ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ประกาศจากทางเว็บ
/  รูปแบบของเวบบอร์ด และการโพสล์ตอบ
รูปแบบของเวบบอร์ด และการโพสล์ตอบ                 

Mr.Blue

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 15:38:50
  รูปแบบของเวบบอร์ด และการโพสล์ตอบ

เลขที่สมาชิก: 12

เพื่อนๆ ว่ารูปแบบเวบบอร์ด แบบเก่า มันจะดีกว่าหรือเปล่า แบบใหม่ ผมงงๆงง เพราะมันสามารถ reply คำตอบคนอื่นได้ มันก็เลยไม่เรียงตามลำดับการตอบ ต้องมาไล่เรียงกันเอง หรือผมจะงงอยู่คนเดียวหว่า

ช่วยกันให้ความเห็นหน่อย Admin จะได้มีงานทำเพิ่ม

อ้ออีกเรื่องก็คือ ของเดิมเวลาคลิ๊กดูกระทู้ มันจะสร้าง Windows ให้ใหม่ด้วย อันนี้ผมว่าดีน่ะ
ข้อมูลส่วนตัว

Kimamon

ปาปารัสชีประจำเว็บ
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 16:15:17
  Re: รูปแบบของเวบบอร์ด และการโพสล์ตอบ

เลขที่สมาชิก: 11

แต่ผมเริ่มชินแล้วนะครับ กับบอร์ดใหม่เนี่ย เริ่มสนุกกะการโพสต์แล้วด้วยครับ อุอุ

คิม

--
Kimamon! โย่ว!
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

ผู้มาเยือน

เขียนเมื่อ:  28/10/2003 16:22:49
  Re: รูปแบบของเวบบอร์ด และการโพสล์ตอบ

แหะ แหะ การ reply คำตอบคนอื่นโดยตรง ทำให้ลดการ "อ้างถึง" ได้นะครับ โดยเฉพาะการอ้างมาทั้งกระบิ และมีประโยคอีกเยอะแยะที่ไม่เกี่ยวข้องติดมาด้วย

คิดว่าน้องหนูไม่ได้ "ตั้งค่า" การแสดงผลไว้ ถ้าน้องหนูชอบการแสดงผลแบบเก่า ลองคลิกเลือก ต่อเนื่อง/ระดับชั้น ให้เป็นต่อเนื่อง และคลิกเลือก ข้อความเก่าก่อน/ข้อความใหม่ก่อน ให้เป็นข้อความเก่าก่อนสิครับ

รับรองว่าแสดงผลเหมือนเดิมเป๊ะ ฮี่ฮี่ฮี่

การคลิกดูกระทู้ แล้วต้องการให้เปิด new window เนื่องจาก webmaster เค้าไม่ได้จำกัดคำสั่งคลิกขวาไว้นะครับ ดังนั้นน้องหนูลองใช้ mouse จี้ที่กระทู้ที่ต้องการ จากนั้นคลิกขวา(คลิกปุ่มด้านขวา)

จะมี menu pop up ขึ้นมา เลือกซ้ำที่ open in new window ก็จะได้ตามต้องการครับ ฮี่ฮี่ฮี่

web-master ... bed

AeY

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 16:24:56

เลขที่สมาชิก: 64

ใหม่ๆ ก็งี้แหละ ยังไม่คุ้น

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

ผู้มาเยือน

เขียนเมื่อ:  28/10/2003 16:27:37

ยกคำพูด:

เขียนโดย nopadh:
แต่ผมเริ่มชินแล้วนะครับ กับบอร์ดใหม่เนี่ย เริ่มสนุกกะการโพสต์แล้วด้วยครับ อุอุ

คิม

ชิชิชิ เจ้าเด็กวิศว์-คอม ตะเองรู้เรื่องดีก็สบายไปเลยอะดิ ไมไม่ลองแนะนำเพื่อนฝูง-น้องนุ่งบ้างเล่า

เด๋วเหอะ อยู่ใกล้ ๆ บิดพุงไปละ

こなん

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 20:31:42

เลขที่สมาชิก: 6

ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

หน่วยกู้ชีพ

สมาชิกกิตติมศักดิ์
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 20:38:51

เลขที่สมาชิก: 37

..เริ่มคล่องแล้วเหมือนกันเจ้าคะ เท่าที่เล่น ๆ ดู มีหลายส่วนที่เล่นง่ายกว่าตัวเดิม แต่ก้อมีหลายส่วนที่ยังแปลก ๆ อยู่...

... จะพยามต่อไป ...

acute28.gif[/lib]

[ แก้ไขโดย jeep เมื่อ 28/10/2003 22:59 ]

--
เหอะๆๆ...หลงทางมา กว่าจะกลับบ้านถูก

[P] i n [G]

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/10/2003 20:49:56

เลขที่สมาชิก: 25

ใช้ยังไม่เป็นเลยอะครับใครรู้บอกด้วย

진휘 (อาม)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2003 0:49:57

เลขที่สมาชิก: 28

ชีวิตก็ต้องอย่างงี้แหล่ะคับ
ต้องค้นหา ชีวิตมันถึงจะมีสีสัน
ของใหม่อาจจะยากหน่อย อาจจะงงบ้าง
แต่ก็สนุกดีเหมือนกันนะ

--

Kimamon

เขียนเมื่อ:  29/10/2003 7:51:29

ยกคำพูด:

เขียนโดย ก๊องครับผม:

แหะ แหะ การ reply คำตอบคนอื่นโดยตรง ทำให้ลดการ "อ้างถึง" ได้นะครับ โดยเฉพาะการอ้างมาทั้งกระบิ และมีประโยคอีกเยอะแยะที่ไม่เกี่ยวข้องติดมาด้วย

คิดว่าน้องหนูไม่ได้ "ตั้งค่า" การแสดงผลไว้ ถ้าน้องหนูชอบการแสดงผลแบบเก่า ลองคลิกเลือก ต่อเนื่อง/ระดับชั้น ให้เป็นต่อเนื่อง และคลิกเลือก ข้อความเก่าก่อน/ข้อความใหม่ก่อน ให้เป็นข้อความเก่าก่อนสิครับ

รับรองว่าแสดงผลเหมือนเดิมเป๊ะ ฮี่ฮี่ฮี่

การคลิกดูกระทู้ แล้วต้องการให้เปิด new window เนื่องจาก webmaster เค้าไม่ได้จำกัดคำสั่งคลิกขวาไว้นะครับ ดังนั้นน้องหนูลองใช้ mouse จี้ที่กระทู้ที่ต้องการ จากนั้นคลิกขวา(คลิกปุ่มด้านขวา)

จะมี menu pop up ขึ้นมา เลือกซ้ำที่ open in new window ก็จะได้ตามต้องการครับ ฮี่ฮี่ฮี่

web-master ... bed

ถูกต้องนะคร้าบบบบ ผมก็ใช้วิธีเดียวกะพี่ก้องนี่แหละ เลยมะค่อยมีปัญหา แต่ตอนนี้ผมชอบให้มันแสดงข้อความใหม่ขึ้นก่อนอ่ะ เวลาเปิดเข้ามาดูจะได้รู้ได้เลยว่ามีข้อความใหม่อ๊ะป่าว อุอุ

คิม

--

Kimamon

เขียนเมื่อ:  29/10/2003 8:03:30

ยกคำพูด:

เขียนโดย ก๊องครับผม:

ชิชิชิ เจ้าเด็กวิศว์-คอม ตะเองรู้เรื่องดีก็สบายไปเลยอะดิ ไมไม่ลองแนะนำเพื่อนฝูง-น้องนุ่งบ้างเล่า

เด๋วเหอะ อยู่ใกล้ ๆ บิดพุงไปละ

อะจึ๋ย มารู้ได้ไงเนี่ยว่าผมเป็นเด็กวิศว์-คอมพ์อ่ะ อุอุ

ปล.ตอนนี้พุงเริ่มหดหายแล้วนะครับ ถ้าจะบิดต้องรีบๆ หน่อยนะ อุอุ

คิม

--

Kimamon

เขียนเมื่อ:  29/10/2003 8:06:24

ยกคำพูด:

เขียนโดย jeep:
..เริ่มคล่องแล้วเหมือนกันเจ้าคะ เท่าที่เล่น ๆ ดู มีหลายส่วนที่เล่นง่ายกว่าตัวเดิม แต่ก้อมีหลายส่วนที่ยังแปลก ๆ อยู่...

... จะพยามต่อไป ...

acute28.gif[/lib]

[ แก้ไขโดย jeep เมื่อ 28/10/2003 22:59 ]

เออ ในที่สุดจี๊บก็เอารูปมาใส่ได้แล้วนี่ แต่วิธีการต่างจากของผมอ่ะ แต่มะเป็นไร ทำได้แล้วก็โอเคอ่ะ อุอุ

คิม

--

TOS

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  29/10/2003 14:10:14

เลขที่สมาชิก: 8

คือว่าตัหนังสือมันเล็ก น่าครับ ต้องคอยเปลี่ยน text size ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดีนวหรือเปล่า ต้องให้น้องแมนช่วยเสียหน่อยคงจะดี

--
============
DIVINE BACKHAND

ผู้มาเยือน

เขียนเมื่อ:  30/10/2003 7:59:16

แหะ แหะ เรื่องตัวหนังสือเล็กไป ลองปรับ display ลดความละเอียดลงก็ได้ครับ

แต่ไม่รู้นะ ผมชอบตัวเล็ก ๆ ฮี่ฮี่ฮี่
auntraman.gif[/lib]

AeY

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  30/10/2003 11:04:42

เลขที่สมาชิก: 64

ผลการวิจัยจากสถาบัน ForSIAM.CoM

ตัวหนังสือเล็กเป็นที่ Browser แยกได้ 2 กรณีใหญ่ๆ
1. เห็นตามความจริง คุณจะเห็นฟอนต์เล็กมากๆ นั่นคือ Browser ของคุณได้ปรับตาม Style ของโฮมเพจนั้น (ในเว็บนี้กำหนดฟอนต์ไว้ขนาด font-size : xx-small; เล็กจริงๆ)
ตัวอย่าง
example-font.gif[/lib]

2. เห็นตาม Browser คือกำหนดใน Browser ไว้ว่าเวลาดูโฮมเพจไม่ว่าที่ไหนก็ตามก็จะเห็นตามที่ตั้งไว้ใน Browser ไม่ได้สนใจใน Style ของโฮมเพจนั้นๆ

ถาม-ตอบ
ถาม: ทำไม Browser แต่ละเครื่องจึงไม่เหมือนกัน
ตอบ: ไม่รู้ เอ๊ย เกิดได้หลายสาเหตุ อาจจะเป็นที่ตัว OS เอง หรือเป็นที่ตัว Browser เช่น ได้มีการติดตั้ง Browser หลังจากได้ลง OS เป็นต้น, ฯลฯ

ถาม: มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ
ตอบ: มีหลายวิธีครับ
1. ยกเลิกใช้ Style ของโฮมเพจนั้นๆ ซะ
Tools > Internet Option > Accessibility > ติ๊กเครื่องหมายหน้า "Ignore font size..."
2. ขยาย Font ของ Browser เอง
View > Text Size > เลือกขนาดที่ต้องการ
3. ลง Windows ใหม่ซะ
4. ใส่แว่น

[ แก้ไขโดย AeY เมื่อ 30/10/2003 11:11 ]

--

จิม

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  5/11/2003 13:52:09

เลขที่สมาชิก: 50

ก็ยังงงอยู่แต่จะพยายามใช้ให้เป็น

--
คิดถึงเพื่อนๆ bad.playboy+monday night น๊า....

Aeh (original)

Webmaster
เขียนเมื่อ:  12/11/2003 12:56:39

เลขที่สมาชิก: 13

รู้สึกเรื่องขึ้หน้าใหม่พี่แมนจะแก้แล้ว แต่ถ้าใครไปเจอที่อื่นอีก

ถ้าอยากขึ้น window ใหม่แล้วขี้เกียจคลิกขวาเลือก new windows สามารถกด shift ค้างไว้ก่อนแล้วคลิกซ้ายตามปกติได้ครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต