้นก็พอครับ ราคาไม่เท่าไหร่ครับ พื้นแข็งไปเวลาเราเทคตัวตบเนี่ย ร่างกายมันหล่นลงมา ส่วนที่ลงก่อนก็คือส้นเท้านี่หล่ะครับ อย่าไปใช้ยางรองส้นน่ะครับ เอาฟองน้ำตัดเป็นรูปเท้าใส่ดีกว่าครับ ....

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต