ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ชมรมแบดมินตัน
/  ชมรมแบดมินตัน "มิตรสนิท" (Mitsanit badminton club)
Page 4 of 102«123[4]567...102»
ชมรมแบดมินตัน "มิตรสนิท" (Mitsanit badminton club)                 

Dr.หมา(ตลอด)^_^

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  25/8/2007 8:32:23
  Re: กลุ่มแบดมินตัน "มิตรสนิท" (Mit Sanit Badminton Club)

เลขที่สมาชิก: 4561

เมื่อคืนที่เพิ่มสุข มีทีมมิตรสนิทไปแค่ 3 คนเองง่ะ......เพื่อน ๆ ใจร้าย ปล่อยให้พวกเราไปโดนกลั่นแกล้ง อิอิอิ

--
จอมมาร ลูกเชฟหลังกะชากวิญญาณ
ข้อมูลส่วนตัว

Jo@

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/8/2007 7:44:07
  Re: กลุ่มแบดมินตัน "มิตรสนิท" (Mit Sanit Badminton Club)

เลขที่สมาชิก: 8397

วันอาทิตย์ครับ :)

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  25/8/2007 0:17:04

เลขที่สมาชิก: 6253

ยกคำพูด:
เขียนโดย y0ng:

จาคบ100หน้าแล้ว

ไม่รู้ว่าใครจะเป็นผู้โพสต์ให้ถึงหน้าหนึ่งร้อยนะคับ วันนี้วันเสาร์แล้ว เพิ่งกลับมานี่แหละ เสียดายไมได้ไปตีแบดกับมิตรสนิท คงเพลิดเพลินกันไม่น้อยนะครับ

ครบร้อยหน้าคงจะได้ขึ้นหน้าหนึ่งกันหละครับ นำสิ่งดีๆ งามๆ เพื่อประโยชน์แห่งมิตร มาลงกันด้วยนะคับ ยศฯ

--
Benseni nf10 - Gosen fp2 - Grand Sport tp8i - Tailai zf - Victor tk8000 :)

y0ng

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 22:25:01

เลขที่สมาชิก: 5168

จาคบ100หน้าแล้ว

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 20:25:47

ไม่ได้ไปตีหละวันนี้ กำลังจะออกไปที่คอร์ท ภรรยาโทรมาให้ไปรับ แหมมันช่างทำร้ายใจกันได้ขนาดนี้เชี่ยว แล้วพบกันโอกาสหน้า ยศฯ

--
Benseni nf10 - Gosen fp2 - Grand Sport tp8i - Tailai zf - Victor tk8000 :)

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 20:05:12

ว่าแล้วก็มาเรื่องวันพุธ ไม่รู้ว่าทางคอร์ทหาเวลาสองทุ่มให้เราได้หรือไม่ พุธที่ผ่านมาโชคดีที่ขาประจำเค้ายกเลิกก็เลยไปวิ่งมาได้สองคอร์ท ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะหาทางจองสองให้ได้ เพระเราจะชินกับที่นี่มาก สบายเพลิดเพลินจำเริญใจกันที่สุด ไม่มีคอร์ทไหนให้เสรีได้เท่าที่นี่แล้วหละครับ แต่ถ้าจะต้องเลื่อนเป็นห้าทุ่ม ผมว่าก็พอไหวนะ แต่สังขารผมคงไม่ไหวหรอกครับ เหนื่อยเกินเหตุ เช้าก็ต้องทำงานอีกหละนะ ยศฯ

--

ย.ยศฯ

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 19:51:06

ยกคำพูด:
เขียนโดย XXX:

ถ้ามือไม่หนักมากแบบผม ใช้ลูกสีเงินอาจอยู่ได้ซัก 2 เซ็ทก็ได้ครับ น่าจะช่วยประหยัดได้บ้างไม่มากก็น้อย
ก็คงต้องลองคิดดูครับว่าเราพอจะลดดอกผลที่จะได้จากค่าลูกลงได้บ้างไหม
เพราะเงินที่ได้จากดอกผลคงนำไปใช้เพื่อสมาชิกได้ไม่ครบทุกคนอยู่แล้ว (บางคนไม่ว่าง)
ถ้าให้สมาชิกได้ตีลูกดีขึ้นอีกนิด เงินดอกผลน้อยหน่อย มิตรสนิทเท่าเดิมหรือมากขึ้นครับ
ถ้าลดลงได้ก็เก็บขีดละ 10 เท่าเดิม
แต่ถ้าต้องเพิ่มเป็นขีดละ 12 ผมว่าใช้สีแดงต่อไปก็ได้ครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวครับ

สนับสนุนความเห็นคุณอัครเทพวรากรครับ คุณโย

อยากจะให้ย้อนกลับไป ทวนความจำว่า คณะกรรมการเคยตกลงกันไว้ว่า เราจะเก็บลูกละ 10 บาทต่อขีดไปก่อนสักพัก ต่อเมื่อเราได้มีเงินมากพอที่จะสนับสนุนค่าลูกแบดเป็นลังแล้ว เราจะปรับปรุงวิธีคิดค่าลูกใหม่ ซึ่ง มาตอนนี้ เรามีเงินพอที่จะไม่ต้องให้คุณกอล์ฟมาแบกภาระคนเดียวแล้ว ฉะนั้นเมื่อมองว่าจะลองกลับไปคิดที่ราคา 8.75 บาทต่อขีดก็แทบจะไม่แตกต่างจากขีดละ 10 บาทนัก ซึ่งที่ผ่านมาเพื่อนๆ ก็ยินดีที่จะจ่ายที่ขีดละ 10 บาท  ผมเองยังยืนยันตามเดิมว่าจะต้องมีราคาที่เหมาะสม และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง เราไม่ได้หวังผลกำไร เน้นตรงนี้ไว้แล้วว่าไม่กำไร  ฉะนั้นราคาลูกแบดที่ 10 บาทน่าจะเป็นที่ยอมรับกันได้ ณ เวลานี้

มาถึงประเด็นว่า ถ้าเปลี่ยนเป็นลูกสีเงิน แล้วจะคิดไปขีดละ 12 ดีไม๊ ผมก็ว่ามันยากที่จะคิดแบบนั้น เพราะไปๆ มาๆ เดี๋ยวมันก็ถูกปัดเศษอาจจะถึงขีดละ 15 บาท ซึ่งมันดูแพงเกินไป และเพื่อนๆ ก็จะต้องมีค่าใช้จ่ายสูงขึ้น ตัวอย่างวันอาทิตย์ แต่ก่อนคิดแบบเท่าๆ กัน ก็ตกคนละประมาณ 80-90 บาท หรืออาจจะถึง 100 บ้าง แต่พอปรับระบบการคิดเงินใหม่ ขีดละ 10 ค่าคอร์ทเหมาจ่ายรายหัว ก็จ่ายกันเพิ่มขึ้นประมาณ 20-30 บาท ซึ่งก็ไม่ได้สูงมากนัก ยอมรับกันได้  แต่ถ้าเราจะมาคิดเป็นขีดละ 12-15 บาท มันจะปาเข้าไป 150 ต่อวัน ได้มั้งครับ ถ้าเช่นนี้ผมคนหนึ่งหละทีคงจะไม่ขอตีวันอาทิตย์ สู้ไปตีวันพุธหรือวันศุกร์ดีกว่า คิดง่าย หารเท่ากันหมด (เคยตั้งประเด็นไว้แล้วว่าควรจะคิดให้เหมือนกันทั้งพุธและอาทิตย์ เป็นระบบเดียวกัน)

สรุปสำหรับผมตอนนี้คือ ไม่ว่าจะใช้ลูกแดงหรือเงินก็คิดที่ 10 บาทเช่นกัน กำไรค่าลูกน้อยลงนิด แต่คาดว่าคงไม่ทำให้ไม่สามารถจัดสรรเงินมาจ่ายค่าลูกยกลังได้ เราลองหันมาเปลี่ยนเป็นลูกน้ำเงินบ้างเป็นไรไป

อีกนิดสำหัรบค่าสมาชิกตลอดชีพ ถ้าจะยังคงคิดระบบค่าคอร์ทเหมาจ่าย 50 สำหรับสมาชิกและ 60 สำหรับขาจร ก็คงทำให้เราต้องยุ่งยากจดจำว่าใครเป็นสมาชิกบ้าง แต่คาดว่าคุณกอล์ฟคุณชัยคงจำรายชื่อได้แม่นยำแล้ว จริงๆ เราก็ไม่อยากไปบังคับว่าคุณจะต้องสมัครเป็นสมาชิก แต่เห็นว่า ใครที่มาตีประจำ ก็ควรจะต้องเป็นหนึ่งเดียวกันสักนิด มีเสื้อทีมใส่เหมือนๆ กันหน่อย จบ ยศฯ

--

AAA Dussadee

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 18:35:51

เลขที่สมาชิก: 2220

วันอาทิตย์ลงชื่อด้วยหนึ่งที่ครับ 

[ แก้ไขโดย Dussadee เมื่อ 24/8/2007 18:36 ]

--
แก่แล้วไฟเริ่มหมด
ทีมพระประแดง คอร์ท 2-3 The 88 @Rajburana ถ.ราษฎร์บูรณะ อังคาร,ศุกร์ 20.00-22.30 น.
ก๊วนรั่ว คอร์ทคึกคัก อยู่ระหว่างซอยประชาอุทิศ 41-43 ใกล้เทคโนฯ พระจอมเกล้าฯ บางมด อาทิตย์ 18.00-22.00 น. คอร์ทที่ 2-3

ToNg@UNB

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 18:04:26

เลขที่สมาชิก: 8650

ยกคำพูด:
เขียนโดย นายตาลเฉาะ:

เพื่อน ๆ มาลงชื่อ เอาใจช่วย เป็นกำลังใจ ให้คุณชัย คุณยศ ของเรา หายป่วย หายเจ็บเร็ว ๆ หน่อยนะครับ.....ขอพระเจ้าคุ้มครอง อาเมน

อาเมน

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

อัครเทพวรากร ทวิภพ

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 16:43:33

เลขที่สมาชิก: 3487

ถ้ามือไม่หนักมากแบบผม ใช้ลูกสีเงินอาจอยู่ได้ซัก 2 เซ็ทก็ได้ครับ น่าจะช่วยประหยัดได้บ้างไม่มากก็น้อย
ก็คงต้องลองคิดดูครับว่าเราพอจะลดดอกผลที่จะได้จากค่าลูกลงได้บ้างไหม
เพราะเงินที่ได้จากดอกผลคงนำไปใช้เพื่อสมาชิกได้ไม่ครบทุกคนอยู่แล้ว (บางคนไม่ว่าง)
ถ้าให้สมาชิกได้ตีลูกดีขึ้นอีกนิด เงินดอกผลน้อยหน่อย มิตรสนิทเท่าเดิมหรือมากขึ้นครับ
ถ้าลดลงได้ก็เก็บขีดละ 10 เท่าเดิม
แต่ถ้าต้องเพิ่มเป็นขีดละ 12 ผมว่าใช้สีแดงต่อไปก็ได้ครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวครับ

--

เขียนเมื่อ:  24/8/2007 16:22:42

ไม่รู้วันนี้จะชินสนามรือเปล่าเน้อ

--

oakimogi

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 16:19:31

เลขที่สมาชิก: 8444

ยกคำพูด:
เขียนโดย ake067:

ยกคำพูด:
เขียนโดย oakimogi:

ยกคำพูด:

ถึงน้องตองครับ พี่อยากได้ลูกแบดสัก หลอดนะครับ จะเอาไปเล่นกับเพื่อนๆแถวรามนะครับ
ไม่ทราบว่าน้องตองพอจะมีเหลือ ขายให้พี่สักหลอดมั้ยครับ ราคาเท่าไรบอกด้วยนะครับ
จาได้เตรียมเงินไปถูก ขอบคุณครับ

ต้องขอโทษจริงๆครับพี่เอกสงสัยอาจจะไม่มีเหลือให้พี่เอกเลยอ่ะเพราะมีใช้วันนี้ก็ประมาณ28ลูก2หลอดกับ4ลูกเอางี้ถ้าเหลือจากวันนี้ที่ตีที่เพิ่มสุขพี่เอกจะซื้อต่อผมไปก็ได้นะครับแต่ไม่รู้ว่าจะเหลือกี่ลูกนะ ต้องทำใจเผื่อไว้เพราะกลุ่มผมไม่ได้ซื้อยกลังอ่ะครับอาทิตย์นึงก็ใช้กันอยู่3-4หลอด ขอบคุณครับ

ได้ครับไม่มีปัญหา แค่นี้โอเคแล้ว แต่พี่ขอลูกที่เล่นแล้วและยังพอตีได้สักหน่อยแล้วกัน เอาไว้ซ้อมนะครับ
ขอบคุณมากครับน้องตอง

ได้ครับเดี๋ยวจะลองเก็บลูกที่ยังพอตีได้ไว้ให้อ่ะครับแต่ส่วนมากลูกยังมีสภาพดีอยู่เลยครับเหมาะมากถ้าจะเก็บเอาไว้ซ้อมลับฝีมือ

--
Please READ SIGNATURE RULES before edit your signature !

Stop man!

เขียนเมื่อ:  24/8/2007 16:00:24

เลขที่สมาชิก: 6345

ยกคำพูด:
เขียนโดย oakimogi:

ยกคำพูด:

ถึงน้องตองครับ พี่อยากได้ลูกแบดสัก หลอดนะครับ จะเอาไปเล่นกับเพื่อนๆแถวรามนะครับ
ไม่ทราบว่าน้องตองพอจะมีเหลือ ขายให้พี่สักหลอดมั้ยครับ ราคาเท่าไรบอกด้วยนะครับ
จาได้เตรียมเงินไปถูก ขอบคุณครับ

ต้องขอโทษจริงๆครับพี่เอกสงสัยอาจจะไม่มีเหลือให้พี่เอกเลยอ่ะเพราะมีใช้วันนี้ก็ประมาณ28ลูก2หลอดกับ4ลูกเอางี้ถ้าเหลือจากวันนี้ที่ตีที่เพิ่มสุขพี่เอกจะซื้อต่อผมไปก็ได้นะครับแต่ไม่รู้ว่าจะเหลือกี่ลูกนะ ต้องทำใจเผื่อไว้เพราะกลุ่มผมไม่ได้ซื้อยกลังอ่ะครับอาทิตย์นึงก็ใช้กันอยู่3-4หลอด ขอบคุณครับ

ได้ครับไม่มีปัญหา แค่นี้โอเคแล้ว แต่พี่ขอลูกที่เล่นแล้วและยังพอตีได้สักหน่อยแล้วกัน เอาไว้ซ้อมนะครับ
ขอบคุณมากครับน้องตอง

--
" ข้าไม่ได้ถือดาบเพื่อปกป้องใคร แต่ข้าปกป้องหัวใจข้า "
*How Deep Is Your Love*
" MayBe "
* ขอบคุณสรวงสวรรค์ ให้เราได้เจอกัน
ขอบคุณคนบนนั้น ที่ทำให้ฉันได้พบเธอ
ขอบคุณทุกเรื่องราว จนเหตุที่ในวันนี้ฉันนั้นได้เจอ....เธอ*
http://tv.yoursn0w.com/

oakimogi

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 15:24:12

ยกคำพูด:
เขียนโดย taxiko15:

ง่ะ เป่านะ เค้าไม่เคยเข้าวันพุธซาหน่อย เพราะฉะนั้นไม่คุ้นหน้าเลย..ไว้เจอกันที่เพิ่มสุข ยินดีรู้จักนะ..แอ้ แล้วรู้ได้ไงว่าเข้ามายเฮ้าส์อ่ะ...

ยินดีต้อนรับพี่แท็กซี่ครับวันนี้ที่เพิ่มสุขเวลาเดิมครับผม

oakimogi

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 15:21:09

ยกคำพูด:

Stop man!

เขียนเมื่อ:  24/8/2007 13:49:40

เลขที่สมาชิก: 6345

--
" ข้าไม่ได้ถือดาบเพื่อปกป้องใคร แต่ข้าปกป้องหัวใจข้า "
*How Deep Is Your Love*
" MayBe "
* ขอบคุณสรวงสวรรค์ ให้เราได้เจอกัน
ขอบคุณคนบนนั้น ที่ทำให้ฉันได้พบเธอ
ขอบคุณทุกเรื่องราว จนเหตุที่ในวันนี้ฉันนั้นได้เจอ....เธอ*
http://tv.yoursn0w.com/

taxiko15

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 13:23:35

เลขที่สมาชิก: 4935

ง่ะ เป่านะ เค้าไม่เคยเข้าวันพุธซาหน่อย เพราะฉะนั้นไม่คุ้นหน้าเลย..ไว้เจอกันที่เพิ่มสุข ยินดีรู้จักนะ..แอ้ แล้วรู้ได้ไงว่าเข้ามายเฮ้าส์อ่ะ...

เขียนเมื่อ:  24/8/2007 13:20:51

ยกคำพูด:
เขียนโดย taxiko15:

นายตาลเฉาะเนี่ยใครเหรอ..

อืม   จะบอกว่าไงดีล่ะ  คุณคงไปเล่นที่มายเฮ้าส์1 วันพุธใช่ไหม  คงเคยเห็นผมแน่นอนครับ  เอาให้ดูรูปจะได้รู้จัก

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

--

taxiko15

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  24/8/2007 13:14:57

เลขที่สมาชิก: 4935

นายตาลเฉาะเนี่ยใครเหรอ..

เขียนเมื่อ:  24/8/2007 13:06:23

ผมไปครับ เจอกัน 21.00 นะ

--
Page 4 of 102«123[4]567...102»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 27 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 27 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
27 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต