ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  มีใครเล่นแบดที่คอด นฤมิตร บ้างคับ
มีใครเล่นแบดที่คอด นฤมิตร บ้างคับ                 

อร่อย

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/10/2004 10:36:29
  มีใครเล่นแบดที่คอด นฤมิตร บ้างคับ

เลขที่สมาชิก: 854

เห็นมี ตีแบบ บุฟเฟด้วยเลยอยากรุ้เรื่องลายละเอียด ไม่รู้ว่าจะติดต่อใครยังไง
ข้อมูลส่วนตัว

Mr.Mai@DIET

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/10/2004 10:41:46
  Re: มีใครเล่นแบดที่คอด นฤมิตร บ้างคับ

เลขที่สมาชิก: 985

มีตีแบดแบบ บุฟเฟ ด้วยเหรอ แปลกดีจังเลย ... มันคิดยังไงเล่นยังไงเนี้ย อยากรู้จัง 

ถ้าท่าทางคงจะสนุกพิลึกนะเนี้ย 

--

detox

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/10/2004 2:51:07
  Re: มีใครเล่นแบดที่คอด นฤมิตร บ้างคับ

เลขที่สมาชิก: 1307

ตีแบบบุฟเฟ่ต์ก็คือ.....การรวมตัวกันเป็นกลุ่มขนาดใหญ่หลายๆคน  โดยจะมาเดี่ยว  มาเป็นคู่หรือเป็นกลุ่มก็ได้และฝีมือต้องพอตัว (ดีถึงดีมาก) แล้วมาจับคู่ตีกัน โดยทางสนามจะช่วยจับคู่ให้หรือจัดกันเอง  มีลูกให้ตี  มีเครื่องดื่ม น้ำอัดลม น้ำเปล่าไว้บริการโดยไม่ต้องซื้อ  และมีคอร์ทให้เล่น 4 - 5 คอร์ทแล้วแต่ว่ามีคนมามากหรือน้อย   จัดบริการเฉพาะวันพุธและวันอาทิตย์เท่านั้นระหว่างเวลา 19.00 - 24.00 น.ค่าบริการต่อคนคิดตามช่วงเวลาที่มาเล่นและปริมาณการตีมากน้อย ราคาต่ำสุดก้อ 170 บาทต่อคน

ผมเคยมาเล่นอยู่ 2 -3 ครั้ง (มาคนเดียว)  แต่ไม่ประทับใจเลย  ผิดหวังมาก  เพราะผู้เล่นส่วนมากจะเป็นคนหนุ่มๆ สาวๆ ที่เป็นก๊วนเล่นประจำตีเกมส์หนัก และคุ้นชินหยอกเอินกันแต่ในกลุ่มของเขา ไม่ค่อยจะสนใจคนแปลกหน้าหรือขาจรสักเท่าไหร่  เขาอาจเห็นว่าไม่รู้มือกันกลัวเล่นไม่สนุกกะมัง (คิดเองนะ)

คุณอร่อยลองมาเล่นดูก่อนก็ได้  ชอบไม่ชอบก็แล้วแต่นะครับ  หรือสนใจอยากมาตีประจำแถวนี้ (รามอินทรา) ก้อให้เบอร์โทรติดต่อไว้ เพราะตอนนี้ผมกำลังจัดตั้งกลุ่มตีใหม่อยู่ครับ ฝีมือมีตั้งแต่ดีมากจนถึงเพิ่งเล่นมาได้ 2 -3 เดือน

Aieng

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/11/2004 0:44:07

เลขที่สมาชิก: 798

ผมสนใจอยู่คับ เด๋วอาทิดหน้าจะพาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ไปตีด้วยคับ(แต่ค่าเสียหายแพงจัง)

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  1/11/2004 16:18:28

เลขที่สมาชิก: 1

อาหารบุฟเฟ่ ก็คือจ่ายราคาเดียว จะกินแค่ใหนก็ตามความสามารถ :hammer: ถ้ามีขั้นต่ำ แล้วจ่ายมากน้อยตามเล่นอย่าเรียกบุฟเฟ่ดีกว่าครับ

170บ ถ้ามีน้ำอัดลมให้กินก็ถือว่าไม่แพงมาก(ถ้าเล่นเต็ม 5 ชม) แต่ก็ต้องถือว่าแพงเอาการ โดยเฉพาะถ้าคนที่ไม่ดื่มน้ำอัดลม กินน้ำเปล่าก็แค่ 20-30บเท่านั้น
โดยปกติแล้วถ้าเล่น 5ชม 170 ก็พอรับได้ แต่เห็นบอกว่า 170 เป็นขั้นต่ำ หมายความว่าถ้าเล่นจริงๆ 5 ชม อาจจะต้องจ่ายเพิ่มอีก

โดยทั้วไปแล้วไม่ค่อยมีที่ีใหนรวมค่าน้ำ ส่วนมากจะเป็นค่าคอร์ด+ลูก ส่วนน้ำซื้อเอาเองของใครของมัน
ซึ่งมีหลายที่ที่เปิดให้เราไปเล่น โดยเสียแบบเหมา บางที่ก็+ค่าลูกเพิ่มตามจำนวนที่เราใช้

โดยส่วนตัวผมไม่ชอบแบบรวมค่าน้ำเพราะจะทำให้กินน้ำเยอะ (กินไม่เยอะเดี๋ยวไม่คุ้ม) แล้วกินเยอะก็จะจุกไงครับ :put_down:

ใครมีรายละเอียดเพิ่มเติมเอามาโพสต์บอกกันบ้างนะครับ

--
มาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพกันเถอะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

win

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/3/2005 15:36:57

เลขที่สมาชิก: 1754

ผมเล่นประจำราคาประมาณ170+ อย่างที่เขียนไว้มักจะเล่นเป็นกลุ่ม ๆ เนื่องจากความต่างที่ฝีมือ  ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยรู้จักใคร แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นพี่ ๆ น้อง ๆ ส่วนมากนิสัย OK ผมว่าถ้าตีบ่อย ๆ เข้าก็จะรู้จักกันมากขึ้นแล้วก็จะตีสนุก จะมีตีวันพุธ และวันอาทิตย์  ผมเองก็เล่นไม่เก่งแต่ถ้าอยากมีกลุ่มตีที่คอร์ดนี้ก็ติดต่อมาทางผมก็ได้ ThaiBadminton.com spam-mail protection system 

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

ยุอัน

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/3/2005 15:43:54

เลขที่สมาชิก: 978

แนะนำว่าถ้าครายม่ะเคยเข้าไปให้บอกว่าพี่บอยแนะนำมาครับ(พี่บอย ธีรชัย) หนุกหนานๆ

--

จิม

เขียนเมื่อ:  3/3/2005 19:14:31

เลขที่สมาชิก: 50

"กบ around the wolrd รู้จักไปทั่ว คั่วสาวไปเรื่อย" (รู้จักไปหมด)555+ ล้อเล่นน่ะพี่

--
คิดถึงเพื่อนๆ bad.playboy+monday night น๊า....

ยุอัน

เขียนเมื่อ:  4/3/2005 9:15:34

เลขที่สมาชิก: 978

ยกคำพูด:

"กบ around the wolrd รู้จักไปทั่ว คั่วสาวไปเรื่อย" (รู้จักไปหมด)555+ ล้อเล่นน่ะพี่

งานนี้ตายแน่ไอ้จุ๋มจิ๋ม

--

Mr.Mai@DIET

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  4/3/2005 9:50:11

เลขที่สมาชิก: 985

โกรธเขาทามมาย พี่กบ ... จิม พูดมานก็ถูกแล้วนิน่า   

แต่ดีแล้วที่ พี่กบ รู้จักคนไปทั่ว เพราะไม่งั้นคงไม่ได้รู้จักสาวๆใน Helo   

--

analyser

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  10/3/2005 0:00:35

เลขที่สมาชิก: 1768

ผมตีทุกพฤหัสครับ  ไปกับที่แผนกครับ

ประมาณ 10 กว่าคน ครับ

2 ทุ่ม - 4 ทุ่ม  คอร์ท 7

อีกคอร์ทเพื่อนของเพื่อน มาตั้งแต่ 1 ทุ่ม

[ แก้ไขโดย analyser เมื่อ 10/3/2005 17:26 ]

--

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 15 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 15 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
14 ผู้มาเยือน
1 สมาชิก: Pookie-11

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต